Author Topic: bmw2002ต่างกันกับ1602ยังไงบ้างอ่ะครับ  (Read 41295 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

nooknic54

• Guest
ผมเพิ่งได้2002มาใหม่คันนึงอ่ะครับพี่ๆ พอดีไปเห็นตัว1602 มันดูคล้ายๆกันเลยอยากรู้ความแตกต่างของทั้ง2รุ่นนี้อ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับทุกๆท่าน
ขอบคุณนะครับ/nooknic54

Green T

• Guest
หลักๆคือขนาดเครื่องยนต์ครับ
และก็มีปลีกย่อยมากมาย เช่น กระจังหน้า(แล้วแต่ปี)
อันนี้ลอเซียนๆมาตอบก็แล้วกันครับ

เท่าที่ทราบอีกอย่าง 1602  มาก่อน แล้ว 2002 ค่อยตามมาครับ

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
เท่าที่ทราบครับ ก็มีขนาดเครื่องยนต์ ระบบการทำงานของเครื่องและรายละเอียดอื่นๆปลีกย่อยนิดหน่อยครับ กระจังหน้าฟันหนูแคบ & กว้าง มีรุ่น 1602, 1802, 2002
 z-) รหัส 1602 เครื่องคาบูเรเตอร์ เกียร์ธรรมดา ภายในเป็นเบาะหนังมัน ไฟท้ายกลม แต่มีทีเด็ดคือพวงมาลัยแบบ 3 ก้านยก (ตอนนี้เดิมๆราคา 6000.-) ภายในก็บุหนังเหมือนกัน
1602 รุ่นแรกๆครับ มีเฉพาะไฟท้ายกลม มีรุ่นเกียร์ออโต้ หัวเกียร์จะมีปุ่มกดด้านขวา แต่ไม่มีพวงมาลัยเพาเวอร์ มีรุ่นเปิดประทุนทราบว่ามี 3 คัน...ใครจะเป็นผู้โชคดีนะ  O:)11
 z-) รหัส 2002 เท่าที่สืบได้พบว่า มีทั้งคาบูเรเตอร์ เริ่มเข้ามาไทยก่อนปี 1970 ...2002 รุ่นแรกๆ ไฟท้ายกลมนั้นจะได้พวงมาลัย 3 ก้านยกมาด้วย มีให้เลือกทั้งไฟท้ายกลมและ
ไฟท้ายเหลี่ยม เป็นเครื่องยนต์ที่เงียบมากเวลาเหยียบคันเร่ง จะมีเสียงเมื่อยกคันเร่งเท่านั้น สามารถรีดแรงม้าได้ 180 ตัว และรุ่นเกียร์ออโต้+พวงมาลัยพาวเวอร์
ปุ่มกดจะอยู่ด้านล่างเหมือน bmw รุ่นใหม่ๆ คันเกียร์สั้นมีเข้ามาในปี 1974-1975 จำนวน 20 คัน และมี 5 คันที่ยังคงวิ่งได้ และเครื่องหัวฉีด+พวงมาลัยเพาเวอร์
มีให้เกียร์ธรรมดาเท่านั้น ส่วนรุ่นหัวฉีดมีเข้ามาแค่ 15-20 คัน...ใครจะเป็นผู้โชคดีนะ เพราะเครื่องตัวนี้เป็นพื้นฐานของเครื่องแข่งในรหัส M10 ที่ใช้แข่งขันของตัวแข่ง
บอดี้ M ในบอดี้ e30 ครับ ยุคแรกไม่ได้ใช้เครื่อง M Power ครับ ...M10 สามารถทนต่อรอบสูงๆได้ จึงใช้มาถึงปี 1988 เช่น M3 ของ Jeremy Jackson
ใน version Warsteiner รถสีขาวคาดสี M ที่คุ้นตา >:(4 รถมันแรง.....
...ส่วนเครื่องเทอร์โบนั้นมีเข้ามาเหมือนกันราวๆ 9 คันที่เป็นตามรุ่นครับ 2002 มีดีที่ช่วงล่างและระบบเบรคเป็นแบบ 4 พอร์ต ในรุ่นเกียร์ออโต้และหัวฉีดเกียร์ธรรมดา
จะมีล้อแมกซ์ลายคล้าย alpina ขอบ 13" เป็นอุปกรณ์ Option ให้เลือกครับ 
...เท่าที่นึกได้ครับ  :-!
« Last Edit: April 02, 2006, 10:28:28 pm by happypower »
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Offline babysaloon

• Member
  • Last Login:March 22, 2018, 02:16:04 am
ไม่มีรุ่นใหญ่ตอบผมรุ่นเล็กขอช่วยนะครับ

ขออณุญาตแก้ไขเพิ่มเติมจากคุณHappypower นะครับ  :-!

แบ่งให้เข้าใจง่ายๆ รถตระกูล 1600-2 / 2002

แบ่งออกตามโมเดล ( หน้าตา ) ดังนี้

Model Pre 71
ไฟท้ายกลม - ไม่มีกันกระแทกข้างตัวรถ - กันชน (ยกเว้นหงอน) ไม่มียาง - ภายในเน้นเส้นสายโครเมี่ยมเงางาม

Model 71
ไฟท้ายกลม - มีกันกระแทกข้างตัวรถ - ภายในเน้นโทนดำ

Model 73
ไฟท้ายเหลียม - มีกันกระแทกข้าง - กระจังหน้าเป็นพลาสติกดำ

ต่อมาคือแบ่งตามขนาดเครื่อง

RHD ขับขวาแบบบ้านเรา

1602 - เครื่อง 1600 มีทุกโมเดลครับ ยืนยัน มี 85 แรงม้า

2002 เครื่อง 2000 มีทุกโมเดล  มี 100 แรงม้า

2002 Auto มีทุกโมเดล 100 แรงม้า

2002tii (หัวฉีด) มีทุกโมเดล ยกเว้น Pre 71  มี 130 แรงม้า

LHD ขับซ้าย

1602 - มีทุกโมเดล

1600 ti - มีแค่ Pre 71

1802 - ทุกโมเดลยกเว้น Pre 71

2002 - ทุกโมเดล

2002 Auto มีทุกโมเดล

1600 Full Cabriolet - มีแต่ Pre 71

2002 Targa - ยกเว้น Pre 71

2002 ti - มีแต่ Pre 71

2002 Tii - ไม่มี Pre 71

2002 Turbo - มีแต่ Model 73 รุ่นนี้เป็นรุ่นที่มีแรงม้าสูงสุดของตระกูลล้วครับ 170 แรงม้า

ย้ำนะครับ Turbo ไม่มีขับขวา แล้วก็ไม่มี 02 คันไหนออกจากโรงงานมา เกิน 170 แรงม้าครับผม

ยังมีปลีกย่อยอีกเยอะครับกับข้อมูลลึกที่น่าสนใจ

อยากรู้เพิ่มเติม หาข้อมูลได้จาก หนังสือ BMW'02 Restoration Guide By Mike Macartney

สำหรับในเมืองไทยยอมรับเลยครับว่าไม่รู้จริงๆ เพราะว่าเกิดไม่ทันแล้วก็หาผู้รู้เล่าให้ฟังไม่ได้สักที
น่าจะมีคนที่ทราบข้อมูล 02 ในเมืองไทยมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ อาจจะเป็นคนที่ทำงานที่ ยนตกิจ มาก่อน
น่าจะมีบันทึกไว้นะครับก่อนที่จะหายไปหมด

แต่งรถแล้ว...ที่เหลือก็ ???

• Member
  • Last Login:March 22, 2018, 02:16:04 am
แก้ไขเพิ่มเติมนะครับ

Model Pre 71
ไฟท้ายกลม - ไม่มีกันกระแทกข้างตัวรถ - กันชน (ยกเว้นหงอน) ไม่มียาง - ภายในเน้นเส้นสายโครเมี่ยมเงางาม - กระจังหน้าโครมเมี่ยมล้วน

Model 71
ไฟท้ายกลม - มีกันกระแทกข้างตัวรถ - ภายในเน้นโทนดำ - กระจังหน้าโครมเมี่ยม 2 เส้น ปนพลาสติกดำ (เอาของ1602ใส่แทนได้สวยกว่า)

Model 73
ไฟท้ายเหลียม - มีกันกระแทกข้าง - กระจังหน้าเป็นพลาสติกดำ - ฟันหนูใหญ่

นี่หนังสือครับ หาซื้อได้ที่รถตู้รัชดาไนท์

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
เพิ่มเติมครับ ..บางทีต้องไปถามช่างรุ่นเก่าจากอู่ดำเนินหรือพวกพี่ๆรุ่นเก่าๆ เช่น พี่แมนมานิตย์ครับผม
แต่รุ่นต่างๆที่มีในหนังสืออาจไม่ใช่รุ่นที่มีขายในไทยครับ เพราะบางล๊อตที่เข้ามาเช่นรุ่นทัวริ่งค์ เกิดไฟใหม้ระหว่างการขนส่ง
เขาก็เอาหลายๆอย่างมาประกอบกันใหม่เพื่อส่งมอบ เช่น อาจจะเป็น 3 คันประกอบรวมเป็น 1 ...option บางตัวก็ไม่มี บางตัวก็มีเพิ่ม
แต่อย่ากระนั้นเลย ถ้าคิดจะเล่นแล้วบางอย่างก็หาซื้อได้ 2002 อะไหล่แยะครับ..
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
แต่รุ่นต่างๆที่มีในหนังสืออาจไม่ใช่รุ่นที่มีขายในไทยครับ เพราะบางล๊อตที่เข้ามาเช่นรุ่นทัวริ่งค์ เกิดไฟใหม้ระหว่างการขนส่ง
เขาก็เอาหลายๆอย่างมาประกอบกันใหม่เพื่อส่งมอบ เช่น อาจจะเป็น 3 คันประกอบรวมเป็น 1 ...option บางตัวก็ไม่มี บางตัวก็มีเพิ่ม
แต่อย่ากระนั้นเลย ถ้าคิดจะเล่นแล้วบางอย่างก็หาซื้อได้ 2002 อะไหล่แยะครับ..

รบกวนเล่าเพิ่มหน่อยครับว่าเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
นั่นสิครับ

กวนคุณ happypower _สืบๆมาเล่าเป็นวิทยาทานจะได้มั๊ยครับ

เพราะ 02 ในเมืองไทยก็มีไม่น้อย บางคันก็เลขตัวถังไฟกลม แต่แปลงเป็นไฟเหลี่ยม

เช่นคันของผมเป็นต้น >:D  หรือยนตกิจเอามาแปลงเอง _บางคันอาจจะเครื่องแรงขึ้นพอลงเรือที่เมืองไทย ?

หรือมีตัวเทอร์โบแท้ๆเข้ามาจริงรึเปล่า ?

Targa มีในไทยกี่คัน?  อะไรพวกที่เป็นปริศนาของ 02 ในบ้านเราเนี่ย จะได้กระจ่างเสียที

หลายกระแสเหลือเกิน...กับตำนานที่คนนู้นคนนี้เล่า

อย่างที่บอกในไทยผมไม่รู้เลย

ผมก็ได้แต่ข้อมูลดิบๆของฝรั่งนั่นแหละครับ...เลยอยากรู้จริงๆว่าข้อมูลไหนจริงกันแน่
« Last Edit: April 03, 2006, 11:22:37 pm by babysaloon »

Offline NOK

• Member
  • Last Login:April 10, 2008, 07:55:53 pm
  O:D1600-2

Offline NOK

• Member
  • Last Login:April 10, 2008, 07:55:53 pm
 D:X 1602/2002  ไฟท้ายกลม O:D กันชนยาวมีคิ้วล่าง

Offline NOK

• Member
 %:< ไฟท้ายเหลี่ยม  และ turbo w^w

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ตำนานของBMW ในประเทศไทยนั้น เป็นเรื่องที่ซับซ้อน
และ เป็นเรื่องที่ได้รับฟังมาแบบปากต่อปาก
ผู้เกี่ยวข้องหลายต่อหลายคนก็ยังอยู่ หรือ ตายไปแล้วก็หลายคน
แหล่งข่าว หรือ ข้อมูล บางอย่าง ก็ต้องนำมากรองก่อน ที่จะเชื่อถือ

แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้คือ หากรักจะเล่นรถรุ่นนี้ ควรศีกษาหาข้อมูลเสียก่อนที่จะซื้ออะไหล่มาบูรณะ ใจเย็นๆ

อย่าไปหลงตามกระแสการปั่นราคาอะไหล่ของกลุ่มบุคคลบางกลุ่ม ที่จงใจหากำไรเกินควร จากอะไหล่เก่า อะไหล่ใช้แล้ว ถอดอะไหล่จากซากรถ ซื้อรถทุกสภาพมาเก็บ หรือ แม้แต่พวกหน้าเลือดที่กักตุนอะไหล่ทั้งใหม่และเก่าเอาไว้

"จงเล่น '02 อย่างมีสติ" ครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
D:X 1602/2002  ไฟท้ายกลม O:D กันชนยาวมีคิ้วล่าง

คันนี้ล้อรุ่นพิเศษ 2002 turing sport rims 5x13 

• Member
เพิ่มเติมครับ ....ผมอาจเข้ามาในวงการ BKCC ช้าไปนิดนึง ขอออกตัวว่าไม่ใช่พ่อค้าหรือนักปั่นอะไหล่อย่างที่หลายๆคนเข้าใจกัน ผมเล่นรถแบบเข้าเส้น Mania
เพราะคุณพ่อเล่น BMW2002 มาก่อน อะไหล่ที่มีๆก็เป็นของจากกองมรดกทั้งนั้นครับ ตอนนี้มี 02 กะเขาอยู่คันเดียวเองครับ มีแต่อะไหล่แต่ง แต่ก็ไม่ขาย...
ใส่ 02 แล้วเบื่อๆก็ถอดเก็บๆครับ ...ของบางอย่างหาไม่ได้แล้ว และเอาไปขยับใส่รุ่นอื่นๆได้  z-) ......เรื่องของ 02 นี่ผมรู้เพราะว่าตอนปี 1992-1994 ผมเล่น M3 E30
ตอนแรกก็ไม่ได้รู้จัก 2002 หรอกครับ แต่ตอนหลังนี่ให้คุณพ่อสั่งของจาก USA มาใช้ลงใน M3 แล้วดันส่ง Cam มาผิด ..ก็เลยมาลองไล่ถามๆเรื่อง 2002 กับคุณพ่อดู
เลยได้หลายเรื่องหลายความ ทั้งยาวและสั้นๆ เรื่องไฟใหม้นั่นเป็นเรื่องเรือขนส่งสินค้าที่ใหม้กลางทะเล แล้วล๊อตนั้นเป็นรถ 3ดอ ทัวริ่ง เขาก็เลยเอาอะไหล่สับกัน
เอาของที่มีคุณภาพใส่เพื่อส่งมอบให้กับลูกค้าได้ ....ดังนั้นราคาของรุ่น 3 ดอ มันเลยไม่สูงมาก เพราะคนกลัวเรื่องรถไฟใหม้ ....แต่ก็ไม่น่ากลัวเพราะเขามีระบบ QC ดี
ส่วนไอ้พวกสินค้าไฟใหม้เขาก็ทำลายทิ้งหมด ...มั๊ง! ส่วนเรื่อง 02 turbo เคยเห็นตัวเป็นๆครั้งเดียวตอนที่สั่งเกียร์มาใส่ M3 เป็นรถ 02turboแท้ๆ เอาเข้ามาในปี 1992
ช่วงที่เปิดกำแพงภาษีใหม่ๆ ส่วนเรื่องที่ผมไปสืบๆมานี่พอยืนยันได้ว่า 2002เกียร์ออโต้มีเหลือแค่ 5 คัน นอกนั้นก็มิดไปเกือบหมด ...แล้วต้องเป็นปี 1973-1974 ด้วย
ตัวเปิดประทุนเป็นบอดี้ 1602 มี3คัน 2 ใน3 เป็นพ่อเลี้ยงทางเหนือและเถ้าแก่โรงน้ำแข็ง ...ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นใคร / รุ่นทาร์ก้า นี่ไม่ยืนยันครับ / ส่วนรุ่นหัวฉีด
ก็มีอยู่แต่ไม่มากนัก แต่คุณจะเอาให้มันประหยัด เหมือนระบบหัวฉีดยุคนี้ ผมก็บอกว่าไม่ใช่หรอกครับ เพราะมันเป็นระบบแรกๆในยุคนั้น.. อย่าไปคิดมาก
ส่วนราคาอะไหล่ที่ผมเดินอยู่ย่านรัชดาไนท์เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนก็ไม่แรงครับ....ยกเว้นของแต่งอาจหายากเล็กน้อย ลองไปดูที่อีเบย์ครับ .......ถ้าผมรู้นี่ไม่มีแทงกั๊กอยู่แล้วครับ ...

ตำนาน 2002 นี่สำหรับผมก็คือเป็นรถยนต์ที่คุณพ่อภูมิใจเมื่อขับไปเต้นรำที่บางปู ผมเห็นว่า BMW2002 เป็นรถคลาสสิคที่พอยืนยันในความแสบทรวง เช่น
BMW2002 คลาสสิคดีมีระบบเบรค 4พอร์ต ช่วงล่างดี เข้าโค้งได้ดีกว่า M3E30เพราะมุมล้อ และเครื่อง M10 N/A แต่งได้ถึง 180 แรงม้า ลงล้อบน Dyno...
BMW2002 ในรุ่น 100 แรงม้า เมื่อใส่คาบิวคู่อาจเป็นเบอร์ 40 เพิ่มได้อีก 20 ม้า...นี่พวก N/A ญี่ปุ่นทั่วไปในพิกัดเดียวกันไล่ BMW2002 เหนื่อย...
BMW2002 มี Cam ให้เลือก 3 แบบ เช่นSchrick: 1.Street Cams 284 องศา/ 2.Intermediate Cams 304 องศา/ 3.Race Cams 316 องศา... >:(4 ถ้าใจถึง

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
โดยส่วนตัว ผมคิดว่า คุณ happypower อย่าไปกังวลเลยครับ
เพราะ ลักษณะ ของพ่อค้า (ที่แฝงในคราบนักเล่นรถ) กับ คนที่รักชอบรถ นั้น
สามารถจำแนกได้โดยง่ายๆ
และ มีคุณลักษณะบางประการที่สามารถบ่งบอกได้อยู่แล้ว ใครเป็นแบบไหนอย่างไร?? ไม่ต้องกังวลหรอกครับ

ส่วนราคาอะไหล่มือสองที่รัชดาไนท์บาร์ซาร์นั้น ความคิดเห็นของผม ผมว่า ราคาแพงเกินกว่าสภาพที่นำมาขายครับ สภาพสินค้าหลายๆอย่าง ไม่น่าจะตั้งราคาขนาดนั้น

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิดคุณhappypower น่าจะอยู่ใน พันธ์ทิพย์ ห้องรัชดา ยุค บ้านดีเมืองดี (ยุคแรกๆ) ใช่ไหมครับ??   \^^/ \^^/ w^w
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
ลงให้ครบทุกรุ่นเลยละกันครับ

• Member
โอ้ว...ละเอียดดีจัง คุณ happypower

ขอบคุณนะครับ อย่างน้อยก็ได้รู้อะไรเพิ่มมากขึ้น  &v&

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
ความรู้ล้วนๆ  U')
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

nooknic54

• Guest
โอ้...เยี่ยมเลยครับ
ความรู้เพียบขึ้นเยอะเลย ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ไว้เดี๋ยวจะเอารูปลูกชายมาอวดนะครับ

Offline tanayu

• art
  • Member
  • Last Login:August 02, 2022, 03:56:26 pm
 :yellowafro:   
ส่วนราคาอะไหล่มือสองที่รัชดาไนท์บาร์ซาร์นั้น ความคิดเห็นของผม ผมว่า ราคาแพงเกินกว่าสภาพที่นำมาขายครับ สภาพสินค้าหลายๆอย่าง ไม่น่าจะตั้งราคาขนาดนั้น

ถามแบบไม่อายเลยครับ    รัชดาไนท์บาร์ซาร์อยู่ที่ไหนเหรอครับ แล้วเค้ามีขายวันไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ 

อาร์ท 
I love classic car I love bmw I'm art .

Offline p_race

• Member
  • Last Login:December 26, 2020, 08:56:19 am
:yellowafro:  

ถามแบบไม่อายเลยครับ    รัชดาไนท์บาร์ซาร์อยู่ที่ไหนเหรอครับ แล้วเค้ามีขายวันไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ 

อาร์ท 

ตอบแบบไม่อายเลยครับ :grin:
อยู่หัวมุมเส้นรัชดาตัดลาดพร้าวครับ  :-!

Offline poneo

• Member
  • Last Login:September 07, 2016, 02:43:24 pm
ชายวันเสาร์ ตอนค่ำๆ ครับ  :rolleyes:

Offline poppana

• Member
  • Last Login:January 09, 2021, 11:14:52 am
ผมตามอ่านมา 89 หน้าได้ ผมชอบกระทู้นี้จริงๆ ครับ

ได้ความรู้เรื่อง 02 มากๆเลย ถ้าไงช่วยกันอัพเดท ข้อมูลต่อด้วยนะครับ

เมื่อไรจะ Verified ผ่านซะที...

Offline AKE

• Member
ใจเย็นๆครับ เพราะ การ Verified นั้น พี่เจ้าบ้านฯ จะพิจารณาและ verified ให้ด้วยตนเองครับ

นอกจากนั้น การโพสเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ พูดคุย แบ่งปันเรื่องราวต่างๆนั้น ก็เป็นประการสำคัญของสมาชิกใหม่ และ สมาชิกที่อยู่ในบ้านฯ ครับ

รอหน่อยนะครับ

เมื่อไรจะ Verified ผ่านซะที...

Offline kungjaima

• J A l M A
  • Member
  • Last Login:May 25, 2020, 04:05:32 pm
    • Aston Villa Thailand Fan Club
ผมจะเริ่ม จะเริ่ม
ยังไม่กล้าเริ่มซะทีเลยครับ  :(

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments