Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1060048 times)

0 Members and 11 Guests are viewing this topic.

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
เจ้าเบสบอลผมนอนอืดอยู่เหมือนกัน ไดไม่ชาร์จ แบตเดี้ยงไปแล้ว ต้องรอทุนทรัพย์ก่อนจะวิ่งไปทำหล่อได้  :buck2:  เอาใจช่วยทุกคน ทุกคัน รวมถึงตัวเอง  w^w
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
เจ้าเบสบอลผมนอนอืดอยู่เหมือนกัน ไดไม่ชาร์จ แบตเดี้ยงไปแล้ว ต้องรอทุนทรัพย์ก่อนจะวิ่งไปทำหล่อได้  :buck2:   เอาใจช่วยทุกคน ทุกคัน รวมถึงตัวเอง  w^w
พี่ NUK เครื่องเดิมป่าวครับ  ตัวนี้เครื่องมันเอียงไปด้าหน้า  ท้ายางฝาวาล์วรั่วน้ำมันเครื่องชอบซึมออกด้านหน้าโดนไดชาร์ท  แล้ว มันชอบพังครับ  รถผมชอบเป็น  ยางฝาวาล์วของเทียม มันก็บางๆ ไม่ดีเลย 
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
เจ้าเบสบอลผมนอนอืดอยู่เหมือนกัน ไดไม่ชาร์จ แบตเดี้ยงไปแล้ว ต้องรอทุนทรัพย์ก่อนจะวิ่งไปทำหล่อได้  :buck2:    เอาใจช่วยทุกคน ทุกคัน รวมถึงตัวเอง  w^w
พี่ NUK เครื่องเดิมป่าวครับ  ตัวนี้เครื่องมันเอียงไปด้าหน้า  ท้ายางฝาวาล์วรั่วน้ำมันเครื่องชอบซึมออกด้านหน้าโดนไดชาร์ท  แล้ว มันชอบพังครับ  รถผมชอบเป็น  ยางฝาวาล์วของเทียม มันก็บางๆ ไม่ดีเลย 
เครื่องเดิมครับ ขอบคุณมากๆ จะรีบกลับบ้านไปดูอาการนี้ก่อนเลยครับ  :good:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

1600cc

• Guest
นู๋ขาวของผม ตั้งแต่ได้ก็ยังไม่ได้ทำรัยเลย มัวแต่ปั้นโป่งข้างอยู่..
คือจะรื้อเป็นไฟเบอร์อ่ะครับ ทั้งกระโปรง ทั้งแก้ม ส่วนกันชนเอาสไตล์มูราติ 800

ส่วนล้อ ของผมเครื่อง 550 คงใช้ล้อเดิม แต่ใช้วิธีเลาะกระทะแปลง ET ให้มันยื่นออกมาพอดีกับบอดี้อ่ะครับ..

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
นู๋ขาวของผม ตั้งแต่ได้ก็ยังไม่ได้ทำรัยเลย มัวแต่ปั้นโป่งข้างอยู่..
คือจะรื้อเป็นไฟเบอร์อ่ะครับ ทั้งกระโปรง ทั้งแก้ม ส่วนกันชนเอาสไตล์มูราติ 800

ส่วนล้อ ของผมเครื่อง 550 คงใช้ล้อเดิม แต่ใช้วิธีเลาะกระทะแปลง ET ให้มันยื่นออกมาพอดีกับบอดี้อ่ะครับ..
พี่เล่น corsa gsi ในweb opel ป่าวครับ เห็นว่าอยู่ศรีสะเกษ  ใช่คนเดียวกันป่าวครับ  ชอบ corsa ครับ ถ้าไม่ใช่ อภัยข้าน้อยด้วย
« Last Edit: June 22, 2010, 04:30:31 pm by RETRO MAN »
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

Offline keangg

• Member
  • Last Login:June 21, 2018, 11:45:04 am
กลับมาแล้วครับ หายไปนานเลยเรา เห็นรถคนอื่นเค้ามีความคืบหน้า แต่เราไม่ไปถึงไหนเลยอยากจะรัองไห้ :cry:ช่างสีนี้มันหายากจังเลย ช่างดีๆก็ไปอยู่อู่ประกัน กันหมด ได้ช่างมาขอเบิกตัง อีกวันหนึ่งโป้ประตูไปบานนึง อีกวันหายไปเลย ได้มาใหม่ก็เป็นอย่างนี้อีกเซ็งครับ ปวดใจครับไม่รู้จะทำอย่างไร เจ้าของอู่ก็ดันเป็นญาติกันอีก น้ำท่วมปากเลยเรา กลับไปดูทีก็ต้องคอยเอาพลาสติกมาห่อรถไว้ กลัวสนิมถามหา อุตสาปะผุแล้ว อย่างไรก็จะสู้ต่อไป....จีบัน :ofireevil:      โปรดติดตามตอนต่อไป     เอาใจช่วยรถของทุกคนคร้าบบบบ

Offline catbadboy

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
ของกอล์ฟนั่งทะเลาะกับระบบแอร์มาหลายวันแล้วงับ

เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่เอาของมิร่ามาใส่ ปรากฏว่า ต้องแปลงกันนิดหน่อย แต่ปัญหาสำคัญคือ ร่องสายพานหน้าเครื่อง

มันเป็นร่อง 12 แต่ที่คอมแอร์มิร่าเป็นร่อง 9 แปลงใส่มาครั้งแรกเอาออกมาวิ่งได้ประมาณ 2 วัน ขาคอมขยับสายพานเยื้องศุนย์

กินสายพานขาด วันนี้ไปจัดการขยับขาใหม่ แล้วก็แปลงเพิ่มกันขยับ เปลี่ยนสายพานใหม่

แต่ร้านที่ทำก็ดีครับ เค้ารู้ว่างานครั้งแรกแปลงมาไม่ค่อยดี ครั้งนี้ไม่คิดเงิน แถมทำให้พร้อมขอโทษขอโพยอย่างดี

เราก็เบาใจเรื่องโมโหช่างไปได้เยอะ กลายเป็นเห็นใจเค้าแทนเพราะ รถเรามันเล็กที่แคบทำอะไรก็จำกัดจริงๆ

Offline hanuman777

• Member
  • Last Login:February 20, 2013, 10:24:51 pm

คุณกอล์ฟ รบกวนถามหน่อยครับ
ใช้คอมของมีร่าแทนได้เหรอครับ แล้วใช้คอมรหัสอะไร 10P08E หรือ RV06E
ค่าคอมเท่าไหร่ ที่ไหนครับ

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ของ ผมเกือบเสร็จแล้ว แต่ตอนนี้ ปัญหาคือ ล้อ ยื่นมามากจัดเลย
ล้อกว้าง หน้า 8 หลัง 8.5 ไม่ไหว ใครพอมีล้อมาเปลี่ยนบ้างครับ

• Member
ของ ผมเกือบเสร็จแล้ว แต่ตอนนี้ ปัญหาคือ ล้อ ยื่นมามากจัดเลย
ล้อกว้าง หน้า 8 หลัง 8.5 ไม่ไหว ใครพอมีล้อมาเปลี่ยนบ้างครับ
เอารูปมาโชว์บ้างครับ

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
เดียววันนี้น่าจะไปรับมานะครับแล้วจะถ่ายรูปให้ดูครับ

Offline MODEL128

• Member
  • Last Login:November 13, 2019, 01:56:13 pm

ใส่แค่5.5นิ้ว ขอบ13ก็พอคับ ไม่ทรมานช่วงล่างด้วย ใส่ยาง155/65/13 เต็มซุ้มกำลังสวยเลย

• Member
  • Last Login:November 13, 2019, 01:56:13 pm
ดูดิ w^w

• Member
ไซด์นี้หาง่ายไม่แพงด้วย  w^w

• Member
รถสวยจังครับพี่  จัดเต็มๆคันให้ดูบ้างได้ไหมครับ

แล้วยางเบอร์ไรครับ ซื้อที่ไหน  ประมาณเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ

• Member
รถสวยจังครับพี่  จัดเต็มๆคันให้ดูบ้างได้ไหมครับ

แล้วยางเบอร์ไรครับ ซื้อที่ไหน  ประมาณเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ
155/65/13  ซื้อในเวปนี่แหละมือ2ยี่ปุ่น 3500+

• Member

155/65/13  ซื้อในเวปนี่แหละมือ2ยี่ปุ่น 3500+
รอรูปเต็มๆคันนะครับพี่ อยากดูๆ

• Member
อ่ะจัดไป :tongue:
« Last Edit: July 03, 2010, 12:17:47 pm by MODEL128 »

• Member
สวยงสง่าจังครับ  แนะนำให้ลอกฟิล์มออกครับผมว่าสวยอีกเยอะ หรือไม่ก็ฟลิ์มชาบางๆ

อยากขับรถตัวเองแล้ว 555

• Member
เมื่อกี้กำลังลอกฟิล์มอยู่น่ะคับแล้วฝนก็ตก วันนี้เลยพอแค่นี้ได้แค่กระจกหน้าบานเดียวเองเมื่อยมือมากลอกเองเนี่ย ไปจ้างเค้าลอก200กลายเป็นถูกไปเลย :tongue: :tongue: :tongue: 

Offline kan takchan

• Member
  • Last Login:August 02, 2012, 08:34:04 pm
สวยมากครับ

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm

คุณกอล์ฟ รบกวนถามหน่อยครับ
ใช้คอมของมีร่าแทนได้เหรอครับ แล้วใช้คอมรหัสอะไร 10P08E หรือ RV06E
ค่าคอมเท่าไหร่ ที่ไหนครับ

ขอโทษที่ตอบช้านะพี่นะ คือกอล์ฟไปซื้อคอมจากร้านอะไหล่ที่รู้จักกันเค้าบอกว่าเป็นของมีร่า กอฟไม่รู้รหัสรุ่นมันหลอก แต่ค่าคอม 1,000-

แล้วก็แปลงขาคอมใหม่ ไล่น้ำยาแอร์ใหม่ เก็บงานนั่นนี่ที่ร้านแอร์ โดนอีก 1900- สรุป 3000 ทั้งค่าคอม+ค่าไล่ระบบแอร์ใหม่หมดคับผม

ผมถ่ายรูปไว้แล้วแต่ตอนนี้ผมหาสายลิ้งไม่เจอครับ เดีั๋๋ยวจะเอามาลงให้ดูติดรูปไว้ก่อนนะครับ

• Member
วันนี้ผมเอาเจ้าตัวเล็กไปประเมินราคาค่าผ่าตัดมาครับ ร้านเขาจัดให้แบบนี้

-ตัดผุทำสีทั้งคัน
-ใต้ท้องพ่น 3M
-พื้นในเก๋งพ่น 3M
-แล็กเกอร์ 7600(เข้าใจว่าน่าจะเป็นเบอร์แล็กเกอร์)
-สีQX1   5ดาว (สีของ  teana ตัว ขาวไวเพิร์ล)
-ล้อพ่นสีบอน
-ลอกสีหลังคา
-ห้องเครื่องไม่ได้ยกเครื่องออกเก็บสีเท่าที่เห็น

รวมราคา 25,000 -

แพงไปรึป่าวครับแล้วมีตรงไหนแนะนำเพิ่มบ้างไหมครับ

• Member
วันนี้ผมเอาเจ้าตัวเล็กไปประเมินราคาค่าผ่าตัดมาครับ ร้านเขาจัดให้แบบนี้

-ตัดผุทำสีทั้งคัน
-ใต้ท้องพ่น 3M
-พื้นในเก๋งพ่น 3M
-แล็กเกอร์ 7600(เข้าใจว่าน่าจะเป็นเบอร์แล็กเกอร์)
-สีQX1   5ดาว (สีของ  teana ตัว ขาวไวเพิร์ล)
-ล้อพ่นสีบอน
-ลอกสีหลังคา
-ห้องเครื่องไม่ได้ยกเครื่องออกเก็บสีเท่าที่เห็น

รวมราคา 25,000 -

แพงไปรึป่าวครับแล้วมีตรงไหนแนะนำเพิ่มบ้างไหมครับ
ส่วนตัวพี่ว่าราคาอะไร มันดูบิลหรือเช็คได้จ๊ะ  แต่เรื่องตัดผุทำสีทั้งคัน ให้เช็คดูดีๆ ว่าทำกันขนาดไหน  ถ้าทุกจุดแบบนั้นก็ดีไป อันนี้ต้องเคลียร์กันดีๆ  ไม่ใช่ว่าเราทำมาล้วมาแล้วมาปูดมาพอง มาผุอีก เพราะบางจุดมันไม่ได้แก้กันง่ายครับ  กว่าจะเห็นแผล 

พี่เอาใจช่วยนะครับกอล์ฟ 

• Member
อ่ะจัดไป :tongue:

สีกับล้อเข้ากันมากมายโดนใจอย่างแรงงงครับ

แต่ที่สนใจจริงๆ เบาะพี่อ่ะครับ ราคาเท่าไร ที่ไหน รุ่้นอะไรครับ ชอบมานานละเบาะแบบนี้

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments