Author Topic: ขอบคุณเจ้าบ้านและทีมงานสำหรับงานดีๆเมื่อวานครับ  (Read 30376 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OKUMI RT

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
งานวันรวมมิตรทำได้ดีมากเลยครับ ทั้งสถานที่ อาหาร เครื่องดื่ม การประสานงาน ได้เห็นคนมาร่วมน่าจะเกินร้อยท่าน รถจอดจนสุดทาง สมาชิกแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทางผู้จัดเตรียมทุกอย่างได้ A++++++ เลยครับ  w^w

ใครมีรูปก็อย่าลืมลงนะครับ "v"

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
เสียดาย ที่คุยกันไม่ได้ทั่วถึง เดินสุดทางไปกลับหลายรอบ ยังเจอกันไม่หมดเลยนะครับ เมื่อย

ขอบคุณน้องเอก น้องบอม น้องต่อ ที่มาช่วยเตรียมงานแต่ไก่โห่
« Last Edit: June 18, 2006, 10:32:29 am by thaidub »
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline sucharit

• Member
  • Last Login:September 12, 2017, 01:59:07 pm
จัดคราวนี้ชอบมากๆ ไปมาสะดวกที่จอดรถกว้างขวาง ดูรถเพื่อนๆจนตาร้อน ก็เดินไปขับโกคาร์ทให้ทุเลาความอิจฉาได้ เสร็จกลับมายืนคุยใหม่ ดื่มเบียร์เย็นๆ แล้วก็คุยอีก คราวหน้าเอาแบบนี้อีกนะครับ
« Last Edit: June 18, 2006, 10:52:28 am by sucharit »

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
เสียดาย เจ้าตัวเล็กของผมทั้งสอง พอดึกหน่อยก็เริ่มง่วงนอน เลยขอตัวกลับบ้านก่อน  &v&

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานกันอย่างอบอุ่น

Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
อบอุ่นและเป็นกันเอง  :><:

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
 :allfun:

เมื่อวานสนุกมากครับไม่นึกเลยว่าจะมีสมาชิกมากันมืดฟ้ามัวดินขนาดนี้ เจอคนเยอะจนทักไม่ทั่วแถมต้องเว้นวรรคกลางงานไปทำธุระอีก ผมเดินไปได้สุดทางก่อนมืดได้แค่ สอง สาม รอบเอวทักเพื่อนได้คนละนิดละหน่อยยังไม่สะใจเลย
กลับมาตอนกลางคืนเพื่อรๆพี่ๆก็กลับกันไปเยอะแล้ว  'b' 

คราวนี้ได้เจอเพื่อนใหม่หลายคนคุยกันถูกคอ ดีใจมากครับ ส่วนเพื่อนๆพี่ๆคอเดียวกันที่รู้จักกันมาร่วมปีก็ยังเฮฮากันเหมือนเดิม

ขอขอบคุณพี่เจ้าบ้านฯ ที่จัดกิจกรรมดีๆให้พวกเรา พี่ Ake ที่วิ่งวุ้นเตรียมงานจนสำเร็จด้วยดี น้อง Max, Da Blee, หนุ่มน้อยหัวใจสปอร์ท ที่มาช่วยงานแต่เช้า แก๊งแม่บ้านบางกอกฯ ที่ช่วยงานลงทะเบียน พี่ๆสปอนเชอร์ทุกคน และเพื่อนสมาชิกอารมณ์ดีที่มาแบ่งปันความสุขสนุกสนานให้กัน

ขอบคุณครับ  w^w

Offline Ann

• Member
  • Last Login:August 15, 2012, 03:10:48 pm
 O:D ขอขอบคุณสมาชิกที่ให้เกียรติมาร่วมงานด้วยค่ะ

งานคึกคักมากๆ สมาชิกมากันเยอะเกินคาด ของชำร่วยและป้ายห้อยคอ หมดเกลี้ยงในเวลาอันรวดเร็ว ต้องขออภัยสมาชิกบางท่านที่ไม่ได้รับด้วยนะคะ

Skyline 210

• Guest
เป็นกันเองและอบอุ่นดีครับ  \^^/ \^^/ ถ้าคราวหน้าจัดอีก ไม่พลาดแน่ครับ ขอให้เจ้าบ้านหายใวๆนะครับ  :-!

Offline steed

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 z:) z:)  ยังไม่สร่างเลยย..ยย.. ;D
 \^^/ ดีฮะ..ชื่นมื่น..อบอุ่น..  :smitten: ทั้งพี่น้องที่น่ารักทุกท่านฯ..  :shocked: บารากู่เอย..จีนเอย..ว๊อดก้าเอย..แบลคเอย..เบียร์เอย..โอ๊ยย...จะไปเหลือเร๊อออ....เอื๊อกกกส์ :cheesy:
รักจัง :hello:
steed :binkybaby:
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
..งานสนุกมากครับ รถสวยๆแยะดี ..พี่ๆก็เป็นกันเองดีครับ
..ทานน้ำซ่าหลายแก้ว ..ตึงๆ ...ตื่น 10 โมงเช้าเลยอ่า  :-!
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Offline INTEGRALE

• Member
  • Last Login:October 20, 2015, 11:56:17 am
งานจัดได้ดี รถหลากหลาย ได้รู้จักคนเพิ่ม

เยี่ยมมากครับ ขอบคุณทีมงานที่สละแรงกาย แรงใจจัดงานครับ \^^/

Offline Ake RT

• Member
  • Last Login:October 08, 2015, 08:38:34 pm
ขอบคุณมากๆครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยออะเลย
BMW research and development chief, Wolfgang Reitzle:
"The laws of aerodynamics must be different between Munich and Stuttgart"... "IF THAT REAR WING WORKS, WE WILL HAVE TO REBUILD THE BMW TUNNEL"

And they did !!!!!!!!!!!!

Offline khem_thekop

• Member
  • Last Login:October 17, 2013, 03:09:03 pm
เสียดายครับ อยู่ได้แค่ 2 ทุ่มครึ่ง

เสียดายไม่ได้อยู่เจอ ป๋า เสียอา

ที่สำคัญ ผมดันมีลูกเกรงใจเยอะจนทำให้พลาดโอกาสที่จะได้รู้จักพี่ๆ แทบทั้งหมด

แต่ก็ยังประทับมิตรภาพ และความอบอุ่นที่คนบ้านนี้มีให้กันครับ

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
งานจัดได้ดีมากเลยครับ ทุกคนก็เป็นกันเองไม่ว่าจะรุ่นอายุไหน รถผมตอนท้ายงานปรากฎว่าไดชาร์จเสียผมก็ถามคุณเอกว่าพอจะมีสายพ่วงไหม คุณเอกก็ช่วยผมอย่างเต็มที่ขอบคุณครับ ต้องขอบคุณอย่างยิ่ง เพื่อนร่วมบ้านที่ขับskylineสีแดงที่อาสาช่วยผมทันทีต้องขออภัยที่ไม่ทราบชื่อแต่ต้องขอบคุณ ณ ที่นี้อีกครั้ง ทุกอย่างไปได้ดีมีความสุขมากจนกระทั่งตอนกำลังขับเจ้า GTO ออกจากงาน ก็มีเสียงแซวพร้อมคำพูดที่ไม่ค่อยรื่นหูสักเท่าไรว่า " โห, วิ่งสามสูบซะด้วย " ผมไม่ทันสังเกตว่าใครแต่ขอบคุณสำหรับคำวินิจฉัยมั่วๆ ที่ไม่จำเป็นและไม่ได้ทำให้รู้สึกดีขึ้นซักเท่าไรกับการต้องขับรถที่เปิดไฟหน้าไม่ได้อีก50กิโลกว่าจะถึงบ้านเนื่องจากการเปิดไฟนั้นดึงไฟไปใช้มากเกินจนเกิดอาการสะดุด....งานนี้ได้เจอสมาชิกมากมายไม่ว่าจะเป็น คุณjufe, pannashest, stang66,osbil,nong26june,maximus, หนุ่มน้อยหัวใจsport, 533xxx, ouu vintage, da blee, และอีกมากมายที่ทำให้ผมมีความสุขดีครับ ขอบคุณครับ :><:
« Last Edit: June 18, 2006, 03:10:18 pm by vowell »
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

Bullitt

• Guest

• Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
งานจัดได้ดีมากเลยครับ ทุกคนก็เป็นกันเองไม่ว่าจะรุ่นอายุไหน รถผมตอนท้ายงานปรากฎว่าไดชาร์จเสียผมก็ถามคุณเอกว่าพอจะมีสายพ่วงไหม คุณเอกก็ช่วยผมอย่างเต็มที่ขอบคุณครับ ต้องขอบคุณอย่างยิ่ง เพื่อนร่วมบ้านที่ขับskylineสีแดงที่อาสาช่วยผมทันทีต้องขออภัยที่ไม่ทราบชื่อแต่ต้องขอบคุณ ณ ที่นี้อีกครั้ง ทุกอย่างไปได้ดีมีความสุขมากจนกระทั่งตอนกำลังขับเจ้า GTO ออกจากงาน ก็มีเสียงแซวพร้อมคำพูดที่ไม่ค่อยรื่นหูสักเท่าไรว่า " โห, วิ่งสามสูบซะด้วย " ผมไม่ทันสังเกตว่าใครแต่ขอบคุณสำหรับคำวินิจฉัยมั่วๆ ที่ไม่จำเป็นและไม่ได้ทำให้รู้สึกดีขึ้นซักเท่าไรกับการต้องขับรถที่เปิดไฟหน้าไม่ได้อีก50กิโลกว่าจะถึงบ้านเนื่องจากการเปิดไฟนั้นดึงไฟไปใช้มากเกินจนเกิดอาการสะดุด....งานนี้ได้เจอสมาชิกมากมายไม่ว่าจะเป็น คุณjufe, pannashest, stang66,osbil,nong26june,maximus, หนุ่มน้อยหัวใจsport, 533xxx, ouu vintage, da blee, และอีกมากมายที่ทำให้ผมมีความสุขดีครับ ขอบคุณครับ :><:

รถสวยมากๆ ครับ ได้ไปยืนส่องๆดู แต่ไม่ได้คุยกัน

สำหรับคนที่แซว อาจจะโดนน้ำซ่า หลายแก้วไปหน่อย ให้อภัยเถิดครับ

ไม่แน่เดี๋ยวสร่าง ถ้าจำได้ อาจมาขอโทษก็ได้
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่มาในงานรวมมิตรสองปีบางกอกคลาสสิคคาร์ที่มอเตอร์สปอร์ตแลนด์เมื่อวานนี้นะครับ
ผมรู้สึกตื้นตันใจอย่างบอกไม่ถูกที่เพื่อนสมาชิกเพื่อนสนิทมิตรสหายมาพร้อมกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง
อบอุ่นจริง ๆ ครับ ผมดันขาเดี้ยง หากให้การต้อนรับได้ไม่ทั่วถึงต้องขออำภัยด้วยนะครับ  3:)

อยากจะบอกว่าตื่นเช้ามาปวดขาพอมางานเห็นรถทยอยมางานแบบไม่รู้จะ ความเจ็บความปวดก็หายเจ็บเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
จริง ๆ นะครับ รถนี่จอดขนาดสองฝั่งจนสุดกำแพง ทั้งหมดนับไปนับมาได้ 90 กว่าคัน อลังการมากครับ  "v"

ทางพี่จิ้บเจ้าของร้าน Iron Chef ฝากขอบคุณมาด้วย และบอกตั้งแต่จัดงานมาไม่เคยเห็นรถสวย ๆ เยอะ ๆ แบบงานของเรามาก่อนเลย
ขนาดโทรบอกพี่ปั้นเจ้าของ Motor Sport Land ให้มาดูให้ได้ แต่พี่ปั้นติดงานเลยไม่สามารถมาแจมได้

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทีมงานทุก ๆ คนที่ร่วมแรงร่วมใจในการจัดงานนี้ให้ประสบความสำเร็จได้ไปด้วยดี
หวังว่าโอกาสหน้าเราจะได้จัดงานให้ดียิ่งขึ้นไปเรื่อย ๆ นะครับ ตื่นเช้านี้มีคนยุมาหลายคนแล้วครับ

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
เมื่อวานคนเยอะมากไม่ค่อยได้ถ่ายรูป
เลยวานบอมให้ช่วยถ่าย ขอบคุณนะครับ
เดี๋ยวน้องเบสจะส่ง File มาเพิ่มครับ

พอรถแต่ละคันเข้ามาในงานเพื่อน ๆ ก็ช่วยกันเชียร์ยกใหญ่
รถคุณ kero เข้ามาได้รับการปรบมือกันกราว น่าประทับใจมาก ๆ ครับ

If you love classiccars, you're my friend

‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
    • my fleet
starlet 3 ประตู ของใครครับ ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ

• Member
มองไปแต่ละมุม จะเห็นความเหมือนในความแตกต่างกัน
งานบ้านบางกอกเราถือเป็น "งานรวมมิตร" จริง ๆ

‘57 MGA

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

• Member
อีกเรื่องที่น่าประทับใจคือได้ต้อนรับ บ้านคุณจอม คุณปอม และคุณแม่
ที่ตั้งใจบูรณะรถ Alfa 1750 GTV เพื่อเป็นที่ระลึกถึงคุณพ่อ

ที่ภูมิใจคือคุณแม่กล่าวว่าดีใจที่ลูกได้พบปะกับกลุ่มเพื่อนดี ๆ
ที่ทุกคนถ้อยที่ถ้อยอาศัย ไม่ว่าจะได้คำแนะนำจากคุณลุงโกศล เบอร์หนึ่งอัลฟาเมืองไทย
และชมแนวทางจากรถคุณสมบัติ สุดยอดอัลฟาจีทีวีที่ทำมาใหม่กิ๊ก

คุณจอมบอกว่าเห็นแล้วอยากให้รถเสร็จเร็ว ๆ แล้ว
คุณแม่บอกเห็นแล้วเกิดกิเลส ตั้งข้อสงสัยเลยว่าอีกหน่อยบ้านนี้ไม่มีรถคลาสสิคคันเดียวแน่ ๆ

‘57 MGA

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

Offline nutdhapunn

• Member
  • Last Login:March 16, 2021, 10:27:48 pm

รู้สึกถึงความอบอุ่นอย่างมากครับ

ไปครั้งแรกยังไม่รู้จักใคร

แต่พี่กุ้งก็เข้ามาทักทาย  พาผมไปแนะนำให้รู้จักใครๆ หลายคนครับ

คุณแมกซ์ คุณNTC พี่หน่อง พี่เจ้าบ้าน พี่เสียอา และพี่อื่นๆ อีก บรรยายไม่หมดครับ 

เสียดายไม่ได้เอารถไปร่วมด้วยครับ

และเสียดายอีกอย่างว่า น่าไปร่วมรู้จักกับทุกท่าน นานแล้ว ไม่น่าปล่อยเวลาให้เนิ่นนานขนาดนี้

ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ

Offline yutman

• Member
  • Last Login:September 01, 2019, 06:21:49 pm
 ขอบคุณท่านเจ้าบ้านและทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานนี้ เพลินๆสบายๆดีมากเลยครับ

Magnet

• Guest
บรรยากาศดี เป็นกันเองดี ฝนฟ้าเป็นใจ ได้รู้จักพี่ๆ เพื่อนๆหลายท่านใจดีกันทั้งนั้น  "v"และขอขอบคุณ หนุ่มน้อยหัวใจสปอร์ต พี่Golf  พี่Jufe ที่ช่วยเหลือเรื่องกุญแจประตูด้วยครับ &v&

UM

• Guest

ป.ล. งานมิตติ้งครั้งที่แล้วกลับบ้าน 5 ทุ่ม ไปดูพลุกลับ 5 ทุ่มครึ่ง งานครั้งนี้กลับ ตี 1 ครึ่ง  Z-Z งานครั้งหน้าจะพยายามทำเวลาให้ดีกว่านี้ค่ะ (สู้เว๊ยยยย...)   "v" พี่ปุ๊กคะครั้งหน้าเตรียมหมอนและผ้าห่มให้หนูด้วย....อิอิ

แฟ้มบุคคลขอตบมือให้น้องแบบ  เฮ.......... \^^/ \^^/ \^^/ \^^/ ;D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments