Author Topic: ขอบคุณเจ้าบ้านและทีมงานสำหรับงานดีๆเมื่อวานครับ  (Read 30372 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 w^w

ขอบคุณลานบ้านบางกอกฯ..แห่งนี้

ที่ช่วยจัดงานดี ๆ..แบบชนิด เข้าเส้น

และก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ..ในโอกาสครบรอบ 2 ปี ด้วยครับ

^0^
« Last Edit: June 19, 2006, 05:24:42 pm by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Sea

• Guest
งานนับได้ว่ามีความเป็นกันเองมาก ๆ เลยครับ ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ร่วมกันจัดงานนี้ขึ้นมาจริง ๆ ครับ ผมเองไปถึงตอน 5 โมงเย็น ก็ไปแบบมึน ๆ ไม่รู้จักใครเลย เคยเห็นเพียงชื่อใน

บอร์ด แต่ในภายหลังก็ได้รู้จักหลาย ๆ คนเลยครับ ได้ชมรถสวย ๆ มากมายเลย ยิ่งได้ชม Fiat 1100, Fiat 600 ลาย Abarth, Fiat 600 Multipla ก็สุดปลื้มแล้วครับ  \^^/

ส่วนช่วงหลัง ๆ นั่งเฝ้าบ้องบารากู่กับพี่ ซามากิ ก็แทบกู่ไม่กลับเหมือนกัน  ;D งานถือได้ว่าสนุกมากครับ ขอบคุณทุก ๆ คนเลยครับ  &v&

Offline หมูตู้

• Member
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
ติดภารกิจพาแม่ไปธุระที่ระยอง กลับมา 3 ทุ่มเจอรถติดงานแสดงพลุที่เมืองทองอีก เลยไปไม่ทันเลยครับ อดเลยขอชื่นชมพี่เจ้าบ้านกับทีมงานครับ กับงานดีๆที่เต็มไปด้วยมิตรภาพแบบนี้ 

Offline pol

• Member
  • Last Login:February 24, 2016, 01:19:18 pm
ตอนแรกคิดว่างานจะเสร็จเร็ว......กลับเสร็จซะ3ทุ่ม กว่าจะออกจากสตูดิโออีก
เสียดายมากที่ไม่ได้ไปครับ.................(รถสวยๆเยอะเลยนะครับ)

Offline junior

• Member
  • Last Login:August 15, 2023, 06:31:12 pm
ขอให้มีบรรยากาศแบบรวมมิตรตลอดไปครับ   

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
ก่อนอื่น  ขอขอบคุณ ท่านๆที่เป็นจัดหาที่หาทางและการต้อนรับที่ดีมากๆ

ได้เจอหลายๆคนที่คุ้นชื่อและเหล่าแก๊ง สกายไลน์ ได้เจอ คุณเจ้าบ้าน คุณ AKE

คุณNTC  คุณ จุ๊บ และหลายๆคนที่ไม่ได้กล่าวถึง  ไม่ได้เมา น้ำซ่าแต่เมารถแทนครับ

เห็นแต่ละคันสวยๆกันทั้งนั้น สภาพดีๆทั้งนั้น  ขอให้มีงานดีๆแบบนี้ตลอดไปนะคับ

จะไปด้วยแน่นอน  ขอบคุรอีกครั้ง สนุกมากๆ 
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Offline Zazi

• Member
  • Last Login:September 21, 2016, 12:44:50 am
   แหม่ ไปสายครับกว่าจะถึงก็สองทุ่ม นั่งคุยกะเพื่อนสกายไลน์ได้สักพักก็กลับ เพราะอดนอนมาหลายคืน เจอนำซ่าส์เข้าไปอีก
   แต่ยังพอมาทันรถสวยๆยังไม่กลับหลายคัน ขอบคุณอาหารรอบดึกครับ อยากจะคุยกับพี่ๆเพื่อนๆให้มากว่านี้
  ไว้คราวหน้าจะเตรียมร่างกายให้พร้อมกว่านี้ครับ

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ปล.ทุเรียนกวนวันนั้นที่เจ้าบ้านเห็นผมหอบไป 2 อัน แต่จริง ๆ แล้วสุดท้ายได้ไป 3 ครบ..... แบบตะกละ.........ขอบคุณครับ

อ่านกระทู้นี้แล้ว
วันนี้ผมแทบไม่ต้องกินข้าวเป็นวันที่สอง  เนื่องจากอิ่มทิพย์ครับ อิ่มอก อิ่มใจ
งานหน้าจัดอีกแน่ ๆ ขอให้ทุกท่านมาร่วมสนับสนุนกิจกรรมของบ้านบางกอกนะครับผม

ขอขอบคุณ คำอวยพรของทุกท่านที่ให้ผมหายไว ๆ ผมขอตะครุบรับไว้เลยนะครับ
ชั่วโมงนี้เป็นคำอวยพรที่ผมอยากให้เป็นจริงมากที่สุด พรุ่งนี้จะครบสามเดือนแล้ว

เกือบลืมขอบคุณพี่ Lima ที่เอาทุเรียนกวนจากเมืองจันทน์มาฝากเป็นกระสอบ
เพื่อน ๆ น้อง ๆ ชาวบ้านบางกอก รู้สึกว่าใครอยู่ใกล้เวทีได้ทุเรียนกวนกลับบ้าน
กันทุกคน อิ่มหมีพีมันไปคนละแท่งสองแท่ง ขอขอบพระคุณจริง ๆ ครับ
เมื่อวานกินทุเรียนกวนพี่แล้ว ขอบอกว่านุ่มสดอร่อยมาก ๆ เลยครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline MR.Runabout

• Member
  • Last Login:June 26, 2022, 10:53:42 pm
งานนี้ประทับใจครับ หลายอย่าง ทั้งบรรยากาศ รถยนต์ ผู้คน  \^^/ \^^/
LIM-Catalogue
ขายของที่ระลึกทุกอย่าง - http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=613381

LIM-Catalogue เชิญเยี่ยมชม กด Like ได้ครับ - http://www.facebook.com/LIM.Catalogue

Offline Tre

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 10:40:30 pm
ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันจัดงานครับ.....รถเยอะจริงๆ....

และขอ Congratulations เจ้าบ้านฯสำหรับการฉลองครบรอบสองปีของบ้านบางกอกนี้ครับ....แล้วก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ!

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ปล.ทุเรียนกวนวันนั้นที่เจ้าบ้านเห็นผมหอบไป 2 อัน แต่จริง ๆ แล้วสุดท้ายได้ไป 3 ครบ..... แบบตะกละ.........ขอบคุณครับ

เกือบลืมขอบคุณพี่ Lima ที่เอาทุเรียนกวนจากเมืองจันทน์มาฝากเป็นกระสอบ
เพื่อน ๆ น้อง ๆ ชาวบ้านบางกอก รู้สึกว่าใครอยู่ใกล้เวทีได้ทุเรียนกวนกลับบ้าน
กันทุกคน อิ่มหมีพีมันไปคนละแท่งสองแท่ง ขอขอบพระคุณจริง ๆ ครับ
เมื่อวานกินทุเรียนกวนพี่แล้ว ขอบอกว่านุ่มสดอร่อยมาก ๆ เลยครับ

&v& ขอบคุณครับพี่Lima น้ำหนักผมเพิ่มอีกแน่ๆเลยพี่............  :afro:
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
ขอบคุณทุกท่านครับ....รวมถึงทีมงานเบื้องหลังทุกคน  :-!... ครั้งต่อไปเมื่อไหร่ครับ  b:b

S14

• Guest
ขอบคุณทุกคนมากครับ  &v&
เสียดายที่ติดธุระ แล้วตามไปถึงดึกหน่อย แต่ก็ประทับใจครับ  "v"
ปล.คราวหน้าจะรีบไปเร็วครับ  :-!

lima

• Guest

........ยินดีครับ ที่หลายคนชอบทุเรียนกวน ที่บ้านปลูกเอง กวนเอง ซื้อเอง กินเอง ;D  สำหรับเพื่อนยังน้อยไป

ตอนแรกคิดว่ามันจะเข้ากับน้ำซ่าได้ยังไง ??? แต่ก็เอาวะ เน้นผบ.เป็นหลักและเป็นของที่หอบ ยก  แจก

ได้สะดวกที่สุดเพราะมาไกล  ทิปหน้า projectภาคตะวันออกมีจริง   จะเอาไปเพิ่มครับ........ :-!

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ดีใจที่ได้ไปงานครับหลังจากที่พลาดมาประมาณ 5 ครั้งอบอุ่นดีครับ

ว่าแต่ ร้านน้ำซ่าเรากลับถึงบ้านป่าวครับ เป็นหว่งน่ะครับ :><:

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ขอบคุณเจ้าบ้านฯที่จัดงานหนุกๆ มีบ้านให้พักผ่อนสบายๆ  &v&

เอาอีกนะครับไม่ต้องเว้นนาน เพราะยังมีอีกหลายคนไม่มีโอกาสมา  :><:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Dinky

• Guest

ขอบคุณเช่นกันครับ 

ผมไปถึงงาน 4 โมงเย็น 40 กว่านาที  ลงทะเบียนพร้อมจ่ายไป 400 ก็เอาของมาเก็บในรถ .. กับเดินตระเวณดูรถที่จอดเรียงราย เดินดูไปเรื่อยครับ ไม่รู้จักใคร ..

ผมฟังเค้าคุยกันซะส่วนมาก  ผมคุยกะคนอื่นแค่ 5 - 6 คนเอง ... กลับออกจากงานตอน 3 ทุ่มครึ่งครับ .. งานหน้ากะจะไปอีก

ขอติ ...   อาหารน้อยไปเมื่อเทียบกับคนที่มา  , แสงไฟที่เตรียมมา มันน้อยเหลือเกิน , เครื่องขยายเสียง จะได้ยินเมื่ออยู่ไม่เลยจากหน้าปราสาท , เมื่อเหมือนที่นึกไว้  :viking:

ด้วยความจริงใจครับ ..  +o+

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
งานนี้คนเยอะจริง ๆ เกินกว่าที่คาดไว้ครับ
ป้ายชื่อที่เตรียมไว้ ป้ายเปล่า พร้อมป้ายของ Staff หมดเกลี้ยง
ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดขอน้อมรับไว้แต่เพียงผู้เดียวครับผม
เรื่องดี ๆ ที่เกิดขึ้นขอมอบแก่ทีมงานบ้านบางกอก และผู้ร่วมงานทุกท่านครบ

งานหน้าจะเตรียมให้พร้อมกว่านี้ไม่พลาดแน่นอนครับ

แล้วพบกันนะครับ :)
If you love classiccars, you're my friend

‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
ผมขอขอบคุณสมาชิกที่มาร่วมงานและทีมงานทุกท่านที่ตั้งใจช่วยกันจัดงานนี้ด้วยใจเพื่อให้งาน
ออกมาอย่างดีที่สุด โดยไม่เคยปริปากบ่น  แม้งานนี้จะมีข้อผิดพลาดไปบ้างเราก็จะต้องถือเอาไว้
เป็นบทเรียน  เราชาวบางกอกคลาสสิคคาร์ยินดีรับคำติชมของสมาชิกด้วยใจจริงครับ

ผมขอขอบพระคุณทีมงานข้างล่างนี้ที่ช่วยกันคนละไม้ละมือ ทำให้งานนี้สำเร็จได้

คุณ AKE จัดงานจัดการทุกเรื่อง และที่สำคัญคือหาเพลงเพราะ ๆ มาให้เราฟังกัน
คุณ Tee Tagar ที่จัดการเรื่องอัดรูปป้ายชื่อ และรูปในหลวงสวย ๆ
คุณแผน เรื่องจอสไลด์ LCD Projector และจัดไฟส่องสว่างมาเสริม
คุณ OuuVintage เรื่องกิจกรรม และนำอาหารญี่ปุ่นมาร่วม
คุณ OSBIL เหล้า Vodka Gin Rum หนึ่งโหล และไวน์อีกครึ่งโหลประกอบน้ำซ่า และยังมีลอดช่องสิงคโปร์หลายถัง
คุณ Nong26June ที่เอาไฟนีออนของขวัญมาฝากเพื่อน ๆ ยังไม่ได้แจกขอแจกคราวหน้าครับ
พี่ Toon B4 กระเป๋าปักรูปช้างสวยงามน่ารักจำนวนมาก
คุณ Lima ทุเรียนกวนจากเมืองจันทน์หนึ่งกระสอบ
Mr. M เอาเบียร์สิงห์สองแพค น้ำชาเขียวสองลัง และเสื้อยืด มาให้ในนาม CCCT
คุณลุงสวัสดี ตั๋วแลกเงินไปรษณีย์ 500 บาท
น้องบอม จัดการเรื่องการอัดเพลง และจัดแพคของที่ระลึก
ยังมีคุณเสียอาที่เรายังไม่ลืมครับว่าออกแบบป้ายชื่อมาให้เรา
คุณ Matic ที่เอาหนังสือมาฝากประมูล
ทีมเก็บเงินลงทะเบียนน้องแต๊กคุณเชอรี่คุณกบ
และสุดท้ายน้องแอนเป็นกำลังใจให้ผมมาโดยตลอด

งานนี้เราเก็บเงินสมาชิกได้ประมาณ 100 คน
ยังมีเงินเหลือจากงานร่วมหมื่นบาท
ผมขอสมทบทุนเงินจำนวนนี้ให้ครบหนึ่งหมื่นบาท
และนำไปร่วมบริจาคกันโดยมีความประสงค์ที่จะให้
เกิดความสมัครสมานสามัคคีให้เกิดขึ้นในบอร์ดของเรานะครับ

‘57 MGA

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
เสียดาย และ เสียใจที่ไม่ได้ไปร่วมงาน เห็นรูปและคำบอกเล่าแล้ว บอกได้คำเดียวว่าเสียดายจัง 'b' 'b' 'b'

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ขอป้ายชื่อผมมาเก็บไว้ได้ไหมครับ ไว้เป็นที่ระลึก

วันนั้นเงินผมก็ไม่ได้จ่าย เลยไม่ได้ป้าย

เพราะมันไม่รู้จะจ่ายค่าวิญญาณอะไรดี %:(

ทางผบ.ผมเลยให้เจ้าต่อและเจ้าบอมบ์ไปซื้อขนมมากินกันเป็นกองกลางกินกันกลางถนนแทน

Offline manus661

• Member
  • Last Login:January 08, 2022, 10:03:05 pm
    • Jaguar Club Thailand
 :allfun: งานสนุกมากๆๆเลยครับ พี่ บรรณ  w^w  มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆมาร่วมงานกันมากมาย เป้นครั้งแรก อย่างที่พี่ๆๆกระทู้ข้างต้นบอกครับว่า เดินทักกันไม่หมด อิอิ วันหลังคงต้องหาสถานที่ใหญ่กว่านี้แล้วม้างครับ อิอิ เพราะผมคิดว่าจะมีสมาชิกมามากกว่านี้ แน่ๆๆเลยครับ เพราะว่า บ้านหลังนี้ มีเจ้าบ้านที่ดี่ และ พี่ๆเพื่อนๆทุกคนก็ อัธยาศัยดี เป้นกันเองมากๆๆเลยครับ  w^w "v" "v" "v"

Offline Ann

• Member
  • Last Login:August 15, 2012, 03:10:48 pm
ชั่วโมงนี้ พี่เจ้าบ้าน คงไม่ต้องการอย่างอื่น นอกจากกำลังใจมั๊งค่ะ

แอนก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้แค่ไหน แต่ขอเป็นกำลังใจให้พี่บรรณต่อไปค่ะ

แอนเชื่อว่า พี่มีความตั้งใจดี แล้วสุดท้ายเรื่องทุกอย่างจะจบลงด้วยดีค่ะ

• Member
เช้านี้เราเปิดเวปมาแล้ว
ระหว่างปิดเวปไปตัวผมเองก็ไม่มีอะไรทำ
ก็อ่านเวปกลับไปกลับมา
มาอ่านถึงกระทู้นี้ก็ยิ้มออก และมีกำลังใจขึ้นครับ
ขอขอบเพื่อนสมาชิกคุณทุกท่านอีกทีครับ

ผมอยากจะขอเชิญชวนทุกท่าน สำราญกับบางกอกคลาสสิคคาร์
สถานที่รวมพลคนรักรถยนต์คลาสสิคแบบ "เข้าเส้น" ต่อได้เลยครับ
เชิญครับพี่ เชิญน้อง ๆ ทางนี้เลยครับ

‘57 MGA

BMW E30 (2)
Jag XJ S1

Offline funny_g1

• Member
  • Last Login:March 26, 2018, 03:25:33 pm
 ในฐาน่ะน้องใหม่ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเจ้าบ้าน
  และทีมงานทุกท่านน่ะคับ ขอบคุณที่เวปดีๆอย่างงี้กลับมาอีกครั้ง
  ขอบคุณคับ  \^^/ \^^/ \^^/
รัก retro car จัง

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments