Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1071966 times)

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
แล้วจะมีวิธีแปลงหรือทำยังไงบ้างมั้ยครับนี่ ถ้าพี่ๆท่านได้มีก็รบกวนบอกหน่อยนะครับ

ใจจริงๆอยากได้ล้อตรงรู เลยมากกว่า 

เดี๋ยวผมต้องไปสอบใบ cer ที่ระยอง5วัน รบกวนพี่ๆที่มีช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าใส่กับ fronte' ดุมหน้าหลังแท้ๆ จะ 114.3 คับ ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
ผมก็ต้องนับ 1 ใหม่ เพราะจมคาอู่ไปเหมือนกัน  :buck2:

ว่าแต่คนที่เคยจองกล้วย 13" 4 รู 114.3 ไว้กับผม ยังจะเอามะครับเนี่ย ตอบด้วยนะครับ  :wink:

ง่ะ พี่นุ๊ก ครับ ต้องขอโทษด้วย ตอนอยู่ ตปท โทรไปหาอย่างบ่อยเรื่องล้อ
แต่พอกลับมาแล้วรถจมน้ำครับ ต้องเอางบไปทำเครื่องก่อน
งั้นเอาเป็นว่าชุดนี้ยกไปให้เพื่อนสมาชิกท่านถัดไปก่อนจะดีกว่าครับ  ขอโทาด้วยนะครับ  >*| >*|

ปล. ถ้าเพื่อนสมาชิกยังไม่ตกลงปลงใจหลังจากวางเครื่องเสร็จแล้วขับได้ ถ้าล้อยังอยู่ผมขอสอยต่อครับ   :wink: :wink:

ไม่มีปัญหาครับ ถ้ามีใครสนรับไปได้ครับ คิว 1 ไฟเขียวอย่างเป็นทางการแล้วครับ  :wink:
ของรถผมเองมีแล้ว เพราะยังมีเก็บล้ออื่นๆ ไว้รวม 7 ชุด เต็มบ้านไปหมดแล้วไม่ไหว  :buck2:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ยังไม่ได้วางเลย ครับ มัว ทำแต่เกียร์กับครัช อยู่ครับ

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ท่านบ๊อบวาง "วางเครื่องใหม่เป็น EF-RL ครับ 660cc Turbooooo"

จำไม่ได้แล้วว่าน้องส้ม ลงเครื่องอะไรไว้ ท่านต้องแปลงแท่น+เกียร์+เพลา
เครื่องเก่าเป็นซูซูกิหรือเปล่าวครับ ถ้าใช่อย่าทิ้งนะครับ ลุงสู่ขอให้ มินิฟรอนเต้ ครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ยังไม่ได้วางเลย ครับ มัว ทำแต่เกียร์กับครัช อยู่ครับ
ทำอะไรมั่งครับ หัวหมูเข้ากันได้ไหม แผ่นครัทช์อัด หรือแผ่นซื้อใหม่ เพลาขับใช้ได้ไหม วางแผนไว้ว่าจะได้วิ่งเมื่อไร ทันตรุษจีนไหม
กระจกหลังส่งมาตัดหรือยัง ต้องการอะหลั่ยอะไรอีกหรือไม่ครับ เวลาอันไกล้ๆนี้ เขาจะมี " EYE BALL" กันจะได้นำรถไปโชว์ได้ทันครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
ท่านบ๊อบวาง "วางเครื่องใหม่เป็น EF-RL ครับ 660cc Turbooooo"

จำไม่ได้แล้วว่าน้องส้ม ลงเครื่องอะไรไว้ ท่านต้องแปลงแท่น+เกียร์+เพลา
เครื่องเก่าเป็นซูซูกิหรือเปล่าวครับ ถ้าใช่อย่าทิ้งนะครับ ลุงสู่ขอให้ มินิฟรอนเต้ ครับ.

แปลงลงทุกอย่างเลยครับ ทำจุดยึดแท่นเครื่องใหม่ ยกเอาแพเอาของมิร่ามาใส่เลยครับ

เครื่องเก่าก็เป็นมิร่าเหมือนกันครับ แต่แปลงไว้ไม่ค่อยสวยเลยจัดทำใหม่หมดเลย  "v" "v" "v"

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
กลับมาเริ่มทำกันแล้ว แต่ละคนเปลี่ยนวิกฤต :cry: เป็น โอกาส :ofireevil: แต่ผมกำลังจะเปลี่ยนวิกฤต :cry: เป็น หายน >*|ะ ครับ

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ทำอะไรมั่งครับ หัวหมูเข้ากันได้ไหม แผ่นครัทช์อัด หรือแผ่นซื้อใหม่ เพลาขับใช้ได้ไหม วางแผนไว้ว่าจะได้วิ่งเมื่อไร ทันตรุษจีนไหม
กระจกหลังส่งมาตัดหรือยัง ต้องการอะหลั่ยอะไรอีกหรือไม่ครับ เวลาอันไกล้ๆนี้ เขาจะมี " EYE BALL" กันจะได้นำรถไปโชว์ได้ทันครับ.
แผ่น ครัทซ์ คงซื้อใหม่ครับ และมีล้างฟลายวิล ออกเล็กน้อยกับ เช็คทั่วไปครับพี่
กระจกยังไม่ได้ตัดเลยครับไปไม่ถุกไม่มีแบบด้วยเซ็งจัดเลย
งานอะไรครับ พี่ แล้วจัดที่ไหนเอ่ย

• Member
กลับมาเริ่มทำกันแล้ว แต่ละคนเปลี่ยนวิกฤต :cry: เป็น โอกาส :ofireevil: แต่ผมกำลังจะเปลี่ยนวิกฤต :cry: เป็น หายน >*|ะ ครับ
อ่าว เป็นอะไรไปล่ะครับ

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
อ่าว เป็นอะไรไปล่ะครับ
พี่น้องท่านไดพบเบาะแส เครื่อง ca 18de หรือ sr 20 de ไม่เอาเกียร จะไม่มีเลย หรือยกลงก็ได็นะ ไม่อยากซ่อมครับ ตอนแรกคิดว่าไม่เยอะแต่ซ่อมแล้วมันจะเท่ากับซื้อเครื่องใหม่ครับ แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องซ่อครับ เพราะทำสายไฟไว้หมดแล้วคับ

• Member
ถ้าไม่เอากล่อง เอาใบคุมเครื่องพอหาได้ในราคาไม่แพงครับ
แถวบ้านมีล้งตัดรถ บางที่มีเครื่องนำเข้าปนมาด้วย
ร้านี้ท่านสุราวิท เคยไปได้ EF.. หัวฉีดสี่สูบพร้อมเกียร์แรค แพ ราคาไม่ถึงหมื่นมาแล้ว
วันเสาร์นี้จะไปดูให้ หรือถ้าว่างมาดูด้วยกันก็ได้ พัฒนาการ 32 มีสองสามร้าน
ราคา5555 - 9999 เตรียมมาหมื่นก็พอครับ ที่เหลือให้ผมหรือไม่ก็ผมออกให้ครับ.

• Member
ถ้าไม่เอากล่อง เอาใบคุมเครื่องพอหาได้ในราคาไม่แพงครับ
แถวบ้านมีล้งตัดรถ บางที่มีเครื่องนำเข้าปนมาด้วย
ร้านี้ท่านสุราวิท เคยไปได้ EF.. หัวฉีดสี่สูบพร้อมเกียร์แรค แพ ราคาไม่ถึงหมื่นมาแล้ว
วันเสาร์นี้จะไปดูให้ หรือถ้าว่างมาดูด้วยกันก็ได้ พัฒนาการ 32 มีสองสามร้าน
ราคา5555 - 9999 เตรียมมาหมื่นก็พอครับ ที่เหลือให้ผมหรือไม่ก็ผมออกให้ครับ.
อยากไปเหมือนกันครับ แต่คืนวันนี้อาจจะต้องลงใต้ด่วนครับ อาจจะรบกวนฝากถามให้หน่อยนะครับ เพราะวันนี้โทรไปถามที่อู่ อู่บอกว่ากำลังจะเอาฝาไปโรงกลึง วาวล์ติดที่สูบ 1และ 3 อันนี้ผมเป็นคนออกค่าใช้จ่าย ส่วนท่อนล่างปกติดีครับ แต่ในส่วนของอุปกรณ์ที่เสียหาย จะฟรีค่าซ่อม แต่ค่าของออกกันคนละครึง ผมก็คิดในทางที่ดีคือเราอาจจะได้เครื่องพิตใหม่เลยหรือเปล่าก็ไม่รู้นะแต่ถ้าทำต่อก็ขอให้เปลี่ยนอะไรที่จะแย่อยู่แล้ว เช่น ท่อยาง ต่างๆ ชีลยาง ลูกปืน ลูกลอกหน้าเครื่อง ที่พูดมาทั้งหมดผมควรจะเปลี่ยนเครื่องดีมั้ย สับสน อย่างไรขอขอบคุณ คุณธวัชชัย ไว้ล่วงหน้าเลยครับ แต่ในใจอยากเปลี่ยนเครื่องมากกว่าครับ อยากได้ SR 20 ครับ เอากันให้บินได้ไปเลย O:)11

• Member
อยากไปเหมือนกันครับ แต่คืนวันนี้อาจจะต้องลงใต้ด่วนครับ อาจจะรบกวนฝากถามให้หน่อยนะครับ เพราะวันนี้โทรไปถามที่อู่ อู่บอกว่ากำลังจะเอาฝาไปโรงกลึง วาวล์ติดที่สูบ 1และ 3 อันนี้ผมเป็นคนออกค่าใช้จ่าย ส่วนท่อนล่างปกติดีครับ แต่ในส่วนของอุปกรณ์ที่เสียหาย จะฟรีค่าซ่อม แต่ค่าของออกกันคนละครึง ผมก็คิดในทางที่ดีคือเราอาจจะได้เครื่องพิตใหม่เลยหรือเปล่าก็ไม่รู้นะแต่ถ้าทำต่อก็ขอให้เปลี่ยนอะไรที่จะแย่อยู่แล้ว เช่น ท่อยาง ต่างๆ ชีลยาง ลูกปืน ลูกลอกหน้าเครื่อง ที่พูดมาทั้งหมดผมควรจะเปลี่ยนเครื่องดีมั้ย สับสน อย่างไรขอขอบคุณ คุณธวัชชัย ไว้ล่วงหน้าเลยครับ แต่ในใจอยากเปลี่ยนเครื่องมากกว่าครับ อยากได้ SR 20 ครับ เอากันให้บินได้ไปเลย O:)11
พี่ ครับ จะแรงไปไหนนี้ ท่าวิ่งตามกัน คงไม่เห็นไฟท้ายแน่

Offline pk_starfire

• Member
  • Last Login:May 26, 2019, 10:45:16 am

เครื่องตัวนี้มันราคาเท่าไรครับคุณอาธวัชชัย EF-RL เทอร์โบ ออโต้ คือผมกำลังมองๆหาฟอนเต้มาลงเครื่องตัวนี้อะครับ
เคยไปขับเครื่องเดิมแล้วอืดมาก แซงขวาไม่มีความมั่นใจเลย

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
มีแต่คนแรงๆกันทั้งนั้นเลย แล้วเราจะตามทันมั้ยนี่

• Member
[[/quote]
เครื่องตัวนี้มันราคาเท่าไรครับคุณอาธวัชชัย EF-RL เทอร์โบ ออโต้ คือผมกำลังมองๆหาฟอนเต้มาลงเครื่องตัวนี้อะครับ
เคยไปขับเครื่องเดิมแล้วอืดมาก แซงขวาไม่มีความมั่นใจเลย
[/quote]
ถามให้แล้ว ตอนนี้ไม่มีเหลือแล้วครับ เขาถูกเหมาไปหมดร้านแล้วครับ

• Member
พี่น้องท่านไดพบเบาะแส เครื่อง ca 18de หรือ sr 20 de ไม่เอาเกียร จะไม่มีเลย หรือยกลงก็ได็นะ ไม่อยากซ่อมครับ ตอนแรกคิดว่าไม่เยอะแต่ซ่อมแล้วมันจะเท่ากับซื้อเครื่องใหม่ครับ แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องซ่อครับ เพราะทำสายไฟไว้หมดแล้วคับ
[/quote]
วันี้ว่างไปเดินหาของ เจอกรุใหม่ เครื่องใหม่จากญี่ปุ่นครับ
มี SR ฝาแดง 1
1J และ 2J   5-6 ตัว
KZ 2 ตัว
พวกนี้มีกล่องครบ แต่ไม่มีใบคุมเครื่อง เห็นว่า 25K ราคาเดียวกันหมด
เครื่องเล็กของเรามีมาแค่ตัวเดียว เป็น EF-JL เสียดายไม่มีกล่อง ใครจะเอาไปทำอะหลั่ยก็ให้ว่องครับ
พันาการ 32 เข้าไป300-500 สี่แยกเลี้ยวซ้าย เข้าไปอีก100-200 ร้านอยู่ขวา เลือกหา ต่อลองกันตามอัธยาศัยครับ.

• Member

เครื่องเดิมยังพอวิ่งได้อยู่ครับ  เอาขึ้นจากน้ำค่าซ่อม 200 บาท
แต่สภาพเครื่องเกินเยียวยาแล้วครับ ขับได้แค่ 80 เร่งไม่ขึ้น  เลยตัดสินใจลงเครื่องใหม่เลย (ขับไปเสียหน้าอู่พอดี๊ พอดี)
[/quote]
ท่านบ๊อบ ยกลงเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็นเครื่องรุ่นไหนครับ เดิมของท่านเป็น EF-JL หรือปล่าวครับ
ครื่องยนต์  :    EF-JL
ความจกระบอกสูบ ( cc ) =   659
แบบเครื่องยนต์  :   SOHC  3 สูบ แถวเรียง  12 วาล์ว , สายพานขับ , ระบายความร้อนด้วยน้ำ
ระบบเชื้อเพลิง :   EFI (electronic fuel injection)
ระบบอัดอากาศ ( TURBO )  : with intercooler
แรงม้าสูงสุด   =    64 ps  7500 rpm
แรงบิดสูงสุด   =     9.4 kg*m  4000 rpm
กระบอกสูบ x ระยะช่วงชัก ( mm )  =  68  x   60.5
อัตราส่วนการอัด  =  8:1

ถ้าใช่เลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว กล่องเก็บไว้ให้ผมนะครับ ผมไปเจอเครื่องไม่มีกล่องพอดีครับ.

• Member
วันี้ว่างไปเดินหาของ เจอกรุใหม่ เครื่องใหม่จากญี่ปุ่นครับ
1J และ 2J   5-6 ตัว
KZ 2 ตัว
พวกนี้มีกล่องครบ แต่ไม่มีใบคุมเครื่อง เห็นว่า 25K ราคาเดียวกันหมด
เครื่องเล็กของเรามีมาแค่ตัวเดียว เป็น EF-JL เสียดายไม่มีกล่อง ใครจะเอาไปทำอะหลั่ยก็ให้ว่องครับ
พันาการ 32 เข้าไป300-500 สี่แยกเลี้ยวซ้าย เข้าไปอีก100-200 ร้านอยู่ขวา เลือกหา ต่อลองกันตามอัธยาศัยครับ.
[/quote]
คุณอาธวัชชัยครับขอบคุณครับที่ชี้เป้าครับ แต่พอกลับมาที่อู่เจอรถตกใจไหนบอกแค่เปิดฝาบน แต่ออกมาอยู่นอกรถกันหมดเลย ดีใจปนหน้าเสียนิดหน่อย เร็วดีแต่คงโดนอีกเยอะพอควร แต่ก็ OK ครับ ทำแล้วเอาให้ดีและจบไปเลย ( แบบเพลงที่ว่าไว้ เจ็บแต่จบ ไม่รู้นะครับว่าของใครแต่เคยได้ยิน )

• Member
เพิ่มเติม

• Member

แนบรูปประกอบการตัดสินใจครับ
1J และ 2J อย่างละ 5-6 ตัว
KZ เห็นมี 2 ตัว
พัฒนาการ 32 เข้าไป300-500 สี่แยกเลี้ยวซ้าย เข้าไปอีก100-200 ร้านอยู่ขวา เลือกหา ต่อลองกันตามอัธยาศัยครับ.

• Member
งานอะไรครับ พี่ แล้วจัดที่ไหนเอ่ย
[/quote]
งาน Eye Ball กลุ่มรถเล็กๆ จะไปเที่ยวที่เมืองจันทร์(ไกล้บ้านท่านวิทด้วย)
28-29 กุมพา สนใจไหมครับท่านๆ

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
พี่ธวัชชัยพอจะมีรูปkzไม๊ครับเกียร์ธรรมดารึเปล่าครับ

• Member
งาน Eye Ball กลุ่มรถเล็กๆ จะไปเที่ยวที่เมืองจันทร์(ไกล้บ้านท่านวิทด้วย)
28-29 กุมพา สนใจไหมครับท่านๆ

สนใจครับ เดียวไปงาน ที่ กทม วัน ที่ 28 มกราคมก่อนครับ งาน ที่ Event: FLUSH on a BRUSH @ V64 ART Stพี่สนใจไปดูหรือเปล่า ครับ

Flush Style Thailand ขอเชิญสาวกและผู้ที่สนใจทุกท่าน มาร่วมเปิดศักราช 2555 กับแนวทาง Flush/HellaFlush ให้เติบโตและเข้มข้นขึ้นในเมืองไทยอย่างต่อเนื่อง

ภายในบริเวณงานจะมี 2 Zone คือ Show Case และ Meeting zone เตรียมพบกับ รถโชว์ หลายสไตล์ รถสปอร์ต, VIP, Compact Car, K-Car, Retro, Euro พร้อมกับ Clinic fitment การให้คำแนะนำแก่สมาชิก และผู้เริ่มต้นในการปรับแต่ง fitment พร้อมเสียงเพลงจาก Live ดีเจ ชื่อดัง และ ปาร์ตี้ บาร์บีคิว และเครื่องดื่ม มีบริการภายในงาน

วัน-เวลา : เสาร์ที่ 28 มกราคม 2555 เวลา บ่าย 3 ถึง 3 ทุ่ม
สถานที่ : V64 ART Studio วิภาวดี 64
แผนที่: http://www.flushstyle.com/meet7-map[/url][/size]

• Member
คุณวิทคุยกับท่านแล้วเอะใจ มาดูวันที่  ผมขอแก้ไข เป็นวันที่ 28-29 มกราคม ครับ ตรงกับงานท่านพอดีเลย
เอาง้เช้าดูงานท่านบ่ายบึ่งไปงานก๋วนรถเล็กกันดีไหมเอ่ย ไปเย็นดึกกลับก็ได้บ้านท่านแค่นั้นเอง ส่วนผมค้างคืน

@ท่านlazydog น่าจะขับหลัง ส่วนเกียร์ไม่แน่ใจ เย็นนี้กลับไปถ่ายรูปให้ครับ(โทรถามกัน 0890423363 ชาติชาย)

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments