Author Topic: ----------------เรื่องของถังน้ำมันครับ เก่ามากคับสนิมเพียบเลยคับ ทราบวิธีล้างกัน  (Read 6438 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TADDY

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 13, 2011, 12:20:01 pm
    • -
เป็นรถ datsun 510 คับ ได้มาใช้ไปซักพักคับ เกิดน้ำมันตัน หาเจอสาเหตุคือ ถังน้ำมันคับสนิมทั้งนั้นเลยคับ ต้องไปร้านหรือล้างเองได้ไหมคับ  :(
---------------------------------คนรุ่นใหม่   กลับ   รถรุ่นเก่า-----------------------------------

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
เคยได้ยินว่าเอาโซ่ใส่เข้าไปแล้วเขย่านะครับ น่าให้อู่ทำให้ เขย่าเองคงไม่ไหว(ถ้าเป็นถังLandrover คงมีเข้าโรงบาล อย่างต่ำต้องมีโรงนวด)

เอ %:(จำได้ว่าเคยมีคนถามแล้วนะครับ ลองหากระทู้เก่าดูก็น่าจะเจอนะครับ

Offline porschestang

• Member
  • Last Login:June 26, 2016, 10:19:42 am
ผ่าถัง
ชุบ zinc
เชื่อมคืน
แล้ว powder coated
รับรองเหมือนใหม่

Bullitt

• Guest
ผ่าถัง
ชุบ zinc
เชื่อมคืน
แล้ว powder coated
รับรองเหมือนใหม่
ถ้าเป็นหญิงที่ผ่านชายมาแล้วเอามาทำแบบนี้มั่งได้ป่าวพี่

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผ่าชัวร์ที่สุดครับ ขจัดให้หมด ไม่งั้นก็ตันอีก

• Member
  • Last Login:February 13, 2011, 12:20:01 pm
    • -
 \^^/ขอบคุณครับ มาตอบไวจังครับ เดี๋ยวลองไปถามปากซอยดูรับคับว่ากี่บาทคับ  b:b
---------------------------------คนรุ่นใหม่   กลับ   รถรุ่นเก่า-----------------------------------

Offline rati

• Member
  • Last Login:January 25, 2019, 11:59:33 am
หวัดดี..มาอยู่ที่นี่เองเหงาเลย
เอ้..รถเริ่มทำหรือยัง/ทำไมเว็บเงียบจังแย่เลย

• Member
  • Last Login:January 25, 2019, 11:59:33 am

• Member
ถามถึงคุณntc ครับว่า510ย้ายมาrcwebแล้วหรือครับ

Offline หมูตู้

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
ถ้าถังเหลี่ยมแบบแลนด์ ทำใหม่เลยครับสภาพเหมือนเดิมเลย ไม่บอกไม่รู้ว่าทำใหม่ ชื่อช่างเนี้ยวปทุมธานี

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ซื้อใหม่ก็น่าจะได้ เพราะรุ่นนี้อะไหล่ต่าง ๆ ยังพอมีอยู่ โดยเฉพาะต่างจังหวัด หรือมิฉะนั้นก็ลองไปที่ร้านรับซื้อของเก่า
ขอบอก  :o<

• Member
    • -
คุณเอ้..แล้วเครื่องดับหรือเปล่า

------------ก็ดับนะคับ 2 รอบแล้ว นึกว่าน้ำมันหมดคับ ก็เดิมเอา เกจ์วัดก็เสียคับ พอถ่ายน้ำมันออกมา ปรากฏว่าน้ำมันมีค้างตั้ง5แกลอน สรุปถังตัน เทออกมาได้สนิมครึ่งถุงหิ้วคับ ---------

--------------คือผมไปถามช่างเค้าแนะนำให้แช่น้ำยากัดสนิมไว้ แล้วเทออก ใช้ลมเป่าไล่ดูคับ จะดีไหมคับ เค้าว่าถังเก่าเก่าถ้าผ่า เชื่อมแล้วมักจะไม่อยู่คับ เมื่อมีการบิดตัวนะคับ-------- *c*

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
นี่ครับ เทคนิคการค้นหา ให้พยายามใช้กันหน่อยน่ะครับ กระทู้ดีมีประโยชน์ยังมีอีกเยอะ

ตัวอย่างการค้นหาอย่างมีประสิทธิภาพ ให้แบ่งวลีและนามที่ต้องการออกเป็น คำคำ เช่น

1. ถ้าต้องการหาคำว่า "ถังน้ำมันเก่าเป็นสนิม"  !o! โปรแกรมจะหาไม่เจอ  %:(

2. ต้องช่วยมัน แยกออกเป็นสักสอง-สามเงื่อนไข ให้ใช้คำสั่งค้นหาสั้นๆ คือ "ถังน้ำมัน สนิม"

จะเจอกระทู้ตามนี้

1. ว่าด้วยเรื่อง "ถังน้ำมันเชื้อเพลิง"
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=304.0

2. ฯลฯ ....

"v"
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
    • -

• Member
ตอนนี้เกวัดนำ้มันใช้ไม่ได้ทำอย่างไรดี  เปลี่ยนลูกลอยจะหายไหม/จะมีขายหรือไม่ขอถามหน่อยครับ C:)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments