Author Topic: ชาวจังหวัดลพบุรีขอบขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือ  (Read 3168 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zatan691

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 11, 2014, 05:40:40 pm
เมื่อสักครู่นี้ ผมนั่งมองอะไรเรื่อยเปื่อยตามภาษาคนติดเกาะ และก็สะดุดหู :shocked: กับเสียงไซเลนด์ จึงมองไปพบว่า ขบวนให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ประสพภัยน้ำท่วม กำลังวิ่งผ่านหลังบ้านผม ผมก็รู้สึกซึ้งใจมาก จึงลุกเข้าบ้านมาเขียนข้อความขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ ผมคงทำอะไรไม่ได้มาก  แต่อย่างน้อยผมก็ต้องขอขอบคุณผู้มีที่ให้การช่วยเหลือจากใจจริง และผมเชื่อว่า ปรชาชนชาวลพบุรีที่ ประสพอุทกภัยนั้นก็คงจะคิดเช่นผมทุกคน   ซึ่งผมก็เป็นผู้หนึ่งที่ประสพภัยน้ำท่วม มาเป็นเวลา7วันพอดี ตั้งแต่วันแรกที่น้ำท่วม ผมรู้สึกได้ว่า น้ำใจของคนไทยไม่เคยขาดหายไปจากสังคม ทั้งการช่วยเรื่องกระสอบทราย อาหาร ที่ส่งมาแจก ยารักษาโรค ไม่เคยขาดหาย  และผมขอขอบคุณ เทศบาล อบจ.โรงพยาบาลลพบุรี และทหาร และหน่วยงานทุกๆหน่วยงาน ที่เข้ามาดูเเลประชาชนอย่างพวกเราครับ   

และขอขอบคุณจากใจจริง  ZATAN691 :smitten:

Offline ssomaxp

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:April 07, 2013, 10:25:24 am
    • เสริมหน้าอก
เอาใจช่วยครับ  พัทยาก็ตกทุกวันย่าเบื่อมากมาย

Offline zatan691

• Member
  • Last Login:January 11, 2014, 05:40:40 pm
และขอขอบคุณโออิชิด้วยครับ :a_smiley: :a_smiley:รูปไม่ขึ้นคับ เดี๋ยวอัพใหม่ครับ

Offline nuay009

• Member
  • Last Login:May 15, 2017, 05:12:04 pm

เอาใจช่วยครับ ยังมีอีกหลายจังหวัดที่ประสพภัยน้ำท่วมอยู่  :smitten:

เมื่อสักครู่โทรไปหาแม่ที่คอนหวันมาท่านก็บอกว่ายังตกอยู่เลย ระยองก็พึ่งจะหยุดไปครับ

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
เอาใจช่วยคนไทยทุกคนให้พ้นภัยครั้งนี้ครับ  :cry:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline Korlarp

• Member
  • Last Login:November 08, 2023, 07:55:27 am
เอาใจช่วยเช่นกันครับ แต่ผมได้ forward เมลมาบอกตุลากรุงเทพฯก็ต้องระวัง งานเข้าเลยแบบนี้รถจะเอาไปไว้ไหนดีเนี๊ยะ 
===Keep 02ing===

Offline mali

• Member
  • Last Login:June 18, 2009, 01:58:30 pm
เมื่อสักครู่นี้ ผมนั่งมองอะไรเรื่อยเปื่อยตามภาษาคนติดเกาะ และก็สะดุดหู :shocked: กับเสียงไซเลนด์ จึงมองไปพบว่า ขบวนให้ความช่วยเหลือประชาชนที่ประสพภัยน้ำท่วม กำลังวิ่งผ่านหลังบ้านผม ผมก็รู้สึกซึ้งใจมาก จึงลุกเข้าบ้านมาเขียนข้อความขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ ผมคงทำอะไรไม่ได้มาก  แต่อย่างน้อยผมก็ต้องขอขอบคุณผู้มีที่ให้การช่วยเหลือจากใจจริง และผมเชื่อว่า ปรชาชนชาวลพบุรีที่ ประสพอุทกภัยนั้นก็คงจะคิดเช่นผมทุกคน   ซึ่งผมก็เป็นผู้หนึ่งที่ประสพภัยน้ำท่วม มาเป็นเวลา7วันพอดี ตั้งแต่วันแรกที่น้ำท่วม ผมรู้สึกได้ว่า น้ำใจของคนไทยไม่เคยขาดหายไปจากสังคม ทั้งการช่วยเรื่องกระสอบทราย อาหาร ที่ส่งมาแจก ยารักษาโรค ไม่เคยขาดหาย  และผมขอขอบคุณ เทศบาล อบจ.โรงพยาบาลลพบุรี และทหาร และหน่วยงานทุกๆหน่วยงาน ที่เข้ามาดูเเลประชาชนอย่างพวกเราครับ   

และขอขอบคุณจากใจจริง  ZATAN691 :smitten:

อีกหนึ่งเสียงของชาวลพบุรีค่ะขอขอบคุณทุกท่านจากใจจริง &v&
ถึงแม้ว่าตอนนี้จะไม่ได้อยู่ที่ลพบุรีแต่ต้องกลับบ้านทุกเดือนเพื่อไปเยี่ยมพ่อข่าวล่าสุดพ่อบอกว่ารอบบ้านท่วมหมดแล้ว 'b'

Offline jitty38

• รถไรเนี่ยเก๊า..เก่า
  • Member
  • Last Login:August 22, 2016, 10:08:39 pm
ขอบคุณเช่นกัน ดีนะบ้านผมในค่ายทหารไม่ท่วมแต่ก็ส่งน้องพลทหารไปช่วยชาวบ้านอย่างเต็มที่ครับ.....
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย

Offline KIM Torana

• Member
  • Last Login:November 03, 2009, 01:41:22 am
ผมก็ชาวลพบุรีครับ
ขอขอบคุณมาก
คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ

Offline ball4051

• Member
  • Last Login:July 05, 2010, 03:17:22 pm
 :smitten: :good: :smitten:คนไทยไม่ทิ้งกันครับ

Offline grunweiBus

• "ย้อนยุค..."
  • Member
  • Last Login:August 26, 2014, 06:51:49 pm
ผมว่าบ้านบางกอกเราน่าจะรวบรวมสิ่งของไปช่วยพี่น้องกันหน่อยดีมั้ยครับ
คุณพี่เจ้าบ้านลองพิจารณาดูหน่อยนะครับ
เชื่อว่ามีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเต็มใจช่วยสุดตัว
 w^w
 w^w

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments