General Category > Off Topic

ร่วมน้อมรำลึกอาลัยสมเด็จพระพี่นางเธอ กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์

<< < (2/9) > >>

donutjovi:
ผมก็ใช้คำศัพท์ไม่ค่อยถูกเหมือนกัน แต่ขอร่วมไว้อาลัยมา ณ ที่นี้ครับ

OKUMI RT:
พระองค์จะอยู่ในใจพสกนิกรณ์ชาวไทยทุกคนครับ

vat-69:
 'b' 'b' 'b' 'b' 'b'

Face Off:
   น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาะคุณ
ในสมเด็จพระพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยานิวัฒนากรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์
พระองค์จะสถิตย์อยู่ในดวงใจคนไทยทั้งชาติ ตลอดไป.. :'( :'( :'(

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
ประกาศสำนักนายกรัฐมนตรี เรื่อง สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ สิ้นพระชนม์

ตามที่ได้มีประกาศสำนักพระราชวัง เรื่อง สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ สิ้นพระชนม์ ลงวันที่ 2 มกราคม 2551 นั้น รัฐบาลได้รับทราบด้วยความโทมนัสอย่างยิ่ง และได้พิจารณาเห็นว่า โดยที่สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ มีพระมหากรุณาธิคุณใหญ่หลวงต่อพสกนิกรชาวไทยตลอดมา จึงเห็นสมควรประกาศดังต่อไปนี้

1. ให้สถานที่ราชการ รัฐวิสาหกิจ และสถานศึกษาทุกแห่ง ลดธงครึ่งเสา มีกำหนด 15 วัน ตั้งแต่วันที่ 2 มกราคม 2551 เป็นต้นไป
      2. ให้ข้าราชการ และพนักงานรัฐวิสาหกิจ ไว้ทุกข์ มีกำหนด 15 วัน ตั้งแต่วันที่ 2 มกราคม 2551 เป็นต้นไป

ประกาศ ณ วันที่ 2 มกราคม 2551

พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์
      นายกรัฐมนตรี

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version