General Category > BKCC Photo Gallery

@@@ เปิดห้องใหม่ Bangkok Classic Photo Gallery @@@

(1/6) > >>

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
จากวันแรกที่เริ่มตั้งบ้านบางกอกฯ เรามีวัตถุประสงค์ที่จะสร้างสถานที่พบปะของคนรักรถยนต์คลาสสิค
แบบ "เข้าเส้น" และเรายังมีความประสงค์ที่จะใช้โลกไซเบอร์เป็นช่องทางในการแสดงภาพรถยนต์
คลาสสิคสวย ๆ ในประเทศ ให้ผู้สนใจทั่วไปได้ชมกัน

มาจวบจนวันนี้พบว่าบ้านบางกอกฯ เป็นแหล่งรวบรวมรูปภาพรถยนต์คลาสสิคสวย ๆ และภาพกิจกรรม
ที่เกี่ยวเนื่องกับรถยนต์คลาสสิคเกือบทุกกิจกรรมที่เกิดขึ้นในเมืองไทย และมีสังคมเล็ก ๆ ของคนรัก
รถยนต์คลาสสิคทุกประเภท นับว่าเกินไปกว่าที่เราในวันแรกเริ่มเดิมที่จะฝันไว้ได้

และที่สำคัญเราได้สร้างและเป็นที่รวบรวมของสังคมของคนรักรถที่รักการถ่ายภาพไปในตัว หลายคน
เป็นช่างภาพระดับมืออาชีพ หลายคนเป็นคนรักรถที่ผันตัวมาเป็นช่างภาพมือสมัครเล่นที่ (บ้าอย่าง)
จริงจัง Serious Amature Photographer

ด้วยความรักในการถ่ายภาพของพื่อนๆ หลายท่านผมจึงอยากเปิดห้อง "Bangkok Classic Car
Photo Gallery" นี้ขึ้นให้เป็นห้องของคนรักการถ่ายภาพ โดยจะให้ Verified Member ของบ้านบางกอกฯ
ใช้งาน  มาร่วมกันโพสรูปภาพสวย ๆ ร่วมเปิดกระทู้ของตัวเองโดยเฉพาะภาพรถยนต์ ภาพสวย ๆ หรือแหล่งท่อง
เที่ยวต่าง ๆ ขึ้นได้ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราจะเพิ่มคนบ้ากล้องบ้าการถ่ายภาพที่รักรถได้อีกมากมาย และยังเชื่อ
มั่นลึก ๆ ว่า บางท่านก็จะสามารถพัฒนาเป็นผู้ที่มีความถนัดในการถ่ายภาพรถยนต์ (Automobile Photographer)
ให้เทียบเท่านักถ่ายภาพรถยนต์ที่มีชื่อเสียงในระดับโลกได้บ้าง

ผมขอเชิญชวนเพื่อน ๆ คนบ้ากล้องเชิญมาเลยนะครับ ผมขออนุญาตย้ายกระทู้ Camera & Lenses ของ
พี่ใหญ่ Peyapan มายังห้องนี้เป็นกระทู้ประเดิมนะครับ

w^w

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
เพื่อการนี้ผมขออนุญาตรบกวนพี่ใหญ่ และคุณเจี๊ยบ washmania เป็นผู้ดูแลห้องนี้ด้วยนะครับ
ช่วยกันโพสด้วยนะครับ เปิดห้องมาใหม่จะได้ไม่เหงาครับผม

ตั้งใจว่าปลายปีนี้จะจัด Classic Car National Photo Contest อีกครั้งครับ เพื่อน ๆ เตรียมตัวไว้ได้เลยนะครับ

w^w

jack:
มีห้องใหม่แล้ว  w^w

thanases:
 w^w

เยี่ยมครับ

หรั่ง^Hakosuka^:
 w^w

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version