Author Topic: มาแล้วจ้า... ดุ่ย คับป้า vs E30 กลีบลำดวน...  (Read 376398 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
รถที่ได้มาไม่มีมีผุเลยครับ คุณ บลาๆๆๆ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline blablabla

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
จริงๆแล้วมีผุครับพี่แผน แต่มันแอบๆ ผุแบบเงียบๆ
อีกหน่อยจะมีรูปตอนปะผุให้ดูครับ ผุเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
ปล. อย่าไปดูกระทู้นู้นครับ ของผมหนุกกว่าเย๊อ....ออออ( ล้อเล่นนะ)  :2funny:

รถที่ได้มาไม่มีมีผุเลยครับ คุณ บลาๆๆๆ
คำคมประจำวันนี้   "มีด"

Offline Flying Dutchman

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
แวะเข้ามาตักตวงความบันเทิงต่อ  :op

ล้อหน้ายื่นปานนั้น จะทำอย่างไรให้มันยัดเข้าไปในบังโคลนได้หมดเนี่ย  %:(

เอาแบบนี้เลยไหม เดี๋ยว week นี้จะเอาไปส่งโรงกลึง เดี๋ยวทำเผื่อชุดนึง

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
ซื้อมาตั้งหลายเดือนแล้วยังไม่ได้ทำสักที

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
พี่ต่อครับ...เดี๋ยวผมคงต้องรบกวนขอปรึกษาเรื่อง stut ปรับเกลียวกับสปริงหลอดด้วยนะครับ  &v& &v&

ปล.อย่าลืมแวะไปดูกระทู้ "ขี้อิจฉา" ของผมด้วยนะครับ  :grin:

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ล้อหน้ายื่นๆแบบนี้ไปสนามเป้าเลยบอกไปว่ามีล้อแบบใส่ให้หน่อย ทิ้งรถไว้พาแฟนไปเดินสยามกลับมาล้อจะหุบเข้าไปเอง
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• **กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม**
  • Member
  • Last Login:February 16, 2021, 01:19:59 pm
ขอบพระคุณพี่ต่อครับ ล้อชุดที่เห็นในภาพมันล้นปรี่ออกมามาก
ผมเลยต้องตัดใจ หามาอีกชุดครับเพื่อเอามาใส่ด้านหน้าตอนนี้คิดว่าไม่ติดแล้วครับ (ทำไมบอกช้า) >*| >*| >*|
ขอบคุณมากครับ &v&

แวะเข้ามาตักตวงความบันเทิงต่อ  :op

ล้อหน้ายื่นปานนั้น จะทำอย่างไรให้มันยัดเข้าไปในบังโคลนได้หมดเนี่ย  %:(

เอาแบบนี้เลยไหม เดี๋ยว week นี้จะเอาไปส่งโรงกลึง เดี๋ยวทำเผื่อชุดนึง

Offline nok_13ank

• Member
  • Last Login:November 20, 2016, 10:14:11 pm
ขอถามหน่อยครับ งง แล้วสนามเป้าเค้าทำยังไงเหรอ ครับ เอาแบบเป็นแนวๆก็ได้
67' MINI MK.II
69' 510 LHD
70' 510 WAGON
71' 510 2D SEDAN
92' MIATA

• Member
เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ เห็นเค้าว่าสไลด์ปีก อะไรนี่แหละ :idiot2:

ขอถามหน่อยครับ งง แล้วสนามเป้าเค้าทำยังไงเหรอ ครับ เอาแบบเป็นแนวๆก็ได้

• Member
E30 น่าจะสไลด์อะไรลำบาก เพราะดุมของมันเป็นชิ้นเดียวกันกับตัวยึดปีกนกและเสื้อโช๊คอัพ ไม่เหมือนกับ E36 ที่มันเป็นสองชิ้นแยกกัน ทำได้อย่างดีก็แค่ล้มแคมเบอร์ที่หัวสตรัทลงมา ซึ่งก็ได้ไม่มากมายนัก 2-3 องศาเป็นอย่างมากเพราะมุมของปีกนกล่างและลูกหมากของมันบังคับอยู่

ถ้ายังจะอยากใส่อยู่ ก็คงต้องไปเลื่อนที่ arm ปีกนกด้านล่างให้มาช่วยมุมแคมเบอร์ โดยทำให้มันปรับเลื่อนเข้า-ออกได้แบบรูปข้างต้น จะเอา 5 องศาจนมองแล้วเหมือนรถล้อหักเลยก็ยังไหว  แต่ negative camber ขนาดนั้นสำหรับวิ่งบนถนนปกติ ตอนขับทางตรงจะร่อนไปร่อนมาเหมือนขี่จักรยานปล่อยมือ แล้วเบรกก็ไม่ค่อยอยู่เพราะหน้ายางมันสัมผัสผิวถนนอยู่นิดเดียว (สำหรับยางเรเดียลปกติที่มีไม่ใช่ soft compound หรือ slick) ยังไม่รวมการกินยางอย่างแหลกราญ แต่ถ้าจะเอาไปวิ่งในที่ที่มีโค้งมากกว่าทางตรงก็ถือว่าโอเค

หาล้อที่มันยื่นน้อยกว่าน่าจะเป็นการแก้ไขที่ง่ายที่สุดครับ  เห็นมีคนเอาลูกปืนล้อ E36 มาตีปลอกใส่ดุม E30 กันทั้งนั้น ทำไมไม่ลองเอาทั้งดุมของ E36 ทั้งยวง (เอามาทั้งพวงรวมเบรกและสตรัทด้วยเลย) เอามายัดเข้าไปเลยล่ะ มันใกล้เคียงกันมาก แก้นิดหน่อย ซึ่งง่ายกว่าต้องไปตีปลอก เจาะจานทำหูเบรกใหม่อะไรเทือกนั้นมาก

เอ้จะมาเอาอะไร มาเลือกเอาไปเลยครับ ตอนนี้รู้แล้วว่าอันไหนใช้ อันไหนไม่ใช้ สตรัทเอามาทิ้งไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวให้โรงกลึงข้างบ้านทำให้ เอาแคมเบอร์เพลทมาด้วยเลย

ตามไปอ่านแล้วครับ ชอบกระทู้แบบนี้ อ่านแล้วสนุกดี
« Last Edit: January 15, 2009, 08:18:24 am by Flying Dutchman »

Offline Pan

• Member
เอาแนวร้านซ้ง เซอร์วิสสมัยก่อนดีไหมครับ ดัดปีกนกกันเลย

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
ไม่งั้นก็ทำ A-Arm  w^w w^w
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

• Member
ไม่งั้นก็ทำ A-Arm  w^w w^w

นี่แหละครับหนึ่งในข้อดีในอีกหลายๆข้อของ A-ARM  :good:

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
 &v& &v& &v& ขอบคุณมากๆครับพี่ต่อ
เดี๋ยวอีกแป๊ปเดียวคงถอดสตรัทออกจากรถแล้วครับ

เอ้จะมาเอาอะไร มาเลือกเอาไปเลยครับ ตอนนี้รู้แล้วว่าอันไหนใช้ อันไหนไม่ใช้ สตรัทเอามาทิ้งไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวให้โรงกลึงข้างบ้านทำให้ เอาแคมเบอร์เพลทมาด้วยเลย

ตามไปอ่านแล้วครับ ชอบกระทู้แบบนี้ อ่านแล้วสนุกดี

It's fun... when it runs! Trust me.

• Member
ดุ่ย:โหลๆดาวหรอ เราดุ่ยไงจำได้ป่ะ ที่เราเคยเรียนกะเธอตอนมัธยมไง

ดาว: อืม..ม(นึกอยู่นาน) อ๋อ เออ...จำได้ๆ ทำไมหรอ

ดุ่ย: เราได้ข่าวว่าเธอ ทำงานอยู่...ที่เยอรมันหรอ(จริงๆน่ะรู้อยู่แล้ว แต่ทำเป็นถามดูเชิง)

ดาว: ก้อใช่อีกแหละ มีไรหรอ (อ้าว เข้าทางดิ)

ดุ่ย: อ๋อ ป่าวหรอกตอนนี้เรากำลังจะซื้ออะไหล่รถอ่ะ ของมันอยู่เยอรมันอ่ะ
      แล้วแบบ เอ่อ คืออยากจะฝากเอากลับมาได้ป่ะ นะ นะ นะ :kiss:

ดาว: ก้อได้นะแต่ของไม่ใหญ่อะไรช่ายป่ะ เพราะห้องเราแคบนะ

ดุ่ย:(น้ำเสียงดีใจแบบลิงโลด) ได้เลยของเราเล็กนิดเดียวแหละ
      พอดีซื้อเมืองไทยมันไม่มีอ่ะ ยังไงรบกวนหน่อยน้า.....า    :knuppel2: ตรู้ด

"v" เยส "v"

• Member
หลังจากเจรจา โยงความสัมพันธ์ระหว่างประเทศแล้ว เอาล่ะวะ

ตอนนี้มีที่พักของที่เยอรมันเป็นที่เรียบร้อย ก้อต้องจัดไปครับ ช้อปทุกอย่างที่ซื้อได้

ขอให้อยู่ในเยอรมันเป็นต้องซื้อไว้ก่อน ไม่ได้คิดหรอกครับเรื่องขนาดเพื่อนจะเลิกคบก้อคราวเนี้ย

เอาน่า.....เพื่อนคงไม่ทิ้งเพื่อนหรอกน่า ผมคิดในใจ

หลายวันผ่านมา เสียงโทรศัพท์ แผดเสียงดังในยามบ่าย

ดาว:ดุ่ยหรอ นี่ดาวนะ นี่เธอส่งอะไรมาหาชั้นนักหนาห๊ะ นี่บ้านชั้นไม่มีที่จะนอนแล้วนะ นี่เธอซื้อตู้เย็นหรอ
      กล่องอย่างกะตู้เย็น มีตั้งหลายกล่อง
      เลิกซื้อได้แล้ว :tickedoff:ไหนบอกซื้อไม่เยอะไง ฉอดๆๆๆๆๆ :tickedoff: :tickedoff:
      ปั๊กตรู้ด....ด

« Last Edit: January 15, 2009, 01:16:54 pm by blablabla »

Offline ae

• Member
 :2funny: :2funny: :2funny:

ผมว่าน้าคิดผิดแล้ว....เพราะ "มันอกแนวชักจะไปกันใหญ่" ....ฮาจริงๆน้า... :>D :>D :>D

หลังจากเจรจา โยงความสัมพันธ์ระหว่างประเทศแล้ว เอาล่ะวะ

ตอนนี้มีที่พักของที่เยอรมันเป็นที่เรียบร้อย ก้อต้องจัดไปครับ ช้อปทุกอย่างที่ซื้อได้

ขอให้อยู่ในเยอรมันเป็นต้องซื้อไว้ก่อน ไม่ได้คิดหรอกครับเรื่องขนาดเพื่อนจะเลิกคบก้อคราวเนี้ย

เอาน่า.....เพื่อนคงไม่ทิ้งเพื่อนหรอกน่า ผมคิดในใจ

หลายวันผ่านมา เสียงโทรศัพท์ แผดเสียงดังในยามบ่าย

ดาว:ดุ่ยหรอ นี่ดาวนะ นี่เธอส่งอะไรมาหาชั้นนักหนาห๊ะ นี่บ้านชั้นไม่มีที่จะนอนแล้วนะ นี่เธอซื้อตู้เย็นหรอ
      กล่องอย่างกะตู้เย็น มีตั้งหลายกล่อง
      เลิกซื้อได้แล้ว :tickedoff: ไหนบอกซื้อไม่เยอะไง ฉอดๆๆๆๆๆ :tickedoff: :tickedoff:
      ปั๊กตรู้ด....ด

• Member
และแล้ว ดาวก้อกลับมา พร้อมตู้เย็นของผม

ผู้หญิงก้ออย่างงี้แหละครับ ปากก้อบ่นๆๆ แต่ก้อทำให้นะเ้อ้อ ขอบคุณมากคร้าบอุตส่าห์แบกมาให้ &v&

• Member
ได้ของมาแล้ว ชักช้าอยู่ใย
ลองเลยแล้วกัน แว่นใหม่ :cool:

Offline akekasak

• Member
  • Last Login:April 08, 2016, 04:18:21 pm
เเม่เจ้า ของเยอะนะเนี่ย สงสัย คุณดุ่ย เอ้ย
ไม่ใช่ต้อง เสี่ยดุ่ย คงต้องมีสวนพริก เป็นร้อยไร่เเน่เลย :grin:

• Member
ไม่เลยครับคุณเอก ตอนนั้นมันหน้ามืดตามัวก้อโดนนายเอ้ ป้ายยาทำให้มึนงง $^$
บางชิ้นส่งมายังลืมไปแล้วเลยว่า เอ๊ะซื้อตั้งแต่เมื่อไหร่

เเม่เจ้า ของเยอะนะเนี่ย สงสัย คุณดุ่ย เอ้ย
ไม่ใช่ต้อง เสี่ยดุ่ย คงต้องมีสวนพริก เป็นร้อยไร่เเน่เลย :grin:

Offline akekasak

• Member
  • Last Login:April 08, 2016, 04:18:21 pm
อืมม์ กูเกิ้ลพูดได้ นี่น่ากลัวนะครับ โดนป้ายยาเข้าไป
บ่อยบ่อย อาจหมดตูดได้ โดยไม่รู้ตัว :booty:

Offline wankun

• Member
  • Last Login:March 11, 2022, 02:35:34 pm
อืม
ถึงว่าหายหน้าไปเลย
ของป๋มก็ลืมไปเลยนะน้า
ว่าแล้วเด๋วขุดของป๋มมามั่งดีฝ่า
เมื่อวานช่างโทรมาบอกว่า
มาเอาไปได้แล้วววววววววววววว

Offline ae

• Member
ผมว่าออกแนวผลัดกันป้ายคนละทีนะครับ  :crazy2: :crazy2:

อืมม์ กูเกิ้ลพูดได้ นี่น่ากลัวนะครับ โดนป้ายยาเข้าไป
บ่อยบ่อย อาจหมดตูดได้ โดยไม่รู้ตัว :booty:

Offline yimwharn

• Member
  • Last Login:March 31, 2018, 10:13:46 pm
อันในรูปคุ้นจัง คล้ายๆเคยมี $^$

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments