Author Topic: ขอเสียงสมาชิกใหม่หน่อยครับ  (Read 42766 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Normal

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 03, 2016, 11:05:28 am
หวัดดีครับผมเอ๋ครับ เข้ามาเล่นwebนี้ได้ซักพักใหญ่แล้วครับ ขออนุญาติแนะนำตัวอย่างเป็นทางการซะเลย ใช้เบนซ์ W126 อยู่ครับ ตอนนี้กำลังทำสีอยู่ เสร็จแล้วจะนำมาให้ติชมกันนะครับ มีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ

ว่าแต่ตั้งกระทู้ใหม่ทำยังไงครับ อิอิ :rolleyes: :rolleyes:

Offline nostaigic-hero

• อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 21, 2012, 07:56:07 am
สวัสดีครับ ผม วิทย์ ครับ รถยังไม่มีรถ RETRO เพราะผ่อน โตโยต้า ดี4ดี อยู่ครับเหลืออีไม่กี่งวดแล้ว 4ปีที่รอคอย
ในตอนแรกผมคิดจะซื้อ รถเก่าๆมาแต่งตั้งแต่4 ปีที่แล้วแต่ที่บ้านผมขายของเลยต้องซื้อกระบะมาใช้งานก่อน
และในระหว่างนั้นก็ศึกษา และเล่นรถมอเตอร์ไซค์ ไป ก่อน(ไม่อยากเป็นหนี้มากครับ) เพราะคติผม ซื้อแล้วสบายใจและไม่
ให้เดือดร้อนใคร ผมเลยต้องรอเก็บเงินดีกว่า และหารถในฝันไว้ คือ C-10 หาไปเก็บตังไปสบายใจครับ
     ผมรู้จังบ้ายนี้ก็เกือบเดือนแล้วมังครับ บ้างวันอ่านยัน ตี3 ไม่หลับไม่นอนกันไป อ่านไปอ่านมาอ่านถึงหน้า100กว่าแล้วชอบ
บ้านนี้นี้ครับ อบอุ่นเป็นกันเอง และอีกอย่าง ที่ผมมาบ้านนี้ได้เพราะ แยงกี้ครับ ตามรูปมาเจอ เขาเส้น เลยครับ ชอบมากๆๆๆ
ยัง ไง ก็ขอสมัครเป็นแยงกี้ในอนาคตด้วยคนนะครับ :smitten:

ได้ผู้ร่วมอุดมการณ์อีกคนและ  w^w

โดนไปอีกหนึ่งราย  :2funny:
        ได้คนเข้าสมาพันธ์แยงกี้เพิ่มอีกหนึ่งชีวิตแล้วนะครับลูกพี่ อู๋ Skyline  :good: :good: :good:

แล้วน้องโต้งละครับสนปะ พี่ยังมีที่เหลืออีกเยอะ จริง ๆ แต่นั้นรูปกิ๊ก จริงหรือเปล่า และเค้ามีเพื่อน ปะ
จริงๆ แล้ว แอบ ฮัก เค้าข้างเดียวอ่ะดิ พี่อู๋ :smitten:
RRF Mini4wd

Offline hunsora

• อีโก้นี่มันกินได้มะ?
  • Member
  • Last Login:November 17, 2012, 03:09:23 pm
ชื่อปอนด์ครับ สมัครสมาชิกมาได้สักพักละครับ(น่าจะปีกว่าแล้วมั้ง) รอverified อยุ่ครับ ตอนนี้ใช้ mitsu GTO 1973 อยู่ครับ
รถผมไม่ได้เก่า แต่ว่ามัน CLASSIC

Offline z

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 19, 2020, 12:13:47 pm
 U') U') U')

เป็นสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ กบ  สมัครเข้าบ้านนี้ประมาณ 2-3เดือน แต่ติดตามมาประมาณปีกว่า มีอะไรมากมายน่าติดตามและน่าสนใจเสมอๆในบ้านหลังนี้  และได้อ่านจากพี่ๆสมาชิกว่าไม่มีรถแต่มีใจรักก็สามารถเป็นสมาชิกบ้านนี้ได้  จึงไม่ลังเลที่จะยื่นใบสมัครในทันทีเลย  และผลของการต้อนรับคือ อบอุ่นมากๆ   'b' 'b' 'b'  ขอบคุณคราบบบบ
ความสุขอยู่ที่เรากำหนด

Offline desmo350

• Member
  • Last Login:September 13, 2011, 10:53:52 pm
 $:)

Offline donking

• Member
  • Last Login:May 19, 2009, 12:31:43 am
ผม ป๊อบ ครับ ตอนนี้ใช้  datsun b10 เข้าอู่อยู่แถว ปทุมธานี คลอง9 ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย  :><:

Offline KhunPan

• Member
  • Last Login:October 07, 2011, 10:49:34 pm
สวัสดีครับ  ชื่อขุนแผนครับ
ใช้รถฟอร์ด แองเกลีย สีเทาครับ
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆครับ

วันอาทิตย์นี้ว่าจะแอบไปเดินดูรถเฟียต สวยๆที่งานมีตติ้งด้วย คงได้เจอเพื่อนๆครับ

Offline Gneisenau

• Member
  • Last Login:December 06, 2016, 08:20:08 pm
    • Bakingclub
 w^w  แวะมาแนะนำตัวอีกทีคับ หลังจากเปิดกระทู้แนะนำตัวเองไปแล้ว เผื่อหลงหูหลงตาเจ้าบ้านไป

ผมชื่อ เจี๊ยบ ครับ อยู่หาดใหญ่ เพิ่งได้ BMW E30 M40 กำลังแต่งเนื้อแต่งตัว ยกกระชับสัดส่วนเกือบสมบูรณ์แล้วครับ ตั้งแต่เข้ามาบ้านนี้ ผมก็อินกับรถคลาสสิคเอามากๆ  นี่ยังนึกเสียดายเลยครับ ตอนอายุ 18 เอารถ Ford Prefect 1945 ของก๋งมาแต่งเสียอย่างสวย ดันใจอ่อนขายไปเสียได้ ไม่งั้นคงได้เป็นดาราในบ้านนี้แล้วล่ะ  ตอนนี้มีแต่ E30 นี่ล่ะครับที่เก๋าส์สุดในบ้านแล้ว นอกนั้นเป็นรถใหม่กันเสียส่วนใหญ่ ก่อนหน้านี้ผมใช้ Fiat Punto 75 อยู่ เพิ่งมาเปลี่ยนเป็น Chevrolet Zafira เมื่อห้าปีก่อน ขายไปแล้วยังเสียดายอยู่เลย  'b'

เฮ้อ..นี่ถ้าเจอบ้านนี้ตั้งแต่เนิ่นๆ ป่านนี้รถเต็มบ้านไปแล้ว... :a_laugh: 

Offline lucky_joe

• Member
  • Last Login:April 27, 2014, 10:53:29 am
สวัสดีครับ ผมชื่อโจ (lucky_joe) ครับ มาแอบดูรูป ดูข้อมูลในบอร์ดนี้นานแล้ว ยังไม่เคยแนะนำตัว
รถผม
- B110 2 ประตู Sedan (น้องเมฆ) ใช้งานทุกวัน
 -KE20 2 ประตู Sedan (มณีแดง) ต้องทำอีกเยอะ
อาศัยอยู่ลำลูกกาคลอง 6
ก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ หากมีข้อผิดพลาดประการใด บอกได้ครับ
ขอบคุณครับ

Offline aksorn_ji

• Member
  • Last Login:December 09, 2009, 07:59:29 pm
หวัด ดีครับ อยู่ ปากช่องครับ

ใช้ datsun 4ประตู สีขาว

Offline winarch28

• Member
  • Last Login:June 27, 2012, 01:16:21 pm
    • win2home.co.cc
หวัดดีคั๊บ...
ผม วิณ 33 แระ...
กะลังจาปลุกเจ้า E28 คั๊บ..
อยู่เชียงใหม่
ยินดีที่รุจักคั๊บ

win_arch28@hotmail.com

Offline OPS

• จ้ำม่ำ หัดคลาสสิค
  • Member
  • Last Login:January 31, 2013, 04:33:15 pm
เพิ่งเห็นกระทู้นี้  :wink:

นั้นก็ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ ผม OPS หรือ อ๊อบ ครับ บ้านอยู่ละแวกลาดพร้าวครับ อาจพบเห็นได้ที่ร้านพี่เจี๊ยบบ่อยๆครับ  :grin:

รถเก่าที่บ้าน(ยังไม่คลาสสิค ฮะๆ)ก็มี BMW E28 ครับ มี 3 คัน เป็นซากไปแล้วคันหนึ่ง  :undecided: แล้วก็ 560SE W126 ของคุณพ่อ(ที่จริงแล้วของคุณพ่อทุกคันแหละครับ :grin:) ซึ่งในเมืองกินน้ำมันจัดจนไม่ค่อยได้ใช้แล้ว จอดเสียมากกว่า นอกนั้นก็เป็น Citroen Xantia  และ ZX ติดแกสที่ผมใช้ประจำครับ เห็นว่ามีพี่ๆที่ใช้ซีตรองเล่นที่นี่ด้วย เผื่อจะรู้จักกันบ้างนะครับ  :a_smiley:

ขอฝากตัวและยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ  :smitten:

These E28 are guilty by against the global warming ^ ^

Offline nsr2521

• Member
  • Last Login:March 26, 2011, 03:13:33 pm
ผม บ่าว ครับเพิ่งสมัครเป็นสมาชิก  28/11/51 ได้รับเมลล์ตอบกลับ 1 ครั้ง ไม่ทราบต้องทำอะไรต่อครับกลัวทำอะไรไปผิดพลาดโดยไม่เจตนา  ผมใช้มาสด้า ลูเช่ ปี 2512 ไม่ทราบมีใครใช้บ้างครับ ต้องการคำแนะนำ +แหล่งหาอะไหล่ แนะนำด้วยครับ เคยเห็นกระทู้เก่า (ลุง สวัสดี) ไม่ทราบใครมีเบอร์ติดต่อบ้าง ลุงแกเคยใช้รุ่นนี้อยู่ต้องการคำชี้แนะครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments