Author Topic: ลากมาแล้วก๊าบ...กาบ่า.Peugeot 203 ขอคำชี้แนะด้วยก๊าบ..!!?!  (Read 244106 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline steed

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 K-> เมื่อกี๊..โม้เพลินไปหน่อย..ชมภาพกันก่อนฮะ  :P
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

lima

• Guest

.....รูปภาพชุดนี้ดูขลังจริงๆ ดีใจด้วยครับที่ได้ของเดิมๆ แถมยังใช้งานได้ดีอีกด้วย ชอบแม่แรงจัง

เลือกสีหรือยังครับ เสร็จแล้วคงแจ่มแน่ รุ่นนี้ผมไม่เคยเห็นตัวจริงๆสักที แล้วเสร็จต้องขอยลหน่อย

ขอให้ได้หัวสิงห์ตรงรุ่นไวไวครับ กำลังใจจะมาเป็นกอง ;D

UM

• Guest
« Last Edit: June 29, 2006, 01:19:29 am by UM »

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
คันนี้ ครบๆ เดิม ๆจริงๆ   :afro:
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เวลาทำรถระวังของสำคัญหายด้วยนะ อันไหนเก็บได้ก็เก็บไว้ก่อน

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ขอแจมด้วยคน
   1)  ข้อเหวี่ยงที่ว่าพบใต้เบาะน่าจะคือเหล็กที่หมุนเครื่องยนต์ หรือเปล่า สมัยก่อนเขาเรียกไม้หมุน ทั้ง ๆ ที่เป็นเหล็ก ดูที่กันชนด้วยบางที
มีรูสำหรับสอดไม้หมุนอยู่ ยุคต่อมากี่ปี่ไม่ทราบก็มีชุดสตาร์ทเครื่องเข้ามาแทน เรียกว่าไดสตาร์ท ไม่มีไม้หมุนแล้ว ถ้าแบตหมดก็เปลี่ยน
แบต ถ้าไม่มีแบตก็เข็นอย่างเดียว (ปักษ์ใต้บ้านลุงเขาเรียก"รุนท๊อก") ไม่ทราบเข้าใจหรือเปล่า  ส่วนแม่แรงก็น่าสนใจ ของโฟคส์ก็อีกแบบ และของ BMW ก็อีกแบบ ไม่เหมือนปัจจุบัน  ส่วนคลัชและเบรกเวลาเหยีบแป้นจะจมลงไปใต้ตัวถัง 203 ไม่ทราบเป็นแบบนี้หรือไม่ ลุงเคยเห็นของ Stude baker, International, Dodge และ Bedford ยนตรกรรมยุค 60 ล้วนแล้วแต่ Classic ทั้งนั้น บางรุ่นต่อตัวถังแบบ Woody (เรื่องนี้ให้คุณเสียอาเก็บมาเล่าจะดีกว่า)
   2) ว่ากันว่าครูสมัยก่อนคนหนึ่งเรียกรถยนต์  peugoet ว่า พีกว๊ต และเรียกเหล้า cognac  ว่าคอกแน๊ก
   3) หลาน DAY ที่ต้องการติดต่อกับลุงขอให้ติดต่อทางโทร. 09-4716594 ทางอื่น ๆ ลุงไม่ค่อยถนัด ใช้ไม่ค่อยเป็น

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 K-> สวัสดีก๊าบพี่ๆน้องๆทุกท่านก๊าบ..  :-!
ขอขอบคุณพี่limaครับ..ที่ช่วยลุ้นในการตามล่าหาหัวสิงห์ มะแห..กำลังใจเพิ่มขึ้นมาอีกเป็นกองเลยอ่ะคับ.. :D
พี่อุ๋มกับคุณMax..ฮะ  'b' ผมไม่รู้จะอธิบายความรู้สึกที่ผมได้รับตั้งแต่เริ่มโพสต์รูปมาให้ดูในครั้งแรกจนถึงวันนี้ว่า..ผม"อบอุ่น"ขนาดไหน ที่มีพี่ๆน้องๆคอยช่วยติวอย่างดีมาตลอด(ทั้งช่วยติดตาม-ช่วยหา-ช่วยให้แนวทางคำชี้แนะ ตลอดจนมอบของที่ระลึกที่มี"มูลค่าทางจิตใจ"ที่สูงมาก มีค่ามากกว่า"เงินทอง"เสียอีก จริงๆนะ.. :laugh: )
คุณDa Blee~ ฮะ..ผมจะพยายามนำภาพที่ดำเนินการในแต่ละขั้นตอนมาให้ชมเรื่อยๆตามลำดับทุกซอกทุกมุมเลยนะฮะ..ไม่มีปัญหาฮะ.."เดี๋ยวจาดห้าย.."( เผอิญผมเป็นคนบ้ายออ่ะฮะ..แฮะๆ  ;D ) แต่ก็เกรงใจพี่น้องสมาชิกท่านอื่นเหมือนกัน..กลัวเค้าจะรำคาญอ่ะคับ เห็นบางกระทู้เค้าคุยกันSeriousเหลือเกิน จนบางกระทู้ผมไม่กล้าแซวเลย..(จริงๆที่แซวมีวัตถุประสงค์เดียวคือเป็นห่วง กลัวจะเครียดกันจนเกินไป เลยเข้าไปแซวตามประสาคนที่ไม่รู้เรื่องอ่ะฮะ..)เพียงแค่ไม่ต้องการให้สมาชิกทุกท่านเครียดกันจนเกินไป โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าเรื่องการบูรณะหรือตกแต่งรถมันเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ ถ้าเครียดกันจนเกินไปอาจจะทำให้ไม่สามารถเข้าใจหรือดื่มด่ำถึงความสุนทรีย์ทางนวัตกรรมที่มีศิลปเป็นตัวจรรโลงไปอย่างน่าเสียดาย z:) ศาสตร์อย่างเดียวก็ไม่นุ่มนวล ศิลป์อย่างเดียวก็ไม่คงทน น่าจะควบคู่กันนะ..ผมว่า O:)
 &v& ลุงเสียอาของผมที่คอยเป็นห่วงเป็นใยในรายละเอียดทุกขั้นตอนเสมอ..รายละเอียดใดที่ตกหล่น ถ้าจะหันหลังกลับไปเก็บ ก็มักจะพบลุงเสียอาที่ยืนยิ้มและยื่นรายละเอียดที่ตกหล่นมาให้เสมอๆ ซาบซึ้งจริงๆครับ.. $^$
 &v&ถูกต้องครับผม..คุณลุงสวัสดีครับ มันคือ"ไม้หมุน"นั่นแหละครับ เผอิญผมเรียกไม่ค่อยถูก ทุกสิ่งทุกอย่างที่ลุงสวัสดีถ่ายทอดเป็นวิทยาทานมา จนถึงวันนี้ผมก็ยังขอยืนยันว่า"น้ำใจของลุงสวัสดี"นี่เติมแทนน้ำมันได้จริงๆครับ..ได้ใจมากๆครับ ร่อยจั่งหู้ขับ.. "v"
เดี๋ยวมีอารัยจาบอกล่ะ..!! เก็บไว้คนเดียวม่ายด้าย.. อกมันจาแตก :o
steed O_O
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

UM

• Guest
« Last Edit: June 29, 2006, 01:19:49 am by UM »

• Member
 K-> พี่น้องฮะ..ผมเจอแล้วฮะ..!!  \^^/
เป็นไปตามแผนฮะพี่น้อง..สายขี้เป้าไม่ผิดตัว  :o ผมถึงกับอึ้งไปพักนึงทันทีที่เห็น ตัวจริงเสียงจริงของเจ้าราชสีห์ที่พี่พุ่งตระหง่านอยู่หน้าผม ใช่เลยครับ..!! เธอคือสิ่งที่ฉันเสาะแสวงหาอย่างมิรู้จักเหน็ดเหนื่อย หลายครั้งที่ผิดหวัง หลายครั้งที่สายเกินไป เวลาที่ทุ่มเทไปช่างคุ้มค่าเสียเหลือเกิน และแล้วเราก็ได้พบกัน.. :laugh: ฉันสัญญาว่าทุกที่ที่ฉันพาเจ้ากะบะคันนี้ท่องไป จะมีเธอผงาดอย่างสง่างามอย่างสมศักดิ์ศรีอยู่ด้วยเสมอ..ฉันสัญญา  $^$  O:)
 :-! ขอขอบคุณน้ำใจเพื่อนหน่องชาวมอไซค์ที่หัวหินจริงๆที่ช่วยชี้เป้าได้อย่างไม่ผิดตัว เห็นรูปจากMailที่เพื่อนส่งมาให้เล่นซะกระวนกระวายจนแทบจะนับเวลาถอยหลังที่จะได้พบกับเจ้าราชสีห์นางนี้ไม่ไหว..ดีใจสุดๆ  ;) เพื่อนบอกว่า"เฮ้ย..!!ไม่ต้องลงมาหรอก พอดีลุงจะเข้ากรุงเทพพอดี เดี๋ยวฝากลุงไปให้ คอยรับก็แล้วกันเพื่อน..ดีใจด้วยนะโว๊ย"
 &v& ขอขอบคุณลุงแก้วที่กรุณานำเจ้าราชสีห์มาพร้อมกับกองทัพสับปะรดที่ลุงบรรทุกมา ผมขอกราบขอบคุณคุณลุงมากๆครับ..ถ้าผมมีโอกาสไปหัวหินอีก เราคงได้คุยเรื่องราวอันแสนจะประทับใจนี้เป็นเวลาหลายขวดนะครับคุณลุงครับ..!!?!  z:)
ชมรูปกันกีก่าฮะ.. :D

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
โหว๋ ขลังมากพี่ จุดธูปอะยังพี่ เมื่อไรเสร็จต้องนิมนต์พระเก้าวัด มาโอมเพี้ยงแล้วเนี่ย

&v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v&

ยินดีด้วยคร๊าบ
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
 K-> มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมาเล่าให้ฟัง..จะบังเอิญรึเปล่าก็ม่ายรู้นะ..!!  ???
 !o! เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเข้าไปดูรถที่อู่ แฟนของพี่ช่างสุดหล่อได้มาถามผมว่า "เคยเห็นเจ้าของรถมั๊ยว่าหน้าตาเป็นงัย?" ผมตอบว่า"ไม่เคยเห็นครับพี่ มีอะไรหรือครับ?" แกเลยเล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนแกฝัน..แกฝันว่า มีผู้ชายสองคนมายืนดูและเดินรอบๆรถ และคุยกันเรื่องว่าจะแต่งรถคันนี้กันอย่างไรดีด้วยสีหน้าสดชื่น อารมณ์ดี หัวเราะกันสนุกสนานเฮฮา เมื่อแกเล่าให้ฟังผมจึงเดินไปที่รถ มองซ้ายมองขวาไม่มีใคร ยกมือขึ้นไหว้ที่หน้ารถแล้วพูดในใจว่า " ผมมีเจตนาอยากจะทำให้รถคันนี้กลับมาวิ่งได้อย่างสง่างามอึกครั้ง ขอให้ช่วยตามหาของที่ขาดให้ครบด้วยเถอะครับ " เชื่อมั๊ยครับ..!! จากที่ยังมืดแปดด้านไม่มีวี่แววหรือเบาะแสอะไรเลย..หลังจากนั้นสองวัน ไอ้เพื่อนจอมกวนของผมก็โทรมาและแจ้งเบาะแสว่าเห็นของที่ตามหาอยู่แล้ว โอกาสที่จะใช่สูงมาก จนเป็นที่มาการตามล่าหาจนพบ พบในร้านขายของเก่าได้อย่างน่าประหลาดใจ มันน่าแปลกมั๊ยล่ะ..!!?!
อ่านกันสนุกๆนะครับ..อย่าไปซีเรียส  ;D
steed O_O

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
วันมาฆะนี้ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าของรถเดิม และเจ้ากรรมนายเวร รถคันนี้จะได้นำแต่สิ่งดีๆมาให้

• Member
 &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
วันมาฆะนี้ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าของรถเดิม และเจ้ากรรมนายเวร รถคันนี้จะได้นำแต่สิ่งดีๆมาให้

เห็นด้วยกับคุณเสียอาทุกประการครับ และความตั้งใจดี+การมีสัมมาคาระวะกับเจ้าของเก่าที่คุณ steed กระทำไปนั้น น่าชื่นชมเสียนี่กระไร
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

StrichAcht

• Guest

Absolutely right Krub, and I couldn’t agree more. In fact, I just came back from the Temple. We also have “วันมาฆะ” function here. Let get back to the truck, That is an amazing find krub and would like to see her being resorted back to the original. Please keep posting pictures as the project moving along..   

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ตามหลักแล้ว เมื่อได้รถมา โดยเฉพาะรถมือสอง หรือ มือที่เท่าไหร่ก็ตาม
1. ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้าของเก่า โดยถ้าสามารถเช็ค ชื่อได้ว่า เจ้าของเก่า ชื่ออะไรบ้าง (ถ้าเสียชีวิตไปแล้วควรทำดังนี้)
1.1 ทำบังสกุลให้กับผู้ที่เป็นเจ้าของเดิม แล้วกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศล
1.2 ทำสังฆทาน
1.3 ใส่บาตร

หลังจากนั้น หลังจากทีรถคันนี้ได้รับการบูรณะเรียบร้อย ควรนำไปให้พระที่ท่านเคารพนับถือ เจิม และ พรมน้ำพระพุทธมนต์ เพื่อความเป็นสิริมงคล

ขอให้อดีตเจ้าของรถเปอร์โยต์คันนี้ ดลบันดาลให้คุณ steed บูรณะรถให้สำเร็จ และ เรียบร้อย โดยไวครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
 K-> ผมขอขอบคุณพี่บรรณ,ลุงเสียอา,พี่เอกและพี่StrichAcht มากๆๆครับที่ให้คำชี้แนะในการปฏิบัติว่าควรจะปฏิบัติอย่างไร จึงจะถูกต้องตามธรรมเนียมหรือวัฒนธรรมที่ควรปฏิบัติ ผมเชื่อว่าท่านเจ้าของเดิมคงกำลังภูมิใจในเจตนารมย์ของพวกเราที่พยายามจะอนุรักษ์สิ่งล้ำค่าร่วมสมัยเหล่านี้ให้คงอยู่ต่อไป พวกเรามีทั้งเทคโนโลยีในการอนุรักษ์ที่ทันสมัย ในทำนองเดียวกันพวกเราก็มีวัฒนธรรมหรือธรรมเนียมที่ยึดถือปฏิบัติสืบทอดกันมาอย่างดี แค่นี้ก็ปิติสุดๆแล้วครับ.. &v&
ปล.พี่StrichAchtนี่.. ดูเผินๆท่าทางน่าจะเป็นสากลนะ แต่ในใจนี่สิ " ไทยแท้ " สมบูรณ์แบบจริงๆ นับถือครับ.. &v&
steed O_O

lima

• Guest

:o.....ขนลุก..ขนลุกครับ ดีใจอย่างยิ่งที่พบหัวสิงห์แล้ว   ทำไมง่าย  และเร็วจัง  อยากรู้ว่า

ตอนที่เพื่อนไปเจอที่ร้านขายของเก่าน่ะ เจ้าของร้านเค้ารู้ไหมว่าคืออะไร ทำไมถึงแจ๊คพ๊อต

ขนาดนั้น.....มันไม่ง่ายเลยน่ะเนี่ย......ตอนนี้ลุยเต็มที่เลยครับ  ดีใจ....ดีใจ.... ;D

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ที่พี่เคยทำก็คือ ไปค้นจากต้นขั้วที่ ขนส่ง ครับ
รบกวนให้เจ้าหน้าที่เค้าจัดการให้ อาจจะต้องเสียค่าบริการ หรือ ค่าธรรมเนียม ซักหน่อยครับ

แต่ทำได้ดังนี้แล้ว ก็จะทำให้เรารู้สึกสบายใจในการขับขี่รถคันนั้น และ ที่สำคัญได้เป็นการทำบุญเข้าวัดไปด้วยในโอกาสเดียวกัน

ถ้ามีการทำบุญ ใส่บาตร หรือ อุทิศส่วนกุศลครั้งใด ก็อย่าลืมอุทิศให้ท่านเจ้าของเดิมด้วยครับ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนกรวดน้ำ

ปล. ใช้ในกรณีที่ท่านเจ้าของเดิม ได้ถึงแก่กรรมไปแล้ว

แต่ในกรณีที่ท่านเจ้าของเดิมยังมีชีวิตอยู่ แล้ว เรายังสามารถติดต่อเค้าได้
เวลาไปทำบุญที่ไหน หลังจากเสร็จเรียบร้อย ก็โทรไปหาเค้าแล้วให้เค้าอนุโมทนาบุญด้วย ถือว่าเอาบุญมาฝาก
หรือหากไม่สามารถติดต่อได้
ก็สามารถตั้งจิตอธิฐาน ขอให้บุญและการกระทำความดีที่เราได้ทำมา จงเผื่อแผ่ไปถึงท่านผู้นั้นด้วย

ถือว่าเป็นการสร้างและส่งเสริมให้จิตใจของเรามีความเมตตา และ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ กับ บุคคลรอบข้าง ด้วยทางหนึ่ง

« Last Edit: February 14, 2006, 05:03:30 am by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

ถ้ามีการทำบุญ ใส่บาตร หรือ อุทิศส่วนกุศลครั้งใด ก็อย่าลืมอุทิศให้ท่านเจ้าของเดิมด้วยครับ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนกรวดน้ำ

น่าจะเฉพาะในกรณีที่เจ้าของเก่าเขาไม่อยู่แล้วนะครับ  :a_smiley:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Pannashest

• Guest
น่าสนใจแฮะ Project ตามหาเจ้าของเก่า อ้อ ผมขอชี้ลายแทงของ PG รุ่นเก่าๆ เพิ่มเติมนะครับ วันนี้ได้ไปเดินวรจักรมา เลยไปที่ร้านนี้ เห็นไฟกลม ทรงแปลกๆ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นของ 403 หรือ 404 หรืออาจจะเป็นของ 203 ก็ได้  ผมไม่ชัวร์นะ  http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=1609.0  ลายแทงให้ยืนอยู่หน้าอาคารศรีวรจักร หันหน้าไปทางซ้ายมือ เดินตรงไป ข้ามไฟแดงไป ทางซ้ายมือจะมีร้านขายของ PG รุ่นเก่าอยู่ แต่อย่าสนใจ(แพงโคตะระ) เดินตรงต่อไปเรื่อยๆ ก่อนสะพานข้ามคลอง เลี้ยวขวาเข้าซอยไป ร้านจะอยู่ฝั่งซ้ายมือ บรรยากาศร้านจะมืดๆ ทึมๆ หน่อย แต่ของดีมีเพียบครับ

Pannashest

• Guest
***ยืนหันตูดให้ตึกนะครับ***

• Member
&v&  &v&  &v&  &v&  &v& ก๋อกอบกุนปี้ปี้ตุ๊กกนก๊าบ..  &v&  &v&  &v&  &v&  &v&[/size][/size][/size][/size][/size]

Offline KonLakRotBoran

• ..ป้า..เป็นถ้อยคำมงคลค่ะ!..
  • Member
  • Last Login:June 25, 2007, 04:02:18 pm

ป้าเห็นแล้วยิ้มแก้มแทบปริ..ดีใจด้วยนะนู๋ติ๊ด..สวยจัง..อยากได้มั่งๆ.!!!
 \^^/   \^^/   \^^/   \^^/  \^^/

• Member
  ;) ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกฮะ..ถ้าเสร็จเมื่อไหร่ป้าได้นั่งแน่ๆ.. ;D  ;D  ;D

Tags: gaaf 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments