Author Topic: ขอความช่วยเหลือครับ กระจกหลัง daihatsu move แตก  (Read 4721 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
เผอิญแม่ยายเอา Daihatsu Move รุ่นแรกไฟเหลี่ยมถอยชนประตูกระจกบานหลังแตกเป็นเม็ดข้าวโพด แต่ยังไม่หลุดออกจากบาน
พยายามหาอะไหล่ประตูหลังก็ยังไม่ได้ซะที มีใครรู้จักที่ไหนขายกระจกหรือประตูหลังทั้งบานของ move บ้างไหมครับ
หรือรู้จักร้านตัดกระจกราคาไม่แพงก็ได้ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

kongkiet01

• Guest
ช่วยลงรูปคับ   :smitten:

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
เผอิญแม่ยายเอา Daihatsu Move รุ่นแรกไฟเหลี่ยมถอยชนประตูกระจกบานหลังแตกเป็นเม็ดข้าวโพด แต่ยังไม่หลุดออกจากบาน
พยายามหาอะไหล่ประตูหลังก็ยังไม่ได้ซะที มีใครรู้จักที่ไหนขายกระจกหรือประตูหลังทั้งบานของ move บ้างไหมครับ
หรือรู้จักร้านตัดกระจกราคาไม่แพงก็ได้ครับ
http://www.daihatsulover.com/webboard/index.php?topic=733.0

ร้านนี้อะไหล่ daihatsu เยอะพอควรลองโทรถามดูครับ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
http://www.daihatsulover.com/webboard/index.php?topic=733.0

ร้านนี้อะไหล่ daihatsu เยอะพอควรลองโทรถามดูครับ

ขอบคุณครับ โทรไปตะกี้เค้าบอกไม่มีของ สั่งได้แต่ต้องรอสองเดือน คงหาทางอื่นดูก่อนว่ามีทางไหนเร็วกว่านี้ก่อนครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline skyline

• I love Retro Car.
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 13, 2024, 03:44:13 am
พี่ส้มร้านกระจกตรงวรจักร รับตัดกระจกตามแบบคับ เอาแบบร้าวๆไปให้ตัดได้คับ
ผมตัดกระจกหน้ารวมใส่  ราคาบานละประมาณ 4,000 กว่าบาท
จำชื่อร้านไม่ได้ ร้าน 4 ห้องแถว ถามร้านอะไหล่แถวนั้นรู้จักดีคับ  \^^/

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
ลองที่ร้าน ก ก ก หรือที่เขาเรียกกันว่าสามกอ อยู่ที่บ้านบาต แถววรจักร์ ร้านนี้ทำมานานกว่า 40 ปี แ้ล้ว ผมเองได้ใช้บริการแล้่วหลายครั้ง  :good: :good: :good: :good: :good:

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
หรือถ้าพี่ส้มจะเอาใกล้บ้านก็ต้อง รามอินทรา12

Offline da bmw

• Member
  • Last Login:August 07, 2020, 12:58:21 pm
สวัสดีครับเด้อครับ.. :a_smiley:

มีข้อมูลอีกที่นึง เป็นโรงงานทำกระจก
อยู่ริมถนนเพชรเกษม ระหว่างทางกทม.ไปนครปฐม
ก่อนถึงแยกไปบ้านแพ้วเล็กน้อย
ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้

เคยไปตัดกระจกหูช้างหลัง R 30 ครับเด้อครับ.. :><:

• Member
    • CLUB RT
ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอนนี้ยังอยากหาประตูบานหลังของ move ก่อนเพราะจะได้กระจกแท้ที่มีไล่ฝ้า แต่ถ้ารอเกินสองเดือนอาจจะต้องตัดครับ

พี่ส้มร้านกระจกตรงวรจักร รับตัดกระจกตามแบบคับ เอาแบบร้าวๆไปให้ตัดได้คับ
ผมตัดกระจกหน้ารวมใส่  ราคาบานละประมาณ 4,000 กว่าบาท
จำชื่อร้านไม่ได้ ร้าน 4 ห้องแถว ถามร้านอะไหล่แถวนั้นรู้จักดีคับ  \^^/

น่าจะเป็นร้าน กกก ใช่ไหม น้าหลานรู้สึกจะมีเบอร์ เดี๋ยวโทรหาน้าหลานดู

Offline pow892

• Member
  • Last Login:July 30, 2014, 05:16:28 pm
  ลองดูที่ร้านเพชรมงคล ถนนวิภาวดี  ถ้ามาจากแยกสุทธิสานมุ่งหน้าตรงไปดอนเมือง ผ่านโรงพิมพ์ไทยรัฐสักหน่อยเลยไปสัก200เมตรก็จะเห็นร้าน กระจกเพชรมงคลฝั่งเดียวกับไทยรัฐ  ในร้านจะมีรถทัวร์จอดเยอะๆ  ราคาไม่รู้เพราะเคยเอารถ oldsmobile ไปอบมาใหม่เขาคิด4500 บาทด้านบนขอบกระจกทำเป็นสีฟ้าแบบเดิมของรถเมกันเลย  ใช้เวลาทำประมาณ5-6วันพอเสร็จเขาจะโทรมาบอกแล้วเราก็วิ่งรถไปใส่อีกทีนึงราคานี้รวมค่าแบบ  ค่าใส่ และค่ายางติดกระจก  แต่ผมทำนานแล้วนะตอนนี้ไม่รู้เบอร์ติดต่อก็ไม่มี  ขับรถเข้าไปเลยอยู่แค่นี้เอง  :o<

Offline pk_starfire

• Member
  • Last Login:May 26, 2019, 10:45:16 am
หลักๆก็คงส่งร้านที่วรจักรนั้นละครับ แต่ถ้าไม่สะดวกไปเองหรืออยู่ต่างจังหวัด ให้ตะเวณถามร้านไหนรับสั่งตัดกระจกตามแบบบ้าง วิธีการคืนเราเอารถไปให้เขาดูเพื่อทำการวัดขนาด ช่างจะถอดกระจกและเอาเหล็กเส้นมาขึ้นโครงตามแบบกระจกเดิมของเรา(แบบเดียวกับการทำหน้าต่างเหล็กดัด) พอทำเสร็จก็ใสกระจกเดิมคืน ขับรถเรากลับบ้าน ทางร้านจะดำเนินการส่งโมมาสั่งตัดให้เราที่วรจักรเลย เมื่อทางร้านได้รับกระจกก็จะโทรมาตามเราไปใส่กระจกเองครับ ระยะเวลาไม่เกิน 1 เดือน รายละเอียดและค่าใช่จ่ายตรงตามที่ คุณอา pow892 บอกไว้เลยครับ  :good:
ของผมรถ Oldsmobile กระจกหน้าร้าว 2 ครั้งแล้ว(ติดฟิมล์พลาด) ทำที่ร้านหน้า u-trun หน้ากองทัพอากาศ ดอนเมือง ถนนวิภาวดี โครงเหล็กยังอยู่ที่ร้านเลยครับขอซื้อคืนก็ไม่ยอมขาย  :cry: 

• Member
    • CLUB RT
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้กำลังหาประตูหลังแท้อยู่เพราะจะได้กระจกแท้มีไล่ฟ้าและแถบดำของเดิมมัน แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆคงต้องตัดครับ

Offline b_o_y

• Member
  • Last Login:November 24, 2015, 07:39:25 pm
เชียงกงน่าจะมีนะครับ

ผมก็ซื้อให้คุณแม่ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ร้านขายอะไหล่เชียงกงแถวบ้านผมเห็นมีตั้งขายยกบานหลังทั้งบานเลย

ปล.ร้านอยู่ใกล้ด่านทางหลวงจังหวัดชัยนาท

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments