Author Topic: ชมภาพ "วันรวมมิตร" บางกอกคลาสสิคคาร์ครั้งที่ 4 สโมสรเรือใบ สารินซิตี้  (Read 44910 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

lima

• Guest
     เจ้าบ้านครับ...ภาพแรกของกระทู้นี้(ถ่ายหมู่)ดีมากเลย  แต่หลายๆท่านที่มาใหม่ (สมาชิกใหม่)  รวมทั้งหลายๆท่านที่อยู่เก่า  อาจไม่เคยเห็น  หรือรู้จักกันมาก่อน  ฉะนั้น(เกรงใจจัง)  ถ้าไม่ลำบากจนเกินไป จะมีการแนะนำสมาชิกที่มีอยู่ในรูปภาพดังกล่าว  โดยใช้หมายเลขเป็นตัวกำหนด แทนชื่อที่ใช้ในบอรด์นี้   ผมจ้องดูมาหลายรอบ มองหาเสียอาแต่...ดูในรูปแล้วหาไม่เจอ..... ผมไม่เคยเห็นเสียอามาก่อน  ก็คิดว่า จะต้องหัวขาว  มีหนวด  แต่ในรูปมีแต่หัวดำ  สำหรับเจ้าบ้านผมพอจำได้  เพราะเคยท่องอยู่ใน BenzClassicCars.Com  ก่อนมาสมัครที่นี่.....เกรงใจสุดๆเลย....

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ใส่หมวกอยู่จะเห็นหัวหงอกได้ไง ;D เพิ่งย้อมมาด้วย

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
สงสัยเป็นอดีต พรรคความหวังใหม่

5555
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ในรูป เห็นในมือของ "เสียอา" ถือแท่งพลาสติก คล้ายๆ ระเบิดC4 หรือ ชนวนอะไรซักอย่าง
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
555 โดนไปอีกหนึ่ง หาจนตาเหล่เลยใช่ม๊า :o
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
มองโลกในแง่ดีหน่อย
ปากกาwhite bordจ้า ::)

... แต่ที่บั่นเอวเหน็บปืนอยู่ 8)

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
ขอขอบคุณน้อง Mr.Runabout ที่เอารูปวาดรถ MGA มาฝากผมในวันรวมมิตร
ในที่สุดเราก็รวมน้องรันเข้าในหมู่มิตรของเรา ได้รางวัลตื้อเท่านั้นที่จะครองโลกไปครอง
ยินดีที่พบตัวจริงนะครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
ผมอยากจะให้เจ้าบ้านมอบรางวัล
ลูกผู้ชายตัวจริง
ให้กับน้องรัน จังครับ
เพราะผมว่า วัยรุ่นอายุขนาดน้องรัน ถ้าเคยโดนหนักๆแบบน้องรัน คงไม่กล้ายืดอกออกมาพบผู้คนแน่นนอน
เอ๊ หรือว่าน้องรัน กะจะไปลอบสังหารใคร ??? ;D
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
น้องรันนั้นได้เข้าใจและค้นพบ ภาพที่แท้จริงของตนเอง
ลุงขอให้น้องรัน เป็นน้องรันที่สดใส ณ บ้าน บางกอกตลอดไป..(ขณะที่พิมพ์มีไม้บาบีคิวปักหลังอยู่ ไม่รู้ใครแทง :o)

Offline MR.Runabout

• Member
  • Last Login:June 26, 2022, 10:53:42 pm

ขอบคุณครับๆๆๆๆ ผมก็ยินดี ด้วยครับ ::)(อุ้ยเขิน ;D)
LIM-Catalogue
ขายของที่ระลึกทุกอย่าง - http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=613381

LIM-Catalogue เชิญเยี่ยมชม กด Like ได้ครับ - http://www.facebook.com/LIM.Catalogue

Offline losatien

• Member
  • Last Login:April 27, 2022, 12:19:50 pm
ไหน เจ้าต่อ บอกเลิกสังหาร แล้วจะใช้ปืนครก ทำอะไร  ยังสนุกอยู่หรือไร  ใครช่วยคุมความประพฤติที  เดี๋ยวนี้  เด็ก คริสเตียน เลิกตีกันแล้วนะ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
เรื่องคุมประพฤตินี่ เดี๋ยวผมลากไปจัดการให้ครับ
งานนี้กะว่าจะเอาเจ้าต่อไปย่าง เอาให้หนังกรอบทีเดียว
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member

ผมดันส่งมันไปฝึกจรยุทธมา เลยร้อนวิชาไปหน่อย ;D

corollardo

• Guest
ทำไมในภาพที่ถ่าย พี่บอมถึงได้ดูดีจังเลยครับ กล้องลุงเสียอาหลอกตารึเปล่าครับ
ทีตอนถ่ายโฆษณาสารินฯ ยังดูดีไม่เท่านี้เลย (ฮา...):D

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments