Author Topic: ลากมาแล้วก๊าบ...กาบ่า.Peugeot 203 ขอคำชี้แนะด้วยก๊าบ..!!?!  (Read 244373 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline steed

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 'b'  'b' กอบกุนก๊าบ..น้าMR.Runabout  \^^/  \^^/

โอ้โห! ยินดีดวยครับพี่ ได้ของหายากมาเก็บอีกคันแล้ว... w^w

ทีหลังเวลาพิมพ์ " ยินดีด้วย " อย่าลืมใฉ่ไม้โทด้วยนะฮะ..นู๋เสียว..!!?!  3:)
steed O_O
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

peugeot

• Guest
ได้มาจากไหนเหรอครับ ราคาเท่าไหร่ อะไรเป็นแรงบันดาลใจให้บรูณะคันนี้ คงเป็น 203 คันเดียวในเมืองไทยที่เป็นแบบปิคอัพ นับถือในความพยายามเลยที่จับรุ่นนี้

Offline Yesterday2morrow

• Collect moments not things.
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 11:28:07 pm
เห็นรูปแล้วรู้สึกอดตื่นเต้นด้วยไม่ได้ อย่างนี้ซิเขาเรียกว่าแห้งๆของจริง  รถสวยมากเลยครับ ยินดีด้วยอีกคนครับ สู้ๆ  &v&
1952 Opel Olympia
1954 Opel Kapitan
1956 Opel Olympia rekord
1962 bmw 700 ls
1966 bmw 2000 C Automatic
1995 bmw E36 compact
2014 subaru xv
xxxxxxxx  happiness.

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 K-> รถคันนี้ได้มาแถวบางนาอ่ะครับ..ทีอู่นั้นทีแรกชอบรถเต่าอีกคันครับ แต่ก็ถ่ายรูปกะบะคันนี้มาด้วยและมาโพสในบ้านนี้ มีพี่ๆหลายคนแนะนำให้ปลุกกะบะคันนี้ โดยเฉพาะพี่อุ๋มที่แสดงความเห็นส่วนตัวของพี่เค้า ทำให้ตัดสินใจในตอนนั้นง่ายขึ้นประกอบกับผมไม่เคยเห็นรถรุ่นนี้เลย ก้อคงต้องค่อยๆทำไปอ่ะคับ จายเย็นๆ.. ว่าแต่มันจะมีคันเดียวในเมืองไทยเลยจิงๆเหรอพี่Peugeot  :o  :o  :o ผมว่าน่าจะมีหลายคันนะคับ อย่างน้อยก็อยู่ตามบ้านพี่ๆในบ้านนี้บ้างล่ะคับ *c*
ขอบคุณครับพี่Peugeot และพี่Yesterday2morrow และพี่Da Blee~( รู้ได้ไงว่าผมชอบสีชมพู ตอนนี้กาลังดูโทนสีชมพูอยู่ )  :-!
steed O_O
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

• Member

ป๋มอายุ 19 ขวบคับ  !o! z:)
[/quote]

K-> นู๋อายุ 3 ขวดอ่ะฮะ  :>D  :>D
steed O_O

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
สุดยอดเกินคำบรรยายครับ
เห็นคุณ steed ได้รถมาแล้วว่าเจ๋งโค-ตะ-ระ แล้ว
เจอบรรยากาศเพื่อน ๆ แล้ว รู้สึกอบอุ่นมาก ๆ เลยครับ
รู้สึกดีแทนจริง ๆ ครับ
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
 K-> ขอขอบคุณมากครับพี่..สิ่งที่ผมเคยเขียนถึงบรรยากาศที่มีให้กันในบ้านหลังนี้..คือความจริงครับ..!!!
steed O_O

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
พี่สะตี๊ดครับ ขอแสดงความชื่นชมในความมุ่งมั่นมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

พี่เลือกรถได้เจ๋งสุดโค-ตะ-ระเลยเนี่ย จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีใครเหมือน และไม่ต้องเหมือนใคร เพราะสภาพรถมันโค-ตะ-ระเกินคำบรรยายให้เราจินตนาการได้ใหม่ทั้งหมด

ชอบคอนเซ็บแบบที่พี่ว่าจัง "บึกบึน แต่ซ่อนไออุ่น" อะไรเทือกๆๆนี่น่ะจ๊ะ
แล้วยิ่งถ้าพี่ทำสีชมพู จริ๊ตๆๆ เกินน้องบอมจะหักห้ามใจ ระวังจะโดนตั๋วจองหน้ารถตลอดปีน่ะฮ้า

อีกอย่างน่ะพี่ครับ ในฐานะผมเคยขับเปอโยต์อยู่ตอนวัยรุ่น ขอบอกว่า "เครื่องยนต์มันแบบ สิงห์ซ่อนเสือ"
มันโค-ตะ-ระ ดุไร้ลิมิตน่ะ (บวกใจเกินร้อยห้าสิบด้วยนา)

เคยซิ่ง 309 นั่ง 7 คนทะลุไมล์ 190 กระดิ๊กๆๆ ที่เส้นพระรามเก้าด้วยง่ะ แซง 500SEL ในตอนนั้น
ไม่ใช่รถแรงอย่างเดียวน่ะ แต่ใจตอนนั้นมันแรงจะแซงลงนรกอยู่ คิดหวนกลับไปแล้วเสียว บรึ๊ยๆๆ

เชียร์พี่สุดตัวครับ
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
บอกใบ้อีกนิด สมัยผมเปอโยต์นี่น่ะ ทุกรุ่นไม่ต้องทำอะไรให้เปลืองตังค์เลย ปรับไฟที่จานจ่ายอย่างเดียว "เสือเพ่นพ่านเลย"

ไม่รู้น่ะ คนอื่นจะทำยังงัยกันบ้าง น้องบอมล่ะเคยมั๊ย
Trouble is something to Learn,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

UM

• Guest
« Last Edit: June 29, 2006, 01:15:57 am by UM »

• Member
Z-Z "ยังจำได้ไม๊ ถึงคำที่เคยรำพัน...ถึงคำที่ทำอ่อนไหว....ถึงคำที่เธอบอกฉัน....ร่ำไรรรรรรรรร....ไม่ลืม......."

สีนี้เลยพี่ หว๊านหวานนนนน อาหย่อยยยยย อร่อยยยยยย ของพี่นี้สิ "คู่กัน"  >*|

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
พ่อเจาพระคุณรุนช่อง ทำรถสีชมพู เบาะหนังงูหลาม หรือขนเฟอร์ กระบะหลังขนเตียง  &v&

สภาพรถแบบนี้ แนะนำให้ทำแบบมีเสน่ห์หน่อย

ไหนๆคนขับก็หน้าตาและการแต่งตัวมันก็ดูด..และดึงดูดพอดู ถ้าแต่งรถดูดด้วย กลัวตำจะเรียกทุกแยก

สีควรเลือกให้ตรงธาตุ ให้มันส่งเสริมกัน ไม่งั้นจะซ่อมกันบาน

ไม่ต้องถามนะว่าควรใช้สีอะไร ให้ไปตามซินแสเอา

คันนี้ทำเกิดจริงๆต้องมีสองถึงสามแสน

เป็นได้แค่กำลังใจอันน้อยนิดในตอนนี้ เพราะใจตัวเองก็แย่พอแล้ว :-[

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
มาให้กำลังใจคุณ steed ครับ
 w^w
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
1)  ลุงพบที่เมืองคอน 203 เก๋ง รุ่นในภาพนี้ แต่หลังคาไม่เปิด ใครสนบ้าง จะติดต่อให้ ไม่พบเจ้าของ เด็กที่ดูแลว่าแถว ๆ  80,000 .- รถจอดในร่ม

2)  นอกจากนี้พบ 204 แวน เป็นซากแต่พบนานแล้ว ไม่ทราบยังอยู่หรือไม่ ร้านพวกซื้อของเก่า พวงมาลัยกับชิ้นส่วนอื่น น่าจะใส่กันได้บ้าง (คิดว่าไม่มีทะเบียน)

3)  พบดัทสัน กะบะไม้ ปี 1957 คล้าย ๆ พีก๊วตที่ลากมา นี่แหละ(รูปน่าจะมีในหัวข้อดัทสันหายาก ใน web เก่าลุงทำไม่เป็น) เคยไปดู ราคาแถว 40,000 เครื่อง อีซูซุ ดีเซล สภาพวิ่งได้ น่าจะเกิดได้

ใครสนใจติดต่อให้ฟรี ฟรี ด้วยน้ำใจเพื่อความสุขของผู้อื่น อยากเห็นผู้อื่นมีความสุข เมื่อผู้อื่นมีความสุข เราก็สุขไปด้วย หรือว่าใครต้องการให้หารุ่นใด ก็ให้บอกเผื่อพบจะส่งข่าวมา ลุงคนเกษียณว่างมาก ๆ เงินค่าน้ำมันไม่เป็นไรคิดว่าไปเที่ยวหาความสุขให้คนอื่น เพราะร้านเหล้าลุงไม่เข้าอยู่แล้ว แต่ถ้าใครส่งให้ลุง ลุงก็จะปฏิเสธไว้ก่อนว่าไม่ ...ไม่ ..(ไม่ผสม)
      เบอร์โทร.ของลุงมีอยู่แล้วในนี้

Offline เอ้อ

• Member
  • Last Login:December 28, 2010, 06:32:56 pm
อะโห....หามาได้ไงครับเนี่ย...เจ๋งงงงหง่ะ

classical

• Guest

• Member
 'b'  'b'  'b' ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะฮะ..ที่ช่วยส่งกำลังใจ และแนะนำแนวทางเดินต่อให้กับผม แนวทางคงจะทำแนว"Conservatism" อ่ะมั๊งล่ะคับ..!?!  %:(

ขอบคุณลุงเสียอาที่เตือนสติ  " บางทีคนเราคิดว่าอยากทำอะไรก็ทำเลยคงจะไม่ได้เสมอไปเนอะ.. ต้องดูผลกระทบข้างเคียงด้วย " ถูกต้องครับลุง  :P  &v&

สีรถที่พี่Tokenn, พี่อุ๋ม, คุณMax.., และคุณDa Blee~แนะนำมานี่ OK.เลย ( แต่ใจลึกๆก้อยังชอบสีโทนแนวว๊าน..หวาน อาย๊อย..อาหย่อยอยู่ดีนั่นแหละ แฮะๆ )  :>D

ขอคาราวะและยกย่องน้ำใจที่เติมแทนน้ำมันได้ของคุณลุงสวัสดี รวมทั้งกำลังใจของพี่เอกที่มีให้น้องคนนี้อย่างสม่ำเสมอ  $^$

ไม่ต้อง "งง" หรอกฮะ..คุณพี่เอ้อ นี่ถ้ามีไดโนเสาร์ให้ขี่ น้องคนนี้จะขี่มาให้พี่ดูเป็นคนแรก ( น่าน..ว่าปายน่าน ชักจะขี้โม้แล้ว ล้อเล่นนะพี่ )  ;>#

ส่วนไอ้เจ้า ฮอดด่ง..ฮอดดอก เอ๊ยฮอดรอดเนี่ยนะ..!! พี่อุ๋มเล่นซะผมปวดกบาลไปซะหลายที เฮาบ๋เค๋ยฮู่ บ๋เค๋ยหันน่อ ปี้หนานClassical จะฮื่อยะได้จะได๋ฮับ..!!?!  *c*

เท่าที่ตรวจดู..เครื่องน่าจะพัง ถ้าจะยกใหม่ ใส่อะไรดีคับพี่ๆ ไม่เน้นแรง เอาแบบอึดๆและถูกๆอ่ะคับ  :P เสร็จไวๆจะได้ขนป้านิดไปถมทะเลซะที..เฮ้อ ล้อเล่งน๊า..นะ   O>)

• Member
 K-> ตอนเนี๊ย..อยากด้าย หัวสิงห์กะคิ้วที่ฝากระโปรงหน้า และพวงมาลัยตามรูป พี่ๆท่านใดพอมี หรือพอจะทราบว่าจะตามล่าได้ที่ไหน..กรุณาบอกด้วยนะฮะ  'b'

steed O_O

• Member
 K-> มะแห...นี่ถ้าหาหัวสิงห์ที่ฝากระโปรงหน้าม่ายด้ายจิงๆ...สงสัยต้องหา " ปลัดขิก " อาจารย์เจ๋งๆมาใส่แทน น่าจะเข้าท่าดีเหมียนกันเนาะ...( เดี่ยวเจอ " ป้านิด สกิดใจ " ก่อนแกคงสะสมเอาไว้ไล่ผีหลายอัน เห็นแกชอบเล่นของ..!!?!  )  :>D  :>D
steed O_O

NTC

• Guest
เห็นรูปทรงรถพี่แล้วเกิดอาการคันครับพี่ เลยลองเล่นๆดูยังไม่ละเอียดเท่าไหร่
นั่งๆทำไปชักอยากเห็นตัวจริง เห็นตัวจริงแล้วไอเดียอาจจะบรรเจิดกว่านี้
ยังไงพี่ลองดูรูปที่ผมทำให้ก่อนนะครับ ชอบไม่ชอบยังไงบอกได้
ถ้ามีอะไรที่ผมพอจะช่วยเหลือพี่ได้ก็ PM มานะครับ
ลองดูรูปเลยครับพี่

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 \^^/

wow wow wow

อดมะนาวไว้กิน น้องแตงโม (หัวโต)จนได้

คุณ steed เรา

ช่างคุ้มค่ากับการรอคอยเสียจริงๆเลย

ทำกระบะไม้เปลือยก็สวยดีนะครับ..ดูแลง่าย

ว่างๆก็ขนป้านิดไปทิ้งบางปะกงได้เลย..

เฮ้ย..ขนมอไซด์ไปวิ่งเล่นชายหาดยามเย็น

เอาใจช่วยครับ..

ถ้าขับหลังตอนนี้ที่ได้ใจ น่าจะเป็น jjjjjjjj ไร้หอย

ถูกใจตอนซื้อ..อะไหล่บาน..แรงดีไม่มีตก

กลัวเปลืองก็ติด gas ซะเลย ที่ทางออกจะเหลือเฟือ

ทำลายถังสวยๆ..ใครนึกว่าถัง... ไนตรัสอารายวะ..ใหญ่โคตร

cheer hotrod : + 1 ครับ

3:)

ปล. ถ้าไง..ทำเสร็จ ขอยืมหน่อยนะ..จะเอาไปซิ่งแหกด่าน

กระบะท้ายใส่ปลาร้าไปให้เต็มพิกัด..ท่าจะมันส์

* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

NTC

• Guest

ปล. ถ้าไง..ทำเสร็จ ขอยืมหน่อยนะ..จะเอาไปซิ่งแหกด่าน

กระบะท้ายใส่ปลาร้าไปให้เต็มพิกัด..ท่าจะมันส์

พี่หน่องกะดึงเบรคมือเทปลาร้าท่วมถนนเลยหรอครับพี่

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 $^$
ได้งั้นก้อแจ๋วเลยครับ..

แล้วบอกว่าเป็นอุบัติเหตุ..ดีมั้ยครับ
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
พี่ steed ค้าบบ บังเอิญไปเจอมาครับ http://www.thaisecondhand.com/_board/ca/data/CA3910718.html

ไม่รู้ใช้กันได้ป่าวครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ยินดีด้วยหลายๆครับ ขอให้โชคดีกับการหาอะไหล่นะครับ เอาใจช่วย O:)

Tags: gaaf 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments