Recent Posts

Pages: 1 2 [3] 4 5 ... 10
23
หาช่อง post รูปไม่เจอ
25
หิวววว ตอนนี้ทำไงดีครับ???

คืนนี้ผมแวะมาแถวทองหล่อ พอเสร็จภารกิจแล้ว ระหว่างขับรถกลับ เกิดหิวขึ้นมาพอดี ณ ตอนนี้ จะทำไงดี??

ระหว่างที่ขับรถมุ่งหน้ามาทางถนนสุขุมวิท ผ่านแถวๆ โรงแรม Rex ที่รื้อไปแล้วพอดี

สายตาพลันเหลือบไปเห็นร้านนึง แขวน หมูแดง เป็ดย่าง หมูกรอบ ตามสไตล์ฮ่องกง เอาไว้ เลยรีบเหยียบเบรค จอดรถบีเอ็ม2002 เข้าข้างทาง

เดินเข้าไปอ่านป้าย ร้านนี้มีชื่อว่า The Chopsticks Rice & Noodle อยู่ริมถนน ติดกับคอนโดพอดี ครับ (ถึงก่อนร้านข้าวต้มแสงชัย)

สอบถามพนักงานได้ความว่า เฉพาะ ศุกร์และเสาร์ ปิด ตีสี่ แบบนี้ก็หวานซิครับ จะมัวช้าอยู่ใย สั่งของที่อยากกินกันเลย

หมายตา “บะหมี่แห้งหมูแดง” เอาไว้อยู่แล้ว ก็สั่งมาระงับความหิว 1 ชาม ตามภาพเลยครับ

ไม่ผิดหวังเลยครับ หมูแดงชิ้นใหญ่สะใจ เนื้อหมูแดงเป็นส่วนที่นุ่มอร่อย ส่วนการทำหมูแดงนั้นเหมือนที่ฮ่องกง กลมกล่อมกำลังดี
ย่างมาได้กำลังได้ที่ เกรียมนิดๆ อร่อยมาก

บะหมี่ไข่เส้นเด้ง เส้นบะหมี่ไข่เส้นเล็ก ไม่หนา เด้ง และ อร่อย

มีซุปร้อนๆมาให้ซดแกล้ม พร้อม พริกผาแบบจีน สำหรับคนที่ชอบความเผ็ดร้อนมาให้ด้วย

เสร็จสรรรพจ่ายค่าบำบัดความหิวไป 192 บาท ครับ

อิ่ม อร่อย คุ้มค่า สำหรับ คืนนี้จริงๆ

ใครอยากมาชิม หรือ อยู่ใกล้สุขุมวิทซอย 34 ลองโทรสอบถามที่ร้าน เบอร์  02-1252439 

กินเสร็จแล้วขณะที่นั่งอยู่ในร้าน ผมก็มานั่งพิมพ์รายงานสดแบบออนไลน์ ที่ปัจจุบันนี้ อะไรๆก็ต้อง รายงานแบบ สด และ เรียล ตามสมัยนิยม

แต่ตอนนี้ผมขออนุญาตสั่งเมนูอื่นเพิ่มเติมนะครับ ที่หมายตาไว้  เช่น เกี๊ยวน้ำกุ้ง , บะหมี่เป็ดย่าง , ข้าวหมูกรอบ , Mabo Tofu ฯลฯ น่าลองทั้งนั้นเลย

ดังนั้น ขอต้อนรับทุกท่านกับเนื้อหาใหม่ หลังจากที่ห่างหายไปนานหลายปี กับ เมนู บะหมี่หมูแดง ชามนี้กันเลยก็แล้วกันครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามคอลัมถ์ “ทิดเอก ชวนชิม” เรื่อยมา

งวดหน้า ผมจะหาของอร่อยๆมาฝากกันอีก อย่าลืมติดตามกันนะครับ
26
 w^w แล้วพบกับนะครับทุกท่าน  w^w
27
หลังจากที่หายไปนาน กลับมาอัพกระทู้กันใหม่ครับ
ยินดีต้อนรับทุกท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมในกระทู้ “ทิดเอก ชวนชิม” นะครับ
28
ไปเที่ยวกันครับ เพื่อนๆ 🎉
29
เชิญเพื่อนๆ รุ่นเก่าๆ นะครับ
Pages: 1 2 [3] 4 5 ... 10