Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1059934 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline sunny14

• Member
  • Last Login:November 30, 2010, 02:34:49 pm
หวาดดีครับ  พี่ retro  man   ครับ ร้านข้าวต้มปัญยายังอยุ่ครับ                ยังอร่อย เหมือนเิดมครับ

พี่ครับ ยังตามหาอะไหล่อยุ่ครับยังไม่ได้เลย  ครับพี่

พี่ครับช่วย  กันอัพรูปโชว์หน่อยนะครับ   

w^w

ฝากด้วยครับ thaiscooter.com  ครับ show off classic car

ช่วยกันโพส  รูปนะครับ     ขอบคุณครับ    suzuki  fronte   

w^w

Offline RETRO MAN

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ว่าจะไม่ลงก็ไม่ได้  กระทู้มันเงียบเกิน กลัวรถเสร็จแล้ว ไม่มีเพื่อนขับ 

รถคืบหน้าไปบ้าง  แต่ก็นะ อยากขับแว้ว

ไปดูมาช่างบอกว่าเก็บพวกสัน ทรงเล็กๆน้อยๆ อยู่ ไกล้เรียบและคมแล้ว เหลือก็พื้นเหยียบด้านหน้า กะกันชนหน้า-หลัง โป่งเพิ่มนิดหน่อย

ถ้าทรงกะพื้นเสร็จค่อยหามเข้าห้องพ่น

ไอ้เราไม่คิดว่าเขาจะจำทรงเดิม สันเดิมของรถได้  เรายังไม่ทันสังเกตเลย 

แล้วรถใครยังเป็นสีเดิมโรงงานบ้างถ่าย สันในร่องประตูให้ดูหน่อยว่าเป็นไง ครับ

ปล.รถใครคืบหน้าเพิ่มเติมอะไรก็อัพเดทหน่อยนะครับ

« Last Edit: March 09, 2010, 09:23:10 pm by RETRO MAN »
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
พี่ๆใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรชนิดไหนกันบ้างครับ

ลองเล่าบอกประสบการณ์และความรู้สึกกันหน่อย
สมัยฝึกงาน/เรียน  ใช้คันนี้แหละครับ  ใช้น้ำมันเครื่อง สงเคราะห์ ย้ำครับ น้ำมันเครื่องสงเคราะห์ มิได้พิมพ์ผิดนะ สงเคาะห์จริงๆ 555 
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

Offline catbadboy

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
น้ำมันเครื่องสงเคราะห์ ของพี่ตั๊กนี่ท่าทางจะแจ่มจริงๆ

ของกอฟตอนแรกใช้ คาสตรอล ใช้งานปกติความร้อนประมาณ 60-70   

ใช้ ปตท ใช้งานปกติ ความร้อนประมาณ 80-90

ใช้  เซล   ใช้งานปกติ ความร้อนประมาณ 60-70

ปล. ทั้ง 3 ยี่ห้อที่ใช้ เกรดเดียวกัน คือ SH

Offline GiD

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 19, 2020, 10:26:25 am
สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งได้เจ้าตัวเล็กมา
คิดว่าจะทำสีใหม่
เปลี่ยนเป็นสีขาว หรือไม่ก็สีแดง
เสร็จแล้วจะมาโพส ขอคำติชมครับ :)

• Member
รถสวยจังครับ  เดาว่าเป็น alto ถ้าดูจากจอไมล์ เครื่องเป็น 12v แว้ว รถสภาพดีนะเนี่ย  ยินดีด้วยครับ 

Offline GiD

• Member
  • Last Login:December 19, 2020, 10:26:25 am
ตอนแรกว่าจะซื้อให้ลูก
ขับไปขับมาชักชอบครับ
ขนาดผมตัวใหญ่ นน.ร้อยกว่าโล
ยังนั่งขับ สบายๆ
ทำสีเสร็จคงยึดไว้ใช้เองไม่ยกให้ลูกแล้วครับ       :smitten:

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
เห็นรถ คุณ Retro Man แล้วอิจฉาตาร้อนผ่าวๆ ทำได้เรียบร้อยดีจังครับ  :smitten:  ขอรบกวนถามว่าจากวันที่เริ่มรื้อจนถึงตอนนี้กี่เดือนแล้วครับ ทำที่ใดครับ ปะผุเยอะไหมครับ

ดีใจมีสมาชิกเพิ่ม รถคุณ GiD สภาพดีจัง ออโต้ ทำพร้อมใช้มาแล้วเลย 3 ประตูต่างหาก โชคดีจังครับ  :good:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline GiD

• Member
ขอโทษด้วยครับเพิ่งเห็นว่าตัวหนังสือมันตัวใหญ่มาก

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
รถสวยมากครับ งามจริงๆ  แต่แผงคอลโซล ไม่เหมือนของผมนะ

แต่งามมากครับ 3 ประตูด้วย แจ่มครับ

Offline keang

• Member
  • Last Login:June 10, 2011, 05:43:01 pm
    • -
รถคุณ GID แหล่มเลยครับ
แล้วของคุณ Retro man คงไว้ได้มาซิ่งพร้อมๆ กันอีกไม่นานแล้วนะครับ w^w
สมาชิกกำลังเพิ่มพูน 55
-----------------------------------------------------------------------
คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ ดี ดี
-----------------------------------------------------------------------

Offline desmo350

• Member
  • Last Login:September 13, 2011, 10:53:52 pm
สวัสดีครับ

อยากเห็นรูปรถพี่พี่ทุกๆคันเลยครับ เอารูปมาลงเยอะๆนะครับ

ช่วงนี้มีสมาชิกมากขึ้นแล้วดีใจจังครับ

ตอนนี้ที่บ้านมีของพ่อผมอยู่คันนี้

ส่วนผมจะซื้ออีกคันร็วๆนี้ต่อลองราคาอยู่ครับ

Offline scycomadry

• Member
  • Last Login:December 27, 2013, 12:36:33 pm
ชอบฟรอนเต้ รัก ฟรอนเต้ อะไรๆ ก้อ ฟรอนเต้ w^w

Offline sunny14

• Member
  • Last Login:November 30, 2010, 02:34:49 pm
รถ คุณ  GID   สวยครับ   

หวาดดีครับ  พี่Retro Man  และ  สาวก  suzuki  FRONTE  ครับ

ตามหา  อะไหล่  อยุ่นะครับ   ไปดุที่   แปดริ้วมา   แต่  ยังหาไม่เจอครับ   

ตอนนี้ผมตามหา  ของอยุ่ครับ   รอ ของครบ ก็จะบูรณ   ใหม่เลยครับ 

ค่อยๆๆเป็น  ค่อย  ๆๆไป  ตาม  พอ  เพียง  ครับ

รัก    suzuki  FRONTE     ครับ    w^w

• Member
รถ คุณ  GID   สวยครับ   

หวาดดีครับ  พี่Retro Man  และ  สาวก  suzuki  FRONTE  ครับ

ตามหา  อะไหล่  อยุ่นะครับ   ไปดุที่   แปดริ้วมา   แต่  ยังหาไม่เจอครับ   

ตอนนี้ผมตามหา  ของอยุ่ครับ   รอ ของครบ ก็จะบูรณ   ใหม่เลยครับ 

ค่อยๆๆเป็น  ค่อย  ๆๆไป  ตาม  พอ  เพียง  ครับ

รัก    suzuki  FRONTE     ครับ    w^w

หาอะไหล่ชิ้นไหนได้แล้วบ้างครับ ชิ้นไหนมีเยอะ ก็แนะนำเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

• Member
ผมรัก Fronte  กว่า

• Member
วันนี้เวลาประมาณ 6 โมงเย็น ขณะขับรถกลับบ้าน

ในช่วงที่เลี้ยวยูเทิร์นเพื่อจะมาเข้าซอย  มีเสียงดัง ตึ๊กๆๆ  มาจากล้อหน้าซ้าย 

พอวิ่งทางตรงก็ยังดังอยู่แล้วก็เงียบไป  จากจุดที่มีเสียงดังมาอีกประมาณ 200 เมตร

ก็มีเสียง กรืดดดดดดดดด แล้วเครื่องก็เร่งขึ้น  ผมจึงถอนคันเร่งแล้วหยุดรถ

ลงไปดู  ก็ไม่เห็นอะไร จึงขึ้นรถ เข้าเกียร์ ปล่อยคลัทซ์  โอ้วว แม่เจ้า!!!

ปล่อยคลัทซ์ได้รถไม่ดับ แต่ไม่ขยับไปไหน มีเสียงดัง กึ๊กๆ มาจากห้องเครื่อง ในใจตอนแรกคิดว่า

ไม่เกียร์พัง ก็คลัทซ์พัง  ก็เลยจอดรถล๊อกไว้ แล้วก็กลับบ้านไปเอารถกระบะพ่อ และอุปกรณ์มาลาก

กลับมาถึงบ้านก็ขึ้นแม่แรง ถอดล้อด้านที่ได้ยินเสียงออก ..... เพลาขับหลุด ลูกปืนหายไปไหนหมดไม่รู้

ตอนเย็นคุณพ่อกลับมาเล่าอาการให้ฟัง พ่อทำหน้าเครียดๆนิดๆ พร้อมกับถามว่า

เกียร์ที่เคยไปดูที่บอกอยากได้ลูกละกี่บาทนะ รีบตอบด้วยความดีใจ 3000 ครับพ่อ

พ่อถามพร้อมเพลาขับด้วยมั้ย  - ไม่แน่ใจครับ เออพรุ่่งนี้ไปดูมา

ครับผม................

ปล.แล้วจะแจ้งความคืบหน้าพร้อมกับการตัดต่อเกียร์ลูกใหม่ให้ฟังนะครับ

• Member
วันนี้เวลาประมาณ 6 โมงเย็น ขณะขับรถกลับบ้าน

ในช่วงที่เลี้ยวยูเทิร์นเพื่อจะมาเข้าซอย  มีเสียงดัง ตึ๊กๆๆ  มาจากล้อหน้าซ้าย 

พอวิ่งทางตรงก็ยังดังอยู่แล้วก็เงียบไป  จากจุดที่มีเสียงดังมาอีกประมาณ 200 เมตร

ก็มีเสียง กรืดดดดดดดดด แล้วเครื่องก็เร่งขึ้น  ผมจึงถอนคันเร่งแล้วหยุดรถ

ลงไปดู  ก็ไม่เห็นอะไร จึงขึ้นรถ เข้าเกียร์ ปล่อยคลัทซ์  โอ้วว แม่เจ้า!!!

ปล่อยคลัทซ์ได้รถไม่ดับ แต่ไม่ขยับไปไหน มีเสียงดัง กึ๊กๆ มาจากห้องเครื่อง ในใจตอนแรกคิดว่า

ไม่เกียร์พัง ก็คลัทซ์พัง  ก็เลยจอดรถล๊อกไว้ แล้วก็กลับบ้านไปเอารถกระบะพ่อ และอุปกรณ์มาลาก

กลับมาถึงบ้านก็ขึ้นแม่แรง ถอดล้อด้านที่ได้ยินเสียงออก ..... เพลาขับหลุด ลูกปืนหายไปไหนหมดไม่รู้

ตอนเย็นคุณพ่อกลับมาเล่าอาการให้ฟัง พ่อทำหน้าเครียดๆนิดๆ พร้อมกับถามว่า

เกียร์ที่เคยไปดูที่บอกอยากได้ลูกละกี่บาทนะ รีบตอบด้วยความดีใจ 3000 ครับพ่อ

พ่อถามพร้อมเพลาขับด้วยมั้ย  - ไม่แน่ใจครับ เออพรุ่่งนี้ไปดูมา

ปล.แล้วจะแจ้งความคืบหน้าพร้อมกับการตัดต่อเกียร์ลูกใหม่ให้ฟังนะครับ
เปลี่ยนเกียร์ใหม่เลยเหรอ  อาการมันคือลูกปืนหัวเพลารูดนะ จ๊ะ   ค่าเกียร์ 3,000 นี่ มีแผนไรรึป่าว หุหุ

• Member
ตอบพี่ NUK ครับ รถผมเริ่มจอดทำรวมแล้วน่าจะประมาณ 1 ปี กะอีก 10 เดือนนะครับ แต่ที่นานเนื่องจากตัดสินใจว่าจะเอายังไงกะเครื่องอยู่ กว่าจะหาของที่คิดว่าเหมาะสมก็ปาเข้าไปแล้ว 6 เดือนครับ รถผมทำที่ จ.อำนาจเจริญครับ  แต่ตัวอยู่อุบลราชธานีครับ  รถผมก็ปะชายล่างประตู 4 บาน ปะพื้นช่วงหน้านิดหน่อย  และตรงชองทางน้ำด้านหลัง อะครับ  ต้องไปค้นรูปจากอู่ ไม่รู้ถ่ายไว้ป่าวอะครับ
เมื่อวานไปดูงาน โอ้ว พ่นสีแล้ว ได้สีเดิมที่เคยทำไว้ ออกมีมิติของฟ้า-ม่วง ดี  ห้องเครื่องก็ตีกิ๊บยึดสายไฟออกให้หมด  กะจะเก็บสายไฟลงล่างให้หมด และบางส่วนเอาออกตรงบังโคลน ไม่รู้จะเป็นยังไง  ลุ้นๆอยู่ครับ ตอนนี้รอแก้ตามดกะพื้นในเก๋งให้สันมันคมๆหน่อย  งั้นขอลงรูปหน่อยนะครับ

ปล.ใครอยู่อีสาณบ้างครับ อยากรู้ร้านที่ชุบซิงค์ กะชุบรมดำ ไกล้ที่ผมอยู่มีไหม  ว่าจะเอาอุปกรณ์ช่วงล่างไปทำ สนิมมันเขรอะ เผื่อจะเนียนขึ้นบ้าง เพราะน๊อตซิ้งค์ก็ซื้อแล้ว (ถ้าจะเอาน๊อตกิโลใส่ก็กลัวที่บ้านว่า รถจอดตั้ง 2 ปีได้แค่นี้เองเหรอ) ไม่รู้ราคาถ้าทำเขาคิดยังไง  ใครรู้บ้างครับ 
« Last Edit: March 23, 2010, 05:02:24 pm by RETRO MAN »

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ทำนานสุดในเวปแล้วคนนี้น่ะ 55555555+

• Member

เปลี่ยนเกียร์ใหม่เลยเหรอ  อาการมันคือลูกปืนหัวเพลารูดนะ จ๊ะ   ค่าเกียร์ 3,000 นี่ มีแผนไรรึป่าว หุหุ

รู้ทันเหมือนพ่อผมเลยครับ  สรุปว่าวันนี้ตอนเย็นคุณพ่อกลับมา ลากรถไปอู่ที่ทำประจำ (ก็ซ่อมมาตั้งแต่วางเครื่อง ติดแก๊ส ไวริ่งสายไฟใหม่) 

คุณพ่อคุยกับช่างแล้วก็สั่งว่า    -- เห้ยพลรื้อออกมาดูทีนะ แล้วมันเอาไปย้ำหัวเพลาใหม่ได้มั้ย มันถอดได้ป่าว มันเป็น 2 ท่อนรึป่าว

-+ คับพี่แต่ผมไม่แน่ใจนะแต่รื้อก่อน พรุ่งนี้ก็มาละกันแล้วก็เอาอะไหล่ไปเทียบ

-- เอออันไหนซ่อมได้ก็ซ่อมไปก่อน ไม่ไหวจริงๆก็บอก เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที พรุ่งนี้ให้ไอ้กอล์ฟมาดูละกัน

ปล. สรุปว่า ซ่อมครับ พ่อยังไม่เสียรู้ลูกตัวเอง ยังไงตอนรื้อพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาอัพให้ดูละกันคับ

Offline Jobz

• ขับรถเก่า ก็หล่อได้
  • Member
  • Last Login:January 15, 2020, 03:15:05 pm
 :grin:  เหมือนแม่ผมเล้ยพี่ รู้ทันทั้งหมด อิอิ
I Love Retro Car

Mini Truck 90's

Offline scycomadry

• Member
  • Last Login:December 27, 2013, 12:36:33 pm
สู้ๆนะครับพี่ เปงกำลังใจกคนสกล

Offline GiD

• Member
เมื่อวันก่อน ผมก็ลองขับ เจ้าตัวเล็กเข้าเมือง จากรังสิต  วิ่งผ่านวิภาวดี ผ่าน สามเหลี่ยมดินแดง ไม่มีปัญหาอะไร แอร์เย็น เครื่องนิ่ง วิ่งดีตลอด ร้อย ร้อยยี่สิบ สบายๆ   แต่พอเจอ รถติดจาก สามเหลี่ยมดินแดง ไปอนุสาวรียชัย แอร์เริ่มไม่เย็น   สังเกตุเข็มความร้อนก็ขึ้นมานิดเดียว พอผ่านอนุสาวรีย์ชัย ไปจนแยกสวนจิตรฯ เลี้ยวขวาจะไปแยกยมราช รถเริ่มมีอาการเร่งไม่ขึ้น  กระตุกดับอยู่ตรงเต้นท์อำนวยการของทหาร ตรงสี่แยกสวนจิตรกับ สนามม้านางเลิ้งพอดี  ดีว่าสตาร์ทติดแล้วรีบหักเข้าซอย เล็กๆ ตรงสี่แยกนั้น  พอลงจากรถก็ลงมาเปิดกระโปรงเครื่อง ระบายความร้อน ทิ้งไว้สักพักก็กลับมาขับได้ปกติไม่มีอาการอะไร ก็เลยไปธุระ ตรงนางเลิ้ง แล้วกลับโดยทางด่วนยมราช พอจ่ายค่าผ่านทางเท่านั้น อาการเดิมก็มาเลย ขี้น ทางด่วนแบบ ดับ แล้วสตาร์ท ติด หลายสิบรอบ จนขึ้นสะพานมาได้  พอขึ้นบนทางด่วน ได้ รถก็กลับมาอาการ ปกติอีก เร่งขึ้น แอร์เย็น ปกติ วิ่งมาซักพัก อาการเดิมก็มาอีก เห็นว่าอยู่บนทางด่วนมีอะไรคงลำบาก รถคันอื่นก็ว่งกันเร็วมาก เราวิ่งๆ ดับๆ อยู่ไม่ปลอดภัยแน่ เลยตัดสินใจลงจากทางด่วนตรงประชานุกูลแล้วมุ่งวิภาวดี วิ่งมาเรื่อย จนกลับมาถึงรังสิต รีบเอารถเข้าอู่ประจำทันที ช่างตรวจดูก็ไม่มีอะไร  นี่ช่างก็ทำได้แต่ล้างคาร์บิว แล้วก็ให้มาลองขับดู  ก็ยังไม่มีอาการอะไร เพื่อน ๆ ไม่รู้เคยเจออาการแบบนี้หรือปล่าวครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรแล้วแก้ไขยังไงครับ

• Member
เมื่อวันก่อน ผมก็ลองขับ เจ้าตัวเล็กเข้าเมือง จากรังสิต  วิ่งผ่านวิภาวดี ผ่าน สามเหลี่ยมดินแดง ไม่มีปัญหาอะไร แอร์เย็น เครื่องนิ่ง วิ่งดีตลอด ร้อย ร้อยยี่สิบ สบายๆ   แต่พอเจอ รถติดจาก สามเหลี่ยมดินแดง ไปอนุสาวรียชัย แอร์เริ่มไม่เย็น   สังเกตุเข็มความร้อนก็ขึ้นมานิดเดียว พอผ่านอนุสาวรีย์ชัย ไปจนแยกสวนจิตรฯ เลี้ยวขวาจะไปแยกยมราช รถเริ่มมีอาการเร่งไม่ขึ้น  กระตุกดับอยู่ตรงเต้นท์อำนวยการของทหาร ตรงสี่แยกสวนจิตรกับ สนามม้านางเลิ้งพอดี  ดีว่าสตาร์ทติดแล้วรีบหักเข้าซอย เล็กๆ ตรงสี่แยกนั้น  พอลงจากรถก็ลงมาเปิดกระโปรงเครื่อง ระบายความร้อน ทิ้งไว้สักพักก็กลับมาขับได้ปกติไม่มีอาการอะไร ก็เลยไปธุระ ตรงนางเลิ้ง แล้วกลับโดยทางด่วนยมราช พอจ่ายค่าผ่านทางเท่านั้น อาการเดิมก็มาเลย ขี้น ทางด่วนแบบ ดับ แล้วสตาร์ท ติด หลายสิบรอบ จนขึ้นสะพานมาได้  พอขึ้นบนทางด่วน ได้ รถก็กลับมาอาการ ปกติอีก เร่งขึ้น แอร์เย็น ปกติ วิ่งมาซักพัก อาการเดิมก็มาอีก เห็นว่าอยู่บนทางด่วนมีอะไรคงลำบาก รถคันอื่นก็ว่งกันเร็วมาก เราวิ่งๆ ดับๆ อยู่ไม่ปลอดภัยแน่ เลยตัดสินใจลงจากทางด่วนตรงประชานุกูลแล้วมุ่งวิภาวดี วิ่งมาเรื่อย จนกลับมาถึงรังสิต รีบเอารถเข้าอู่ประจำทันที ช่างตรวจดูก็ไม่มีอะไร  นี่ช่างก็ทำได้แต่ล้างคาร์บิว แล้วก็ให้มาลองขับดู  ก็ยังไม่มีอาการอะไร เพื่อน ๆ ไม่รู้เคยเจออาการแบบนี้หรือปล่าวครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรแล้วแก้ไขยังไงครับ

อาการที่ว่ามาทั้งหมดจากประสบการณ์ ไม่น่าจะพลาดคับผมก็คลำผิดคลำถูกกับมันมาเยอะ คับเจ้าตัวเล็กนี้ ถ้าข้อมูลที่ผมถามต่อไปนี้ถูกต้อง ก็เชื่อได้ว่าเป็นที่ "มัน" แน่ๆคับ

1. รถพี่ใช้น้ำมันใช้หรือไม่(ไม่ได้ใช้แก๊ส)
2.ปั๊มติ๊กรถพี่เป็นแบบแยกใช้หรือไม่(ไม่ใช่แบบจมถัง)ซึ่งมันก็น่าจะเป็นแบบแยกชัวส์อยู่แล้วยกเว้นเคยเปลี่ยนถัง
3.ปั๊มติ๊กรถพี่ติดตั้งอยู่ที่ห้องเครื่องด้านหน้าใช้หรือไม่

ถ้า 3 ข้อนี้มีครบกอล์ฟแน่ใจว่าเป็นเพราะอากาศในห้องเครื่องร้อน แล้วทำให้น้ำมันในปั๊มติ๊กเดือดเป็นฟองแล้วเวลาจ่ายไปจะสะดุดๆ สักพักก็จะดับ
แก้ไขได้ไม่ยากครับ ไปซื้อปั๊มติ๊กมือ 2 เก่าญี่ปุ่นนะ แนะนำว่า ของ Mitsu ไม่ก็ Toshiba จะทนทาน เวลาซื้อให้่เค้าลองให้เรียบร้อย  สังเกตที่ฝาปั๊มติ๊กดีๆว่าเคยแกะหรือไม่ (มันจะเป็นแถบสีคาดของmitsu ถ้าไม่เคยแกะจะดูเนียนสีที่คาดจะเสมอกันดูรู้)

แล้วอาการที่ว่าจะหายไปคับ

ปล.กอฟเคยเป็นสมัยก่อนหลายครั้ง เซ็งจิตมากๆ เคยไปติดม๊อบที่ถนนหลานหลวงทีนึง โอ้แม่เจ้า!!! เซ็งจิตคับ

ส่วนอาการแอร์ไม่เย็นเวลาจอดติดนานๆ มี 2 สาเหตุคับ เนื่องจากพัดลมเล็กเกินไปหรือรอบไม่จัดพอ + ทางออกท่อไอเสียอยู่ใกล้คอนแดนเซอร์คับ ต้องทำใจคับอันนี้

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments