Author Topic: ขอแนะนำอู่ดีๆ ในเชียงใหม่ด้วยครับ วาง,ซ่อมเครื่อง,ปะผุทำสี  (Read 15127 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

kanpanya

• Guest
 :o<ขอช่วยแนะนำ และ ประสบการณ์ สมาชิกบางกอก ที่อยู่เชียงใหม่ทั้งหลาย กับอู่ดีๆ ผลงานดีๆ ทั้ง ซ่อมเครื่อง วางเครื่องใหม่ ปะผุ ทำสี ช่วงล่าง

O:Dอยากได้อู่ที่มีประสบการณ์เคยทำรถคลาสสิคมาบ้าง ที่ท่านชาวบางกอก เชียงใหม่ไว้วางใจกันครับ ส่วนผมรู้จักอยู่ อู่เดียว ช่างชื่อพจน์

O:Dอยู่ หลังโรงหนัง vista เจริญเมืองครับ เคยดูแล toyota corona หน้าแหลม และ nissan ff เมื่อก่อนครับ พอมีรถไหม่ อัสติส จับ แจส ก็ไม่ได้บริการอีกเลยครับ แต่ก็ทำรถดีพอใช้ใคร ขอบคุณมากนะครับ &v&

Mrs. Kanpanya

• Guest
อู่ช่างพจน์เค้าก็ทำดีนะที่รัก จะหาอู่ใหม่ทำไมกันล่ะ
« Last Edit: May 08, 2006, 06:30:36 am by Mrs. Kanpanya »

Offline PRAYOON

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 30, 2019, 04:16:56 pm
คนเดียวกันหรือเปล่าถามเองตอบเอง แต่ถ้าคนละคนก็คงผูกพันกันมาก

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
ร้านปรีชายนต์ครับ อยู่เส้นสันกำแพง เลยแยกปอยหลวงประมาณ 1 กิโลอยู่ฝั่งเชียงกง เก่งมากเรือ่งรถเก่าแต่ หัวฉีดแก่ไม่แตะครับ
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

• Guest
คนเดียวกันหรือเปล่าถามเองตอบเอง แต่ถ้าคนละคนก็คงผูกพันกันมาก

ขอตอบว่า สองร่าง แต่หัวใจดวงเดียวกัน

ดิฉันอุตสาห์สมัครสมาชิกใหม่ กว่าจะออกจากระบบของสามี แล้วมาล็อคอินในชื่อของตัวเอง

ก็ค่อนข้างจะยากลำบาก ยังจะมาหาว่าเขาเขียนเอง ตอบเองอีก เฮ้อ...

อุตส่าห์แยกมาเป็นอีกคนอีก user name แล้วนะคะเนี่ย

ถ้ายังไม่เชื่อ มาเที่ยวบ้านพวกเราสิคะ จะได้รู้ 555555

ถ้าเราคุยกันโดยที่คนอื่นไม่ได้ยิน ก็จะหาว่ามีลับลมคมในกัน อุตสาห์คุยกันให้ได้ยิน แล้วยังมาระแวงพวกเราอีก ม่ายหวาย ม่ายหวาย

55555

• Guest
ร้านปรีชายนต์ครับ อยู่เส้นสันกำแพง เลยแยกปอยหลวงประมาณ 1 กิโลอยู่ฝั่งเชียงกง เก่งมากเรือ่งรถเก่าแต่ หัวฉีดแก่ไม่แตะครับ
ครับขอบคุณครับ เออคุณvowell ครับผมก็อยู่สายสันกำแพงครับ อยู่ซอยป้อมตำรวจร้องขุ้นครับ เลยซอยเรื่อนแพ มา1 ซอย ร้านพี่เขาอยู่ฝั่งรุ่งโรจน์อไหล่ยนต์ หรือเปล่าครับ ที่คุณvowell เข้าใจว่าเซียงกง ครับ หรือ ว่าอยู่ เส้นซุปเปอร์ แถวเซียงกงเชียงใหม่ จริงๆ ครับ ถ้าคุณvowell  มีโทรศัพท์ก็ดีเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Offline tovesba

• vip
  • Member
  • Last Login:July 13, 2022, 09:53:31 pm
คุณ Kanpanya ครับ ได้รถหรือยัง พอดีผมไปเห็น 1500 ที่คุณชอบ  สีเขียวอ่อนจอดฝุ่นเขรอะอยู่ที่ หมู่บ้าน ตรรณนา ซอยเจ้าแม่กวนอิม ทางไปสนามบินเชียงใหม่ เผื่อคุณจะสนจายใคร ลองถามเจ้าของเขาอาจจะขาย พอดีรีบเลยไม่ได้ถามให้
ส่วนอู่ที่แนะนำครับ  อู่ลุงป๋อง ดอยสะเก็ด 1 เดียว ถูกและดีไม่มีฟัน :) ;) :D :laugh: ;D \^^/

• Guest
คุณ Kanpanya ครับ ได้รถหรือยัง พอดีผมไปเห็น 1500 ที่คุณชอบ  สีเขียวอ่อนจอดฝุ่นเขรอะอยู่ที่ หมู่บ้าน ตรรณนา ซอยเจ้าแม่กวนอิม ทางไปสนามบินเชียงใหม่ เผื่อคุณจะสนจายใคร ลองถามเจ้าของเขาอาจจะขาย พอดีรีบเลยไม่ได้ถามให้
ส่วนอู่ที่แนะนำครับ  อู่ลุงป๋อง ดอยสะเก็ด 1 เดียว ถูกและดีไม่มีฟัน :) ;) :D :laugh: ;D \^^/
ขอบคุณครับ คุณtovesba ซอยนี้อยู่ ซ้ายหรือขวาถ้าผมมาจากสันกำแพง ซอยอยู่ช่วงไหนครับ เลย ภาค5 ป่าแดดไปยังครับ หรือว่าเลย 4แยกสนามบินไปครับ แล้วอู่ลุงป๋อง นี้ อยู่ช่วงไหนของดอยสะเก็ตครับ มีเบอร์โทรไหมครับ แล้ว คุณtovesba เคยเอารถอะไรทำแล้วบ้างครับ เป็นอู่ทำเครื่อง หรือ ทำสีซ้อมปะผุ คือ1เดียวนี้ครบวงจรเลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

Offline tovesba

• vip
  • Member
  • Last Login:July 13, 2022, 09:53:31 pm
เลยภาค 5 ครับ แต่ยังไม่ถึงแยกสนามบิน อยู่ซ้ามมือถ้ามาจากสันกำแพง ปากซอยจะมีป้าย  พระตำหนักเจ้าแม่กวนอิม
เข้าไปเรื่อยซ้ายมือจะเจอ  หมู่บ้าน ตวรรณนา ตรงเข้าไปโลด ตรงอย่างเดียว มองทางซ้ายไว้ เจอแน่ ถ้าไม่มีใครมาฟาดไปก่อน
อู่ ลุงป๋อง ซ่อมอย่างเดียว สีไม่ทำครับ อยู่ซอย เทศบาลดอยสะเก็ด ครับถามแถวนั้นดู
ถ้าทำสีต้อง อู่บุญเป็ง ครับ แถวๆบ้านป่าสักหลวง เข้าซอย งง ครับถ้าได้รถมาจริงๆ ค่อยว่ากัน
รถ ผมก้อยังอยู่ที่ อู่นี้ครับ ทำสีอยู่ (สภาพแบบพื้นรถไม่มีมา จัดได้ ผุทั้งคันส่วนที่ดีก้อน่าจะเหลือแต่หลังคา)
***ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียต่อการโฆษณา เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวครับ  โปรดใช้วิจารณะญาณในการอ่าน :-!

ส่วนผมเมื่อก่อน เป็น นาซี (โฟล์ค)ครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นพันธมิตรแล้ว(ออสติน 1100) และตอนนี้กลับไปคบกับยุ่นอีก(isuzu gemini)
แต่ยังไม่ได้ไปเอารถเพราะรอเจ้าของเดิมสึกจากพระก่อน(อีกไม่นาน >:(4 >*|) แบบว่า อาตมาไม่รับเงินนะโยม

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
ครับขอบคุณครับ เออคุณvowell ครับผมก็อยู่สายสันกำแพงครับ อยู่ซอยป้อมตำรวจร้องขุ้นครับ เลยซอยเรื่อนแพ มา1 ซอย ร้านพี่เขาอยู่ฝั่งรุ่งโรจน์อไหล่ยนต์ หรือเปล่าครับ ที่คุณvowell เข้าใจว่าเซียงกง ครับ หรือ ว่าอยู่ เส้นซุปเปอร์ แถวเซียงกงเชียงใหม่ จริงๆ ครับ ถ้าคุณvowell  มีโทรศัพท์ก็ดีเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ถูกต้องเลยครับอยู่หลังรุ่งโรจน์อไหล่ยนต์ เข้าซอยข้างๆไม่ถึง50เมตรอู่อยู่ขวามือยังไงก็ไม่พลาด นิสัยดีมากครับลองเข้าไปให้ลุงเค้าแนะก็ได้ครับ
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

alfa 1750

• Guest
แถมให้อีกอู่ครับ อู่ช่างวัฒน์ หลัง มช. ติดกับบ้านสส.พายัพครับ
แกทำงานดีมากครับ เป็นวิศวกรที่เคยทำงานอู่รถแข่งที่ต่างประเทศด้วย
ราคาไม่แพง เก่งมากๆ (แต่งานช้านะครับ เพราะรถเยอะมาก วันนี้แวะไปดูที่อู่ จอดอยู่สิบกว่าคัน)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments