Author Topic: มาร่วมลุ้นกับผมหน่อยครับ ว่าผมจะได้มีบุญขับตู้กับข้าวรึเปล่า (หนังยาวครับ)  (Read 70924 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline superbig

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 14, 2014, 12:25:08 pm
ขั้นตอนต่อไปก็ภายใน คงต้องหาสวิตซ์แท้มาใส่ ทั้งคอนโซลและแผงประตู ใครมีเบาะแสช่วยหน่อยครับ กับที่สั่งยางขอบกระจกขอบประตูทั้งหมด จริงๆเจ้าของเก่าเปลี่ยนมาแล้วแต่มันเน่าคาอู่ อยากได้แบบคุณภาพดีๆว่าเดิมซักหน่อย
ส่วนเครื่องนั้นทำเสร็จแล้ว แต่วันนี้เดินเบาไม่ค่อยเนียน เดี๋ยวทำภายในเสร็จค่อยกลับไปจูน ยังไม่มีเบาะเลยเอาม้านั่งมาวางแทน ขับยากสุดๆเลยไม่ออกถนนดีกว่า

เครื่องทำมาใหม่ลูกสูบมันจะยังไม่ค่อยลื่น เวลาเดินเบามันจะดับ จะเป็นแบบนี้สักพักครับ พี่ต้องเอาไปขับทางยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สัก 100-200 โล  รับลองเนียน

ป.ล. ช่วงแรก ระวังรถดับตอนจ่ายเงินทางด่วน  ตอนเลี้ยวยูเทิน ตอนรถติด นะ  :cheesy:     
ใช้เงินให้เป็นประโยชน์นะลูก มันหายาก

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ขั้นตอนต่อไปก็ภายใน คงต้องหาสวิตซ์แท้มาใส่ ทั้งคอนโซลและแผงประตู ใครมีเบาะแสช่วยหน่อยครับ กับที่สั่งยางขอบกระจกขอบประตูทั้งหมด จริงๆเจ้าของเก่าเปลี่ยนมาแล้วแต่มันเน่าคาอู่ อยากได้แบบคุณภาพดีๆว่าเดิมซักหน่อย
ส่วนเครื่องนั้นทำเสร็จแล้ว แต่วันนี้เดินเบาไม่ค่อยเนียน เดี๋ยวทำภายในเสร็จค่อยกลับไปจูน ยังไม่มีเบาะเลยเอาม้านั่งมาวางแทน ขับยากสุดๆเลยไม่ออกถนนดีกว่า

เครื่องทำมาใหม่ลูกสูบมันจะยังไม่ค่อยลื่น เวลาเดินเบามันจะดับ จะเป็นแบบนี้สักพักครับ พี่ต้องเอาไปขับทางยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สัก 100-200 โล  รับลองเนียน

ป.ล. ช่วงแรก ระวังรถดับตอนจ่ายเงินทางด่วน  ตอนเลี้ยวยูเทิน ตอนรถติด นะ  :cheesy:   

ผมยังไม่รู้เลยครับว่าเครื่องทำอะไรมาบ้าง เปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวนมารึเปล่า แต่คงจัดการเรื่องภายในให้เรียบร้อยแล้วคงส่งช่างฮงเช็คอีกซักรอบครับ จะได้ขับสบายใจหน่อย จะรันอินก็ว่ากันอีกทีถ้าเปลี่ยนแหวนเปลี่ยนลูกมา

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
นั่งพิมพ์กระทู้ตั้งนานแต่รูปใหญ่เกิน ย้อนกลับข้อความหายเกลี้ยง  :cry: เอาสั้นๆละกัน

ตอนนี้แก้ไขปัญหาเรื่องเหล็กยึดผ้าหลังคาได้เรียบร้อย ของคุณพี่แดงสำหรับคำแนะนำ และได้แหล่งซื้อเหล็กสปริงจาก 911 เบาะยนต์ว่าซื้อที่ไหน ตอนนี้จัดการดัดเข้ารูปเรียบร้อย เห็นช่างบอกแผงต่างๆก็เรียบร้อยแต่ยังไม่เอามากลัวเลอะ เอาน่า หวังว่าจะไม่โกหกเรา

ตอนนี้ปัญหาก็คือเรื่องแผงสวิตซ์กระจกไฟฟ้าครับ มันไม่มี แถมหาซื้อยากสุดๆ มีแต่ปีต้นๆ ปี 68-69 มีขายแต่สวิทตซ์ แต่แผงไม่มีขาย ช่างฮงบอกว่ามันไม่ตรงรุ่นเลยไม่ได้ใส่คืนมาให้ แต่ยังเก็บไว้ให้ ผมไปค้นรูปสมัยสองปีก่อนดู อืม เหมือนจะตรงรุ่นรึเปล่าหว่า เดี๋ยวบ่ายนี้เข้าไปเอาจากช่างฮงแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกทีครับ ใครมีความรู้ช่วยแจ้งด้วยว่าตรงรุ่นไหม ถ้าไม่ตรงคงต้องคิดว่าจะทำยังไงกันต่อไป

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

• Member
    • CLUB RT
กลับมาแล้วครับ เจอครบสี่อันซะด้วยสิ แต่ไม่ตรงรุ่น น่าจะเป็นของ MKIII แต่คาดว่าแปลงง่ายกว่า early year เพราะตรงที่เปิดประตูเป็นแบบด้านข้างเหมือนกัน ถ้า early year จะเป็นแบบเปิดขึ้นตรงๆ พอไปใส่แล้วมันต้องตัดขอบออก

จริงๆซื้อของ early year มาด้วย ไม่น่าใจร้อนเลย  :embarassed:

Offline @Speed

• Member
  • Last Login:March 06, 2023, 09:23:19 pm
5555 สนุกดีไหมอีส้มโอ  w^w
เมื่อไหร่จะได้นั่งซะทีนะไอ้เจ้ายาวใหญ่เนี่ย  %:(

• Member
    • CLUB RT
 :shaking:
5555 สนุกดีไหมอีส้มโอ  w^w
เมื่อไหร่จะได้นั่งซะทีนะไอ้เจ้ายาวใหญ่เนี่ย  %:(

สนุกสนานมากครับพี่ ทีหลังใช้ปล้นเอาแบบพี่ดีกว่าเนอะ วันนี้พึ่งได้ XO เล่มใหม่มามีรถโจรด้วย ไปดูในกระทู้ฮาโกะละกัน

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
รถเก่าทีมีอปุกรไฟฟ้าเยอะๆนี้เห็นแล้วเหนือยแทน.....เบาะไฟฟ้าเอย กระจกไฟฟ้าเอย เซ็นเตอล้อค ครุยคอนโทร.....

ของผมแค่เอาแอรให้เย็นก็เกือบแย่  :buck2:
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline wall

• Member
  • Last Login:December 25, 2014, 06:37:34 pm
เย้..ดีใจจังมีเพื่อนอีกคันแล้ว
ของผมปี 66 ว่างๆจะลงให้ชมกันนะครับ
กำลังปั้นอยู่ :><:

• Member
    • CLUB RT
หายไปซะนาน update ภายในซะหน่อย ชักนานจนหงุดหงิด  :angry:

ที่ได้เพิ่มมาขึ้นแผงข้างกับเบาะหลังครับ และผ้าหลังคาขึงเรียบร้อย

เหลือส่งอุปกรณ์ต่างๆไปชุบ สวิทซ์พยายามแก้ของที่มีอยู่แต่ไปไม่รอด ไปหาสวิทซ์สีดำขนาดพอดีมาใส่ชั่วคราวไปก่อนละกัน

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
ใกล้จะได้นั่งแล้วววว อยู่กับพี่เอสามปีกว่า อยู่กับผมปีนิดๆ อยู่กับพี่ส้มอีกเกือบสามปี
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments