Author Topic: ขัดจังหวะหน่อยครับ เบื่อกันยัง แต่ผมเบื่อม๊าก มาก  (Read 11143 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
เห็นด้วยครับ 1 เสียง
lock ไว้เลย ให้อ่านได้อย่างเดียว

w^w

เอาด้วยครับ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline NUMKE36

• สวัสดีครับ
  • Member
  • Last Login:August 29, 2017, 10:44:46 am
ช่ายครับ เห็นด้วย

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
เห็นด้วยอย่างยิ่ง 1 เสียง ครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ผมก็เบื่อครับตี๋

แต่มองอีกแง่นึงนะ ว่าโดยนิสัยคน(ไทย)แล้ว ไม่ค่อยสนใจรายละเอียด หรือกฎข้อบังคับที่วางไว้  คือมันเป็นไปโดยธรรมชาติ บางคน..เน้นว่าบางคนนะครับ อาจไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่ ไม่ได้ใส่ใจ   ส่วนที่เจตนาไม่ดี ก็ส่วนเจตนาไม่ดี

ผมเสนอนะครับ ไม่ให้เป็นภาระแก่ webmaster หรือ moderator  เอาเป็นว่า ถ้าไม่ใช่ verified member จะถูก set ให้ไม่สามารถ post ในบอร์ดซื้อ ขายได้ ดีไม๊  ถ้ามั่ว post บอร์ดอื่น ก็ลบได้เลย 

ไม่รู้ว่า คุณ tokenn จะ set ให้เป็นอย่างงี้ได้ไม๊ครับ

สรุปว่า ทำได้ครับ เป็น ADVANCED OPTION  >:D

C:) ผมรอผลโหวตละกัน

จะ SET ให้ Non Verified Member อ่านอย่างเดียวใน บอร์ดซื้อ/ขาย  D:X

$:)
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
« Last Edit: May 11, 2007, 07:25:28 pm by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline PoRr

• Member
  • Last Login:May 23, 2007, 05:58:53 pm
ผมว่าผมก็ update แล้วนะครับ
แต่รู้สึกว่ายังไม่เป็น verified member
ไม่รู้ว่าทำไรไม่ถูกหรือปล่าว
ไม่มีลายเซ็น

Offline LANCER

• Member
  • Last Login:January 03, 2015, 05:47:16 pm
ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ผู้ดูแลเวบทุกท่านครับ :)
มีเหนื่อยบ้าง ก็พักสักนิดนะครับ :><:

Offline Goodpig

• Member
  • Last Login:January 27, 2021, 10:23:34 pm
ทุกท่านครับ  เห็นด้วยกับทุกท่าน  ครับ
แต่ขออนุญาตออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ
ตัวผมเอง  เข้ามาเล่นเว็บนี้ตั้งแต่ยังใช้เว็บบอร์ดตัวเก่า
ได้ความรู้จากที่นี่ตั้งมากมาย  ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้
ซักเท่าไหร่  เลยแทบไม่ได้ตังหรือตอบคำถามในกระทู้เลย
เคยพยายาม verify member อยู่หลายที่ก็ยังไม่ผ่านซักที
และเชื่อว่าคงจะมีท่านอื่นๆ  ที่ประสบปัญหาเดียวกับผม
ถ้าจะมีการ  แบนผู้ที่ยังไม่ได้ verify member จริงๆ รบกวน
ช่วยพิจารณาในจุดนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Offline teetor

• Member
  • Last Login:November 15, 2017, 10:02:30 pm
เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ tokenn ที่ได้เสนอมาครับ แต่ว่ายังมีข้อเสนอเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยเรื่องการ verify member
ผมเชื่อว่าคนที่เข้ามาใหม่ในเวปนี้มีใจรักในรถคลาสิกทั้งนั้น แล้วส่วนใหญ่ก็คงอยากเป็น verify member ด้วย
แต่การ verify แบบ manual บางครั้งทำให้เกิดการ "ตกสำรวจ" ซึ่งผมก็เคยเป็น  B:D
เลยอยากเสนอให้เปลี่ยนการ verify เป็นแบบ auto ครับ
หรือถ้าอยากให้เป็นแบบ manual เหมือนเดิม น่าจะมีกระทู้ให้คนที่สมัคร verify member ได้เข้ามาแสดงตัว+แนะนำตัว
จะได้ง่ายต่อการ upgrade member ด้วยครับ

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
นิดหนึ่ง ครับ หลายคนจะเข้าใจผิด

ที่เบื่อแล้ว จะลบ หรือจะแบน ไม่ได้ขึ้นกับสถานะว่าเป็น member หรือ Verified Member ครับ

แต่อยู่ที่ไม่กรอกข้อมูลส่วนบุลคล ทั้งๆที่เรารณรงค์แจ้งเตือนกัน มานานแล้ว แค่นั้นครับ

ขออภัยหากทำให้ไม่สบายใจ ผมมันซาดิสต์??????

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เอาด้วยครับพี่น้อง ขอให้ลงราคาด้วยนะครับจะได้สบายใจกันทุกคน ส่วนคนที่คิดว่าแพงไปก็สามารถวิจารณืแบบสร้างสรรได้แต่ไม่ใช่ด่ากันนะครับเพราะที่นี้เป็นบอร์ดเสรีที่ชาวบ้านเขาเคารพซึ่งกันและกัน

Offline puvanai

• Member
  • Last Login:September 03, 2012, 02:36:21 pm
    • Mon's E30 Coupe 318i
เบื่อที่สุดคือ ขายไม่ยอมบอกราคา รูปไม่มีให้ดู

Offline 7nook

• Member
  • Last Login:January 03, 2011, 10:23:20 pm
ทุกท่านครับ  เห็นด้วยกับทุกท่าน  ครับ
แต่ขออนุญาตออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ
ตัวผมเอง  เข้ามาเล่นเว็บนี้ตั้งแต่ยังใช้เว็บบอร์ดตัวเก่า
ได้ความรู้จากที่นี่ตั้งมากมาย  ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้
ซักเท่าไหร่  เลยแทบไม่ได้ตังหรือตอบคำถามในกระทู้เลย
เคยพยายาม verify member อยู่หลายที่ก็ยังไม่ผ่านซักที
และเชื่อว่าคงจะมีท่านอื่นๆ  ที่ประสบปัญหาเดียวกับผม
ถ้าจะมีการ  แบนผู้ที่ยังไม่ได้ verify member จริงๆ รบกวน
ช่วยพิจารณาในจุดนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ tokenn ที่ได้เสนอมาครับ แต่ว่ายังมีข้อเสนอเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยเรื่องการ verify member
ผมเชื่อว่าคนที่เข้ามาใหม่ในเวปนี้มีใจรักในรถคลาสิกทั้งนั้น แล้วส่วนใหญ่ก็คงอยากเป็น verify member ด้วย
แต่การ verify แบบ manual บางครั้งทำให้เกิดการ "ตกสำรวจ" ซึ่งผมก็เคยเป็น  B:D
เลยอยากเสนอให้เปลี่ยนการ verify เป็นแบบ auto ครับ
หรือถ้าอยากให้เป็นแบบ manual เหมือนเดิม น่าจะมีกระทู้ให้คนที่สมัคร verify member ได้เข้ามาแสดงตัว+แนะนำตัว
จะได้ง่ายต่อการ upgrade member ด้วยครับ

"v" "v"

Offline thanases

• Member
  • Last Login:June 09, 2018, 09:20:43 pm
เห็นด้วยครับ ลงรายละเอียดให้ชัดเจน

พอดีผมเป็นสมาชิกของ Board ของ www.siamnaliga.com การจะเข้ามาซื้อขายกำหนดระเบียบและกติกาไว้ชัดเจนดีมาก

ลองเข้าไปดูนะครับ เป็นตัวอย่าง ขนาดต้อง Verify Pin Code ของจากทางสำนักงานเขตกันทีเดียว คนเข้าซื้อขายสบายใจทั้งคู่
แรงด้วย สวยด้วย

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เบื่อที่สุดคือ ขายไม่ยอมบอกราคา รูปไม่มีให้ดู

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
 :o<

ลงราคา

ลงรูป

ลงเบอร์

ขาดอะไรไป 1 ข้อ

ลบทิ้งสถานเดียว เบื่อพวกชอบโยนหิน

แฮะ ๆ ผมก็ ซาดิสต์ หน่อยๆ

:><:
« Last Edit: May 12, 2007, 08:27:40 pm by nong26june »

Offline JEEP

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am

• Member
 :coolsmiley: :coolsmiley: :coolsmiley:

เอางัยต่อกันดีครับ...

:><:

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
รอพี่เจ้าบ้านมาสรุปครับพี่

สำหรับผม ผมว่า ไม่สนใจว่า สถานะ  Verified Member  รึยัง
สนใจเรื่องข้อมูลว่าให้ข้อมูลรึยัง ข้อมูลที่ให้จริงใจแค่ไหน? ไม่กรอกข้อมูลไม่จริงใจ ลบเลย
บอร์ดซื้อขาย ไม่ลงราคา ไม่ลงผู้ติดต่อกลับ  ลบเลย

สะใจดี :viking:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
รอพี่เจ้าบ้านมาสรุปครับพี่

สำหรับผม ผมว่า ไม่สนใจว่า สถานะ  Verified Member  รึยัง
สนใจเรื่องข้อมูลว่าให้ข้อมูลรึยัง ข้อมูลที่ให้จริงใจแค่ไหน? ไม่กรอกข้อมูลไม่จริงใจ ลบเลย
บอร์ดซื้อขาย ไม่ลงราคา ไม่ลงผู้ติดต่อกลับ  ลบเลย

สะใจดี :viking:

การ Verified ใช้กำจัดพวก มอ คอ ปอ ดอ ได้ดีอยู่นะครับผมว่า
บางครั้งเพื่อนๆไปเห็นอะไรดีๆมาชี้เป้าก็อยากให้คนในบ้านมีสิทธิ์ตัดสินใจก่อน
เห็นว่าอย่างไร ?  :good:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Freight Dog

• Funny, my back tires always wear out faster than the front...?
  • Member
  • Last Login:February 28, 2017, 07:32:36 pm
ส่วนมากเท่าที่เห็นใน Forum ของต่างประเทศถ้าไม่ Register ก็อ่านใด้อย่างเดียว บางแห่งแรงกว่าอีกคือถ้าไม่ Register ก็ Access ไม่ใด้เลยแต่อันนี้ไม่เห็นด้วยเพราะไม่อย่างนั้นก็คงไม่มี Member ใหม่ๆดีๆอีก

ส่วนเรื่องสมาชิกที่ Register ไว้นานแล้วและไม่ยอม Verify ก็ลบ Account ออกและถ้าอยากเข้ามาใหม่ก็ต้อง Register ใหม่อีก
 :good:

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
ผมก็เบื่อครับตี๋

แต่มองอีกแง่นึงนะ ว่าโดยนิสัยคน(ไทย)แล้ว ไม่ค่อยสนใจรายละเอียด หรือกฎข้อบังคับที่วางไว้  คือมันเป็นไปโดยธรรมชาติ บางคน..เน้นว่าบางคนนะครับ อาจไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่ ไม่ได้ใส่ใจ   ส่วนที่เจตนาไม่ดี ก็ส่วนเจตนาไม่ดี :good: :good: 1 เสียงครับขออำภัยช้าไปนิ๊ดดดด

ผมเสนอนะครับ ไม่ให้เป็นภาระแก่ webmaster หรือ moderator  เอาเป็นว่า ถ้าไม่ใช่ verified member จะถูก set ให้ไม่สามารถ post ในบอร์ดซื้อ ขายได้ ดีไม๊  ถ้ามั่ว post บอร์ดอื่น ก็ลบได้เลย 

ไม่รู้ว่า คุณ tokenn จะ set ให้เป็นอย่างงี้ได้ไม๊ครับ

สรุปว่า ทำได้ครับ เป็น ADVANCED OPTION  >:D

C:) ผมรอผลโหวตละกัน

จะ SET ให้ Non Verified Member อ่านอย่างเดียวใน บอร์ดซื้อ/ขาย  D:X

$:)
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
 :o< สรุปแล้วครับพี่น้อง สิ้นสุดโปรโมชั่นการรณรงค์ภาคสมัครใจแล้วครับ ต่อไปเป็นการรณรงค์แบบเข้าเส้น  >*|

Member1-5 ผู้ที่ยังไม่ได้ใส่ข้อมูลส่วนตัวจริง ที่ข้อมูลเป็นช่องว่าง และ/หรือคือไม่ได้เป็น Verified Member
คุณมีโอกาสอีกเพียงถึงวันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2550 นี้เท่านั้น

หลังจากนั้น คุณจะไม่สามารถเข้าบอร์ด ซื้อ-ขาย-ประมูล ได้เลย (หมายถึงอ่านไม่ได้ด้วยน่ะครับ)

ดังนั้น Final Countdown นี้ขอได้โปรด "ใส่ข้อมูลจริง" ย้ำน่ะครับ "ใส่ข้อมูลส่วนตัวจริง" ให้ครบ ทั้งหมด
1. ชื่อและนามสกุล และชื่อเล่น
2. เบอร์บ้าน หรือที่อยู่ที่ติดต่อได้ (เช่น คอนโด ห้องเช่า อพาทเม้นต์ + เลขห้อง)
3. เบอร์มือถือ
4. ข้อมูลรถที่มี รวมรถคลาสสิก และรถปัจจุบันที่ไม่คลาสสิกถ้าอยากบอกน่ะครับ (ไม่มีก็บอกไม่มีครับ)
5. เพศ
6. วันเกิด
7. ที่อยู่ที่ติดต่อได้จริง

ย้ำน่ะครับ ข้อมูลทั้งหมดจะไม่ถูกเปิดเผย !!!
Member คนอื่นจะไม่สามารถเรียกดูได้ ยกเว้น Administrator ซึ่งมีเพียงผมและเจ้าบ้าน เท่านั้น

ดูคำแนะนำทั้งหมดที่นี่
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3148

w^w

Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
ชัดเจน ตรงใจ ตรงประเด็น   :good:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments