Author Topic: พี่ๆน้องๆพบเจอบ้านบางกอกแห่งนี้กันได้อย่างไร  (Read 159606 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline JOYSA007

• ไม่สงวนลิขสิทธิ์ทำความดี ความดี คนดีทำง่าย คนชั่วทำยาก ความชั่ว คนชั่วทำง่าย คนดีทำยาก
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 09:58:43 pm
Search หาคำว่า  BMW Isetta 300 cc   ใน google แล้วก็มาเจอ web  ค่ะ   :wink:

Offline sweetkorn

• Member
  • Last Login:July 22, 2017, 12:10:21 am
ของผม นี่เซริท หารูป กะข้อมูล รถ มานะคับ ตามลิ้งค์ มาเรื่อยๆ มาเจอเวบนี้เข้า โดนใจ แล้วก็มาสมัครสมาชิก ที่นี่ เลย  w^w

Offline mongkol

• Member
  • Last Login:April 04, 2011, 08:26:57 am
นั่นดิลืมแล้วนะเนี่ย

Offline Bosozoku

• i like touge
  • Member
  • Last Login:January 22, 2012, 06:26:42 pm
รู้จักมาจาก นาย Nostalgic (น้องชายผมครับ)

Offline apinya.23

• #ดินแดนแห่งความรัก#
  • Member
  • Last Login:January 12, 2016, 02:20:53 pm
ผมเข้าGOOGLEแล้วหา 120 yปรากฏว่าเจอครับก็เลยโดนใจเลยขอสมัครเป็นสามชิกบ้านบางกอกแล้วพี่เค้าก็รับผมเป็นสมาชิกผมดีใจมากเลย บอกตรงๆๆครับ ผมชอบมากเลยบ้านหลังนี้ถ้าผมทำอะไรไม่ถูกต้องกับเว็ปไซค์ก็ขอโทษนะที่นี้ด้วยนะครับ เพราะว่าผมพึ่งหัดเล่นคอมอะครับ

Offline YING903

• Member
  • Last Login:May 06, 2018, 09:58:06 am
    &v& รู้จักบ้านบางกอกได้อย่างไร   
           ขอเล่าให้ฟังยาวเลยนะครับ  ผมเคยแนะนำตัวกับ พี่ๆ เพื่อนๆ ไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ผมรู้สึกว่าผม......
เมื่อ4-5 ปีก่อน ผมตัดสินใจซื้อรถในฝัน มันเป้นรถคันแรกของผม  ปี 1978 . ข้อมูลที่ผมพอจะหาได้คือตาม
นิตยสารต่างๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะมีแค่บางคอลัมม์ เจอก็เก็บไว้ดู   ยอมรับว่าหายาก  คนรอบข้าง เพื่อนที่ทำงานก็เป็นอีกคอ
จะหาคนคุยเรื่องรถเก่าได้แทบไม่มีเลย  คล้ายๆหาข้อมูลคนเดียวไม่ได้แลกเปลี่ยนความคิดกับใคร  ปัญญาไม่ค่อยเกิดครับ
จนมาเจอข้อมูลของ  "XO AUTOSPORT" แนะนำมา  เวบ. นี่ไม่เคยทอ่งเลยครับ คอม. ไม่ค่อยเป็นสุดท้ายก็ลากตัวเองเข้ามาด้วยแรงดึงดูด
          เข้ามาใหม่ๆ (ผมเข้ามาไม่ถึง 2 เดือน ) ผมเจออีกโลกหนึ่งที่หามานานนนนนนน. ทุกอยางที่เจอมันใช่ไปหมด
ข้อมูล ข่าวสาร และคนที่ชอบรถเก่าเหมือนกัน  นาทีนั้นผมมีอาการข้างเคียงครับ  พี่ๆลองนึกถึงคน "โง่" ที่หิวน้ำกลางทะเลทรายแล้วมา
เจอบ่อน้ำดู  ผมรู้สึกว่าผมเดินมาเจอพี่ๆ นั่งคุยกันอยู่แล้วผมกระโดดเข้ากลางวง  แล้วประกาศกอ้งว่า "พี่ครับผมก็บ้ารถเก่าครับขอผมคุยด้วยคน"
ผมรู้สึกว่าผมเสียมารยาทมาก   ผมขอโทษครับ :cry:   หลังจากนั้นผมก็เข้าอ่านข้อมูลตามกระทู้ต่างๆ  รู้ได้ทันทีครับ  "ถ้าหากเปรียบเทียบว่า
ผมยาวเท่าไหร่ ความรู้เรื่องรถ(ร็อค)ต้องมากเท่านั้น"  ผมคงแค่ทรงสกินเฮด
          บ้านนี้เป็นกันเองมากครับ  และสุภาพชนก็เยอะ  ขอบคุณแรงดึงดูดที่พาผมเข้ามาที่นี่  ขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ อีกครั้ง  ขอบคุณท่านเจ้าบ้านที่ชี้แนะ
 :-!

ชีวิตสั้น   ศิลปะยืนยาว

Offline YING903

• Member
  • Last Login:May 06, 2018, 09:58:06 am
     ลืมให้เครดิตเจ้าของคำพูด "ผมยาวเท่าไหร่ความรู้เรืองรอ็คมันต้องมากเท่านั้น"
 เป็นคำพูดของ  "อารี  กูรู แท่นคำ"  ศาสดาแห่งรอ็ค ฮีโร่ของผมน่ะครับ
ชีวิตสั้น   ศิลปะยืนยาว

Offline farmhouse

• Member
  • Last Login:May 01, 2015, 12:46:45 pm
ผมเจอเวปบ้านบางกอกจาก sticker ที่แปะอยู่หลังรถ datsun b310 สีส้มไฟกลม

แบบว่าบังเอิญลงอยู่ในหนังสือพิมพ์อะไรสักอย่างล่ะครับแล้วผมไปเห็นหนังสือวางรองหม้อข้าวอยู่ที่ร้านขายข้าวผมเลยขอเค้ามา

ตั้งแต่วันนั้นผมก็ต้องมาดูทุกวันมันติดแบบ บอกไม่ถูกครับ ไม่โพสไม่ว่า แค่มาเห็นหลังคาก็ยังดี

ยังไงก็ฝากตัวอีกทีล่ะกันครับ ผมชื่อ กาย ครับ อายุ 26 ปี เป็นคนกรุงเทพครับอยู่แถว รร.สตรีวิทยา 2

มีภรรยาชื่อ นุ่ม เป็นคนลพบุรี มีลูก 2 คน ผู้หญิงชื่อ วิว 2 ขวบครึ่ง ผู้ชายชื่อ วิน 3 เดือน

มี datsun b 310 ไฟเหลี่ยม สีแดงครับ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมเจอเวปบ้านบางกอกจาก sticker ที่แปะอยู่หลังรถ datsun b310 สีส้มไฟกลม

แบบว่าบังเอิญลงอยู่ในหนังสือพิมพ์อะไรสักอย่างล่ะครับแล้วผมไปเห็นหนังสือวางรองหม้อข้าวอยู่ที่ร้านขายข้าวผมเลยขอเค้ามา

ตั้งแต่วันนั้นผมก็ต้องมาดูทุกวันมันติดแบบ บอกไม่ถูกครับ ไม่โพสไม่ว่า แค่มาเห็นหลังคาก็ยังดี

ยังไงก็ฝากตัวอีกทีล่ะกันครับ ผมชื่อ กาย ครับ อายุ 26 ปี เป็นคนกรุงเทพครับอยู่แถว รร.สตรีวิทยา 2

มีภรรยาชื่อ นุ่ม เป็นคนลพบุรี มีลูก 2 คน ผู้หญิงชื่อ วิว 2 ขวบครึ่ง ผู้ชายชื่อ วิน 3 เดือน

มี datsun b 310 ไฟเหลี่ยม สีแดงครับ

เล่นซะละเอียดยิบเลยครับ  :grin:

แซวเล่นนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำตัวครับ  :good:  :good:

Offline skaa888

• ความสุขเท่านั้นที่จะนำพาคนอย่างฉันได้.....
  • Member
  • Last Login:June 30, 2009, 04:54:24 pm
 :good: จะมาหาข้อมูล ของ benz/8 หาอยู่เป็นอาทิตย์จนมาเจอเว็ปนี้เข้า ดีใจสุดๆเลยครับ ที่ตอนนี้ผมได้เป็น 1 ในสมาชิกแล้ว..............

Offline oldyman

• Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
ลูกชายที่เป็นแฟนพันธ์แท้ของรถยนต์ รวมทั้งรถคลาสสิคเป็นคนบอก ก็เลยเข้ามาเยี่ยมบ้าน จากนั้นก็เลยต้องแวะเข้ามาทุกครั้งที่มีเวลาอำนวยให้
 :smitten:

Offline thanee21

• Member
  • Last Login:December 12, 2012, 11:42:12 pm
search มาจาก Googleเลยครับ กำลังหาข้อมูลของโฟล์คอยู่แล้วได้เห็นภาพรถของพี่thaidubเลยเข้ามาอ่านในบอร์ดบางกอกประจำเลยครับ
[size=150]GOD OF SPEED[/size]

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
    &v& รู้จักบ้านบางกอกได้อย่างไร   
           ขอเล่าให้ฟังยาวเลยนะครับ  ผมเคยแนะนำตัวกับ พี่ๆ เพื่อนๆ ไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ผมรู้สึกว่าผม......
เมื่อ4-5 ปีก่อน ผมตัดสินใจซื้อรถในฝัน มันเป้นรถคันแรกของผม  ปี 1978 . ข้อมูลที่ผมพอจะหาได้คือตาม
นิตยสารต่างๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะมีแค่บางคอลัมม์ เจอก็เก็บไว้ดู   ยอมรับว่าหายาก  คนรอบข้าง เพื่อนที่ทำงานก็เป็นอีกคอ
จะหาคนคุยเรื่องรถเก่าได้แทบไม่มีเลย  คล้ายๆหาข้อมูลคนเดียวไม่ได้แลกเปลี่ยนความคิดกับใคร  ปัญญาไม่ค่อยเกิดครับ
จนมาเจอข้อมูลของ  "XO AUTOSPORT" แนะนำมา  เวบ. นี่ไม่เคยทอ่งเลยครับ คอม. ไม่ค่อยเป็นสุดท้ายก็ลากตัวเองเข้ามาด้วยแรงดึงดูด
          เข้ามาใหม่ๆ (ผมเข้ามาไม่ถึง 2 เดือน ) ผมเจออีกโลกหนึ่งที่หามานานนนนนนน. ทุกอยางที่เจอมันใช่ไปหมด
ข้อมูล ข่าวสาร และคนที่ชอบรถเก่าเหมือนกัน  นาทีนั้นผมมีอาการข้างเคียงครับ  พี่ๆลองนึกถึงคน "โง่" ที่หิวน้ำกลางทะเลทรายแล้วมา
เจอบ่อน้ำดู  ผมรู้สึกว่าผมเดินมาเจอพี่ๆ นั่งคุยกันอยู่แล้วผมกระโดดเข้ากลางวง  แล้วประกาศกอ้งว่า "พี่ครับผมก็บ้ารถเก่าครับขอผมคุยด้วยคน"
ผมรู้สึกว่าผมเสียมารยาทมาก   ผมขอโทษครับ :cry:   หลังจากนั้นผมก็เข้าอ่านข้อมูลตามกระทู้ต่างๆ  รู้ได้ทันทีครับ  "ถ้าหากเปรียบเทียบว่า
ผมยาวเท่าไหร่ ความรู้เรื่องรถ(ร็อค)ต้องมากเท่านั้น"  ผมคงแค่ทรงสกินเฮด
          บ้านนี้เป็นกันเองมากครับ  และสุภาพชนก็เยอะ  ขอบคุณแรงดึงดูดที่พาผมเข้ามาที่นี่  ขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ อีกครั้ง  ขอบคุณท่านเจ้าบ้านที่ชี้แนะ
 :-!

ยินดีต้อนรับเพื่อน ๆ ทุก ๆ คนสู่บ้านบางกอกฯ นะครับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline siamcollect

• ตราบใดยังหายใจ ชีวิตก็ต้องดิ้นรนกันต่อไป โธ่มนุษย์
  • Member
  • Last Login:July 02, 2013, 12:55:17 am
    • www.siamcollect.com
เพราะรถ แนว Retro Japan Car เลยตามหาว่ามีไหมเอ่ยใน บ้านเรา เลยมาเจอที่นี่คร้าบ
ชอบมากๆๆๆๆ O:)11

Offline ommo

• Member
  • Last Login:February 08, 2016, 01:50:39 am
จุดเริ่มต้นมาจาก E30thailand ครับไปเจอลิงค์ที่นั่น แต่ก่อนหน้านี้ก็เคยเจอใน xo
พอสมัครเข้ามาแล้วก็รู้ว่าคนที่มีความรักฝังใจกับรถยุคคุณแม่ยังสาวมีอีกมากมายเลย

Offline prd

• Member
  • Last Login:December 29, 2008, 08:41:25 pm
google เขาบอกมาครับ   :angel: พอดีหาข้อมูลเกี่ยวกับรถดัทสัน 620 ที่บ้านอยู่น่ะครับ  :2funny:

Offline Ampmodelcar

• Member
  • Last Login:March 30, 2023, 10:30:02 am
    • Ampmodelcar.com
พี่แผนแนะนำมาครับ พอเข้ามา ดูแล้วมีฝัน ซักวันมีรถ classic จะเอามาโพสโชว์ที่นี่ให้ได้ครับ

Offline gamespeed

• ยอมโดนด่าว่าโง่ในบางโอกาส เพื่อความฉลาดโดยไม่ต้องลงทุน
  • Member
  • Last Login:March 07, 2020, 03:27:04 pm
โพส ใน GooGle เกี่ยว กับ จ.พังงา แล้วดั้นมาเขอ กับ กระทู้ นี้ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5456.msg80058   แล้ว ก็ ทำไมมันไม่เห็นรูป  (ฟร่ะ) เข้ามาอยู่ เกือบเดือน อืมม ตูโง่ เองไม่ได้ สมัคร เมม T-T
V = Very
O = Old
L = Lowered
K = Kustom
S = Sedan
W = With
A = A
G = Great
E = Engine
N = Noise

Offline Joe E28

• Member
  • Last Login:November 19, 2009, 07:39:19 pm
.........

Offline tode

• Member
  • Last Login:August 22, 2022, 05:53:39 pm
มีใครเมาแล้วเซมาบ้างหรือเปล่า....

Offline worawat

• สีงาม อร่ามหรู ชมพู - ฟ้า OSK 88
  • Member
  • Last Login:March 28, 2023, 06:47:15 pm
ถึงจะมาด้วยสาเหตุอะไรก็ตาม  แต่เข้ามาแล้ว ออกยากครับ   w^w คิดว่าหลายคน

คงเหมือนกับผม แม้จะไม่ค่อยได้ post แต่ ก็อ่านบ่อยๆ ครับ อบอุ่นดีครับ
Delta Star Plaza !  Shopping area & Banking Center @ 54/54 Phuttamonthon Sai 2  Rd Bangkae  Bangkok 10160

Offline sukit382

• Member
  • Last Login:December 25, 2016, 07:26:16 pm
ผมเพิ่งมาเริ่มสนใจรถคลาสสิค ได้ไม่นาน โดยเฉพาะ Japan Retro เลยลองหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตก็มาพบบ้านหลังนี้
ที่มีข้อมูลที่ผมต้องการ ตอนนี้ขอศึกษาข้อมูลรถที่ชอบไปเรื่อยๆก่อนครับ

Offline wut type3

• Member
  • Last Login:January 20, 2024, 11:33:58 am
หาข้อมูลรถ vw golf mk1 อยู่เลยเจอรถคุณ thai dub (รถสวยมากครับ) จากนั้นก็ติดอยู่ในนีเลยครับ ความรู้เยอะมากครับขอบคุณบ้านบางกอกครับ :good:

Offline aey_nattapong

• Member
  • Last Login:August 12, 2013, 01:18:51 pm
ผมเจอจาก google ครับ กำลังหาทางซ่ิอมรถอยู่ครับ

Offline Nathonsan

• ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 13, 2014, 11:10:22 am
โดยส่วนตัวผมชอบรถ Retro car เเต่ก็ไม่มีรถ :undecided: ก็เลยได้หาเเต่รูป อะครับ
ตามประสาวัยรุ่น พอไม่นานมานี้ เพื่อนผมบอกว่ามีเว็ป รถคลาสสิก
ก็เลยมาสมัครเป็นสมาชิกครับ เป็นเว็ปที่ดีมากเลยครับเพราะเมื่อก่อนหาเเต่รูป
เลยไม่รู้ถึงรายละเอียดเท่าไหร่ พอมาที่นี้เเล้วมีกระทู้ดีๆ อ่านเเล้วได้รับความรู้เรื่องรถหลาย
รุ่นครับ :good:

Tags: retro w123 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments