Author Topic: ต่อเนื่องจากอากาศดีๆถนนสวยๆ อยากไปขับบนเขาใหญ่วันอาทิตย์นี้ด้วยกันไหมครับ?  (Read 4046 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tre

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
อากาศดีจริงๆ....

วันอาทิตย์นี้จะขับไปเขาใหญ่อีกครับ หากเพื่อนๆสนใจจะเอารถไปออกกำลังกาย เชิญมาด้วยกันนะครับ กะว่าจะนัดเจอที่ SCB Park ประมาณ 9.30am รวมตัวแล้วไปขึ้น Tollway ลงรังสิตไปทางเส้นรังสิต-นครนายก ถึงนครนายกเลี้ยวขวาไปปราจีนฯ ถึงวงเวียนเลี้ยวซ้ายขึ้นเขาใหญ่

ถ้าขับสบายๆคงถึงบนเขาใหญ่ประมาณเที่ยง กำลังคิดว่าจะเอาตะกล้าปิกนิคไปนั่งทานข้าวกลางวันบนยอดเขา เสร็จก็ไปขับเล่นภายในเขาใหญ่จนประมาณบ่ายสาม แล้วกลับมาถึงกรุงเทพประมาณ 5 โมงเย็น

เส้นทางนี้ถ้าค่อยๆขับก็ไม่เป็นภาระกับเบรคมากเกินไปครับ ตอนนี้ที่สนใจมี

1. ตรี: BMW 330i
2. พี่ปิ๊ก (พี่เขย): Porsche Boxster
3. ก้อง (เพื่อนผม): Saab 900 Turbo
4. คุณ Oou: Alfa Giulia GT
5. เพื่อนคุณ Oou: Mini (ยังไม่แน่)
6. เพื่อนคุณ Oou อีกคน: Mini Cooper S หรือ Alfa GTV (ยังไม่แน่)
7. เจ้าบ้านฯ (สนใจแต่ยังไม่รู้ว่าจะเอารถอะไรไป)
8. คุณ parcferme (อยากไปแต่ไม่แน่ใจว่า Camry 2.0 จะไหวหรือไม่) ขอบอกว่าไหวครับ!

และคุณตี๋สนใจไปเป็นเนฯ.....

หากใครว่างก็เชิญนะครับ จะได้ไปขับรถสนุกๆและถ่ายรูปสวยๆด้วยกัน.....และอย่าลืมเตรียมรถก่อนนะครับ!

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :D  อยากไปด้วยจังครับ  :D
เสียแต่ต้องไปลำปางวันเสาร์นี้
 :-[
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ท่าทางจะมันส์ครับ ใครสนใจเจอกันหน้า scb park 9.30 เช้าวันอาทิตย์ ครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline เอ้อ

• Member
  • Last Login:December 28, 2010, 06:32:56 pm
ว้ากก...ฮ่า ฮ่า...ผมไปวิ่งclub race ที่พีระหง่ะครับ อด...ไม่งั้นจะไปดักรอที่ทางขึ้นครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
พี่ Tre ครับสรุปยอดผู้ร่วมรายการหน่อยครับ :)

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
ไปไม่ได้แล้วครับ ลืมไปว่าต้องเลี้ยงลูก ขอโทษอย่างแรงครับ

Offline Tre

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
สรุปนักขับวันอาทิตย์นี้ครับ....

1. ตรี: 330i มีตี๋เป็นเนฯ เพ็ญไปด้วย และดูแล้วคงค่อยๆขับกันไปเลยอาจพาลูกสาวผมไปนั่งรถเล่นด้วยครับ
2. พี่เขยและพี่สาวผม: Porsche Boxster
3. Oou: Alfa Giulia GT
4. เพื่อนคุณ Oou: Mini Cooper S or Alfa GTV
5. เจ้าบ้าน: จะเอา Volvo ของบริษัทไปลอง!

ที่ยังไม่แน่....
6. พี่ PUI
7. คุณ NTC (ขากลับ)
8. ท่านขุน (ถ้าตื่นทัน!)

เพ็ญและพี่ปิ๊กกำลังจะเตรียมปิ๊กนิคไปทานตอนกลางวัน.....ไว้จะเตรียมเผื่อสำหรับทุกคน เพราะฉะนั้นกรุณาบอกจำนวนผู้ร่วมด้วยนะครับ

toonB4

• Guest
ขอเสริมนิดนึงครับ
1. บนเขาใหญ่มีศูนย์อาหารตั้งอยู่บริเวณศูนย์บริการนักท่องเที่ยว สถานที่และอาหารค่อนข้างดีและสะดวกสบายมากครับ และยังมีร้านอาหารตามจุดกางเต้นท์เช่น ลานกางเต้นท์ผากล้วยไม้ และลานกางเต้นท์ลำตะคอง...
2. ถ้าจะจอดพักรถหรือปิคนิค นั่งเล่นนอนเล่น แนะนำให้ไปจอดที่ลานกางเต้นท์ลำตะคองครับ ขับเลยลานกางเต้นท์ผากล้วยไม้ ไปอีก 2-3 โล เป็นลานใหม่ โล่งๆ อยู่ติดลำน้ำลำตะคอง มีที่จอดรถมาก มีศาลาเล็กๆให้ใช้หลายหลัง มีศาลาใหญ่มาก 1 หลัง สถานที่สวย ใหม่ บรรยากาศดีกว่าลานผากล้วยไม้เยอะครับ เล่นน้ำในลำธารก็ได้ แถมมีสะพานแขวนถ่ายรูปได้สวยๆ ที่สำคัญมีห้องน้ำเยอะมาก ใหม่ และสะอาดสุดๆครับ.... ที่นี่ ผมและครอบครัว แอบไปจอดปูเสื่อนอนเล่นมาหลายครั้งแล้ว ติดใจครับ เพราะสะดวก สะอาด และปลอดภัยดี..  ;D
3. ถนนที่ขับสนุกมาก สำหรับผมเป็นเส้นทางจากศูนย์บริการนักท่องเที่ยว ตรงไปลงเขาใหญ่ทางจังหวัดปราจีนบุรีครับ เป็นทางโล่ง ค่อนข้างตรง ลาดยางเรียบกริ๊บ ขึ้นลงเนินไปตลอด ขับสนุกดี  ::)
.........ขอให้เที่ยวสนุกนะครับ  ;D

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
พี่ Tre ครับเพื่อนผมไปไม่ได้แล้วครับ :-[
ของผมมีแคผมกับเข็มครับ

Jufe Berlina

• Guest
แนะนำอุโมงค์ต้นไม้ด้วยครับ
นึกถึงเวลาถ่ายรูปตอนวิ่งลอดอุโมงค์คงสวยน่าดูครับ ;)

Offline Tre

• Member
กำหนดการครับ....

เจอกันที่ SCB Park ใกล้แยกรัชโยธิน เข้าไปจอดที่ Slip Lane เวลา 9.30am

ออกรถขึ้น Tollway ไปลงรังสิต....วิ่งใต้ Tollway ไปแป๊ปนึง...ออกซ้ายตรง Lotus....ขึ้นสะพาน U-Turn กลับมา......เลี้ยวซ้ายไปเส้นรังสิต-นครนายก (สาย 305)

ไปประมาณชั่วโมงเศษ จะถึงสี่แยกไฟแดงที่ซ้ายไปนครนายก....เลี้ยวซ้ายที่แยกเพื่อเข้านครนายก

ผ่านตัวเมืองไปนิด เลี้ยวขวาไปปราจีนฯ (สาย 33)

วิ่งไปประมาณ 20 กม จะถึงวงเวียน....เลี้ยวซ้ายแรก....ไปอีกประมาณ 10 กม จะถึงป้อมอุทยาน....จ่าย 50 บาทต่อรถ บวก 20 บาทต่อคน....ผ่านป้อมอัดเต็มที่!

คงไปถึงบนที่ทำการประมาณเที่ยงพอดี....หาที่นั่งพักสบายๆตามที่คุณ ToonB4 แนะนำ...ควัก sandwich มาทาน....นั่งพักชมบรรยากาศจนหายอิ่ม...ไปดูน้ำตก....

เสร็จหากมีเวลา ขับขึ้นไปบนยอดเขาเขียว (ประมาณ 18 กม จากเส้นหลัก) บนนี้อากาศน่าจะเย็นกว่าอีกและวิวสวยมาก

ขับลงมาและกลับ กทม น่าจะถึงประมาณ 5pm ครับ.....

แนนำควรเติมน้ำมันให้เต็มก่อนออกจาก กทม เพราะบนเส้นทางหาปั๊มที่ขาย 95 ธรรมดายากครับ....

แผนที่ครับ...

Offline Tre

• Member
จะ link ไปแผนที่ที่อยู่ในอีกกระทู้อะครับ.....

เข้าไปดูแผนที่ตามกระทู้นี้ครับ....

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=985.0

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments