Author Topic: --- อยากขับรถเล่นกันไหม (Road trip) ---  (Read 34238 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
สวัสดีครับพี่น้องบ้านบางกอกฯ ผม OouVintage >:D อยากนำเสนอกิจกรรม Road trip ครับ
คือโดยทั่วไปกลุ่มสมาชิกหลักก็จะมีนัดกันไปขับรถเล่นอยู่บ่อยๆ ซึ่งก็ได้มาถึงวาระที่ควรจะพาลูกๆไปออกกำลังกายกันแล้ว

ขอเปิดประเด็นเรื่อง Road trip ให้เพื่อนๆสมาชิกทุกคนร่วมกันลงความเห็นว่าเราจะไปไหนกันดี โดยมีข้อเสนอดังนี้

1. Destination มีกิจกรรมหรือสถานที่ท่องเที่ยวให้เพื่อนๆได้ enjoy (รวมถึงท่าน ผบ. ด้วยนะครับ ;D )
2. ใช้เวลาขับรถแบบปกติไม่เกิน 3 ชม.
3. ไม่ค้างคืน (ถ้าจะค้างค่อยแบ่งเป็นอีกกลุ่ม)
4. อนุรักษ์ (เดิมๆ) ไปได้บ้าพลังไปดี
5. มีจุดพักกลางทางที่น่าสนใจ
ุ6. ไปกันช่วงฝนไม่ตก  :P

สิ่งอำนวยความสะดวกที่ผมอยากเสนอใน trip นี้คือ
  • หากเรามีผู้สนใจมากพอก็อาจจะร่วมลงขันกันคนละร้อยสองร้อยจัด service car ตามคบวนได้
  • มีรถที่ขนบรรดานักถ่ายรูปที่เป็นสมาชิกตามถ่ายรูป + VDO  O:)
  • แบ่งออกเป็น 2 คณะเดินทาง ธรรมดาและบ้าพลัง โดยมีกฎว่าต้องมีผู้นำคณะและปิดท้ายคณะโดยห้ามแซงผู้นำคณะแต่บีบแตรได้ >*|

ขอให้พี่ๆเพื่อนๆร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับไม่ว่าคุณจะไปด้วยหรือไม่เพราะถ้าคนไม่ไปด้วยก็ยังจะมีส่วนได้เสียอยู่ดี คือต้องมานั่งทนดูรูปจาก trip  O>)

ขอบคุณครับ

:evil: เลขาฯสมาพันธ์บ้าพลังแห่งบ้านบางกอกฯ  :evil:

Note* งานนี้ไม่เน้นว่าต้องบ้าพลังนะครับแค่เสนอ idea โดยผมเท่านั้นอยากให้ไปกันเยอะๆแบบไม่แบ่งประเภท
« Last Edit: May 16, 2007, 01:27:43 pm by OouVintage »

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
ต้องมีเสียงสนับสนุนเยอะแน่ๆ เพราะบ้านนี้บ้าพลังกันทั้งนั้น  ;D ;D

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm
น่าจะมีการแวะทำบุญด้วยนะคะ :D

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
น่าสนครับ ไปเที่ยวอ่างเก็บน้ำบางพระ ชลบุรี มั้ยครับ เคยขับรถผ่านบรรยกาศดีไม่ไกลมาก
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
เย้  "v"  ไปเดือน มิถุนายน สิ วันเกิดเยอะดี  >:D เฮฮาปาร์ตี้  ^0^

คือ ผมลองเสนอแบบ เฉี่ยวๆ ดูเผื่อมีคนสนใจน่ะครับ  3:)

ขอแบบทริป Adventure เล็กๆ แบบล่องแก่งที่ปราจีน (แต่ผมก็ไม่เคยไปครับ มีคนแนะนำมา ว่าเด็กๆก็เล่นได้  :good: )

หรือไม่ก็ทริปแวะสวนสนุก หรือ แก๊งค์ก๊วนกอล์ฟบ้าง ไปปลดปล่อยความบ้ากันดูบ้าง  :freddie:

Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
ไปเยี่ยมชมเจษฏามิวเซียมที่นครชัยศรีกันมั้ยครับ  :)  ไม่ไกลเกินไปด้วย
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
น่าสนครับ แต่ช่วงนี้ฝนตกตลอด สำหรับคนมีครอบครัวคงลำบากถ้าให้ดีคงต้องหลังตุลา
ถ้าแถวอ่างเก็บน้ำบางพระนี่พวกบ้าพลังชอบแน่ๆครับ สมัยก่อนพวกผมไปวิ่งเล่นกันบ่อยๆ แต่ตอนนี้รถชักจะเยอะ

ถ้าสนใจ trackday ในสนามก็บอกได้นะครับ  "v"

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
รถบ้าพลังยังไม่ได้ไปรับกลับเลย  'b' อยากไปด้วยจัง
ไว้ถ้านึกสถานที่เจ๋ง ๆ ออกจะบอกอีกที

แต่ชอบคอมเม้นท์ที่ห้ามแซงแต่บีบแตรได้จัง  >:D
« Last Edit: May 16, 2007, 03:31:15 pm by donutjovi »

Offline aetre

• Member
  • Last Login:November 08, 2009, 10:53:01 pm
เอาแบบโหด หน่อยได้มั้ยคะ  survivor ปน Fear Factor อะไรแบบนั้นหนะค่ะ  Oops !

madon

• Guest
เอาข้าว+กับข้าวขนาดพอเหมาะกับจำนวนคนในรถนั้นๆจะปรุงเองหรือจะซื้อเองแล้วใส่ภาชนะเมือถึงเวลาหาที่จอดเหมาะๆเอามาวางรวมกันเยอะๆแบบบุ๊พเฟ่แล้วหม่ำให้เต็มที่อร่อยดีน๊ะครับแต่ผมว่างานนี้มีเมนูรายการใข่ตรึมๆ

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
อู๋นี่เปิดกระทู้นี้มีโดนจริงๆเมื่อวานนี้ยังเปิดกระทู้นี้ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=4717.0 ดูรูปอยู่เลย  ;D

;D ถ้าเอาแบบพอหอมปากหอมคอแบบม้วนเดียววันเดียวจบก็สวนสัตว์เปิดเขาเขียวครับ

ข้อดี
1. ไม่ไกลมาก ประมาณ 1.30 ชม  :D
2. สภาพถนนดีไม่ลำบาก  :D
3. สามารถเอาครอบครัวไปได้   :laugh:
4. ห้องน้ำสะดวกตลอดการเดินทาง  ;)
5. รถมีปัญหาระหว่างทางยังพอตามหาช่างได้  :good:
6. ระหว่างขึ้นเขาเขียวถนนร่มรื่นเปิดประทุนก็สนุก  :)
7. มีทางขึ้นคตเคี้ยวบางพวกบ้าพลังก็พอได้สนุก  ;D
8. อาหารการกินสะดวก  :)

ข้อเสีย
1. ใกล้ไป  :P
2. มีลิงกังอาจมาทำร้ายรถได้  >:(
3. อาจมีฝนเพราะต้นไม้เยอะ  :-X

ตอนนี้คิดได้เท่านี้ถ้านึกออกจะมาต่อครับ แต่ยังไงๆก็ไปครับ  ;D
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline GOF C110

• Love super red very much
  • Member
  • Last Login:May 25, 2016, 12:51:56 pm
น่าสนใจครับพี่ แต่ไม่แน่ใจว่าน้องน้ำหวานจะไหวด้วยหรือเปล่า

w^w

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
อย่างที่บอกครับ สภาพรถ 70-80%เป็นพอขอใจเต็ม 100%ครับไปไหนไปกัน  :coolsmiley:
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ไปไหนไปกันครับ

ขอให้มีอาหารอร่อยถูกปากพอ >:D พี่เอกรบกวนด้วยครับ

ส่วนตัวผมขอเสนอที่ตลาด 3 ชุกตลาด 100 ปี สุพรรณบุรีถนนดี เส้นทางสวย ไปเที่ยวแบบสบายๆ  w^w

ฉลองหนักครบ 100 กิโลแล้ว

ขอขอบคุณภาพจาก pantip.com ครับ
« Last Edit: May 16, 2007, 04:04:42 pm by Pan »
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
ที่ไหนก็ได้ครับ  อยากรู้อย่างเดียว เมื่อไหร่  b:b

Offline Siripat

• ปี52เจอกันแน่นอนครับ!!!
  • Member
  • Last Login:June 02, 2007, 09:35:18 pm
อัมพวาก็น่าสนใจนะครับ แต่ถนนพระราม2นี่มันกำลังสร้างทางเพิ่มอยู่ อย่าเลยดีกว่า %:(

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ตามข้อมูลที่ผมมีอยู่ตอนนี้ มีดังต่อไปนี้ครับ

1. น้อง theringmeister ให้ข้อมูลว่า มีพื้นที่อยู่ (บ้านของน้องtheringmeister) ที่สมุทรสาคร (ถ้าจำไม่ผิด) กะว่าจะชวนพวกเราชาวบ้านบางกอกฯ ไปขับรถและไปเที่ยวกันครับ (ต้องมาวางแผนการท่องเที่ยวกันอีกครั้ง)

2. อาหารอร่อย ขับรถไม่ไกลนัก ผมคิดว่า อยุธยา ดีไหมเอ่ย? (อารมณ์อยากกินกุ้งแม่น้ำเข้าสิงอีกแล้ว  ;D) ใครที่เคยไปกันคราวที่แล้ว คงจำได้  (8-)

ลองดูครับ  ;)
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
ที่ไหนก็ได้ครับ  อยากรู้อย่างเดียว เมื่อไหร่  b:b

พกถุงกอลฟ์ไปด้วยนะ มีเรื่องแน่ๆ
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ผมว่ายังไงเราก็คงไปวันหยุดกันอยู่แล้วควรเลี่ยงสถานที่ที่คนพลุกพล่านไหมครับ  ???
จะจอดรถลำบาก โดนเด็กๆที่พ่อแม่ไม่ดูแลมาปีนป่าย โดนเด็กที่ไม่มีพ่อแม่เหลือไว้สั่งสอนงัด logo อันมีค่า  :viking:

Offline Niki

• Member
  • Last Login:December 05, 2018, 03:29:44 pm
ขอเป็นหลังจากเดือนนี้นะครับ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 w^w

ไปด้วย ๆ ๆ ๆ

w^w
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline ป้อ (theringmeister)

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am
ไปเยี่ยมชมเจษฏามิวเซียมที่นครชัยศรีกันมั้ยครับ  :)  ไม่ไกลเกินไปด้วย

ไปด้วยๆ :)

Offline ป้อ (theringmeister)

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am

1. น้อง theringmeister ให้ข้อมูลว่า มีพื้นที่อยู่ (บ้านของน้องtheringmeister) ที่สมุทรสาคร (ถ้าจำไม่ผิด) กะว่าจะชวนพวกเราชาวบ้านบางกอกฯ ไปขับรถและไปเที่ยวกันครับ (ต้องมาวางแผนการท่องเที่ยวกันอีกครั้ง)

ลองดูครับ  ;)

จำผิดครับพี่เอก :P  ;) อยู่สมุทรสงครามครับ.... แต่ช่วงนี้ถนนพระรามสองค่อนข้างรถติดเพราะมีก่อสร้างอยู่ไม่รู้จะสะดวกรึเปล่าครับ :)

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
;D ถ้าเอาแบบพอหอมปากหอมคอแบบม้วนเดียววันเดียวจบก็สวนสัตว์เปิดเขาเขียวครับ

พี่กุ้ง น้องเพิ่มผ่าน เมื่อเดือนที่แล้ว กำลังขยายถนนอยู่  ช่วงเย็นรถติดมากครับพี่
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com

ไปด้วยๆ :)

ไปด้วย อยากพาแม่ไปครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments