Author Topic: เปิดรับสมัครแล้วครับ BKCC Challenge สนาม 4  (Read 92263 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ส่วนเรื่องห้ามยาง soft หรือ slick นั้นผมได้แจ้งไว้ตั้งแต่สนามแรกแล้วนะครับ
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=16362.0

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline Ed_miniza

• mini 998 cc. เครื่องตะเกียบ
  • Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
ทุกอย่างที่เพื่อนๆทีมงาน BKKC ช่วยกันทำ เห็นๆเลยครับว่าเต็มที่กันทุกคนครับ งานที่แล้วสนุกมากๆ งานนี้ผมก็ว่าต้องสนุกอีกแน่นอน
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับงานวันอาทิตย์ที่จะถึงครับ ขอเป็นกำลังใจ และมีอะไรที่ผมช่วยได้ก็บอกนะครับ ยินดีรับใช้
ขออนุญาตโปรดพิจารณาใหม่นิดนึงครับ
-31Monthol  มณฑล  mini mk-3 1275 cc เดิมสนิททั้งคันครับ  085-4413773  เสื้อ  size XL PAID ส่งใบสมัครแล้วนะครับ

คนนี้ไม่เคยลงสนามแข่งเลยในชีวิตครับ
(ส่วนตัวแล้วผมห่วงคันนี้ครับ หวาดเสียวอ่ะ)

- 18 nungjung  นฤดมยศเมฆ  089-4451305 mini mk-3 998cc เสื้อ LRegisteredPAID
คนที่สอง เคยแต่ไปเชีบร์ทุกสนาม แต่ยังไม่เคยขับเองในสนามแข่งเลยครับ

2 คันแรกนี้ โปรดพิจารณาเวลานิดนึงครับ (สุดแล้วแต่นะครับ เอาแค่มันๆอยู่แล้ว)

- 3 Austin Siam  วิโรจน์ สมบัติเปี่ยม รถ   Austin 1300GT 4/   ประตู 
คนที่ 3 ไม่ได้ลงสนามมา 6 ปี แล้วครับ เวลาที่คาดว่าจะทำได้ 1.45 - 1.50 ครับ

- 24 aphinan อภินันท์ สิทธิรักษ์ รถ mini 998CC 0816597467 เสื้อ size L registered PAID

ไม่ได้ลงสนามมา 2 ปี ครับ ที่เคยลงสนาม เฉลี่ยเวลาอยู่ 1.45 - 1.50 ครับ

- ส่วนตัวผม ed_miniza OK ครับ ยังไงก็ได้

ฝากดู 2 คันแรกให้อีกทีนะครับ

"v" ท้ายที่สุดแล้ว ยังไงก็ได้นะครับ ขับสนุก ขับเอามัน ไม่ซีเรียส ระวังตัว ระวังคนอื่น พยามไม่ให้เกิดอุบัติเหตุเสมอครับ 555 :uglystupid2:

ขอบคุณครับ
ed_miniza
"Mini Family Club Thailand"
www.minisaturdays.com
 w^w

[/][/]
« Last Edit: October 23, 2009, 09:52:37 am by Ed_miniza »

• Member
  • Last Login:July 10, 2018, 01:38:23 pm
miniza งานนี้เหนื่อยแน่ๆอ่ะ อยู่ท้ายๆแรงก็น้อย กว่าจะไล่ขึ้นไปได้คงเหนื่อยสุดๆ งานนี้คงไม่มีใครถ่าย VDO ให้ดูแล้วอ่ะ   ฮือๆ .............. ไล่ไม่ไหวง่ะ    :cry: :zip: :buck2: 'b'

ed_miniza"Mini Family Club Thailand"[/]

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
ส่วนเรื่องห้ามยาง soft หรือ slick นั้นผมได้แจ้งไว้ตั้งแต่สนามแรกแล้วนะครับ
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=16362.0" class="bbc_link" target="_blank">http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=16362.0

จำได้แล้ว ขอโทษครับผมผิดเองคุณส้ม  :-!
« Last Edit: October 23, 2009, 11:27:40 am by NOK1 »

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
miniza งานนี้เหนื่อยแน่ๆอ่ะ อยู่ท้ายๆแรงก็น้อย กว่าจะไล่ขึ้นไปได้คงเหนื่อยสุดๆ งานนี้คงไม่มีใครถ่าย VDO ให้ดูแล้วอ่ะ   ฮือๆ .............. ไล่ไม่ไหวง่ะ    :cry: :zip: :buck2: 'b'

ed_miniza"Mini Family Club Thailand"[/]

ผมจะอยู่เป็นเพื่อนครับพี่ ed_miniza   :a_smiley:

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ทุกอย่างที่เพื่อนๆทีมงาน BKKC ช่วยกันทำ เห็นๆเลยครับว่าเต็มที่กันทุกคนครับ งานที่แล้วสนุกมากๆ งานนี้ผมก็ว่าต้องสนุกอีกแน่นอน
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับงานวันอาทิตย์ที่จะถึงครับ ขอเป็นกำลังใจ และมีอะไรที่ผมช่วยได้ก็บอกนะครับ ยินดีรับใช้
ขออนุญาตโปรดพิจารณาใหม่นิดนึงครับ
-31Monthol  มณฑล  mini mk-3 1275 cc เดิมสนิททั้งคันครับ  085-4413773  เสื้อ  size XL PAID ส่งใบสมัครแล้วนะครับ

คนนี้ไม่เคยลงสนามแข่งเลยในชีวิตครับ
(ส่วนตัวแล้วผมห่วงคันนี้ครับ หวาดเสียวอ่ะ)

- 18 nungjung  นฤดมยศเมฆ  089-4451305 mini mk-3 998cc เสื้อ LRegisteredPAID
คนที่สอง เคยแต่ไปเชีบร์ทุกสนาม แต่ยังไม่เคยขับเองในสนามแข่งเลยครับ

2 คันแรกนี้ โปรดพิจารณาเวลานิดนึงครับ (สุดแล้วแต่นะครับ เอาแค่มันๆอยู่แล้ว)

- 3 Austin Siam  วิโรจน์ สมบัติเปี่ยม รถ   Austin 1300GT 4/   ประตู 
คนที่ 3 ไม่ได้ลงสนามมา 6 ปี แล้วครับ เวลาที่คาดว่าจะทำได้ 1.45 - 1.50 ครับ

- 24 aphinan อภินันท์ สิทธิรักษ์ รถ mini 998CC 0816597467 เสื้อ size L registered PAID

ไม่ได้ลงสนามมา 2 ปี ครับ ที่เคยลงสนาม เฉลี่ยเวลาอยู่ 1.45 - 1.50 ครับ

- ส่วนตัวผม ed_miniza OK ครับ ยังไงก็ได้

ฝากดู 2 คันแรกให้อีกทีนะครับ

"v" ท้ายที่สุดแล้ว ยังไงก็ได้นะครับ ขับสนุก ขับเอามัน ไม่ซีเรียส ระวังตัว ระวังคนอื่น พยามไม่ให้เกิดอุบัติเหตุเสมอครับ 555 :uglystupid2:

ขอบคุณครับ
ed_miniza
"Mini Family Club Thailand"
www.minisaturdays.com
 w^w

[/][/]

เดี๋ยวปรับเวลาให้ครับ แต่อันดับสตาร์ทขอไม่เปลี่ยนก็แล้วกันนะครับเพราะผมพิมพ์ตำแหน่งให้กรรมการเรียบร้อยแล้ว

Monthol กับ nungjung จัดไป 1.43 ครับ
ส่วน Austin Siam กับ Apinan ขอให้เท่าคุณเอ็ดก็แล้วกันครับ 1.41 เนื่องจากมีประสพการณ์

เวลาที่คิดคือเวลาที่ดีที่สุดที่น่าจะทำได้ครับ ทุกคันวิ่งไม่ได้เท่านี้ทุกรอบเหมือนๆกันครับ

ถ้ามือใหม่ซิงๆยินดีลดแต้มต่อให้ครับเพราะไม่อยากให้กดดันตัวเองจนอันตรายครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

• Member
ขอบคุณครับ แค่นี้ก็ดีใจแล้วครับ
เอ่อ ..... จะซิ่งตามคันไหนดีหว่า
ใครอยากเอา VDO มาติด miniza มั๊ยครับ เดี๋ยวจะไล่ตามไปถ่ายให้
555

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
ตารางออกแล้วครับ รอบซ้อมเช้าสุดๆ คงต้องตื่นเช้ากันหน่อยครับ

กำหนดการวันอาทิตย์ที่ 25 ตุลาคม 2552
 เวลา                  รายละเอียด                                                      หมายเหตุ
 8.00 - 8.10       PRACTICE KE & TE OWNER CLUB                     10 mins
 8.10 - 8.20       PRACTICE BKCC CHALLENGE 1                        10 mins
 8.20 - 8.30       PRACTICE HONDA CHANTHABURI CAR CLUB     10 mins
 8.30 - 8.40       PRACTICE EG 3D CAR CLUB                           10 mins
 8.40 - 8.50       PRACTICE BKCC CHALLENGE 2                        10 mins
 8.50 - 9.00       PRACTICE SINGHA RACING SCHOOL 2             10 mins
 9.00 - 9.10       PRACTICE EURO CLUB RACE                          10 mins
 9.10 - 9.20       PRACTICE SUPER CLUB MY FRIENDS 2             10 mins
 9.20 - 9.30       PRACTICE TORNTO CLUB                               10 mins
 9.30 - 9.40       PRACTICE SPORT TRUCK CLUB 2                    10 mins
 9.50 -10.20      MEETING CLASS KE & TE OWNER CLUB, BKCC CHALLENGE 1,2 ,
                       HONDA CHANTHABURI CAR CLUB, EG 3D CAR CLUB,EURO CLUB RACE,
                       TORNTO CLUB, SPORT TRUCK CLUB 2              30 mins
 10.30-10.45     RACE KE & TE OWNER CLUB                             6 rounds
10.50-11.05     RACE BKCC CHALLENGE 1                                6 rounds
 11.15-11.30     RACE  HONDA CHANTHABURI CAR CLUB            6 rounds
 11.40-11.55     RACE EG 3D CAR CLUB                                    6 rounds
12.05-12.20     RACE BKCC CHALLENGE 2                                6 rounds
 12.20-13.00     LUNCH / MISS SUPER CLUB ACTIVITIES /
                       OPEN CEREMONY                                            40 mins
 13.00-13.15     RACE SINGHA RACING SCHOOL 2                     6 rounds
 13.25-13.40     RACE EURO CLUB RACE                                   6 rounds
 13.50-14.05     RACE SUPER CLUB MY FRIENDS 2                     8 rounds
 14.15-14.30     RACE TORNTO CLUB                                       6 rounds
 14.40-14.55     RACE SPORT TRUCK CLUB 2                            6 rounds
 15.05-15.20     RACE SUPER CLUB U-JOIN                               8 rounds
 15.30-15.50     RACE ACHILLES 1500, 1500 NEW GEN,
                       SUPER CLUB 1600, OVER 1600                       10 rounds
 16.00-16.20     RACE SUPER CLUB AWD, RWD                        10 rounds
 16.30-16.50     RACE SUPER CLUB JAPAN RETRO                    10 rounds
 17.00-17.20     RACE SUPER CLUB EURO CLASSIC                  10 rounds
                       มอบรางวัล

quoteมาอีกที เผื่อพี่ๆบางท่านหาตารางเวลาไม่เจอครับ  w^w

พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
    • CLUB RT
วันอาทิตย์มีใครเอารถบ้านไปวันอาทิตย์ถึงสนามราวๆเก้าโมงครึ่งบ้างครับ ผมมีหน้าที่ที่ชายไทยทุกคนใฝ่ฝันให้ช่วยครับ

หน้าที่นั้นคือรับพริตตี้ไปสนามครับ เผอิญทีมงานต้องไปตั้งแต่วันเสาร์ไม่ก็อาทิตย์เช้าตรู่ สงสารน้องพริตตี้เพราะต้องอยู่ถึงเย็น
ผมนัดน้องไว้ตอน 7.30 น.ครับ ถ้าใครอาสาช่วยบอกด้วยครับ

Offline S8

• Drag addicted
  • Member
  • Last Login:October 01, 2020, 12:09:03 pm
    • vwshowtime
วันอาทิตย์มีใครเอารถบ้านไปวันอาทิตย์ถึงสนามราวๆเก้าโมงครึ่งบ้างครับ ผมมีหน้าที่ที่ชายไทยทุกคนใฝ่ฝันให้ช่วยครับ

หน้าที่นั้นคือรับพริตตี้ไปสนามครับ เผอิญทีมงานต้องไปตั้งแต่วันเสาร์ไม่ก็อาทิตย์เช้าตรู่ สงสารน้องพริตตี้เพราะต้องอยู่ถึงเย็น
ผมนัดน้องไว้ตอน 7.30 น.ครับ ถ้าใครอาสาช่วยบอกด้วยครับ

กี่คน และรับแถวไหนครับ

เอาเชียวตรู!!

อยากทำอะไรทำซะ

• Member
    • CLUB RT
2 คนครับ แถวไหนขออุบไว้ก่อน เดี๋ยวมีคนมาฉุด  :prank:

ใจจริงอยากจะนัด 8 โมง น้องๆจะได้ไม่ต้องตื่นเช้ามาก แต่จะไปทัน 9.30 มั้ยน้อ

ว่าแต่หม่อมตุ้ยอดครับ นักแข่งห้ามรับ เดี๋ยวไม่ยอมมาซ้อมรอบเช้า  :knuppel2:

Offline Stormy

• I'm not fast, just has a lead foot
  • Member
  • Last Login:September 29, 2010, 11:10:32 am
To help P' Som give "phee, phee" some idea of what to expect..... $^$  *Pictures taken today, location: unknown :coolsmiley: 
« Last Edit: October 23, 2009, 10:10:37 pm by Stormy »

• Member
อืม บอกพริ๊ตตี้ สนใจไปค้างมั๊ยครับ ห้องผมว่างพอจะรับได้ทั้งหมดเลยครับ ออกวันเสาร์ ตั้งแต่ บ่าย 3 โทรหาได้เลยครับ ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าอื่นๆไม่ต้องจ่ายครับ เดี๋ยวจัดให้ ส่วนค่าอื่นๆนอกเหนือจากที่คิดไว้ ถือเ้ป็นค่า ห้อง ค่าอาหาร นะครับ ผมเหมารวมไปเลย ไม่จ่าย 555

081-8703879
 \^^/ &v& :><: O:)11

Offline bBORN

• Italy Love Most
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 12, 2020, 05:01:34 pm
ไม่ทราบว่าต้องไปถึงสนามแข่งกี่โมงอ่ะครับ
ไปถึงแล้วติดต่อใคร ที่ไหนยังไง
Fiat 124 - Italy love most
Shell Lubricant Thailand

Offline palm_celica

• สาริกา หลังหัก
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 02:33:35 pm
ไม่ได้แข่ง ขอไปร่วมเชีบร์ด้วยคนนะครับ  "v"

• Member
    • CLUB RT
ไม่ทราบว่าต้องไปถึงสนามแข่งกี่โมงอ่ะครับ
ไปถึงแล้วติดต่อใคร ที่ไหนยังไง

ใครอยู่ Class A ต้องไปถึงก่อน 7.30 Class B 8.00 ครับ
ที่จอดรถจะอยู่ที่เดิมคือหลังพิทด้านหน้า จะมีป้าย BKCC Challenge อยู่ครับ
ไปถึงแล้วผมจะอยู่แถวๆที่จอดนั่นแหละครับ อยู่ใน pit ทีม BCR รู้สึกจะเบอร์ 13-14 มั้ง ใส่เสื้อ BKCC Challenge สีดำข้างหลังเขียน OKUMI ให้รีบมารับเบอร์กับสติ๊กเกอร์ที่ผม เสร็จแล้วรีบติดเฉพาะเบอร์ก่อนก็พอครับ เอาของในรถออกให้หมดนะครับ  เสร็จแล้วให้รีบใส่ชุดแข่งแล้วเตรียมออกไปรอหน้าทางเข้าสนามก่อนถึงเวลาที่กำหนดซัก 5 นาทีเพื่อเตรียมออกไปวิ่งรอบซ้อมครับ (อ่านกฎให้ละเอียดก่อนไปครับ จะได้รู้ว่าจะต้องเตรียมตัวอย่างไร)

ขอให้เข้มงวดเรื่องเวลาด้วยนะครับเพราะสนามเค้าปิดทางลงสนามถ้ามาช้านะครับ อดแข่งผมช่วยไม่ได้ครับ

• Member
    • CLUB RT
เรื่องรับพริตตี้ผมขอคนที่ไปวันอาทิตย์ครับ มีใครไปชมแล้วเอารถบ้านนั่งสบายๆไปรับน้องเค้าได้ตอน 8 โมงบ้างครับ

• Member
    • CLUB RT
กฎและข้อควรปฏิบัติครับ

กฎ กติกา และข้อบังคับ
ตัวรถ
ตัวรถต้องอยู่ในสภาพสมบูรณ์ ไม่มีของเหลวรั่วซึ่ม
ต้องมี safety belt ที่ใช้งานได้สมบูรณ์ อย่างน้อย 3 จุด
ต้องใช้ยางเรเดียลสำหรับถนนทั่วไปเท่านั้น ห้ามยางซอฟหรือสลิค (อันนี้แล้วแต่ Club ครับ ไม่บังคับ)
ในกรณีที่เครื่องยนต์ไม่ตรงรุ่นหรือยี่ห้อ หรือบางคันแรง อาจมีการบวกเวลาตามความเหมาะสม จะแจ้งให้ทราบต่อไป (อันนี้แล้วแต่ Club ครับ ไม่บังคับ)
รถในรุ่นนี้ห้ามวิ่งต่ำกว่า (เร็วกว่า) 1.20 นาทีเนื่องด้วยกฎเกณฑ์ด้านความปลอดภัย
ชุดแต่งกายนักแข่ง
ต้องสวมหมวกกันน็อคชนิดเต็มใบที่ได้มาตรฐาน มอก. เป็นอย่างน้อย
ต้องใส่ชุดแขนยาวและขายาว ชุดหมี หรือชุดแข่ง
ต้องใส่รองเท้าผ้าใบหรือหนังหุ้มส้นที่เหมาะสมเท่านั้น
ต้องใส่ถุงมือ

วันและเวลาในการแข่งขัน
จะทำการซ้อมในวันอาทิตย์เช้า คาดว่าจะมีเวลาซ้อม 10-15 นาที
มีการ Qualify จะเป็นการจับฉลากหาตำแหน่งสตาร์ทจากแต้มต่อโดยคนที่มีโดนบวกเวลามากที่สุดอยู่อันดับแรก (อันนี้แล้วแต่ Club ครับ ถ้าจะให้จับเวลารอบซ้อมให้เป็น Qualify ก็ได้ครับ รีบแจ้งกรรมการสนามก่อนครับ)
ทำการแข่งขันในวันอาทิตย์ จำนวน 6 รอบสนาม

การเตรียมตัว

1.1 ตัวรถ
เช็คให้อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ ตรวจเช็คสภาพรถโดยทั่วๆไป ระดับน้ำในหม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค สภาพสายพาน สายเบรค จุดยึดต่างๆลองโยกดูว่ามีหลวมหรือหลุดหรือไม่ เช็คสภาพยาง ลมยาง เช็คว่า safety belt ยังงานได้ดีหรือเปล่า ที่สำคัญคือว่าให้เอาสิ่งของที่ไม่จำเป็นออกจากรถให้หมดก่อนออกจากบ้านนะครับ อย่าให้มีสิ่งของที่กลิ้งได้อยู่ในรถหรือท้ายรถแม้แต่อย่างเดียวนะครับอย่าคิดว่าจะเอาออกที่สนามนะครับเพราะว่าเอามากองๆกันที่สนามโอกาสหายสูง ดังนั้นเอาออกให้หมดก่อนออกจากบ้านนะครับ ก่อนเข้าสนามแนะนำให้เติมน้ำมันให้เพียงพอ อยากให้เติมไว้ไม่ต่ำกว่า 25 ลิตรนะครับเนื่องจากจะมีทั้งวิ่งซ้อมตอนเช้าและแข่งในตอนบ่าย

1.2 ผู้ขับ
เตรียมร่างกายให้พร้อมโดยการพักผ่อนให้เพียงพอ ดื่มน้ำให้เพียงพอก่อนลงสนาม เพราะเวลาขับในสนามมันร้อนและเหนื่อยนะครับ ดังนั้นดื่มน้ำซักครึ่งขวดก่อนลงสนามจะช่วยได้ครับ ห้ามดื่มของมึนเมา ให้แต่งกายตามกฎทุกครั้งที่มีการลงสนามนะครับ ไม่เช่นนั้นกรรมการจะไม่ให้ลงสนาม แม้จะเป็นรอบซ้อมก็ตาม เตรียมผ้าขนหนูมาซักผืนเอาไว้เช็ดหน้าซักผืนเอาไว้เช็ดหน้าเช็ดมือครับ

การเตรียมตัวก่อนการแข่งขัน

ให้ทำการติดสติ๊เกอร์เบอร์และสปอนเซอร์ให้ครบตามที่กำหนดก่อนไปสนามนะครับ แนะนำให้หาน้ำยาเช็ดกระจกหรือน้ำเปล่าฉีดที่สติ๊กเกอร์และรถก่อนจะได้ติดได้เรียบและลอกออกง่ายครับ ถ้าใครไปรับเบอร์และสติ๊กเกอร์ที่สนามแข่งให้ติดเฉพาะเบอร์ก่อนก็ได้ครับ ซ้อมเสร็จแล้วค่อยมาติดสติ๊กเกอร์สปอนเซอร์ให้ครบถ้วนอีกครั้ง
สถานที่จอดรถจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง กรุณาจอดให้ชิดกันเพื่อคันอื่นจะได้จอดได้ครบ รถที่ไม่ได้แข่งห้ามจอดในพิท ให้จอดบริเวณด้านนอกครับ
ควรไปถึงสนามแข่งก่อนเวลาซ้อมอย่างน้อย 45 นาที เอาของลงให้เรียบร้อยและแต่งตัวก่อนถึงเวลาซ้อม 10 นาที
เมื่อถึง 10 นาทีก่อนถึงเวลาซ้อม ให้สตาร์ทรถแล้วขับไปรอที่ปากทางออกพิทได้เลยครับ เพื่อเป็นการอุ่นเครื่องไปในตัว มีเวลาซ้อมแค่ 10-15 นาทีนะครับ ดังนั้นถ้าไปสายจะได้ซ้อมน้อย กรรมการตรงเวลามากครับถ้าไม่มีอะไรที่ต้องเคลียร์สนาม

ในการขับสองรอบแรกควรใช้ความเร็วต่ำเพื่อสำรวจสภาพสนามเสียก่อนว่ามีอุปสรรคอะไรบ้าง โค้งไหนที่อันตราย พื้นสนามเป็นอย่างไร มีน้ำหรือดินอยู่บนสนามหรือไม่ โค้งที่พีระมีหลายโค้งที่เป็นโค้งขึ้นเขาซึ่งจะต้องเบรกก่อนเห็นโค้งเช่นโค้ง S1 ดังนั้นใจเย็นๆศึกษาสนามก่อนที่จะเพิ่มความเร็วครับ รวมถึงจะต้องระวังเรื่องเบรกเฟด เบรกหายด้วยนะครับ
ขณะขับ ให้ดูธงบริเวณรอบสนามด้วยว่ะมีอะไรผิดปรกติหรือเปล่า เมื่อหมดเวลากรรมการจะตีธงให้ขับวนไปเข้าพิทบริเวณโค้ง Honda ครับ

กฎและข้อบังคับ
บริเวณ pit ห้ามขับด้วยความเร็วสูงนะครับ และถนนหน้าพิททุกด้านเดินรถด้านเดียวนะครับ ห้ามย้อนทางเด็ดขาด

ช่วงก่อนเที่ยงจะมีประชุมนักแข่งนะครับ ขอให้นักแข่งทุกท่านขึ้นไปเซ็นชื่อและรับฟังกฎกติกาทุกคนด้วยครับ

การแข่งขันจริง
ก่อนแข่งขอให้ไปดูตาราง grid start ที่หัวหน้ากลุ่มเพื่อนทราบตำแหน่งออกสตาร์ท
ขอให้นักแข่งจำรุ่นการแข่งขันก่อนหน้ารุ่นของเราให้ได้ว่ารุ่นใดแข่งก่อนเรา เมื่อรุ่นนั้นเริ่มแข่งขอให้นักแข่งแต่งตัวและนำรถออกไปรอที่ปากทางออกพิทได้เลยครับ อย่าลืมแต่งกายให้ถูกต้องและคาดเข็มขัดนิรภัยด้วยนะครับ
เมื่ออกไปแล้วให้วิ่งวอร์มยาง เบรก วนไปจอดบริเวณกริดสตาร์ทตามตำแหน่ง แล้วดับเครื่องครับ พริตตี้จะยกป้าย 5 นาที, 3 นาที, 1 นาทีแล้วให้สตาร์ทเครื่อง รอกรรมการให้สัญญาณให้วิ่งช้าๆตาม pacecar ตามลำดับห้ามแซงกันโดยเด็ดขาด ขับวนมาจอดที่กริดสตาร์ทแล้วเมื่อกรรมการเห็นว่าพร้อมกรรมการจะเปิดสัญญาณไฟสีแดงทีละดวงจนครบห้าดวง แล้วไฟจะดับลง ให้ออกสตาร์ทการแข่งขันได้เมื่อไฟดับลงครับ ไม่มีไฟเขียวนะครับ

ขอย้ำอีกครั้งนะครับว่าเป็นการแข่งขันแบบมิตรภาพ ไม่เน้นผลแพ้ชนะ ดังนั้นค่อยๆขับกันนะครับ รอบแรกๆแบ่งๆกันไปครับ ห้ามเบียดหรือชนกันครับ ถ้าชนถือว่าคันหลังผิดเสมอนะครับ ขอให้แสดงความรับผิดชอบจ่ายค่าซ่อมรถให้คันหน้าด้วยครับ แม้คันหน้าจะหมุนแล้วเราชนก็ควรรับผิดชอบครับ ดังนั้นอย่าจี้กันมากนัก ส่วนคันหน้าถ้าช้าก็เปิดทางให้คันหลังเถอะครับ ทุกคันมีแต้มต่อ ไว้ลุ้นกันตอนจบว่าใครชนะจะดีกว่าครับ เวลาหลบไม่ต้องรีบร้อนหลบนะครับ ค่อยๆหลบเมื่อถึงทางตรงที่ปลอดภัยครับ

ระหว่างการขับให้ดูสัญญาณธงขอกรรมการข้างสนามด้วยนะครับ เพื่อที่จะได้ทราบว่าตอนนี้มีอะไรที่ต้องระวังบ้าง เรื่องธงจะมีบรรยายบนห้องประชุมครับ และให้ดูจำนวนรอบที่เหลือจากป้ายตรงกรรมการเส้นชัยนะครับ จะมีเลขบอกว่าเหลือกี่รอบ ถ้าโดนน็อครอบบ้างให้ยึดเอาว่ากรรมการตีธงหมากรุกคือจบการแข่งขันนะครับ
ระหว่างการแข่งขันให้สังเกตหน้าปัดด้วยนะครับว่ามีอะไรผิดปรกติรึเปล่า ความร้อนสูงไหม อย่าฝืนขับนะครับเดี๋ยวพังต้องลากกลับ ถ้าเห็นว่าไม่ไหวขับช้าๆเข้าพิทจะดีกว่า แค่ออกสตาร์ทก็ได้ถ้วยแล้วครับ

เมื่อผ่านเส้นชัยกรรมการตีธงหมากรุก กรรมการรอบสนามก็จะมีธงแดงเหลืองจบการแข่งขัน ให้ขับช้าๆกลับมาจอดที่พิทครับ รุ่นเราไม่ต้องชั่งน้ำหนักครับ กลับมาถึงก็เปิดฝากระโปรงระบายความร้อนให้รถหน่อย ตอนนี้ก็ถึงเวลาที่สนุกที่สุดของการแข่งขันครับ คือเวลาโม้ครับ ช่วงนี้ใครอยากโม้อะไรก็เชิญตามสบายครับ แข่งแพ้ชนะเรื่องเล็ก แต่โม้เก่งชนะเลิศ อยากให้ใช้เวลาช่วงนี้ทำความรู้จักเพื่อนๆคอเดียวกัน เท่าที่ผ่านมาช่วงนี้ทำให้รู้จักกันได้ดีที่สุดครับ

ที่เหลือก็รอผลการแข่งขัน แล้วก็รับถ้วยตอนเย็นครับ

• Member
    • CLUB RT
เรื่องรับพริตตี้ ถ้าใครไปรับได้โทรหาผม 086-0000-676 ด้วยครับ ผมจะไปสนามแล้วคงไม่ได้เช็ค internet ครับ

Offline auseebkk

• Member
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am
กลับถึงบ้านแล้ว  :hello:

สนุกและมันส์มากๆ ครับ  (โดยเฉพาะที่เด็ด สุโ่ข่ยจริงๆ  :good: )

w^w

Offline O-Omega

• WayRoute.com
  • Member
  • Last Login:February 10, 2021, 09:49:01 pm
    • WayRoute.com : ระบบ GPS ติดตามรถยนต์ ผ่าน Internet
ถึงบ้านแล้วคับ
สนุกมากมากคับ

ปล. ทีเด็ดไรง่า
http://WayRoute.com ระบบ GPS ติดตามรถยนต์ บันทึก เส้นทาง/การใช้น้ำมัน ผ่าน Internet

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
กลับถึงบ้านแล้วครับ เพลียสุดๆแต่สนุกมากๆครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Online เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:Today at 09:09:16 pm
    • Bangkok Classiccar
ถืงบ้านแล้วเช่นกัน แต่หมดแรงเสียก่อนครับ
ต้องฝากคุณปรินด์ คุณเต้นไปรับรถที่ยานแม่
จอดทื่ร้านคุณเจี้ยบ iamwashmania ด้วยนะครับ

ใครมีรูป BKCC Challenge หรือ Super Culb Thailand 2009 สนามที่ 7-8
ช่วยโพสหน่อยนะครับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Online เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:Today at 09:09:16 pm
    • Bangkok Classiccar
งานนี้ต้องขอบคุณและปรบมือดัง ๆ ให้กับคุณส้ม Okumi RT
ที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจเป็น...านจัด BKCC Challenge
ให้พวกเพื่อน ๆ ได้มาร่วมเล่นกัน ได้มาเจอกันมาแข่งกัน
บ้านบางกอกฯ ขอสนับสนุนกีฬามอเตอร์สปอร์ตรถคลาสสิค
โดยเน้นสร้างความสามัคคีบนสนามแข่งด้วยนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ มิตรรักแฟนเพลง BKCC Challenge
ทุก ๆ คน ที่มาร่วมงาน นับอีกกิจกรรมเพื่อคนรักรถยนต์
คลาสสิคของบ้านบางกอกฯ  เพื่อน ๆ ที่มากันทำให้งาน
ในวันนี้มีสีสรรบรรยากาศ สนุกสุดมันส์กับคลาสสิครถของเรานะครับ

w^w
« Last Edit: October 26, 2009, 12:15:54 am by เจ้าบ้านบางกอกฯ »
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
เสียเหงื่อไปเยอะ แต่สนุกสุดๆๆ  :good: :good: :good:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments