Author Topic: พาเจ้า JAPAN C210 ไปเที่ยวมาครับ  (Read 27708 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline คุณใหญ่

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 27, 2016, 12:56:44 am
Re: พาเจ้า JAPAN C210 ไปเที่ยวมาครับ
« Reply #50 on: February 29, 2008, 11:56:52 pm »
ชอบรูป รถจอดหน้าบ้าน จัง

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
 :cheesy: :cheesy: :cheesy:  :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline KhaiGTR

• HGC210 2000GT ^JAPAN^
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 11, 2020, 01:26:37 am
ที่บ้าน ไข่คลาสลิก ดีแท้ ๆ น่าจะมีขอโบราณเยอะนะบ้านแนวนี้ เห็นแล้วชอบ  w^w

จิงอ่ะพี่ ดีใจนะเนี่ย ....  ผมกลับบ้าน นอนยังไม่เคยเปิดพัดลมเลย เย็นชะมัด
ของโบราณ พอมีบ้างครับ  ที่ผมพอจะเก็บทันนะ นอกนั้น โดนแบ่งแยก สลายไปแย้ว เอาไว้จถ่ายมาโชว์ครับ
ตอนเด็กๆ แม่เคยขายมอไซค์เก่าๆไป 80 บาท ขายทิ้งไปเพราะมันคันใหญ่มาก แล้วผมชอบปีนเล่น
แม่กลัวล้มทับผมแล้วแม่ยกไม่ขึ้น    ผ่านไป 15 ปี มีคนตามลายแทง มาขอซื้อจากที่บ้าน เปิดราคามาสภาพไหนก็ได้ให้เลย 50000 ขอแค่ให้ขายให้
ผมงี้ช็อคคคค   ต้องโทษตัวเองที่ตอนเด็กชอบปีนรถเล่น (แต่จนปัจจุบันก็ยังไม่รู้เลยว่ารถคันนั้นน่ะรถอะไร)   >*| >*| >*| >*|

มิน่า .......  :prank:

ทำหน้าให้เข้ากับบ้านนี่เอง

'b' 'b' 'b' 'b' 'b' 'b'  ยังไม่แก่นะเฟ้ย  >:(4 >:(4 >:(4

นอกจากมีสถานที่สวยๆอาหารที่จันทบุรียังอร่อยอีกด้วย หาดที่นั้นสะอาดและเป็นส่วนตัวยินดีที่รู้จักครับ ผมไปทานที่ร้านแสนตุ้งตรงแถววัดไผ่ล้อมบ่อบๆ ในซอยนั้นมีร้านก๋วยเตี๋ยวชื่อเจ๊เพ็ญอร่อยมากขอบอก ยืนยันครับว่าน่าไปมาก

ขอบคุณคร้าบบบ ยินดีที่รู้จักเช่นกันคร้าบบ
แสดงว่าไปจันท์บ่อยสิครับเนี่ย   อย่าลืมอาหารอีกอย่างครับ....หมูชะมวง ลองแล้วจะติดใจครับ :good: :good:

ดูภาพชุดจันทบุรี ของไข่แล้วอยากไปเที่ยวจัง โดยเฉพาะทางเชื่อมอ่าว
ผมเลยถือโอกาสส่งรูปตอนไปเที่ยวน้ำพุร้อนหนองหญ้าปล้องมาให้ดูครับ

รถพี่สวยจัง เข้าบรรยากาศกับสถานที่จริงๆ  สวยแจ่ม งามมากๆเลยครับพี่  ทำไมไม่รู้เห็นรถคันอื่นเนี่ยเฉยๆ เห็นรถพี่ทีไรใจมันซี้ดดด ใจเต้นแรงทุกทีเล้ย
อิจฉาครับ วิวสวย รถสวย เอาไต้องหาทางย้อนรอย ตามทางพี่ไปบ้าง  "v" "v" "v"

ได้อารมดีทั้งรถและบ้านเลยนะเนี่ยว่าแต่ มุมซ้ายล่างอะไรเขียวๆเหี่ยว  :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil:

เค้าเรียก กล้วยกล้ายครับเส็ง    มันจะใหญ่และยาวมากๆๆๆๆๆๆครับ หายากแต่อร่อยครับ

ขอบคุณคร้าบบบ   "v" "v" "v"  ดีใจครับที่ชอบบ้านผม  "v"

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

เค้าเรียก กล้วยกล้ายครับเส็ง    มันจะใหญ่และยาวมากๆๆๆๆๆๆครับ หายากแต่อร่อยครับ

นึกว่ากล้วยไข่ ใหญ่ๆยาวๆ    ไม่ใช่สิเนอะกล้วยไข่ จะเล็กๆ นิ่มๆ  :grin:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ที่ขาดไม่ได้คือนางแบบ เขาบอกเพื่อน ๆ ว่าเขามีชื่อเล่นไทยว่า "อดทน"

น่ารักมากครับพี่ เหมาะกันจัง สาวญี่ปุ่น กับรถญี่ปุ่น  :good:

Offline Mr.Donut

• Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
ที่บ้าน ไข่คลาสลิก ดีแท้ ๆ น่าจะมีขอโบราณเยอะนะบ้านแนวนี้ เห็นแล้วชอบ  w^w

จิงอ่ะพี่ ดีใจนะเนี่ย ....  ผมกลับบ้าน นอนยังไม่เคยเปิดพัดลมเลย เย็นชะมัด
ของโบราณ พอมีบ้างครับ  ที่ผมพอจะเก็บทันนะ นอกนั้น โดนแบ่งแยก สลายไปแย้ว เอาไว้จถ่ายมาโชว์ครับ
ตอนเด็กๆ แม่เคยขายมอไซค์เก่าๆไป 80 บาท ขายทิ้งไปเพราะมันคันใหญ่มาก แล้วผมชอบปีนเล่น
แม่กลัวล้มทับผมแล้วแม่ยกไม่ขึ้น    ผ่านไป 15 ปี มีคนตามลายแทง มาขอซื้อจากที่บ้าน เปิดราคามาสภาพไหนก็ได้ให้เลย 50000 ขอแค่ให้ขายให้
ผมงี้ช็อคคคค   ต้องโทษตัวเองที่ตอนเด็กชอบปีนรถเล่น (แต่จนปัจจุบันก็ยังไม่รู้เลยว่ารถคันนั้นน่ะรถอะไร)   >*| >*| >*| >*|

มิน่า .......  :prank:

ทำหน้าให้เข้ากับบ้านนี่เอง

'b' 'b' 'b' 'b' 'b' 'b'  ยังไม่แก่นะเฟ้ย  >:(4 >:(4 >:(4

นอกจากมีสถานที่สวยๆอาหารที่จันทบุรียังอร่อยอีกด้วย หาดที่นั้นสะอาดและเป็นส่วนตัวยินดีที่รู้จักครับ ผมไปทานที่ร้านแสนตุ้งตรงแถววัดไผ่ล้อมบ่อบๆ ในซอยนั้นมีร้านก๋วยเตี๋ยวชื่อเจ๊เพ็ญอร่อยมากขอบอก ยืนยันครับว่าน่าไปมาก

ขอบคุณคร้าบบบ ยินดีที่รู้จักเช่นกันคร้าบบ
แสดงว่าไปจันท์บ่อยสิครับเนี่ย   อย่าลืมอาหารอีกอย่างครับ....หมูชะมวง ลองแล้วจะติดใจครับ :good: :good:

ดูภาพชุดจันทบุรี ของไข่แล้วอยากไปเที่ยวจัง โดยเฉพาะทางเชื่อมอ่าว
ผมเลยถือโอกาสส่งรูปตอนไปเที่ยวน้ำพุร้อนหนองหญ้าปล้องมาให้ดูครับ

รถพี่สวยจัง เข้าบรรยากาศกับสถานที่จริงๆ  สวยแจ่ม งามมากๆเลยครับพี่  ทำไมไม่รู้เห็นรถคันอื่นเนี่ยเฉยๆ เห็นรถพี่ทีไรใจมันซี้ดดด ใจเต้นแรงทุกทีเล้ย
อิจฉาครับ วิวสวย รถสวย เอาไต้องหาทางย้อนรอย ตามทางพี่ไปบ้าง  "v" "v" "v"

ได้อารมดีทั้งรถและบ้านเลยนะเนี่ยว่าแต่ มุมซ้ายล่างอะไรเขียวๆเหี่ยว  :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil:

ขอบคุณคร้าบบบ   "v" "v" "v"  ดีใจครับที่ชอบบ้านผม  "v"
ไข่ หาแหล่งอาบน้ำพุร้อนแถวจันทน์ให้พี่หน่อยซิ จะได้แวะไปเยี่ยม แล้วถือโอกาสตาม Fiat 500
ด้วย  ("โป่งน้ำร้อน" มีหรือเปล่า)

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
พูดถึงกล้วย ที่สำนักงาน กฟภ. ที่ อ.ตาคลี มีกล้วยประหลาดชนิดนึง
ลูกคล้ายกล้วยไข่ แต่เป็นสีนิล จำชื่อไม่ได้แล้วว่าเค้าเรียกว่าอะไร อร่อยนิดหน่อย เพราะไม่ค่อยหวาน
เคยขอหน่อเค้ามาปลูก เพราะแปลกดี
เค้าบอกว่ากล้วยชนิดนี้ประหลาด ถ้าปลูกห่างจากตัวบ้านจะไม่ขึ้น และใกล้จุดที่ปลูกต้องไม่เป็นแหล่งสกปรก
เช่นมีหลุมทิ้งขยะ หรือทางน้ำทิ้ง ก็จะไม่ขึ้น
กล้วยบ้าอะไรไม่รู้ เลือกเกิดได้อีก  %:(
สุดท้ายก็ไม่ขึ้น  >*|

Offline bee

• Member
  • Last Login:July 18, 2018, 09:01:07 pm
 w^wสุดยอดพี่ครบทุกรสรถสวย   :o<วิวดี :><:มีสาระ \^^/แจ่มพี่   พี่รบกวนดูรูปพระยอดธงแท้ๆๆๆหน่อยครับชอบครับเพื่อของที่บ้านมีจะได้เก็บไว้ดีๆๆๆครับส่งเข้าเมล์ก็ได้ผมเป็นสมาชิกbcc ครับ :good:

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
พูดถึงกล้วย ที่สำนักงาน กฟภ. ที่ อ.ตาคลี มีกล้วยประหลาดชนิดนึง
ลูกคล้ายกล้วยไข่ แต่เป็นสีนิล จำชื่อไม่ได้แล้วว่าเค้าเรียกว่าอะไร อร่อยนิดหน่อย เพราะไม่ค่อยหวาน
เคยขอหน่อเค้ามาปลูก เพราะแปลกดี
เค้าบอกว่ากล้วยชนิดนี้ประหลาด ถ้าปลูกห่างจากตัวบ้านจะไม่ขึ้น และใกล้จุดที่ปลูกต้องไม่เป็นแหล่งสกปรก
เช่นมีหลุมทิ้งขยะ หรือทางน้ำทิ้ง ก็จะไม่ขึ้น
กล้วยบ้าอะไรไม่รู้ เลือกเกิดได้อีก  %:(

พี่โจ้สงสัยเค้าลืมบอกไปอ่ะ ถ้าบ้านลังนั้นมีกองอะไหล่รถวางอยู่ มันก็จะไม่ขึ้น  O>) O>) O>)

NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm

พี่โจ้สงสัยเค้าลืมบอกไปอ่ะ ถ้าบ้านลังนั้นมีกองอะไหล่รถวางอยู่ มันก็จะไม่ขึ้น  O>) O>) O>)

เพราะกองอะไหล่รถ บ้านโจ้ มีไว้ปลูก "สะระแหน่" เท่านั้น อะป่าว  :dontknow:
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
เปล่าครับพี่เก่ง น้องผมเอาไปวางทับกัน แล้วเอาดินกลบอีกที ทำเนินของสนามหญ้า  :grin:

Offline skyline210

• Member
  • Last Login:January 05, 2017, 03:29:29 pm
กล้องยี่ห้ออะไรเนี่ย ถ่ายได้แจ่มจิงๆ  :grin:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments