Author Topic: @@@ระวังเมล์ไวรัสชื่อคนในBangkok Classiccar @@@  (Read 3258 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เมื่อวานผมไปนั่งจิบชาที่ ห้องชาโรงแรมเอราวัณ คุยเรื่องร่วมธุรกิจกับสินค้าดังเจ้าหนึ่ง..

มือวางระเบิดส่วนตัวผมกระหืดกระหอบโทรมา...

"ลุงเสียอา..."เจ้าต่อยังไม่ทันพูด ผมรีบตอบว่าเดี๋ยวโทรกลับ..

สักพักขณะที่ผมกำลังเหล่อสาวที่คุยด้วยอย่างเข้าด้ายเข้าเข็ม

เจ้าต่อก็ส่งSMSมาวางสนุ๊ก ..

"เมล์ที่พี่ส่งมาให้ผมติดไวรัส..ชื่อ..dgreyhetrhgqw[rt(ตะบวยไรไม่รู้)"

ราวๆสามทุ่มผมคุยเสร็จธุระ ..ติดคราบน้ำเลยหยดเป็นทาง..
จึงรีบไปห้องน้ำปลดปล่อยความเครียด ..จึงหยิบโทรศัพท์เครื่องละ1/4แสน โทรหาเจ้าต่อ

"เมล์อะไรว่ะ เจ้าต่อ ฉันเคยส่งเมล์อะไรให้แก"ผมเล้งใส่มันในน้ำเสียงหม่อมลูกปลา1000Tip Tapแตก

"..ไม่รู้สิครับ(เสียงมันง่วงๆ) เห็นส่งมาให้ผมตั้งสิบเมล์"

ผมพอรู้แล้วว่า เมล์ใครสักคนหรือคนสัดานเสียเอาเมล์คนในบอร์ดนี้ไปให้ไวรัส มันจะตั้งชื่อเมล์เป็นของคนที่เรารู้จัก
ส่งทีหลายๆเมล์ ในลักษะMP3บ้าง ไฟล์สำคัญบ้าง อย่างหลงกลมัน ถ้าเราส่งเมล์ปกติเราจะรู้ว่าไม่ใช่พวกspam

ก็ขอให้ระวังถ้ามีเมล์เจ้าบ้านมาสิบเมล์(ผมเจอมาสองทีแล้ว)ให้ลบไปเลย เพราะเมล์มาไม่มีชื่อและเครื่องผมมันฟ้องครับ

ว่าแต่ว่าเจ้าต่อมักโทรไปขัดความสุขผมเสมอ น่าทุบสักที >:(

corollardo

• Guest
ผมก็เคยเจอนะครับ เป็นเมล์คนรู้จัก(ไม่ใช่ในBKCC) เปิดไปก็เป็นไฟล์.txt สแกนแล้วเจอไวรัส
แล้วที่สำคัญเจ้าตัวไม่รู้เรื่องเลยเหมือนกัน... ขอบคุณที่เตือนครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก

ปล. ว่าแต่ว่าตอนแรกกำลังคุยเรื่องร่วมธุรกิจอยู่ดีๆไหงสักพักถึงกำลังเหล่อสาวที่คุยด้วยอย่างเข้าด้ายเข้าเข็มเล่าครับ

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ลุงไม่ใช่เกย์นะวุ๊ย มีสาวนั่งคุยด้วยก็ต้องเหล่อบ้าง

• Member
สั่งให้มันเป็นSpamไปสิว่ะ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments