Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072410 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline RETRO MAN

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ล้อวาตา13กลับมาประจำการอีกคำรบ
เมียบ่นขับยากเลยไปหากล้วย12ยาง70ขี่นิ่มๆให้แล้ว
ตอนนี้เลยเหลือยาง สองชุดใหม่เลยตู >*|

ท่านเหลือสอง ลุงมี5ชุด ใส่รถ 1 เหลือ 4 ทั้งขอบ 12=2เก็บไว้ใช้ 1 เหลือ1,13=2,14=1
ของสะสมมากมาย ว่างๆ จะเอาไปลงเล ตลาดกลาง เพื่อท่านใดเอาไปใช้ประโยดได้ ดีกว่าเก็บไว้

ขอความรู้นิดหนึ่งใครรู้บ้างว่าที่ไหนรับหล่อหัวหมูเกียร์บ้าง จะทำอะไรเล่นขำๆ เอา F8B ไปใส่ 4AT
แล้วก็ 5 MT ของไดฮัทสุ เพราะฟรอนเต้ไม่มีให้เล่น ท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ.
เอารูปโรงรกมาโชว์ รกได้ใจไหม เครื่องกลึงสนิมขึ้นหมดแล้ว ช่างเถอะยังไม่ว่างครับ.
ถ้ามีเกียร์อยู่  2 ลูก ทำอแดปเตอร์ง่ายกว่าหล่อใหมไหมครับ ลุง เคยเห็นเค้าตัดหัวหมูและตรงหน้าแปลนมาเชื่อม หรือยึดกันครับ  หล่อขึ้นทั้งอันไม่คุ้มราคาครับ เดี๋ยวหารูปก่อนจะเอามาเป็นไกด์ไลน์ให้ครับ ในรูปเป็นเครื่อง F ขับหลัง มาวางcivic ขับหน้าครับ

ขอบคุณข้อมูลเรื่องปัญหาของผมครับ
« Last Edit: September 26, 2011, 09:49:29 pm by RETRO MAN »
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
แรคจักยานอยากได้มานานแล้วครับถ้าราคาไม่แรงขอ2อันนะครับเดียวพรุ่งนี้โทรหาครับ

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ไม่ได้หล่อทั้งหัวหรอกครับ ทำเป็นอแดปเตอร์นะท่านเข้าใจถูกแล้วครับ
ไม่อยากตัดมาชนเชื่อม อันนั้นเป็นทางออกสุดท้าย เพราะทำให้ได้ระยะทำยากครับ
ต้องขึ้นแท่น Jic&Fix ไม่งั้นยังไงก็ได้ได้ศูนย์ครับ (ไม่รีบร้อนยังมีเวลา) รอท่านเสร็จก่อนคับ.

ไปดูรถเล็กกัน daihatsu mira drift 
« Last Edit: September 27, 2011, 12:02:57 am by ธวัชชัย »
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
แรคจักรยานเอาด้วยคน ว่าแต่ว่ามันต้องยึดยังไงครับ Fronte มันเป็นรางน้ำ  %:( (แต่ถ้่ดัดแปลงก็เอาครับ ไอ้เรามันมนุยษ์ดัดแปลงหมายเลข 16 บอกชื่อการ์ตูนตอนนี้ดูเราแก่ไปเลย)

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ผมก็สนใจแต่ มันจะยึดจักรายาน ยังไงละครับ

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ผมก็สนใจแต่ มันจะยึดจักรายาน ยังไงละครับ
หรือว่ามันจะใช้การหนีบที่ล้อเห็นในรูปมันกางออกได้ แต่ทางทีดีรอท่านธวัธชัยมาเฉลยดีกว่า

• Member
แรคหลังคาข้างหลังจะเป็นของพวกออฟโรดรุ่นใหญ่ครับ มีของแคริเบี้ยนอยู่อัน แม่ค้าเปิดไว้ 2.5K ครับ
ขอบคุณครับที่ไปดูให้ ราคาน่าต่อลองได้อีกเนอะอิอิ
 ล้อวาตา13กลับมาประจำการอีกคำรบ

เมียบ่นขับยากเลยไปหากล้วย12ยาง70ขี่นิ่มๆให้แล้ว

ตอนนี้เลยเหลือยาง สองชุดใหม่เลยตู *|" src="http://www.bangkokclassiccar.com/forum/Smileys/Lots_O_Smileys/BangHead.gif">     ยาง13 เหลือๆบ้างครับ พี่ อยากได้ แบบ พี่มัง อะ แต่ราคาไม่แรงอิอิ วันนี้เอาเครื่องขึ้น แล้ว เหนื่อยได้ ใจ แต่ คง ต้องหยุด ไปทำ มันตั้ง 2วันเพราะไปทำ งาน เลยช้าไปไปอีนิดนึง
&v&

• Member
ข่าวล่ามาแล้วที่อู่โทรบอกต้องเดินสายไฟใหม่หมดเลย ของเดิมมีสายไฟอยู่ 5-6 สี ยิ่งไล่ยิ่ง งง ส่วนถังน้ำมันตีใหม่ให้มันจุได้มากกว่าเดิม ของเดิมไม่น่าเกิน 20 ลิตร ว่าไงว่ากัน อยากขับแล้ว ลืมไปยางก็ต้องเปลี่ยนจอดมานาน :cry: ทะเบียนก็ต้องต่อ เดี๋ยวเกิน 3 ปี  :a_police:เบาะนั่งข้างก็ต้องหาเดี๋ยว ผบทบ. บ่น :knuppel2: (เดี๋ยวต้องหาเงินก่อนเป็นอย่างแรก :cheesy:)

• Member
สู้ๆ พี่ ผม 2 ปี ของพี่ 3 ปี

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ยาง1755013ผมมีใหม่ๆชุดนึงทุนผมเส้นละ4400ผมไม่อยากขายครับเอาของมาแลกละกันพี่
ล้อแม๊ค อะไหล่รถ จักรยาน เฟอร์นิเจอร์ ไรก็ได้พี่ แลกกันไปตามอัธยาศัยครับ

• Member
แลกกับเครื่อง +แรค ไฟ้ฟ้า jb n/aได้ไมครับ +โช๊ค อีก1 ชุด แล้วอะไรดีอีกละจักรยานผมเล่นแต่fixgear ครับ เหลือเบาะซานมาโคร 1อัน ใหม่ๆเลยแล้วก็นึกไม่ออกแล้ว

• Member
ยังไงก็ขอเบอร์โทรหน่อยได้ไมครับ พี่  lazydog

Offline hs7qbt

• Honda Lover.
  • Member
  • Last Login:November 27, 2014, 05:33:39 am
รออีกหน่อย จะทำฟรอนเต้ไปด้วยกัน  :cool:

• Member
รออีกหน่อย จะทำฟรอนเต้ไปด้วยกัน  :cool:
รอแน่นอนครับ แต่อย่าน้อยหน้ากันนะ แต่ละคนแต่ละคัน 2-3 ปีทั้งนั้นเลย C:) ล้อเล่นครับ x:D ยินดีที่ได้รู้จักครับ

• Member
รอแน่นอนครับ แต่อย่าน้อยหน้ากันนะ แต่ละคนแต่ละคัน 2-3 ปีทั้งนั้นเลย C:) ล้อเล่นครับ x:D ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ของ พี่
เอามา พัทยายังครับ ถ้าเสร็จ จะขอขับไปดูหน่อยครับ

• Member
  • Last Login:November 27, 2014, 05:33:39 am
555   :>D ผมเอาเงินไปฝังดินแล้ว รดน้ำทุกวัน รอให้เงินมันงอก อีกหน่อยคงจะยืนต้นสวยงาม

ตั้งแต่มาทักที่กระทู้นี้ครั้งแรก ก็น่าจะขึ้นปีที่ 2 กับเขาแล้วเหมือนกัน  :huh: เหนื่อยนิด ๆ ครับ

ของมีไม่ครบ เครื่องไม่สมบูรณ์(ป่านนี้คงใช้ไม่ได้แล้ว) ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี และตามอ่านกระทู้นี้ตลอด

เคยตามดูเรื่องวางเครื่อง แต่ไม่ชอบใส่เครื่องมิร่า ไม่มีเหตุผลอื่นใด นอกจากอยากได้เครื่องซูซูกิเท่านั้นเอง  :undecided:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :><:

• Member
****เอามา พัทยายังครับ ถ้าเสร็จ จะขอขับไปดูหน่อยครับ***
ใจเย็นๆครับ รอกันมาได้ตั่งหลายปี รออีกซักนีสสสส   ทางบ้านก็ค่อยๆปลอบจนควันออกหูแล้ว :tickedoff: :knuppel2: ว่าเมื่อไรจะเสร็จสักที ตอนนี้ขอแค่เครื่องติดล้อหมุนก่อน จะทำสวยทำหล่อค่อยว่ากัน ต้องเอาไปให้เด็จพ่อ-แม่ดูก่อน ก่อนที่จะเกิดสงครามโลกครั่งที่ 3 ที่พัทยาก็ได้  พูดแล้วน่ากลัวจริงๆ

• Member
555   :>D ผมเอาเงินไปฝังดินแล้ว รดน้ำทุกวัน รอให้เงินมันงอก อีกหน่อยคงจะยืนต้นสวยงาม

ตั้งแต่มาทักที่กระทู้นี้ครั้งแรก ก็น่าจะขึ้นปีที่ 2 กับเขาแล้วเหมือนกัน  :huh: เหนื่อยนิด ๆ ครับ

ของมีไม่ครบ เครื่องไม่สมบูรณ์(ป่านนี้คงใช้ไม่ได้แล้ว) ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี และตามอ่านกระทู้นี้ตลอด

เคยตามดูเรื่องวางเครื่อง แต่ไม่ชอบใส่เครื่องมิร่า ไม่มีเหตุผลอื่นใด นอกจากอยากได้เครื่องซูซูกิเท่านั้นเอง  :undecided:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :><:
เหมื่อนกันเลยต้นไม้ในฝัน ชอบ ชอบ

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
ไม่ได้เข้ามาหลายวันคึกคักจังเลยบอร์ดนี้ อยากให้รถเสร็จไวๆจังเลย

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
หรือว่ามันจะใช้การหนีบที่ล้อเห็นในรูปมันกางออกได้ แต่ทางทีดีรอท่านธวัธชัยมาเฉลยดีกว่า
ผมก็ใช้ไม่เป็น ให้เดาก็คงจะงับมาที่วงล้อ หน้า 1 หลัง 1
แต่มองด้านแนวตั้งแล้ว น่าจะมีตัวยืดด้านข้างกันล้มด้วยนะ
ส่วนตรงกลางที่มียางอ่อนไม่รู้ไว้หนีบอะไร
มองไปมองมา หรือว่าที่หนีบวินเซิรบ์ เรือใบ หรือะไรไม่รู้
รู้แต่ว่าถ้าใส่แล้วเท่ห์ไปอีกแบบ (ตัวยึดเป็นแบบ ยึดรางน้ำครับ)
ยังงงๆว่าทำไมมีสามอัน น่าจะมีสี่อัน ใส่ได้สองคันลงตัว.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
แปล่าแรคนี้คงเหมือนที่ผมใส่ใช้เลย

• Member
ใครทำเสร็จก่อน ต้องปล่อยของที่เหลือ ให้คนทำทีหลังบ้างนะครับ
ของผมเขียน schedule ไว้ 24 เดือน ตอนนี้จอดไว้ผ่านไปแล้ว 3เดือน
ต่อให้ก่อน เพราะผมทำสไตล์  " Rat Look" ไม่ต้องทำไรเลย ใช้อย่างเดียว

• Member
จัดไปครับ เหลือเยอะอยู่
พี่เอ ครับเรื่องล้อ equip 01 รออยู่นะครับอิอิ

• Member
ใครทำเสร็จก่อน ต้องปล่อยของที่เหลือ ให้คนทำทีหลังบ้างนะครับ
ของผมเขียน schedule ไว้ 24 เดือน ตอนนี้จอดไว้ผ่านไปแล้ว 3เดือน
ต่อให้ก่อน เพราะผมทำสไตล์  " Rat Look" ไม่ต้องทำไรเลย ใช้อย่างเดียว

^^ กู๊ดไอเดียครับผม  :smitten:

ป.ล. แร็คจักรยาน ผมก็อยากได้ซะแล้ว ติดไว้ไม่ใช้ คงเท่ห์ดีเหมือนกัน

• Member
อู่แจ้งมาแล้วว่าถังน้ำมันที่สร้างใหม่น่าจะจุน้ำมันได้ประมาณ 30 กว่าลิตร ถามว่าเอามั้ย โอ้ย 20 ลิตรยังขับมาแล้วเลย ชั่วโมงนี้ เอาหมด ที่บ้านขีดเส้นตายมาแล้ว

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments