Author Topic: ได้เวลาเริ่มทำรถเสียที COROLLA KE36 รถแวนครับ ^ ^  (Read 236848 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
สูงๆแบบนี้ดีตรงที่ใช้งานสะดวกครับ เข้าบ้านหรือวิ่งถนนจะได้ไม่ต้องเสียวติดท้อง

พี่โบ๊ตเสร็จเมื่อไหร่ของชมคันจริงด้วยนะครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline runbox7

• Member
  • Last Login:July 16, 2020, 01:25:12 am
    • อีกที่นึงที่ไปบ่อยๆครับ
สูงๆแบบนี้ดีตรงที่ใช้งานสะดวกครับ เข้าบ้านหรือวิ่งถนนจะได้ไม่ต้องเสียวติดท้อง

พี่โบ๊ตเสร็จเมื่อไหร่ของชมคันจริงด้วยนะครับ

ได้เลยครับ ให้ชมแน่นอน จะว่าไป เบลแอร์นี่ก็เป็นรถที่อยากเห็นตัวเป็นๆมากเลย ยิ่งถาน้องแมคทำเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วด้วยนะ น่าจะสวยไม่ธรรมดาแน่นอน รอชมเช่นกันครับ

ส่วนสถานะรถตอนนี้ ส่งไปเก็บรายละเอียดภายในครับ เรื่องเบาะ แผงข้างประตู กับแผ่นกันความร้อน ไม่กี่วันก็เสร็จ จะได้เอากลับมาเก็บงานแล้วปล่อยรถออกเสียทีครับ พี่ๆน้องๆหลายคนคงรอกันนานมาก (ผมก็เหมือนกัน)
ทำรถป๊าให้ดีที่สุดครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=29618.0

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ผมว่า คุณ Runbox7 มีแนวที่จะทำในใจแล้วแน่ ๆ
แต่ก็อยากมีส่วนร่วมนิดนึง

ถ้าจะโหลด ก็ลองหาแม๊กที่ดูแนว ๆ หน่อย กัดฟันเรื่องราคานิดนึง เพราะดูท่ายังไงรถคงไม่ขายแน่
ส่วนเรื่องเข้าบ้าน ถ้าเข้าไม่ได้ ก็ไม่ต้องเข้า ซื้อเต๊นท์แบบตามลานเบียร์มาวางหน้าบ้านเลยครับ สองพันบาทได้มั้ง

ถ้าไม่โหลด ก็แนวสแตนดาร์ดเลยเป็นไง ล้อกระทะฝาตบ ยางขอบขาว แนวนี้ดูแรก ๆ เหมือนเชย แต่ดูนาน ๆ จะรักไปเอง  :smitten: [size=78%] [/size]

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ปล. เผื่อมีวาสนาได้แวนรุ่นนี้มาครอง เอาไว้ไปขับเล่นกันครับ  :smitten:

• Member
  • Last Login:July 16, 2020, 01:25:12 am
ขอบคุณสำหรับแนวทางนะครับพี่โจ้  :good:

เรื่องล้อกระทะใส่ฝาครอบก็เป็นหนึ่งในความคิดเหมือนกัน เพราะมันดูเดิ้มมม เดิมมากครับ ก็เสร็จจากทำภายใน ก็เก็บงานสี จะได้เอาไปที่ร้านพี่ที่รู้จัก ดูลายล้อสวยๆต่อด้วยครับ

ว่าแต่ก็ขอให้เจอแวนเหลืองคันนั้นอีกรอบแล้วกันนะครับ ผมเห็นแล้วยังชอบมากๆเลย
ทำรถป๊าให้ดีที่สุดครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=29618.0

• Member
ทุกวันนี้ก็ยังมองหาคันนี้อยู่ ถ้าเจออีกทีรับรองไม่รอด  :smitten:

• Member
ย้อนหลังกันหน่อยครับ เมื่อวันที่ 5-5-55 ที่ผ่านมา

ได้เวลาเอารถพาไปดูร้านที่รับทำภายใน โดยไปกับลูกค้าสองคน
(เจ้าของอู่ไม่ไปด้วย อ้างว่าไปแล้วคุยกับเจ้าของร้านเพลิน.....มันเกี่ยวไหมอ่ะ อีกทั้งก่อนหน้านั้นบอกว่าจะเอาไป ก็ไม่ได้เอาไปอีก)

ก็เลยต้องไปกับลูกค้าพี่เขาด้วยดีกว่า  :good:

ซึ่งก็เป็นครั้งแรกของผมกับรถคันนี้ ที่ได้นั่งตอนที่วิ่งในรอบปีเลย เท่าที่ได้ลองนั่งพบว่าวิ่งดีใช้ได้ครับ มุมมองกระจกดี อาจจะต้องแก้เรื่องช่วงล่างด้วย หน้าปัทม์ใช้ได้เกือบหมดครับ (เว้นเกจ์ความร้อนไม่ขึ้น ไม่รู้เพราะพัดลมไฟฟ้าหรือเปล่า แล้วก็วัดรอบไม่ขึ้น) เกียร์ออโต้ 4 สปีด ทำงานโอเคกับการใช้งานในกทม. เรียกว่ากดก็มาเลยครับ

ช่วงคิกดาวน์ หรือกดเร่งก็ช้าไปนิด แต่ก็ไหลได้ครับ ไว้เซ็ทให้เรียบร้อยแล้วจะลองเต็มๆอีกครั้งนึงครับ

ในรูปอยู่ในช่วงเติมน้ำมัน เบนซิน 91 (จริงๆอยากลอง 95 เลย แต่ไว้รอถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วจะจัดเต็มเลยครับ)

« Last Edit: May 07, 2012, 11:32:28 pm by runbox7 »

• Member
พอได้คุยกับเจ้าของร้าน อีกทั้งเจ้าของร้านมาเห็นรถก็ดูจะสนใจรถป๊าผมมากเลย

เพราะว่าเขาก็เคยใช้รุ่น KE35 มาก่อน เห็นรถคันนี้แล้วก็เสียดายไม่น่าขายไป เพราะว่าซื้อมาแพงอยู่ (คิดว่าน่าจะซื้อตั้งแต่สมัยเปิดตัว เพราะราคาแสนกว่าๆ)

แถมก็แลกเปลี่ยนข้อมูลกันมาก จากนั้นก็ได้แจงรายการที่อยากทำไป พี่ดิน (เจ้าของร้าน) ก็ให้พนักงานมาจดออเดอร์รายการที่ต้องทำ จับชิ้นงานแล้วก็บอกให้พนักงานจดว่าทำอะไรบ้าง ซึ่งรายการก็มีพวกเปลี่ยนหนัง-งานพีวีซี เสริมเบาะ แผงข้างประตู รวมไปถึงพรม ซ่อมสีคอนโซล และแก้งานคอนโซล เพื่อให้ดูแท่นเกียร์ออโต้ไม่น่าเกลียด และเปลี่ยนสลักประตูใหม่ด้วย (เพราะร้านสีไม่ได้เปลี่ยนสักที)

สักพัก พนักงานก็รวมราคามาให้ตัดสินใจ ผมก็โอเคเพราะมีราคาอยู่ในใจแล้ว (แม้ว่าจะแพงเสียหน่อย แต่ก็คุ้มครับ) เพราะพี่ดินพาไปดูงานข้างใน เจอ คามานเกียร์ ที่กำลังตกแต่งภายในอยู่ ดูจากตะเข็บ และแนวการติดกาว การรีดลาย ใส่คิ้ว ทำได้สวยมากครับ (รถป๊าผมก็ได้ใส่คิ้วด้วยทั้ง 4 แผงหน้าเลย) ตามออฟชั่นของญี่ปุ่นครับ

ซึ่งพี่ดินก็ไม่ได้เร่งรัดอะไร ก็ทำใบเสนอราคามาให้ บอกว่าช่วงกลางเดือนก็เข้ามาทำแล้วกัน

ขากลับก็เจอด่าน ดีนะครับที่ไม่โดนเรียก เพราะถ้าเรียกก็เรียบร้อยเลย ทะเบียนก็ไม่ได้ติด เข็มขัดก็ยังไม่ได้ใส่ แต่ไม่ว่ายังไง สิ่งที่ผมดีใจก็คือ คนที่ขับรถอยู่ข้างๆ จะคอยมองๆจ้องรถคันนี้ เหมือนกับว่า ไม่น่าที่จะมีสภาพนี้อยู่ ผมก็คิดว่า ป๊าผมก็คงจะดีใจเหมือนกันครับ

แล้วจะให้ดูงานที่ทำไปนะครับว่าจะโอเคไหม เพราะเสร็จตรงนี้ จะเร่งงานสีให้เรียบร้อย แล้วจะไปดูช่วงล่าง เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ทำหน้าปัทม์ เปลี่ยนล้อ ล้างทำความสะอาด ก็เรียบร้อยแล้ว
« Last Edit: May 07, 2012, 11:25:15 pm by runbox7 »

• Member
ลุยเลยครับ ถ้าราคารับได้ และงานมั่นใจได้ ดีกว่าทำแล้วมานั่งเสียใจทีหลัง สรุปทำสองรอบ เสียตังค์มากกว่าทำทีเดียว  :good:

• Member
ลุยเลยครับ ถ้าราคารับได้ และงานมั่นใจได้ ดีกว่าทำแล้วมานั่งเสียใจทีหลัง สรุปทำสองรอบ เสียตังค์มากกว่าทำทีเดียว  :good:

ใช่ครับพี่โจ้ เพราะผมก็อยากทำทีให้มันจบๆไป รถใช้งานไม่ใช่รถโชว์อ่ะครับ ^_^

• Member
รถอะไรก็ช่างครับ
เสียแพง แต่คุณภาพ ก็ดีกว่าเป็นไหน ๆ  :good:

Offline anatomy411

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 07, 2019, 05:44:57 pm
พอได้คุยกับเจ้าของร้าน อีกทั้งเจ้าของร้านมาเห็นรถก็ดูจะสนใจรถป๊าผมมากเลย

เพราะว่าเขาก็เคยใช้รุ่น KE35 มาก่อน เห็นรถคันนี้แล้วก็เสียดายไม่น่าขายไป เพราะว่าซื้อมาแพงอยู่ (คิดว่าน่าจะซื้อตั้งแต่สมัยเปิดตัว เพราะราคาแสนกว่าๆ)

แถมก็แลกเปลี่ยนข้อมูลกันมาก จากนั้นก็ได้แจงรายการที่อยากทำไป พี่ดิน (เจ้าของร้าน) ก็ให้พนักงานมาจดออเดอร์รายการที่ต้องทำ จับชิ้นงานแล้วก็บอกให้พนักงานจดว่าทำอะไรบ้าง ซึ่งรายการก็มีพวกเปลี่ยนหนัง-งานพีวีซี เสริมเบาะ แผงข้างประตู รวมไปถึงพรม ซ่อมสีคอนโซล และแก้งานคอนโซล เพื่อให้ดูแท่นเกียร์ออโต้ไม่น่าเกลียด และเปลี่ยนสลักประตูใหม่ด้วย (เพราะร้านสีไม่ได้เปลี่ยนสักที)

สักพัก พนักงานก็รวมราคามาให้ตัดสินใจ ผมก็โอเคเพราะมีราคาอยู่ในใจแล้ว (แม้ว่าจะแพงเสียหน่อย แต่ก็คุ้มครับ) เพราะพี่ดินพาไปดูงานข้างใน เจอ คามานเกียร์ ที่กำลังตกแต่งภายในอยู่ ดูจากตะเข็บ และแนวการติดกาว การรีดลาย ใส่คิ้ว ทำได้สวยมากครับ (รถป๊าผมก็ได้ใส่คิ้วด้วยทั้ง 4 แผงหน้าเลย) ตามออฟชั่นของญี่ปุ่นครับ

ซึ่งพี่ดินก็ไม่ได้เร่งรัดอะไร ก็ทำใบเสนอราคามาให้ บอกว่าช่วงกลางเดือนก็เข้ามาทำแล้วกัน

ขากลับก็เจอด่าน ดีนะครับที่ไม่โดนเรียก เพราะถ้าเรียกก็เรียบร้อยเลย ทะเบียนก็ไม่ได้ติด เข็มขัดก็ยังไม่ได้ใส่ แต่ไม่ว่ายังไง สิ่งที่ผมดีใจก็คือ คนที่ขับรถอยู่ข้างๆ จะคอยมองๆจ้องรถคันนี้ เหมือนกับว่า ไม่น่าที่จะมีสภาพนี้อยู่ ผมก็คิดว่า ป๊าผมก็คงจะดีใจเหมือนกันครับ

แล้วจะให้ดูงานที่ทำไปนะครับว่าจะโอเคไหม เพราะเสร็จตรงนี้ จะเร่งงานสีให้เรียบร้อย แล้วจะไปดูช่วงล่าง เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ทำหน้าปัทม์ เปลี่ยนล้อ ล้างทำความสะอาด ก็เรียบร้อยแล้ว

แผงข้างสวยมากครับ  ถ้ารถผมเสร็จจะไปใช้บริการบางครับ  แนะนำร้านให้ด้วยนะครับ
สิทธิพงษ์  ทินกร ณ อยุธยา   บัญชี  9690041976  ธนาคารกรุงเทพ
บ.แอซเท็คอินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด เลขที่ 183 ม.1 บ้านสำราญ  ถนน มิตรภาพ ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น  40000  tel 0877746180 
สามล้อหน้ากบ http://www.chalythailand.com/index.php?topic=69313.0
DAX st-50 ทบ. http://www.chalythailand.com/index.php?topic=47646.0
บ้านเห็ดขอนแก่น http://www.banhed1888.blogspot.com

Offline alaska

• Member
  • Last Login:January 12, 2015, 07:33:32 am
สวัสดีครับพี่ จขกท และพี่ๆ ทุกท่านครับ

ผมได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ 2 วันแล้ว ผมรู้สึกว่าพี่โบ้ทหาข้อมูลและลงมือทำรถคันเก่งของพี่ได้สุดยอดมากๆๆ ครับ และยังเป็นประโยชน์แก่คนที่หัดเล่นรุ่นนี้ (อย่างผม)

• Member
  • Last Login:January 12, 2015, 07:33:32 am
 :sad:

ขออภัยครับพี่ไม่รู้เป็นไร พิมพ์ๆ แล้วตัวหนังสือขึ้นสี่เหลี่ยมๆ ก็เลยลองกดตั้งกระทู้

คือยังงี้ครับ ผมกำลังจะไปเอา KE36 van ในวันเสาร์นี้ที่ จ.ประจวบ พูดง่ายๆว่ากำลังหัดเล่น แต่ใจรักรถเก่าๆ มาตั้งนานมากแล้วครับ แต่ยังไม่มีงบ รถคันนี้เป็นของพระอาจารย์ผมที่ผมขอซื้อต่อ ตื้ออยู่นานกว่าท่านจะขายครับ เพราะท่านรักมาก ขนาดขายมาให้ผมยังบอกว่า ถ้าเปลี่ยนเครื่องเมื่อไหร่ให้เอาเครื่องมาคืนเขา พระท่านจะเอาไปใส่เรือ ถ้าขายเครื่องกรู แช่ง 5555

ผมขอรบกวนถามพี่โบ้ทบ้างเป็นบางครั้งนะครับ และพี่พี่ทุกท่านด้วยนะครับ ในกรณีที่จะปรับปรุงรถครับผม

ผมมีเรื่องจะถามว่า
1. KE36 VAN มีจุดลากด้านหน้าไหมครับ ผมกะว่าจะไปลากจากประจวบมายังแม่กลองครับ พี่่ๆว่า ลากนานๆ แบบนี้รถจะเป็นอะไรไหมครับ
2. รถคันนี้ก็พอขับได้อยู่ แต่จอดมานานผมไม่ค่อยมั่นใจครับ มีติดตรงก็เรื่องเบรค ที่เบรคเหมือนไม่ค่อยอยู่ ต้องกดหมดแล้วหัวทิ่มเลยครับ
3.ถ้าไม่ไหวผมควรหารถสไลด์ไหมครับ แล้วราคากลางประมาณเท่าไหร่พี่่คนไหนทราบบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
ผมชื่อเอครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :-!

• Member

แผงข้างสวยมากครับ  ถ้ารถผมเสร็จจะไปใช้บริการบางครับ  แนะนำร้านให้ด้วยนะครับ

ลายแผงข้างนี้อิงข้อมูลจากตัว เลวิน ครับ ดีที่ผ้าข้างนึงมีลายแบบนี้อยู่ แต่ไม่มีคิ้วน่ะครับ ให้ช่างเดินไปถึงเบาะตอนที่สองเลย

ปล. ขอบคุณครับที่ติดตามชมกระทู้นี้ ข้อมูลสามารถเอาไปใช้ได้กับรถ KE30-37 เลยครับ ^_^

• Member
:sad:

ขออภัยครับพี่ไม่รู้เป็นไร พิมพ์ๆ แล้วตัวหนังสือขึ้นสี่เหลี่ยมๆ ก็เลยลองกดตั้งกระทู้

คือยังงี้ครับ ผมกำลังจะไปเอา KE36 van ในวันเสาร์นี้ที่ จ.ประจวบ พูดง่ายๆว่ากำลังหัดเล่น แต่ใจรักรถเก่าๆ มาตั้งนานมากแล้วครับ แต่ยังไม่มีงบ รถคันนี้เป็นของพระอาจารย์ผมที่ผมขอซื้อต่อ ตื้ออยู่นานกว่าท่านจะขายครับ เพราะท่านรักมาก ขนาดขายมาให้ผมยังบอกว่า ถ้าเปลี่ยนเครื่องเมื่อไหร่ให้เอาเครื่องมาคืนเขา พระท่านจะเอาไปใส่เรือ ถ้าขายเครื่องกรู แช่ง 5555

ผมขอรบกวนถามพี่โบ้ทบ้างเป็นบางครั้งนะครับ และพี่พี่ทุกท่านด้วยนะครับ ในกรณีที่จะปรับปรุงรถครับผม

ผมมีเรื่องจะถามว่า
1. KE36 VAN มีจุดลากด้านหน้าไหมครับ ผมกะว่าจะไปลากจากประจวบมายังแม่กลองครับ พี่่ๆว่า ลากนานๆ แบบนี้รถจะเป็นอะไรไหมครับ
2. รถคันนี้ก็พอขับได้อยู่ แต่จอดมานานผมไม่ค่อยมั่นใจครับ มีติดตรงก็เรื่องเบรค ที่เบรคเหมือนไม่ค่อยอยู่ ต้องกดหมดแล้วหัวทิ่มเลยครับ
3.ถ้าไม่ไหวผมควรหารถสไลด์ไหมครับ แล้วราคากลางประมาณเท่าไหร่พี่่คนไหนทราบบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
ผมชื่อเอครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :-!

ตอบนะครับ

ตัวรถมีจุดลากด้านหน้าครับ แต่ต้องดูรถด้วยนะครับว่าสภาพเป็นอย่างไร ถ้าจอดตากแดดตากฝนก็เสี่ยงสูงที่จะลากกลับมา จะเน้นปลอดภัยก็สไลด์กลับมาดีกว่าครับ

แต่ก่อนที่จะทำ วันที่ไปรับรถ ลองขับดูก่อนครับ ถามใจตัวเองด้วยว่าชอบจริงๆไหม เพราะข้อดีของรถคันนี้คือ ค่าซ่อมจุกจิกน้อย (อยู่ที่สภาพตอนที่ได้มา) ซ่อมบำรุงไม่แพง ใช้งานสะดวกครับ

เว้นอะไหล่ยางกระจกตอนที่สอง และ สาม ที่ไม่มีอะไหล่แล้ว

บอกเลยครับ ส่วนมากยางตอนที่สองมักจะไปก่อน สามารถเทียบได้ครับ แต่ขนาดก็ไม่พอดีเท่าไหร่ ต้องซีลนิดหน่อย

ส่วนยางตอนที่สาม โดยปกติ ถ้ารถไม่จอดตากแดดมาก ยางก็ยังนิ่มครับ อย่างรถผม ยังเก็บยางตอนที่สามเอาไว้ แล้วเปลี่ยนไปใช้ยางใหม่ได้ได้มานานแล้ว มาใส่ก่อน เพราะว่าทำทั้งทีแล้ว 555555

สอบถามได้ตลอดครับ เพราะตัวนี้มีคนเริ่มเล่นเยอะแล้ว จะได้มาเป็นกลุ่มกันครับ อิอิ

• Member
ผมชอบคันนี้มากครับพี่โบ้ท ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เห็น 3 ปีที่แล้ว ช่วงตอนที่ไปทำบุญที่วัดครับ

ผมก็ได้มองๆ แอบถ่ายรูปมา ก็กลายเป็นจุดเริ่มต้นของการ ขอซื้อต่อครับ

ผมขอซื้ออยู่นาน จนกว่าจะยอมขาย พอยอมขายผมก็ยังไม่พร้อมด้านงบประมาณ จนมาถึงวันนี้ที่จะได้

มาครอบครองเป็นของตัวเองครับ

ทำงัยได้ครับพี่ ที่บ้านไม่มีแบบนี้ ตั้งแต่เกิด จึงต้องเก็บไว้ให้ลูกให้หลานดูครับ

ขอบคุณมากครับพี่ที่ให้คำแนะ

อาจจะโทรไปรบกวนด้วยนะครับ อิอิ :a_laugh:

• Member
ผมชอบคันนี้มากครับพี่โบ้ท ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เห็น 3 ปีที่แล้ว ช่วงตอนที่ไปทำบุญที่วัดครับ

ผมก็ได้มองๆ แอบถ่ายรูปมา ก็กลายเป็นจุดเริ่มต้นของการ ขอซื้อต่อครับ

ผมขอซื้ออยู่นาน จนกว่าจะยอมขาย พอยอมขายผมก็ยังไม่พร้อมด้านงบประมาณ จนมาถึงวันนี้ที่จะได้

ทำงัยได้ครับพี่ ที่บ้านไม่มีแบบนี้ ตั้งแต่เกิด จึงต้องเก็บไว้ให้ลูกให้หลานดูครับ

อาจจะโทรไปรบกวนด้วยนะครับ อิอิ :a_laugh:

เรื่องมีเงินหรือไม่มีมันเป็นส่วนเล็กน่ะครับ ขอแค่ชอบ หรือมีความผูกพันธ์กับเขาก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีแล้วครับ อย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะคร้าบ ^_^

Offline rung230

• Member
  • Last Login:March 15, 2024, 05:06:05 pm
ใกล้เสร็จแล้ว จะได้ไปเที่ยวกัน 555  :><:
I LOVE W123 + JAPAN RETRO  and  CLASSIC BIKE   
                          SARABURI CLASSIC

• Member

เรื่องมีเงินหรือไม่มีมันเป็นส่วนเล็กน่ะครับ ขอแค่ชอบ หรือมีความผูกพันธ์กับเขาก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีแล้วครับ อย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะคร้าบ ^_^

เรื่องชอบผมน่ะ เกินร้อยครับ ส่วนเรื่องเงินสำหรับผม  เรื่องใหญ่มากๆๆๆๆครับ 5555

2 รูปที่แนบมมาเป็นรักแรกพบครับเมื่อปี 2010  เก็บตังค์ จีบหลวงพ่อ จนกว่าจะได้ครับ

(จริงๆ จีบไม่เท่าไหร่หลอกครับ แต่งบไม่ค่อยมี อิอิ)

• Member
เท่าที่ดูรูปแล้ว รถยังดีอยู่เลยนะครับ ยินดีด้วยจริงๆ

ได้หน้ารถเดียวกันกับรถผมตอนแรกเลย มือจับท้ายที่เห็นเป็นของตัว Hi-Deluxe ครับ แถมมีที่ปัดน้ำฝนอีกต่างหาก
(ถ้าได้รถแล้วรบกวนถ่ายคอนโซลกลาง กับแผงประตูตอนที่สามช่องซ้ายด้วยนะครับ)

ปล.รู้สึกว่าคิ้วรางน้ำจะยังอยู่ แถมสวยด้วย ดูแลเยี่ยงชีวิตเลยนะครับ
(ถ้าร่องรางน้ำไม่ผุ ก็ไม่ต้องถอดมานะครับ เสี่ยงกับการแตกหักง่ายมากเลย)

เรื่องอะไหล่ก็สอบถามพูดคุยกันได้ รอชมต่อไปนะครับ ^^
« Last Edit: May 10, 2012, 07:37:59 pm by runbox7 »

• Member
สวัสดีคร๊าบพี่

มือจับท้ายตอนนี้หลังหักไปแล้วครับ เสียดายมาก บังเอิญเณรที่วัดดึงหัก  :angry:

คอนโซลกลางหมายถึง แถวๆ เบรคมือหรือป่าวครับ

ใช่ครับพี่คิ้วรางน้ำยังดีอยู่ แต่ช่วงล่างผุตามอายุครับ  :grin: :grin: :grin:

ที่แน่ๆ ผมต้องซื้อคานก่อนเลยครับ ผุไปหมดเลย

ตอนแรกผมว่าจะใส่รถสไลด์มาแต่ว่าหาไม่ได้ หลวงพ่อบอกว่า รถไม่ได้เสียอะไร วิ่งได้
ถ้าวิ่งไม่ถึงบ้านคืนเงินให้หมดเลย  :a_laugh:

ท่านก็เลยลองขับให้ดู ผมก็ขับกลับมาตั้งแต่บางสะพานจนถึงแม่กลอง ประมาณเกือบ 400 โลครับ
ไม่มีเกเร เลยครับ แถมประหยัดน้ำมันอีกด้วย

ถ้าได้มิตติ้งกับพี่เมื่อไหร่แล้วจะเล่ารายละเอียดให้ฟังครับ มันยาวมาก  อิอิ

Offline not

• Member
  • Last Login:November 17, 2016, 11:52:05 pm
ได้สมาชิกเพิ่มอีกแล้วนะครับ

• Member
สวัสดีคร๊าบพี่

มือจับท้ายตอนนี้หลังหักไปแล้วครับ เสียดายมาก บังเอิญเณรที่วัดดึงหัก  :angry:

คอนโซลกลางหมายถึง แถวๆ เบรคมือหรือป่าวครับ

ใช่ครับพี่คิ้วรางน้ำยังดีอยู่ แต่ช่วงล่างผุตามอายุครับ  :grin: :grin: :grin:

ที่แน่ๆ ผมต้องซื้อคานก่อนเลยครับ ผุไปหมดเลย

ตอนแรกผมว่าจะใส่รถสไลด์มาแต่ว่าหาไม่ได้ หลวงพ่อบอกว่า รถไม่ได้เสียอะไร วิ่งได้
ถ้าวิ่งไม่ถึงบ้านคืนเงินให้หมดเลย  :a_laugh:

ท่านก็เลยลองขับให้ดู ผมก็ขับกลับมาตั้งแต่บางสะพานจนถึงแม่กลอง ประมาณเกือบ 400 โลครับ
ไม่มีเกเร เลยครับ แถมประหยัดน้ำมันอีกด้วย

ถ้าได้มิตติ้งกับพี่เมื่อไหร่แล้วจะเล่ารายละเอียดให้ฟังครับ มันยาวมาก  อิอิ

เรื่องคานยังมีอะไหล่เป็นเหล็กปั้มอยู่ครับ ชายบันไดก็มี จะได้ลดระยัเวลาถ้าจะต้องปะผุ

ส่วนราคาช่วงล่างหน้า เปลี่ยนใหม่หมด ซื้อที่วรจักรอยู่ที่ไม่เกิน 9000 ครับ เรื่องประหยัดนี่ต้องยกนิ้วให้เลย แต่ต้องดูแลเขาให้ดีๆด้วยนะครับ

ได้สมาชิกเพิ่มอีกแล้วนะครับ

ยินดีด้วยนะครับ ถ่ายหลายๆมุมก็ดีครับ อยากรู้ว่าทำอะไรไปบ้าง สีสวยมากเลยนะครับ แถมตอนนี้มีคนที่เล่นตัวแวนกันเยอะ ดีใจจังครับ ส่วนตอนนี้รถผมส่งทำภายในแล้ว ใช้เวลาทั้งหมด 2 อาทิตย์ครับ มีการเปลี่ยนแปลงจากรายการนิดหน่อย แต่ทำให้เดิมที่สุดครับ
« Last Edit: May 18, 2012, 01:24:04 am by runbox7 »

• Member
หวัดดีครับพี่โบ๊ท พี่ not และพี่ๆ ทุกคนคร๊าบบบ

มีแต่สภาพแจ่มๆ ทั้งนั้นเลยครับ ผมยังเน่าอยู่เลย 55555  :grin:

เรื่องยางขอบกระจกพี่โบ๊ทได้หรือยัง ผมถามให้แล้วหาซื้อได้แถวบางแคครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments