Author Topic: ขัดจังหวะหน่อยครับ เบื่อกันยัง แต่ผมเบื่อม๊าก มาก  (Read 11256 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
เห็นกันบ่อย ๆ ข้อความเดิมๆซ้ำๆซากๆ

ช่วย/รบกวน  Verified Member ด้วยครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3148  ขอบคุณครับ

เบื่อกันไหมครับ  ช่วยกันหน่อยเถออออออออะ
ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลยยยยยยยยยย
อยากได้  อยากมี  อยากซื้อ  อยากขาย  ก็เปิดใจกว้างๆ ไม่ต้องซ่อนเร้น สบายใจกันทุกคน

:o< ขอโหวตหาเสียงเสนอเจ้าบ้านอย่างนี้ ล่ะกันนะครับ

ที่บอร์ดบ้านบางกอกฯ  ไม่มีข้อมูล Verified Member ลบเลย ไม่ต้องเตือน ไม่ต้องเชิญแล้ว

ท่านใดว่าดี ช่วยส่งเสียงถึงเจ้าบ้านหน่อยฯ 

ผม 1 เสียง ลบเลย ในทุกๆบอร์ด ครับ  x:)
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline paboon

• ขับรถดีๆ ก็ต้องขี่สาริกา
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 03, 2014, 01:40:32 pm
    • Celica Club Thailand
 ;D ;D  \^^/ \^^/ เห็นด้วยคร๊าบบบบ
คนถ่อมตัวย่อมเหนือกว่าคนที่ทำตัวยกตนข่มท่าน

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ผมก็เบื่อครับตี๋

แต่มองอีกแง่นึงนะ ว่าโดยนิสัยคน(ไทย)แล้ว ไม่ค่อยสนใจรายละเอียด หรือกฎข้อบังคับที่วางไว้  คือมันเป็นไปโดยธรรมชาติ บางคน..เน้นว่าบางคนนะครับ อาจไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่ ไม่ได้ใส่ใจ   ส่วนที่เจตนาไม่ดี ก็ส่วนเจตนาไม่ดี

ผมเสนอนะครับ ไม่ให้เป็นภาระแก่ webmaster หรือ moderator  เอาเป็นว่า ถ้าไม่ใช่ verified member จะถูก set ให้ไม่สามารถ post ในบอร์ดซื้อ ขายได้ ดีไม๊  ถ้ามั่ว post บอร์ดอื่น ก็ลบได้เลย 

ไม่รู้ว่า คุณ tokenn จะ set ให้เป็นอย่างงี้ได้ไม๊ครับ

[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline kidspeed

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 03, 2022, 09:21:33 pm
เห็นกันบ่อย ๆ ข้อความเดิมๆซ้ำๆซากๆ

ช่วย/รบกวน  Verified Member ด้วยครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3148  ขอบคุณครับ

เบื่อกันไหมครับ  ช่วยกันหน่อยเถออออออออะ
ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลยยยยยยยยยย
อยากได้  อยากมี  อยากซื้อ  อยากขาย  ก็เปิดใจกว้างๆ ไม่ต้องซ่อนเร้น สบายใจกันทุกคน

:o< ขอโหวตหาเสียงเสนอเจ้าบ้านอย่างนี้ ล่ะกันนะครับ

ที่บอร์ดบ้านบางกอกฯ  ไม่มีข้อมูล Verified Member ลบเลย ไม่ต้องเตือน ไม่ต้องเชิญแล้ว

ท่านใดว่าดี ช่วยส่งเสียงถึงเจ้าบ้านหน่อยฯ 

ผม 1 เสียง ลบเลย ในทุกๆบอร์ด ครับ  x:)
โหวตให้1เสียงครับ ...อยากคุยอย่างสบายใจจริงๆ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT

แต่มองอีกแง่นึงนะ ว่าโดยนิสัยคน(ไทย)แล้ว ไม่ค่อยสนใจรายละเอียด หรือกฎข้อบังคับที่วางไว้  คือมันเป็นไปโดยธรรมชาติ บางคน..เน้นว่าบางคนนะครับ อาจไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่ ไม่ได้ใส่ใจ   ส่วนที่เจตนาไม่ดี ก็ส่วนเจตนาไม่ดี

ผมเสนอนะครับ ไม่ให้เป็นภาระแก่ webmaster หรือ moderator  เอาเป็นว่า ถ้าไม่ใช่ verified member จะถูก set ให้ไม่สามารถ post ในบอร์ดซื้อ ขายได้ ดีไม๊  ถ้ามั่ว post บอร์ดอื่น ก็ลบได้เลย 

ไม่รู้ว่า คุณ tokenn จะ set ให้เป็นอย่างงี้ได้ไม๊ครับ

ผมเห็นด้วยครับ  &v& เราล็อคเองดีกว่าเพราะสมาชิกใหม่มักไม่รู้กฎบ้านเราว่าต้อง varify ก่อน เรา lock ไว้เองจะได้ไม่ผิดใจกัน

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
จริงนะ บางคนคงไม่ค่อยได้สนใจรายละเอียด หรือกฏเกณฑ์ที่บ้านแต่ละหลังวางไว้ เข้ามาอ่านบางทีก็อยากจะโพสท์เลย
เหมือนกับเข้ามาใหม่ยังเซ่อๆ ซ่าๆ อยู่ทำนองนั้น
แต่ถ้าอย่างอื่นที่มีเจตนาแอบแฝง นั่นก็อีกเรื่องนึง

;D ;D

Offline ken

• Member
  • Last Login:March 06, 2010, 03:59:58 am
vote ให้ 1 เสียง  w^w

เบื่อเวลาลงขายไม่ลงราคา หรือ บางทีโยนหินถามทาง เพื่อปั่นราคารถตัวเอง

Offline wor up

• ไม่เป็นไร อะไร..................ก็ได้ แล้วแต่คุณ
  • Member
  • Last Login:November 19, 2016, 09:04:43 pm
ตามใจคุณก่อน.........ส่วนผมยังไงก็ได้

Offline คุณใหญ่

• Member
  • Last Login:May 27, 2016, 12:56:44 am
เห็นด้วยครับ 1 เสียง
lock ไว้เลย ให้อ่านได้อย่างเดียว
« Last Edit: May 11, 2007, 11:41:05 am by peyapan »

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
1โหวต

รูป....ราคา.........ควรลงไว้
จะได้เห็นทั่วๆกัน
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline chaloemyos

• Member
  • Last Login:February 13, 2019, 03:36:16 pm
เห็นด้วยกับวิธีการของคุณthaidubครับ

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
1 เสียงครับ  ถ้าไม่ถูกกติกาก็ล๊อกเลยครับ คือเราก็โพสเหตุผลในการล๊อกไว้ด้านท้าย คราวหน้าจะได้รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร และกระทู้นี้ก็ตกไปเองโดยปริยาย แต่ไม่ควรลบครับ
เก็บไว้เป็นข้อมูลเผื่อกลับมาโก่งราคา จะได้ช่วยกันดูครับ

ไม่ล๊อกอินดูรูปไม่ได้ครับ  :-! กระบวนการสมัครอยู่ที่นอกเวปไปเลย  z:)

ล๊อกอินได้เฉพาะ เพื่อนสมาชิกเท่านั้นครับ  B:D ถ้าไม่ได้ก็รออย่างเดียวไม่ต้องมาเร่งเร้าเจ้าบ้านหน้าเวปด้วยครับ  *c*

พวกขายของถ้าเน้นขายของอย่างเดียวก็น่าจะแยกประเภทไปเลยครับ Verified seller   บางทีไม่ได้จะขายจริงแค่ปั่นราคา  >*|

รูปไม่พร้อมราคาไม่ชัวร์ก็ อย่าลงครับ รอให้มีรูปมีราคาก่อน ขายแบบไม่ตั้งใจขาย

1 เสียงแข็งแรงครับ  >:(4

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
ขอตอบแทนพี่เก่งนะครับ
ระบบที่ตั้งไว้คือถ้า
สมาชิกสมัครใหม่จะไม่มีปัญหาครับ เพราะต้องกรอกข้อมูลตอนสมัครอยู่แล้ว  
แต่สถานะอาจจะยังไม่เปลี่ยนเป็น Verified Member แต่ดูโพสได้หมดทุกบอร์ด

ปัญหาคือ สมาชิกเก่าที่ สมัครไว้ก่อนหน้าไม่มีขอ้มูลอะไรเลย
ก็ดูโพสได้หมดทุกบอร์ด โดยไม่จำเป็นต้อง Verified Member
(ด้วยความเกรงใจ  จึงรณรงค์ขอความร่วมมือก่อน แต่..........)

ปล.ระบบที่พี่ thaidub บอกไว้=ระบบปัจุจบันที่เราใช้อยู่ครับพี่ แต่กลับกันที่ เราไม่ให้ใช้บอร์ดซื้อขาย ครับ

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ถ้าเป็นกรณีสมาชิกเก่าไม่ให้ความร่วมมืออย่างที่ตี๋ว่า ผมว่าเรารณรงค์กันมานานพอควรแล้ว คงต้องประกาศให้ทราบ แล้วให้สมัครใหม่เลยครับ 
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline nuivannuys

• Member
  • Last Login:July 18, 2019, 02:21:26 pm
เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ สังคมโปร่งใส ทุกคนสบายใจ Verified เถอะครับ  :o<

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมก็อยากให้ set แบบคุณ thaidub ว่าไว้ หรือให้ใช้งานได้แต่หน้า webboard เลยก็ได้

เนื่องจากบางคนแค่ผ่านมาขอความรู้ แล้วก็ผ่านไป แต่ถ้าเข้ามาแล้วดูมีเจตนาไม่ดี สอดเสียด แอบแผง ก็โดนตามระเบียบ(รัตน์)  >:D
เพราะถ้าเค้าดูว่าเวปมีประโยชน์สำหรับเค้า เค้าก็ต้องหาทาง verified เองเพื่อใช้งานส่วนอื่น ๆ ที่บล๊อคเอาไว้เอง

และอีกอย่างที่เจอบ่อย คือเมื่อลงข้อมูลแล้ว แต่ยังไม่ได้เป็น verified member ซักที เลยโพสถาม
ผมไม่รู้ว่าตอนที่มี mail ตอบกลับตอนลงทะเบียน มีข้อความจำพวก
กรุณา verified member ที่ ................. เพื่อใช้งานบอร์ด..........ได้เพิ่ม
และการ verified member จะต้องรอการพิจารณาจากผู้ดูแล ซึ่งอาจใช้เวลาหลายวัน หรือเปล่าครับ
อย่างน้อยก็จะได้ไม่ต้องคอยตอบกันบ่อย ๆ

สรุป ขอโหวต  1 เสียงครับ

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ทั้งลบทั้งล็อก อย่างที่บอกให้ 1 เสียง
ส่วนอยู่เก่า หรือไม่เข้า เอาให้เกลี้ยง
มี 1 เสียงทำตามกฏ ไม่อดดู

Z-Z

วันนี้อารมณ์สุนทรีหน่อยครับ  ;D
« Last Edit: May 11, 2007, 01:18:02 pm by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ผมเห็นด้วยครับในกรณีที่คนไม่ให้ความร่วมมือ แต่มีในบางกรณีที่เขากรอกข้อมูล Verified แล้วตามกติกาทุกอย่างตามขั้นตอน
แต่ทางเจ้าบ้านยังจัดการ Verified ให้ใน Case นี้จะทำยังไงดีครับ เพราะเห็นในหน้า off topic ก็มีคนถามบ่อยๆครับ
« Last Edit: May 11, 2007, 03:14:36 pm by Pan »
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm

เห็นด้วยครับพี่ "v"
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
 &v& ขอบคุณตี๋ครับ ที่ช่วยเป็นปากเสียง  :o< ให้เพื่อนชาวบางกอกร่วมรณรงค์ "แสดงตน" Verified Member

ตามที่ ตี๋ TeeTarga + เฮีย ThaiDub เล่าให้ฟัง ก็ถูกอีก เราผ่านเวทีวาที มากันหลายครั้ง อะไรที่ถูกบรรทัดฐาน ก็ควรทำให้ถูกด้วย ซึ่งขณะนี้ เจ้าบ้าน และ Admin ก็มีมาตรการสำหรับสมาชิกที่ไม่ให้ความร่วมมือ อยู่แล้วคือ

*** ลบสมาชิก ทุก 3 เดือน ที่ไม่เป็น Verified Member + ไม่ได้ Online นานเกิน 60 วัน  ***
เราเน้นคุณภาพความเป็นมิตร ครับ ไม่ได้เน้นปริมาณ

แต่ว่าเราก็ต้อง ถ้อยทีถ้อยอาศัย เพราะสมาชิกเก่าบางท่านที่จริงใจแบบเจอกันทุกงาน แต่ไม่สันทัดคอมพิวเตอร์ก็มี ซึ่งเจ้าบ้าน ก็ได้ Verified Member ไปเกือบหมดแล้ว

ดังนั้นตอนนี้สมาชิกมี 2 ส่วนหลักที่ยังไม่เป็น Verified Member คือ
1. สมาชิกสมัครใหม่หลังจาก 1 มิถุนายน 2549 ที่ต้องรอ Verified Member แบบ Manual (โปรดรอ เพราะตรวจทีละคน และรอดูพฤติกรรม ว่าจะไม่ส่อเสียด ดังนั้นสมาชิกใหม่ควรเปิดกระทู้แนะนำตัวในระหว่างนั้นด้วย)
2. สมาชิกเดิมที่สมัครก่อน 1 มิถุนายน 2549 ซึ่งหากไม่เป็น Verified Member ก็จะถูกทยอยลบจนหมดไปเอง

อย่างไรก็ตาม บ้านเราเป็นระบบแบบ "รวมมิตร ไม่รวมศัตรู" เพราะมีเจ้าบ้านที่ดี เราจึงอยู่กันอย่างมีมิตรภาพเสมอมา

*** ดังนั้น ใครที่ยังไม่ได้เป็น Verified Member

นี่ก็เป็นกระทู้เตือนใจ ให้โปรดเข้าใจและกรุณาแสดงตนด้วยการให้ข้อมูลส่วนตัวจริง ตามคำแนะนำ "กฏระเบียบบ้านบางกอก" ด้วยเทอญ  &v&
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3148

เพราะหากท่านไม่ได้เป็น Verified Member แต่สังคมบ้านบางกอกเป็นสังคมที่มีอยู่จริง เจอกันจริง (บ่อยๆ  :><: ) คุณจะทนอยู่ไม่ได้ อาการเข้าเส้น จะกำเริบเอง  >*|

w^w

และขอขอบคุณ สำหรับทุกความคิดเห็น เรื่องการ ให้สิทธิ์เข้า Board แต่ละอัน ก็จะพยายามปรับปรุง ให้เหมาะสมต่อไปครับ

:-!
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Zyd

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:July 25, 2016, 12:28:15 pm
    • R129

Offline road

• Member
  • Last Login:February 24, 2013, 01:04:14 pm

Offline tku

• Member
  • Last Login:July 26, 2016, 08:02:05 am

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments