Author Topic: สมาชิกใหม่!!ขอคำเเนะนำึครับ!!!  (Read 1199 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PAmanZ

• Member
  • Last Login:June 04, 2013, 05:10:16 pm
ผมหลงไหลใน240zมากๆๆ  เเต่ผมมีรถบ้านYaris อยู่หนึ่งคัน ถ้าผมเืืทิร์นรถคันเก่า หันมาเล่น240z งบประมานมันจะเพียงพอหรือบานปลายมั้ยอ่ะ เเล้วเจ้า240zเนี้ย มันหายากเเค่ไหนอ่ะึครับ???

Offline sine

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 22, 2017, 09:26:18 am
ลองเข้าไปหาอ่านในกระทู้ซื้อ-ขายดูนะครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ก่อนอื่นต้องดูก่อนครับว่าเราตั้งจุดมุ่งหมายของเราไว้แค่ไหน เหมาะสมหรือไม่ที่จะเล่น

ข้อแรกที่อยากถามคือจะเป็นรถคันเดียวที่ใช้งานทุกวัน หรือมีรถใช้งานอยู่แล้วแต่อยากหา Z ไว้ขับเล่นบ้าง
ถ้าเป็นรถคันเดียวที่ใช้งานทุกวันผมแนะนำว่าอย่าเอา yaris ไปเทอร์นครับ ต้องเข้าใจว่า Z เป็นรถที่มีพื้นฐานมา 40 ปีแล้ว การที่จะใช้งานทุกวันนั้นจำเป็นต้องมีการรเปลี่ยนแปลงและบำรุงรักษารถที่เก่ามากๆให้อยู่ในสภาพดีซึ่งต้องใช้เงินและเวลาเยอะครับ ถ้าเป็นรถคันเดียวจะปล่อยให้รถอยู่อู่บ่อยๆคงลำบาก

ถ้าข้อต่อมาคืองบ 240Z นั้นราคาพูดยากครับว่าเท่าไหร่ มีตั้งแต่สามแสนกว่ายันหลายล้านขึ้นอยู่กับสภาพ ความสมบูรณ์ และของที่ใส่ลงไป ถ้างบน้อยอาจหาตัว 2+2 มาเล่นซึ่งราคาอยู่ราวๆสามแสนกว่าๆ ส่วนเครื่องนั้นดูว่าเครื่องที่ติดรถมาเป็นอะไรก็เอามาทำให้สมบูรณ์แค่นั้นก็พอครับ คงต้องเตรียมงบไว้อย่างน้อยซักสี่ห้าหมื่นสำหรับปรับปรุงบำรุงรักษษ

Yaris ถ้าขายคงได้สามแสนปลายถึงสี่แสนปลาย คงสูสีกับตัว 2+2 ได้ แต่สภาพอาจจะไม่ค่อยแจ่มนะครับเพราะต้องเข้าใจว่ารถมันเก่ามากทีเดียว จะทำให้กริ๊บมันใช้เงินและเวลามากครับ

เรื่องรถคลาสสิคผมแนะนำว่าอย่ารีบร้อนครับ ถ้าไม่พร้อม ข้อมูลไม่แน่น เล่นๆไปอาจหมดตูดหรือถอดใจก่อนได้ขับ รอให้พร้อมเสียก่อนค่อยเล่นก็ยังไม่สายครับ ถ้ารถมันเป็นของเราเดี๋ยวมันก็มาหาเราเองครับเมื่อเราพร้อมครับ

ถ้ารัก Z ก็เข้าห้อง Z ดูครับ นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกเดี๋ยวคล่องเองครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=2432.0

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
เอา yaris ไปขอแลก.....ลองดู เผื่อจะได้  :grin:

65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline PAmanZ

• Member
  • Last Login:June 04, 2013, 05:10:16 pm
ขอบคุนมากคับ งั้นผมก้ศึกษาต่อไปซักระยะแล้วกัน พร้อมเมื่อไรก้ค่อยลุย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments