Author Topic: เพื่อนสมาชิก ใครเคยสูบบุหรี่มีกลยุทธ์ในการเลิกบุหรี่อย่างไร มาแชร์กันครับ  (Read 10817 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
หักดิบครับ ... ตอนนั้นประมาณ 10 ปีที่แล้ว ที่เริ่มมีกฎหมายห้ามสูบในที่สาธารณะ ผมเลิกเพราะรำคาญ หาที่สูบลำบาก หลังๆมาสูบในร้านเหล้าไม่ได้อีก เลยเลิกซะเลย :wink:

หลักจากเลิกก็ยังสูบอยู่นิดหน่อย นานๆที ตอนอยู่ในวงเหล้า วงไพ่ วงดั่มมี นี่ตัวดีเลย 555 :grin:

สูบได้แต่ไม่ติด นับเป็นสุดยอดผู้กล้าโดยแท้ครับ !!!!  &v& &v& &v&

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Offline tookjai

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 07, 2024, 01:20:50 pm
 หักดิบเลยครับ ผมสูบมา 36 ปี เลิกได้เพราะเป็นหวัดครับ....เลิกสูบบุหรี่แล้วถึงเลิกดื่มครับ....หลังจากเลิกบุหรี่แล้วคุณจะรู้สึกสดชื่นขึ้นอีกเยอะเลยครับ  หลังจากเลิกสูบบุหรี่ก็เปลี่ยนมาสูบไปบ์นิดฯหน่อยฯ ยามหัวค่ำที่บ้าน....

Offline chirawatana

• Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
หักดิบเลยครับ ผมสูบมา 36 ปี เลิกได้เพราะเป็นหวัดครับ....เลิกสูบบุหรี่แล้วถึงเลิกดื่มครับ....หลังจากเลิกบุหรี่แล้วคุณจะรู้สึกสดชื่นขึ้นอีกเยอะเลยครับ  หลังจากเลิกสูบบุหรี่ก็เปลี่ยนมาสูบไปบ์นิดฯหน่อยฯ ยามหัวค่ำที่บ้าน....

อืม...สูบไปป์เป็นอะไรในความเห็นผมว่าละเมียดละไมกับชีวิตดีจริงๆครับ แต่ว่าตอนนี้ผมตั้งหน้าตั้งตาเลิกบุหรี่ดีกว่า แหะๆๆๆๆๆ

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments