Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1071947 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ผมก็ไม่ได้ไป ไฟท้ายเขายังอยู่ไหมหว่า ใครติดต่อได้จองให้ผมที  :huh:
แจ้งข่าวดี ไฟท้ายน่าจะยังอยู่ เพราะพ่อค้าไม่ได้มาขาย
แจ้งข่าวไม่ค่อยดี เสาร์หน้า สินค้าราคาน่าจะแพง เพราะเป็นวันเสาร์ต้นเดือน
แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์ ถ้าจะไปขับรถข้ามลอยลาดพร้าว แล้วเลี้ยวขวาเข้าที่จอด ของรถไฟฟ้า
หาที่จอดไกล้ลิฟต์ ลงไปและกลับขึ้นมาจะสะดวกที่สุด (เสียค่าจอด ชม.ละ30)ขากลับ ก็ขับกลับลงจากลานไปได้ทั้งทางลาดพร้าว+รัชดา-อโศก-ดินแดง หรือ จะไปทางรัชดา งามวงค์วานก็ได้.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
คืนเสาร์ 27 ลุงไปเดินรัชดาไนท์มา ไม่ได้อะไรติดมือมาเลยนอกจากกระจก ติดแก้ม เห็นว่าราคามันน่าใช้ดี
เป็นแบบปรับด้านในระบบ "ออโตมือ" (ปรับนอกไม่ค่อยเสถียร เดี๋ยวใครมาโดนต้องปรับใหม่) ทำเทียมใหม่ เหมือนรุ่นเก่า
แบบนี้ถ้าเป็นออโตไฟฟ้า แบบเดียวกัน ราคา คู่ละสามพัน  แต่ ออโต้มือ ที่ลุงซื้อมาราคา 400 เท่านั้น
ลุงจะเอามาไว้ใส่ ตามอย่างรถต้นแบบ ขออนุญาตท่านเจ้าของรถ ยืมรูปมาลงโชว์ ด้วยนะครับ
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
[/quot
อัพอีกหนึ่งคันครับใสล้อมาครับสีได้ใจ
ล้อสวยครับไม่ทราบว่ายางเบอร์อะไรครับ

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
คืนเสาร์ 27 ลุงไปเดินรัชดาไนท์มา ไม่ได้อะไรติดมือมาเลยนอกจากกระจก ติดแก้ม เห็นว่าราคามันน่าใช้ดี
เป็นแบบปรับด้านในระบบ "ออโตมือ" (ปรับนอกไม่ค่อยเสถียร เดี๋ยวใครมาโดนต้องปรับใหม่) ทำเทียมใหม่ เหมือนรุ่นเก่า
แบบนี้ถ้าเป็นออโตไฟฟ้า แบบเดียวกัน ราคา คู่ละสามพัน  แต่ ออโต้มือ ที่ลุงซื้อมาราคา 400 เท่านั้น
ลุงจะเอามาไว้ใส่ ตามอย่างรถต้นแบบ ขออนุญาตท่านเจ้าของรถ ยืมรูปมาลงโชว์ ด้วยนะครับ
ว๊าวๆๆ สวยๆ ครับ คุณลุง
ใส่แล้วถ่ายรูปมาดูมั่งนะครับ  "v" "v"
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ยาง เบอร์ 185/60/13 ครับ แต่ อยาก ใส่ 175/50/13 มากแต่ไม่รู้หาที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ยาง เบอร์ 185/60/13 ครับ แต่ อยาก ใส่ 175/50/13 มากแต่ไม่รู้หาที่ไหน ราคาเท่าไรครับ
ร้านเพียวหรือดำรงยางยนต์ วงเวียน22 เส้นนละสี่พันต้นๆครับราคาเมื่อต้นปีครับ

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
 :good: :good: :good:  สวย ๆ ทั้งนั้นเลย แอบเอาสายพันธุ์เดียวกันมาฝากครับให้ชมครับ ตอนแรกว่าจะขาย แต่ก้อต่อยอดทำเพิ่มไปเรื่อย ๆ ครับ  :-! :-! :-! 
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
165/60R13 ก็สวยน้า เส้นละพันปลายๆเอง ฟอลเก้นยุ่นแท้ๆ 
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
เห็นว่ามีทุกไซส์ลองเช็คราคาดูครับ
http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=72684.msg580759</font

• Member
:good: :good: :good:  สวย ๆ ทั้งนั้นเลย แอบเอาสายพันธุ์เดียวกันมาฝากครับให้ชมครับ ตอนแรกว่าจะขาย แต่ก้อต่อยอดทำเพิ่มไปเรื่อย ๆ ครับ  :-! :-! :-!
ถ้าจะขายมีราคาในใจไว้ยัง ถ้ามีรบกวน PM มาหน่อย
ขอรายละเอียดของรถด้วยนะ ลุงอยากมี สองประตูใช้มั่งจัง
แต่เดาใจท่านเจ้าของคงเป็นนักอนุรักษ์แน่นอน เห็นพวงมาลัย(รถ)เต็มข้างฝาเลย

ส่วนล้อแมกซ์ใครสนใจ เดิมทำสีใหม่แล้ว ยางใหม่ขอบ12 บ้างดูรูปในแฟ้มที่แนบครับ
ลุงจะปล่อยออกในราคา 8000บาทเท่านั้น เฉพาะค่ายางก็จะหกพันแล้ว แมกซ์เดิมหายากมาก
แต่ที่จะขายไปเห็นที่...... มีขอบ 13 ลายคล้ายๆ กล้วย ถ้าใครสน จะรับช่วงต่อไป
ลุงจะได้จับ ขอบ13 มาใส่ในฟรอนเต้ของลุงซะ
« Last Edit: August 30, 2011, 01:12:12 pm by ธวัชชัย »

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
ถ้าจะขายมีราคาในใจไว้ยัง ถ้ามีรบกวน PM มาหน่อย
ขอรายละเอียดของรถด้วยนะ ลุงอยากมี สองประตูใช้มั่งจัง
แต่เดาใจท่านเจ้าของคงเป็นนักอนุรักษ์แน่นอน เห็นพวงมาลัย(รถ)เต็มข้างฝาเลย

ส่วนล้อแมกซ์ใครสนใจ เดิมทำสีใหม่แล้ว ยางใหม่ขอบ12 บ้างดูรูปในแฟ้มที่แนบครับ
ลุงจะปล่อยออกในราคา 8000บาทเท่านั้น เฉพาะค่ายางก็จะหกพันแล้ว แมกซ์เดิมหายากมาก
แต่ที่จะขายไปเห็นที่...... มีขอบ 13 ลายคล้ายๆ กล้วย ถ้าใครสน จะรับช่วงต่อไป
ลุงจะได้จับ ขอบ13 มาใส่ในฟรอนเต้ของลุงซะ
คุณธวัชชัยครับผมส่ง PM ให้ไม่ได้ต้องผ่านให้เป็นดาวเขียวก่อนครับถึงจะรับได้ แต่ถ้าสนใจจริงติดต่อผมได้ครับ 08-9998-9396 ขอบคุณครับ(ขอแอบ จขกท.นิดหนึ่ง)
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
165/60R13 ก็สวยน้า เส้นละพันปลายๆเอง ฟอลเก้นยุ่นแท้ๆ 

เอา ขนาดเท่านี้ก็ได้ครับ ใครพอมีราคาไมเอ่ย

• Member
คุณธวัชชัยครับผมส่ง PM ให้ไม่ได้ต้องผ่านให้เป็นดาวเขียวก่อนครับถึงจะรับได้ แต่ถ้าสนใจจริงติดต่อผมได้ครับ 08-9998-9396 ขอบคุณครับ(ขอแอบ จขกท.นิดหนึ่ง)
[/quote]
ผมเรียนถามนิดหนึ่ง ต้องทำอย่างไรถึงจะได้ดาวเขียว ตอนนี้ยังไม่ผ่านโปร หรือครับ
ขอบคุณครับ ผมรบกวนส่งรูป รายละเอียดไปที Safeter@gmail.com ก็ได้ครับ ขอศึกษารายละเอียดก่อนแล้วจะโทรไปเรียนปรึกษานะครับท่าน.

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm

เอา ขนาดเท่านี้ก็ได้ครับ ใครพอมีราคาไมเอ่ย
http://www.wheelsecondhand.com/forum/viewtopic.php?t=80983&sid=f7f4b9e33cccbaa72a034b6049cb7478
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

• Member

ไฟหน้ารถวิท สีขาวเทียบรุ่นไหนมาใส่เหรอครับ

• Member
ผมเรียนถามนิดหนึ่ง ต้องทำอย่างไรถึงจะได้ดาวเขียว ตอนนี้ยังไม่ผ่านโปร หรือครับ
ขอบคุณครับ ผมรบกวนส่งรูป รายละเอียดไปที Safeter@gmail.com ก็ได้ครับ ขอศึกษารายละเอียดก่อนแล้วจะโทรไปเรียนปรึกษานะครับท่าน.
เรื่องดาวเขียวต้องรอเจ้าบ้านมาปลดล็อคให้ครับต้องทำตามกระบวนการของเวปครับ ส่วนรายละเอียดเกี่ยวกับรถ โทร.มาถามง่ายกว่าครับ ผมไม่ค่อยอยู่หน้าจอคอม ฯ แต่มือถือติดตัวตลอดครับคุณธวัชชัย รถผมเป็นซูซูกิแฮทส์ 539 ซีซี ระหัสตัวถัง SH10 ครับลองเซิร์ชในกูลเกิ้ลดูครับ  :-!

• Member
ขอบคุณครับท่าน สำหรับข้อมูลดาวเขียว และข้อมูลเบื้องต้นของรถ

ถ้าเป็น Fronte Hatch 550(SH10)
ผลิต ในปี1976.–1979.จะเป็นเครื่องยนต์ LJ 50  2-stroke inline 3
539 cc (61.0 x 61.5mm) 
รุ่นที่ผลิต มีการผลิตระหว่างปี 2516 - 2522 
ซึงในช่วงนั้นจะเป็นเครื่องยนต์สองจังหวะแทบทั้งสิ้น(T5A/T5B )
ถ้าเป็นเครื่องยนต์สองจังหวะ ก็เป็นอันว่าจบข่าวครับ
 ยังไงจะโทรไปขอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับท่าน.

Offline aom

• เล่นหลายอย่าง ยังไม่จบซักอย่าง
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 07, 2017, 07:22:25 pm
ถามหน่อยค่ะ ฟรอนเต้เดิมๆ ประสิทธิภาพเป็นเช่นไรบ้าง กับเครื่องเดิมๆ ช่วงล่าง เบรค เดิมๆ
ใช้ในเมืองเป็นหลัก วิ่งชานเมืองบ้าง เดือนสองเดือนครั้ง
อยากทราบเรื่องการทรงตัว อัตราเร่ง เบรค วงเลี้ยว ประมาณนี้ค่ะ หาข้อมูลไม่ได้เลย

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
อยากถามว่า เจ้าเครื่องเดิมsuzuki 12v ของผม มันสามารถชนกันเกียรขับหลังได้หรือเปล่า แล้วเกียรของอะไรที่จะพอเป็นไปได้บ้่าง คือว่าเสียดายเครื่องครับ อยากเอากลับมาทำมันๆ นะครับ แล้วใส่คารบูของ big bike 3 ตัวเลยมันจะได้มัย  คืออยากลองทำดูครับ

• Member
ขอบคุณครับท่าน สำหรับข้อมูลดาวเขียว และข้อมูลเบื้องต้นของรถ

ถ้าเป็น Fronte Hatch 550(SH10)
ผลิต ในปี1976.–1979.จะเป็นเครื่องยนต์ LJ 50  2-stroke inline 3
539 cc (61.0 x 61.5mm) 
รุ่นที่ผลิต มีการผลิตระหว่างปี 2516 - 2522 
ซึงในช่วงนั้นจะเป็นเครื่องยนต์สองจังหวะแทบทั้งสิ้น(T5A/T5B )
ถ้าเป็นเครื่องยนต์สองจังหวะ ก็เป็นอันว่าจบข่าวครับ
 ยังไงจะโทรไปขอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับท่าน.

ครับถ้าเครื่องเดิมนะ 2 จัหวะ แต่คันนี้ลง ดัทสัน เอ 12 เพื่อติดแอร์และเพื่ออัตรากำลังที่เหมาะสมสำหรับการใช้งานปัจจุปันครับ ผมยังคิดจะจับเอา F6A เทอร์โบอินเตอร์ของซูซูกิรุ่นใหม่ ๆ ลงครับ ขนาดแค่ 650 ซีซี แต่แรงไม่รู้เรื่องแถมประหยัดอีกครับ รอดูสถานการณ์ก่อน  :grin: :grin: :grin:

• Member
อยากถามว่า เจ้าเครื่องเดิมsuzuki 12v ของผม มันสามารถชนกันเกียรขับหลังได้หรือเปล่า แล้วเกียรของอะไรที่จะพอเป็นไปได้บ้่าง คือว่าเสียดายเครื่องครับ อยากเอากลับมาทำมันๆ นะครับ แล้วใส่คารบูของ big bike 3 ตัวเลยมันจะได้มัย  คืออยากลองทำดูครับ
ที่เห็นวิ่งกันเต็มบ้านเต็มเมือง (สามล้อเครื่อง - สี่ล้อเล็ก) ก็ล้วนแต่ขับหลังทั้งนั้นเลยครับท่าน
เกียร์ขับหลังหาง่ายและถูกและทนทานกว่าขับหน้าด้วยครับท่าน.

• Member
ถามหน่อยค่ะ ฟรอนเต้เดิมๆ ประสิทธิภาพเป็นเช่นไรบ้าง กับเครื่องเดิมๆ ช่วงล่าง เบรค เดิมๆ
ใช้ในเมืองเป็นหลัก วิ่งชานเมืองบ้าง เดือนสองเดือนครั้ง
อยากทราบเรื่องการทรงตัว อัตราเร่ง เบรค วงเลี้ยว ประมาณนี้ค่ะ หาข้อมูลไม่ได้เลย
เครื่องถ้าไม่หลวมมาก(ดูที่เวลาเร่งเครื่องมีควันขาวๆออกท่อไอเสียไหม)ก็ไม่กินนำมันมากนักและหัวเทียนก็จะไม่ค่อยบอดเร็ว
ส่วนเบรคและช่วงล่างเดิม ก็โอนะ ลุงเพิ่งได้ลองสลาลอมมา มันมากๆ เครื่องสามพันไม่เห็นฝุ่นเลย
แต่ถ้าจะไปนอกเมือง ก็ต้องเตรียมสภาพเครื่อง เบรคให้พร้อม ควรมีช่างประจำตัวไว้เป็นที่ปรึกษาดว้ยนะครบ

• Member
คุณโจ๋นครับที่ว่า "คันนี้ลง ดัทสัน เอ 12 เพื่อติดแอร์และเพื่ออัตรากำลังที่เหมาะสมสำหรับการใช้งานปัจจุปันครับ ผมยังคิดจะจับเอา F6A เทอร์โบอินเตอร์ของซูซูกิรุ่นใหม่ ๆ ลงครับ ขนาดแค่ 650 ซีซี แต่แรงไม่รู้เรื่องแถมประหยัดอีกครับ "
เอาเครื่อง เอ 12 รุ่นขับหน้าหรือครับ หรือดัดแปลงเป็นขับหลังครับ (ขอดูรูปห้องเครื่องหน่อยได้ไหมครับสนใจวิธีการวางและตัดต่อเพลาขับหน้าหรือว่าเอามาชนกับเกียร์เดิมๆของซูครับ)
ลุงก็กำลังคิดอยู่ว่าระหว่าง K6A กับ F6A จะเลือกเอาอะไรมาแทน F8B เดิมๆดี
ระหว่าง K6A  ความจุ 658 CC DOHC  3 สูบ แถวเรียง  12 วาล์ว , โซ่ขับ ,
 EFITurbo+ Inter   64 / 6500   10.8 / 3500   8.6      
กับ  F6A   ความจุ 657 CC SOHC  3 สูบ แถวเรียง  6 วาล์ว , สายพานขับ       
EFITurbo+ Inter   60 / 6000  8.5 / 4000   9.2
ดูแล้ว ใจมันมาทาง K6A เพราะแรงบิดดีที่รอบต่ำ แรงม้ามากกว่าที่รอบสูง และใช้โช่ขับ ทนมากๆครับ.      

• Member
คุณโจ๋นครับที่ว่า "คันนี้ลง ดัทสัน เอ 12 เพื่อติดแอร์และเพื่ออัตรากำลังที่เหมาะสมสำหรับการใช้งานปัจจุปันครับ ผมยังคิดจะจับเอา F6A เทอร์โบอินเตอร์ของซูซูกิรุ่นใหม่ ๆ ลงครับ ขนาดแค่ 650 ซีซี แต่แรงไม่รู้เรื่องแถมประหยัดอีกครับ "
เอาเครื่อง เอ 12 รุ่นขับหน้าหรือครับ หรือดัดแปลงเป็นขับหลังครับ (ขอดูรูปห้องเครื่องหน่อยได้ไหมครับสนใจวิธีการวางและตัดต่อเพลาขับหน้าหรือว่าเอามาชนกับเกียร์เดิมๆของซูครับ)
ลุงก็กำลังคิดอยู่ว่าระหว่าง K6A กับ F6A จะเลือกเอาอะไรมาแทน F8B เดิมๆดี
ระหว่าง K6A  ความจุ 658 CC DOHC  3 สูบ แถวเรียง  12 วาล์ว , โซ่ขับ ,
 EFITurbo+ Inter   64 / 6500   10.8 / 3500   8.6     
กับ  F6A   ความจุ 657 CC SOHC  3 สูบ แถวเรียง  6 วาล์ว , สายพานขับ       
EFITurbo+ Inter   60 / 6000  8.5 / 4000   9.2
ดูแล้ว ใจมันมาทาง K6A เพราะแรงบิดดีที่รอบต่ำ แรงม้ามากกว่าที่รอบสูง และใช้โช่ขับ ทนมากๆครับ.     

คันนี้น่าเป็นขับหลังตั้งแต่เกิดครับ รถเล็กแต่เป็นขับล้อหลังห้องเครื่องจะกว้างมองด้านข้างจะเข้าข่ายหน้ายาวแต่ตูดสั้นครับ ผมเจอปุ๊บถึงรีบคว้ามาไว้ก่อน(ตอนคว้ามีตังค์แค่ 500 บาทในกระเป๋า  :grin: :grin: :grin: ) ส่วนเครื่อง F6A มันจะหาได้ง่ายกว่าของ K6A เอ้หรือยากพอ ๆ กัน

• Member
 EFITurbo+ Inter   64 / 6500   10.8 / 3500   8.6     
กับ  F6A   ความจุ 657 CC SOHC  3 สูบ แถวเรียง  6 วาล์ว , สายพานขับ       
EFITurbo+ Inter   60 / 6000  8.5 / 4000   9.2

คุณลุงครับ อย่าลืมเรื่องอะไหล่จุกจิกอย่างปั็มน้ำ ลูกรอกสายพาน ซีลต่างๆนะครับ ว่ามีเบิกไหม   ถ้าตระกูล f มันยังพอมีรุ่นเก่าพอเทียบนะครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments