Author Topic: ภาพรถเบ็นซ์คันที่ถวายเจ้าอาวาสวัดปากน้ำ  (Read 15646 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iam

• beetle_jump
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 16, 2020, 06:31:52 am
เห็นด้วยครับสุ่มตรวจที่รัฐสภาก่อนดีกว่าว่ามีกี่คัน

Offline visanu

• Member
  • Last Login:April 13, 2024, 07:06:51 pm
   พูดมากไม่ได้.  กลัวโดนอุ้ม
   อยากถามเพื่อน พี่ สมาชิกครับว่า รายชื่อสมาชิกที่อยู่ข้างบนบางคนเป็นสีดำบางคนสีเขียวมีความต่างกันอย่างไรครับผมไม่ทราบจริงๆอยากรู้ขอบคุณครับ

Offline americantruckin

• ไปให้ได้และกลับอย่างปลอดภัย
  • Member
  • Last Login:December 25, 2018, 08:34:57 pm
benz 300 d convertible รุ่นนี้ตอนผมฝึกงานที่อู่ วิกรม หลังโรงแรม  Ambssador ผมเคยซ่อมมา 2คัน สีดำ กับสีแดง คันสีแดงนี่จำได้ว่าเจ้าของชื่อคุณ ทวีศักดิ์  แกจอดทิ้งไว้หลายปีจนต้นไม้ขึ้นมาบังต้องตัดต้นไม้ออกแล้วนำมาให้อู่วิกรมซ่อม ปรากฏว่าขนาดจอดทิ้งไว้นับ 10 ปี ไลjน้ำมันเปลี่ยนแบตเตอรี่ สตาร์ททีเดียว แบบยาวๆนิดนึง ทีเดียวติดเครื่องได้เลยแล้วเครื่องเดินนื่งด้วย จำได้ว่าพนักงานมามุงดูกัมใหญ่รวมผมด้วย ตอนนั้นอายุ 17 ปี อยู่ปวช.3 รังหนูที่อยู่ในท่อไอเสียออกมาเป็นกองเลย ตอนนั้น โฟร์แมนชื่อ พี่โกวิทย์ รองหัวหน้าชื่อ พี่เสรี  เออ ว่าแต่รถเก่าขนาดนี้ DSI รู้ว่าใครเเป็นเจ้าของ ที่รถ 6 คันที่ไฟไหม้ กลับไม่รู้ เก่งจริงๆ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments