Author Topic: fiat 1500 ถ้าลงเครื่อง toyo 4age 20 วาว ได้รึเปล่าครับ  (Read 3571 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

kanpanya

• Guest
ผมคิดว่า fiat 1500 ถ้าลงเครื่อง toyo 4age 20 วาว ต้องตัดห้องเครื่องไหมครับ และ ชกกับเกียร์ 4age ตัวขับหลัง หรือ 4s ได้หรือเปล่าครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เออ แล้ว ผมจะทำสีขาวเหลือบมุก จะสวยไหมครับ ทำเบาะสีไรดี

Offline nutjung

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 16, 2018, 04:24:40 pm
เอ่อ! ผมเคยไปดูอยู่คันนึงอะคับ เค้าวาง เครื่อง 4s auto เห็นวางสวยดีเหมือนกันเค้าบอกว่าไม่ต้องแปลงอะไรมากเลย
ไม่รู้ว่าจะใกล้เคียงกันรึป่าวอะครับ :-!

Dinky

• Guest

เครื่องเดิม มีอยู่หรือเปล่าครับ ... ถ้ามีอยู่ก็ทำกลับเดิมดีกว่า ทีนี่ z:)   เท่าที่อ่านมา ชอบเล่นของเดิม รักษา อนุรักษ์ของเดิมไว้ ..

แต่ถ้าจะลงเครื่องตัวอื่นก็ทำได้ครับ .... เมื่อก่อน Fiat ลงมิตซูเยอะ ช่วงหลังลงโตโยต้า 4A-GE  กำลังเครื่องเพียงพอแล้วครับ ...

ถ้าลงเครื่องยี่ห้ออื่นแทน  แล้วมันติดตัวถัง ติดหม้อลมเบรก หรืออะไร ก็ต้องตัดแต่ง ดัด เคาะ ทุบ หรือ ดัดแปลงเอาน่ะครับ ....

kanpanya

• Guest
ถ้าเครื่องเดิมมันจาไม่มี แอร์ อะคับ ใช่ป่ะ ก็เห็นมีคนเคยลง 4ฟเ ฝาลายนะคับแต่ ผมอยากได้ตัว 20 วาว บลอก์จะคล้ายกัน แต่ใหญ่กว่าหน่อย อะคับ จริงๆ อยากติดแกสด้วย แต่แฟนไม่ให้ทำกัวระเบิดคับ แล้วพวก ตู้แอร์ นี้มีให้เลือกเยอะไหมคับ ถ้าทำอยากทำดีๆ จะราคาประมาณเท่าไหร่คับ

kanpanya

• Guest
และ ก็4s มันเป็นเครื่อง 1800 ครับ ใหญ่ไป ไม่อยากได้ เปลืองครับ 4age น่าจะดีกว่า นะครับ แต่ว่า ตัวฝาลาย กับ ตัว 20 วาว กำลังความประหยัด ต่างกันมากไหมครับ แล้ว ตัวคอมแอร์ด้วย แต่คิดว่า ตัว 20 วาว สดกว่าน่าจะดีกว่าคับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments