Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1059549 times)

0 Members and 9 Guests are viewing this topic.

Offline catbadboy

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
บุหลังคาสวยจังครับ  :good: 
 :shocked:  แปลกแต่จริง รถผมตอนได้มามีชิซูกะลักษณะจะเข้าชุดกับของกอล์ฟ นั่งมาด้วย 1 ตัว เจ้าของเก่าให้ไว้ สงสัยเป็นแก๊งค์เดียวกัน  :grin:

สงสัยหลงทางไปอยู่กับพี่แน่ๆเลย ผมขอรับมาเลี้ยงได้มิ อิอิ

อย่าเลิกเล่นกันก่อนนะ

ไม่ต้องห่วงผมไม่เลิกง่ายๆ แน่ครับ เพราะกว่าจะเสร็จก็คงอีกนานแล้ว  :wink:

ผมรับประกัน อิอิ  หลงรักเข้าอย่างจัง  Suzuki ทำให้ผมมองยี่ห้อนี้ในมุมที่ต่างไปจากเดิมเลยล่ะ

Offline GiD

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 19, 2020, 10:26:25 am
รถผมตอนนี้ ติดพัดลมตัวใหญ่ เพิ่มไปหนึ่งตัว ย้ายปัมติ๊ก ไปหลบไม่ให้อยู่ในทิศทางลมของพัดลมหม้อน้ำ  อาการ เร่งไม่ขี้นเครื่องดับ หายเป็นปลิดทิ้งแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน ตอนนี้ รอคิวอู่ ช่วงหลังสงกรานต์ ถึงได้คิวเข้าทำสีใหม่  ครับ   เจ้าตัวเล็กตอนนี้  เลยกลายเป็นรถที่ผมใช้ประจำไปเลย เจอกันที่ไหนทักทายกันด้วยนะครับ :wink:

• Member
  • Last Login:January 24, 2012, 11:55:19 pm
รถผมตอนนี้ ติดพัดลมตัวใหญ่ เพิ่มไปหนึ่งตัว ย้ายปัมติ๊ก ไปหลบไม่ให้อยู่ในทิศทางลมของพัดลมหม้อน้ำ  อาการ เร่งไม่ขี้นเครื่องดับ หายเป็นปลิดทิ้งแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน ตอนนี้ รอคิวอู่ ช่วงหลังสงกรานต์ ถึงได้คิวเข้าทำสีใหม่  ครับ   เจ้าตัวเล็กตอนนี้  เลยกลายเป็นรถที่ผมใช้ประจำไปเลย เจอกันที่ไหนทักทายกันด้วยนะครับ :wink:

"ตกหลุมรัก" เจ้าตัวเล็กอีกคนนึงแล้ววว.....

ดีใจด้วยคับที่อาการเกเรได้รับการแก้ไข

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND

สงสัยหลงทางไปอยู่กับพี่แน่ๆเลย ผมขอรับมาเลี้ยงได้มิ อิอิ

ตั้งใจจะเอาไปให้กอล์ไปรวมทีมให้ครบอยู่แล้วครับ ขอแค่ได้มาเจอกันเท่านั้นแหละ

เมื่อเช้าเจอสามประตูสีแดงในซอยวัชรพล สภาพดีเลย ไม่รู้ของใครแถวนี้หรือเปล่า  :good:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm

ตั้งใจจะเอาไปให้กอล์ไปรวมทีมให้ครบอยู่แล้วครับ ขอแค่ได้มาเจอกันเท่านั้นแหละ

เมื่อเช้าเจอสามประตูสีแดงในซอยวัชรพล สภาพดีเลย ไม่รู้ของใครแถวนี้หรือเปล่า  :good:
สงสัยจังว่ารถ กอล์ฟ กะรถพี่ NUK นี่  ออกปีไหน หรือเป็นรุ่นปีไหนครับ ไม่เคยเห็นคอนโซลแบบนี้เลยอะ 

ของพี่ BORAEMON ป่าวครับ  ถ้าใส่ล้อกล้วย ขอบ 13  กระทรงกรวยที่ประตู ก็น่าจะใช่

FRONTE ที่อุบลฯ มี 3 ประตูที่เห็นๆในตัวเมืองนี่  ประมาณ 5 คันได้  ส่วน 4 ประตู วิ่งกันจริงๆเกือบ 10 คัน ยังไม่รวมรถจอดอะนะ  เมื่อวานเห็นสีแดงเข้มอยู่คัน 4 ประต สภาพดีมากๆ  ไม่นึกเลยว่าจะสวยขนาดนี้  แต่ไม่ได้ติดกล้องไป  ไว้จะถ่ายมาให้ดูกันนะครับ  เอาใจช่วยกันทุกๆคันนะครับ
« Last Edit: April 07, 2010, 12:44:19 pm by RETRO MAN »
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

Offline NUK

• Member
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
ตั๊กครับ รถผมคอนโซลปกติ ไม่เหมือนของกอล์ฟ ตอนนี้กำลังตามหาลูกลอยอยู่ เลยไม่ได้วิ่ง ตอนนี้ทำตัวเป็นรถยิปซีครับ ไม่ค่อยอยู่กับที่เท่าไหร่ เร่ร่อนไปเรื่อยๆ ตามอู่ต่างๆ  >*|

รถคันเมื่อเช้าวิ่งผ่านไปเร็ว แต่คิดว่าไม่ใช่ล้อกล้วย สงสัยคงจะมี Fronte สวยๆ ให้เราเห็นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ นะเนี่ย

ดูจากความเอาใจใส่แล้ว หากรถตั๊กเสร็จก็คงสภาพดีไม่เป็นรองใครละครับ

เดี๋ยวไปอู่คราวหน้าจะเอารูปเจ้าเบสบอลมาลงให้ดูบ้างครับ  :grin:
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ตั๊กครับ รถผมคอนโซลปกติ ไม่เหมือนของกอล์ฟ ตอนนี้กำลังตามหาลูกลอยอยู่ เลยไม่ได้วิ่ง ตอนนี้ทำตัวเป็นรถยิปซีครับ ไม่ค่อยอยู่กับที่เท่าไหร่ เร่ร่อนไปเรื่อยๆ ตามอู่ต่างๆ  >*|

รถคันเมื่อเช้าวิ่งผ่านไปเร็ว แต่คิดว่าไม่ใช่ล้อกล้วย สงสัยคงจะมี Fronte สวยๆ ให้เราเห็นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ นะเนี่ย

ดูจากความเอาใจใส่แล้ว หากรถตั๊กเสร็จก็คงสภาพดีไม่เป็นรองใครละครับ

เดี๋ยวไปอู่คราวหน้าจะเอารูปเจ้าเบสบอลมาลงให้ดูบ้างครับ  :grin:
อุ้ย  ชื่อน่ารักจัง  เจ้าเบสบอล  รถผมยังไม่ได้ตั้งชื่อให้เลยครับ  แต่ขับไปเรียนสมัยก่อนเพื่อนเรียกว่า อีเต้ 555 
ปล.ไว้ถ้าเจอคันสวยๆในอุบลฯ จะส่งรูปมาให้ดูบ้างนะครับพี่

ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

Offline panapromsen

• I Love Japan
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 05, 2016, 08:11:01 pm
เมื่อก่อนผมเคยใช้ของเพื่อนน่ะครับ :smitten: :smitten: :smitten: ยังประทับใจอยู่ ตอนนั้นไปช่วยกันเดินหาเครื่องมาเปลี่ยน ได้800 มาแทน 550 ขับดีมาก เติม100 ใช้เป็นอาทิตย์ แต่เพื่อนขายเพราะเอาเงินมาแต่งเมีย เสียดาย :undecided:  เห็นกระทู้นี้แล้วอยากได้มาใช้จังเลยครับ รถสวยทุกคันเลยครับ

• Member

อุ้ย  ชื่อน่ารักจัง  เจ้าเบสบอล  รถผมยังไม่ได้ตั้งชื่อให้เลยครับ  แต่ขับไปเรียนสมัยก่อนเพื่อนเรียกว่า อีเต้ 555 
ปล.ไว้ถ้าเจอคันสวยๆในอุบลฯ จะส่งรูปมาให้ดูบ้างนะครับพี่

เด๋วเอาปีในเล่มมาให้ดูละกันพี่ ไม่แน่ใจว่าคอนโซลผม มันโดนแปลงมารึป่าว นะ แต่เด๋วเอาเล่มมาให้ดูคร้าบ

Offline NUK

• Member
เมื่อเช้าไปอู่มา เอารูปชิสุกะของกอล์ฟมาฝากให้ดูก่อน รอกอล์ฟมารับไปอยู่กับเพื่อนๆ

ตามด้วยเจ้าเบสบอลตอนที่ผมได้มา (ปีที่แล้ว) สีแห้งๆ แตกๆ ร่อนๆ เจ้าของเก่าทำมาแค่ 2 ปี แต่สีทำไว้แย่มากเลย ส่วนหน้าตาก็ยังไม่ค่อยเหมือน Fronte เท่าไหร่  >*|  แต่ก็พอดูได้ ล้อที่ติดมาเป็นกระทะ หน้าหลังไม่เหมือนกันด้วย  %:(  ในรูปนี้ล้อหน้าผมเปลี่ยนเป็นแม็ก เพราะล้อกระทะยางแบน เก็บลมไม่ค่อยอยู่

ต่อด้วยรูปเมื่อเช้าฝุ่นเขรอะไปหน่อย แต่อยากให้ดูโป่งที่ไปทำมา เผื่อเป็นแนวทาง กะว่าจะอุบไว้รอดูกันตอนเสร็จ แต่คงอีกนานเดี๋ยวชาวคณะเหงา เลยเอามาดูกันก่อนดีกว่า  :wink:  ล้อนี่ชุดเดียวกะข้างบน พ่นสีเอง เอาแบบประหยัด พอดูชั่วคราว รอทำใหม่หมดทั้งคัน กระจังหน้า และของที่ขาดอีกหลายรายการมารอทำละ

ขอให้สนุกกับ Fronte ของคุณ  :good:

« Last Edit: April 08, 2010, 03:15:31 pm by NUK »

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
โป่งเท่าไหร่ครับพี่ ทำให้สักชุดได้ไหมครับผม  &v& &v& &v& &v&

Offline NUK

• Member
สนใจละสิ  :azn:
โป่งชุดนี้ทำแบบคัสตอมเมด เทียบจากตัวรถแล้วขึ้นรูปใหม่ ไม่ได้โค้งตามซุ้มล้อเป๊ะๆ แต่ปิดยื่นลงมานิดหน่อย ผมว่ากำลังสวย ไม่ได้มีโมลด์ ไม่มีสีโป๊วนะครับ ก็จะมีรูตามดบ้างนิดหน่อย แต่พอพ่นดำด้านแล้วก็โอเค ไม่ขี้เหร่ ทำมาราคาพี่ๆ น้องๆ ชุดละสี่พันรวมน๊อตสแตนเลสแล้ว ไปเจาะติดเองก็ได้ไม่ยาก ใครสนใจอีกบ้างครับ สั่งหลายชุดผมว่าน่าจะถูกลงหน่อยมั๊ง ที่จริงก็ไม่เคยทำเหมือนกัน แต่ส่วนตัวราคาที่ผมทำโดยไม่มีแบบนี่ผมก็ว่าถูกแล้วนะ (คิดว่าราคาเป็นไงมั่งครับ) จะทำของสี่ประตูก็ได้ครับ ถามมาให้แล้ว แต่โป่งหลังอาจต้องแยกชิ้นประตูกับบังโคลน คงแพงกว่านิดหน่อย ถ้าสามประตูก็ไม่เกินราคาที่ผมทำมาแน่ๆ  :wink: 

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
พี่ครับ ถามหน่อย ว่า จะวางเครื่อง เทอโบให้น้อง Fronte แล้วติดแก็สนี้ จะดีไมครับ
หรือจะเอาเครืองอื่น ดีกว่า พอแนะนำ หน่อยครับ พร้อมราคา จะดีมากเลย+ ที่วางเครืองแถวระยอง /ชลบุรีก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ  อีกคำถาม ครับ แก็สหัวฉีดแบบ 3 หัวฉีดมันมีมัย ครับ

• Member
พี่ครับ ถามหน่อย ว่า จะวางเครื่อง เทอโบให้น้อง Fronte แล้วติดแก็สนี้ จะดีไมครับ
หรือจะเอาเครืองอื่น ดีกว่า พอแนะนำ หน่อยครับ พร้อมราคา จะดีมากเลย+ ที่วางเครืองแถวระยอง /ชลบุรีก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ  อีกคำถาม ครับ แก็สหัวฉีดแบบ 3 หัวฉีดมันมีมัย ครับ

กระทู้นี่ขอตอบละกันนะครับสำหรับการ"ดมสารละเหย"

วางเครื่องเทอโบติดแก๊สดีมั้ย
- ดีคับ 2j RB26 อื่นๆอีกมากมายก็วางโบ + แก๊สเหมือนกันใช้ได้ไม่มีปัญหาครับผม ที่สำคัญขอให้ได้เครื่องสภาพดีดีมาเถอะครับ

้ิ้เอาเครื่องที่ไม่โบมาวางดีกว่ามั้ย
-อันนี้ตอบยากครับนานาจิตตัง แต่สำหรับกอฟ บอกได้ว่า ไม่ต่างครับ แต่ที่ต่างแน่ๆคือ เครื่องเทอโบแรงกว่าแน่นอน จี๊ดดดดด

แก๊สแบบหัวฉีด 3 หัวมีมั้ย
- มีครับผม แต่แนะนำว่าให้ติดแบบแยกครับแพงกว่้าหน่อย แต่ซ่อมง่ายกว่าครับ ยกตัวอย่าง ติดแก๊สแบบหัวฉีดรวม 3 หัว เกิดใช้ไปแล้ว หัวสูบที่ 2 มันพังหัวเดียว แต่ท่านก็ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด แบบนี้น่ะครับ ถูกกว่าตอนติด แพงกว่าตอนซ่้อมคับผม  ส่วนถ้าถามหัวฉีดแก๊สพังง่ายมั้ย อันนี้ตอบว่้า แล้วแต่งานช่างจริงๆครับ งานละ้ิเอียดไม่ละเีอียดมีผลทั้งหมดครับ ถ้าเจอที่ติดแก๊สที่คิดว่้าชัวส์แน่ก้ OK ครับ ติดแก็สแนะนำว่าอย่าคิดแค่ว่าถูกไว้ก่อนครับ ลงทุนทีเดียวจบดีกว่าครับผม

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
แล้วเรือง ความร้อน ละครับ เครืองเทอร์โบมันร้อนกว่า ถ้าติดแก็ส จะมีปัญหามากไมครับ
แล้วหม้อน้ำเราต้องขยายเพิ่มไมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ แต่ไม่หลับไม่นอนหรอ

• Member
แล้วเรือง ความร้อน ละครับ เครืองเทอร์โบมันร้อนกว่า ถ้าติดแก็ส จะมีปัญหามากไมครับ
แล้วหม้อน้ำเราต้องขยายเพิ่มไมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ แต่ไม่หลับไม่นอนหรอ

เทอร์โบร้อนกว่า
- ปกติหม้อน้ำหรือระบบระบายอากาศของรถยนต์ สำหรับแบบเทอร์โบก็จะได้รับการปรับปรุงคุณภาพมาแล้ว
จากโรงงานผู็ผลิต เนื่องด้วยกำลังอัดของเครื่องยนต์ที่มากขึ้น ความร้อนก้จะสูงขึ้นตามไปด้วย
ส่วนในกรณีที่ไปติดแก๊ส ก็ไม่ได้ทำให้ความร้อนของเครื่องมันเพิ่มขึ้นหลอกครับ ที่ว่าติดแก็สแล้วเครื่องร้อนนั้น
ต้องถามว่า เึคยใช้แก๊สกันจริงหรือไม่ ถ้าใช้แก็สจริงๆ ก็ต้องถามว่า ท่านจูนไว้บางขนาดไหน ถ้าจูนไว้ประมาณ
1กิโล คิดเฉลี่ยเป็นเงิน ตก 0.8-1.0(+-0.2) บาท ก็ไม่เคยเจอเ้ครื่องร้อนเหมือนกันนะครับ รถกอล์ฟความร้อนก็
ปกตินะใช้แก็สมา 50000+กม. รถกอล์ฟกินแก็สเฉลี่ยกิโลละ 0.7-0.85 บาท แล้วแต่เหยียบ ความร้อนก็ 60-70 องศา
มีแต่ช่วงใกล้ๆเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ขยับไปประมาณ 80-90 องศา แต่ก็คือความร้อนไม่ได้ ผิดปกติ มันก็เป็นแบบนี้
ตลอด แล้วกอล์ฟก็เคยแกะฝาท่อนบนมาเช็คตอน 50000 กิโล ทุกอย่างก็ปกตินะครับ

suzuki เครื่องมันทนจริงๆ(ยืมคำของพ่อผมมา) 

• Member

เทอร์โบร้อนกว่า
- ปกติหม้อน้ำหรือระบบระบายอากาศของรถยนต์ สำหรับแบบเทอร์โบก็จะได้รับการปรับปรุงคุณภาพมาแล้ว
จากโรงงานผู็ผลิต เนื่องด้วยกำลังอัดของเครื่องยนต์ที่มากขึ้น ความร้อนก้จะสูงขึ้นตามไปด้วย
ส่วนในกรณีที่ไปติดแก๊ส ก็ไม่ได้ทำให้ความร้อนของเครื่องมันเพิ่มขึ้นหลอกครับ ที่ว่าติดแก็สแล้วเครื่องร้อนนั้น
ต้องถามว่า เึคยใช้แก๊สกันจริงหรือไม่ ถ้าใช้แก็สจริงๆ ก็ต้องถามว่า ท่านจูนไว้บางขนาดไหน ถ้าจูนไว้ประมาณ
1กิโล คิดเฉลี่ยเป็นเงิน ตก 0.8-1.0(+-0.2) บาท ก็ไม่เคยเจอเ้ครื่องร้อนเหมือนกันนะครับ รถกอล์ฟความร้อนก็
ปกตินะใช้แก็สมา 50000+กม. รถกอล์ฟกินแก็สเฉลี่ยกิโลละ 0.7-0.85 บาท แล้วแต่เหยียบ ความร้อนก็ 60-70 องศา
มีแต่ช่วงใกล้ๆเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ขยับไปประมาณ 80-90 องศา แต่ก็คือความร้อนไม่ได้ ผิดปกติ มันก็เป็นแบบนี้
ตลอด แล้วกอล์ฟก็เคยแกะฝาท่อนบนมาเช็คตอน 50000 กิโล ทุกอย่างก็ปกตินะครับ

suzuki เครื่องมันทนจริงๆ(ยืมคำของพ่อผมมา) 
เห็นด้วยว่าทน  เพ่เปิดฝาสูบ 3 ครั้ง เหยียบสุดในล้อ 13 ได้ 120-130 ก็ไปได้ อยู่น้ะ
แต่มันเป็นอดีตไปแล้ว 555   

• Member
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เดียววันจันทร์จะไปรับมาแล้วอิอิ จะได้มาเข้ากลุ่มด้วยครับ
ผม วิท อยู่ระยอง นะครับ  แล้ว เครื่อเทอร์โบ นี้ ควรเป็นเครื่องตัวไหนดี ครับ ราคาเท่าไรไปซื้อที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
อีกนิด รูน๊อตล้อ เดิมๆขนาดเท่าไรครับ ผมไม่แน่ใจ ว่าเท่าไรครับ

• Member
รูล้อ 4 รู 114.3 ครับผม

Offline mr.biga

• Member
  • Last Login:July 18, 2012, 09:08:48 pm
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
ได้มาเมื่อปลายปีที่แล้ว(เดินทางไกลจากเชียงใหม่-อ่างทอง)
ตอนนี้กำลังจะเอาเครื่องลงครับ

• Member
  • Last Login:July 18, 2012, 09:08:48 pm
เพื่อนๆพอมีกันชนหน้าหลัง  และหูจับกระจกหลังบ้างมั้ยคับ

• Member
รุ่นนี้มี ไฟหน้าตาเพชรด้วยหรอครับ มีใครพอให้คำตอบได้บ้างครับ

• Member
รุ่นนี้มี ไฟหน้าตาเพชรด้วยหรอครับ มีใครพอให้คำตอบได้บ้างครับ
เดิมไม่มีครับ ใส่ใหม่เป็นเป็นของ reybig หรือใต้หวันนีแหล้ ในห้องนี้มีคนใส่อยู่.

• Member
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
ได้มาเมื่อปลายปีที่แล้ว(เดินทางไกลจากเชียงใหม่-อ่างทอง)
ตอนนี้กำลังจะเอาเครื่องลงครับ
ยินดีคับ  หูจับกระจก ถ้าโช้คเสียแล้ว ก็แปลงพร้อมกับหูยึดโล้ดครับ
ผมก็ทำหายเหมือนกัน 55

• Member
ขอบคุณคับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments