Author Topic: สมาชิกใหม่ครับเพิ่งได้GOLF MK1มาขอคำแนะนำด้วยครับ  (Read 20840 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline moom

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 10, 2021, 04:38:57 pm
ผมจำได้ว่าเคยมีสถาบันตกแต่งรถยนต์ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น BB นำGolf1 มาขยายตัวถังแล้วใส่เครื่อง928 240แรงม้าลงทำเป็นขับหลัง เพื่อนๆมีเก็บหนังสือกันไว้บ้างไหม.

Offline jack

• Member
  • Last Login:September 23, 2016, 08:16:12 pm

Offline moom

• Member
  • Last Login:March 10, 2021, 04:38:57 pm
ขอบคุณครับคุณjack  คุณsmilechokungเจ้าของสุดยอดGTIนี่เอง เก็บไว้เถอะครับอย่าขายเลย ถ้าผมจะหาshoke+coilspringดีๆมาใส่Golf1 ใช้ของอะไรดีช่วยแนะนำหน่อยครับแต่ไม่ต้องperformanceเท่าของคุณsmilechokungหรอกครับ ขอบคุณครับ.

Offline bb2.7

• Member
  • Last Login:November 20, 2019, 06:34:29 pm
เห็นแล้วคิดถึงเพื่อนคู่ยาก สมัยเรียน เสียดายจริงๆที่ไม่ได้เอากลับมาด้วย  :embarassed:

Offline smilechokung

• HotHatch Forever
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:April 01, 2024, 10:07:46 am
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ที่จริงแล้ว สปริงกับแดมเปอร์ที่ดี อยู่ที่ความพอใจของเจ้าของเป็นหลักครับ ของที่ผมใช้อาจจะวิ่งในสนามดี แต่วิ่งถนนธรรมดาค่อนข้างแย่ครับ ค่อนข้างกระด้างมาก ถ้าคุณ moom มี concept ในการทำรถค่อนไปทางใช้งาน ผมเคยได้ยินว่าชุด ช็อคพร้อมสปริงของ บิลสไตน์ รุ่นที่ทำให้กอล์ฟวันโดยตรง มีสมรรถนะเหมาะกับการใช้งานโดยรวมดีครับ ส่วนตัวผมเอง เซ็ตอัพแบบลองไปเรื่อยๆ เน้นทำเองราคาไม่แพงครับ อาศัยว่าขับมาเกือบสิบปีแล้ว เลยรู้ใจกันดี พอเปลี่ยนนู่นนี่หน่อย ก็เลยพอจับอาการได้  ... อีเมล์มาคุยกันได้ครับ ยินดีแชร์ความเห็นครับ
There 's no point to live, If you can't feel alive.

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ลองดูช็อคอัพฯของ Koni กระบอกสีแดง หรือ กระบอกเหลือง ใช้คู่กับสปริงเดิม
ผมว่าก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline iam_jack

• Member
  • Last Login:April 04, 2018, 06:19:58 am
 :kiss:พี่ครับรถไปถึงไหนแล้ว
ลงรูปให้ดูบ้างสิครับ... :grin: :grin:

Offline Nerve04

• Member
  • Last Login:July 15, 2013, 04:30:14 pm
สวัดดีครัย ผมชื่อเชษฐ์ครับ
ผมได้ golf 1 มาจะ2เดือนแล้วครับ
รหัส 1773230990 5ประตู สีเทาครับ
ได้แต่ทำเครื่องให้ใช่งานได้ (หม้อน้ำก็รั่ว)
ทะเบียนขาดต่อ 4 ปีโดนระงับไปเรียบร้อย
เอกสารก็ขาดทะเบียนบ้านเจ้าของเดิม (เจ้าของไปเมือนอกอีก กำชัดๆ)
จึงไม่กล้าที่จะทำสวยได้เลย รอจนกว่าจะโอนมาเป็นชื่อเราก่อนน่ะครับ
สงสัยและอย่าทราบในหลายๆอย่างแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
มีกลุ่ม Golf mk1 ไหมครับ ผมอยู่นนท์ครับ
รถผมไม่มีเข็มขัดนิรภัย จะดดนพี่หมวดเขาเล่นไหมครับ
กระจกข้างก็มีข้างเดียว(ขวา) ขับไม่สะดวกเลย ข้างซ้ายหาได้ที่ไหมครับ
ขอบคุณครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ป.ล. ของ E-mail หรือเบอร์ติดต่อ ของพี่ๆได้ไหมครับ
ผม balloon004@hotmail.com (089-456-9173)

Offline smilechokung

• HotHatch Forever
  • Member
  • Last Login:April 01, 2024, 10:07:46 am
สวัดดีครัย ผมชื่อเชษฐ์ครับ
ผมได้ golf 1 มาจะ2เดือนแล้วครับ
รหัส 1773230990 5ประตู สีเทาครับ
ได้แต่ทำเครื่องให้ใช่งานได้ (หม้อน้ำก็รั่ว)
ทะเบียนขาดต่อ 4 ปีโดนระงับไปเรียบร้อย
เอกสารก็ขาดทะเบียนบ้านเจ้าของเดิม (เจ้าของไปเมือนอกอีก กำชัดๆ)
จึงไม่กล้าที่จะทำสวยได้เลย รอจนกว่าจะโอนมาเป็นชื่อเราก่อนน่ะครับ
สงสัยและอย่าทราบในหลายๆอย่างแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
มีกลุ่ม Golf mk1 ไหมครับ ผมอยู่นนท์ครับ
รถผมไม่มีเข็มขัดนิรภัย จะดดนพี่หมวดเขาเล่นไหมครับ
กระจกข้างก็มีข้างเดียว(ขวา) ขับไม่สะดวกเลย ข้างซ้ายหาได้ที่ไหมครับ
ขอบคุณครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ป.ล. ของ E-mail หรือเบอร์ติดต่อ ของพี่ๆได้ไหมครับ
ผม balloon004@hotmail.com (089-456-9173)
  ยินดีที่ได้รู้จักครับ smilechokung@yahoo.com ครับ กระจกซ้าย ถ้ามือสองมีแถววงเวียน 22 ของใหม่ลองเบิกศูนย์โฟล์ค ที่วิภาวดีดูนะครับ :yellowafro:
There 's no point to live, If you can't feel alive.

• Member
  • Last Login:July 15, 2013, 04:30:14 pm
ขอบคุณครับพี่ smilechokung (พี่ยิ้มแล้วกัน)
ทำไปถึงไหนแล้วครับพี่ชัย
อย่าลืมให้ลูกชายถ่ายรูป มาลงให้ดูด้วยน่ะครับ
แล้วเรื่องยางขอบกระจกละครับ ว่าไง
ไว้จะโทรไปถามอีกที่
ป.ล.
-หม้อน้ำรถผมมันรั่ว ช่างเขาว่าจะให้ตีขึ้นมาใหม่ครับดีไหมราคาประมาณไหนครับ หรือหาเทียบใส่เอา
-ไอ้ที่ว่าช่วงล่างนะ มันรวมอะไรบ้างครับ (ยางรองแท่นเครื่อง 3 จุด อีกทั้ง โช๊ค สปริง อีก) ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Offline golf mk1

• Member
  • Last Login:March 14, 2024, 11:50:34 am
สวัสดีครับพี่ moom ผมกอล์ฟเองครับ รถพี่สวยดีครับ เอาใจช่วยให้ทำให้สมบูรณ์ไวไวครับ ส่วนคันของผมถ้าจะดูเป็นแบบก็ยินดีครับ วันที่8 พค.นี้น่าจะได้มาแล้วครับ

• Member
  • Last Login:March 14, 2024, 11:50:34 am
ส่งรูปให้พี่ดูครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
ถึงคุณกอล์ฟ
อยากเห็นตัวเป็นๆจัง
คงน่ารักดีน่ะครับ
วันก่อนโทรไปหาคุณกอล์ฟไม่ติด แบบว่าสนใจอะไหล่บางชิ้นน่ะครับ
ขอระบายครับ เมื่อวานโทรศัพท์ดันมาหายอีก เบอร์หายหมดเลยกำจริงๆได้เสียเงินอีกแล้ว :cry: 'b'

• Member
ยินดีที่ได้รู้จักครับ K'Nerve04 เบอร์โทรผมครับ 081-585-1858 ไว้มีโอกาส เจอกันครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments