Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1071966 times)

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm

ขับกลับบ้านแล้วครับ ตื่นเต้น โช็คหน้าตาย กระโดดซะเหมือนเจ้าเข้าเลย

เสร็จแล้วอีกหนึ่งคัน

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm

ถ้าเราเอาแพของไดฮัทสุมาใช้โดยการวางซ้อนใต้เฟรมของรถฟรอนเต้
 1. สร้างจุดยึดแพของไดฮัทสุให้ติดกับแพฟรอนเต้ที่ยึดติดกับแพเดิมโดยไม่ถอดออกจากตัวถังฟรอนเต้ จะติดปัญหาอะไรบ้าง
 2. ถ้าต้องถอดแพฟรอนเต้พร้อมเครื่องฯลฯออกจากตัวถังเดิมก่อน แล้วเอาแพไดฮัทสุมาใส่ทั้งแพเครื่อง ปิกนก ใช้สตรัทเดิมได้หรือไม่
3. ถ้าทำตามข้อ1 ไม่ได้ และทำตามข้อ 2 ก็ต้องตัด เจาะ เชื่อม ใหม่ จะมีวิธีไดที่ทำง่ายๆแนะนำบ้าง (ผมมองเรื่องระบบ Quick Change เป็นหลัก

อันนี้ก็ไม่ยากมากครับ

• Member
คุณวิทครับ jb ของท่านได้กี่โล-ลิตรครับ  ของผมได้แค่10โลเองครับ

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ถ้า ออโต้ ตอนนั้น ผม ตก โลละ 3-4 บ้าท ครับ ตั้งแต่มาเปลี่ยน เป็น แมนนวล ตกโลละบาทนิดๆครับ  เติม91 นะ

• Member

ผมเติมแก็สโซฮอลก็ประมาณ 4 บาทครับ
แล้ว แมนนวล วิ่งเป็นยังไงบ้างครับ

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ขอบอก มัน มากครับ มากจริงๆแต่ตอนนี้ครัชยังลื่นอยู่

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ถ้า ออโต้ ตอนนั้น ผม ตก โลละ 3-4 บ้าท ครับ ตั้งแต่มาเปลี่ยน เป็น แมนนวล ตกโลละบาทนิดๆครับ  เติม91 นะ
เกียร์mtลูกเท่าไหร่คร่ับอยากได้บ้าง เคร่ื่องjb

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ขอบอก มัน มากครับ มากจริงๆแต่ตอนนี้ครัชยังลื่นอยู่
ใช่เลยครับ เกียรธรรมดากับรถเล็กๆ มันและขับสนุกจิงๆครับและก็ประหยัดจริงๆ

• Member
คุณ doy ครับ เห็นทำถังน้ำมันใหม่ไม่ทราบว่าลูกลอยเก่ายังอยู่ไหมครับ
พอดีลูกลอยของผมเสียไม่กล้าขับไปไหนไกลเลยถังหนึ่งวิ่งได้นิดเดียวเอง

• Member
เกียร์mtลูกเท่าไหร่คร่ับอยากได้บ้าง เคร่ื่องjb
พี่ของผมเป็นเกียร์ ของเครือ EF นะครับไม่ใช้เจบี แต่เอามาใส่กันได้ดีเลย แต่ต้องแปลงนิดหน่อย แต่คุ่มครับ ผม เกียร์ตอนนี้พี่ธวัชชัย แบ่งมาให้ ผม ไว้ ตอนนี้ก็ยังเหลืออีก 1 ลูกครับ ถ้าใครสนใจ พบกับความแรงแบบ มันๆ และประหยัด ติดต่อไปเลย ครับ แต่วันนี้ ผม ต้อง ยกเครื่อง ลงมาทำครัช ก่อน
ขับไม่มันเท่าไรแล้ว ครัชลื่น แต่ ถ้า พี่ไม่อยากแปลง ก็ลองหา ตรงรุ่นดูครับ แต่ ราคา แรงมากบวกกับ หาไม่ได้ด้วย ต้องแต่ซื้อเครื่องมา จะ10 เครื่องแล้ว เจอมา1 ตัว เอง เอาไปใใสมิร่าเพือนแล้ว
ขอปรึกษาหน่อยครับ ว่า วัดรอบ ที่ต่อแยกนี้ จะต่อจากตรงไหนได้บ้างครับ ถ้ามีวงจร จะดีมากเลย เพราะใส่เกียร์ธรรมดาเข้าไป จำเป็นต้องถอดสายเกียร์ออโต้ ออกเลยทำให้ไม่มีวัดรอบใช้เลยครับ

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
คุณ doy ครับ เห็นทำถังน้ำมันใหม่ไม่ทราบว่าลูกลอยเก่ายังอยู่ไหมครับ
พอดีลูกลอยของผมเสียไม่กล้าขับไปไหนไกลเลยถังหนึ่งวิ่งได้นิดเดียวเอง
คุณ tato ยังไงขอกลับไปรื้ออะไหล่เก่าที่อยู่ ต จ ว ก่อนครับ ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าอยู่ไหนครับ ถ้าเจอจะเอามาให้ครับ

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
นั่งรถจากเชียงรายมาศรีราชา เพิ่อมาเบิ่งให้เห็นกับตาว่า ทค่ผ่านมา 2 เดือนยังไม่เสร็จ มันเป็นอย่างไร.?
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

• Member
นั่งรถจากเชียงรายมาศรีราชา เพิ่อมาเบิ่งให้เห็นกับตาว่า ทค่ผ่านมา 2 เดือนยังไม่เสร็จ มันเป็นอย่างไร.?
แล้วเค้ากำหนดเวลาในการทำไว้มั้ยครับ แล้วยังเหลืออีกเยอะมั้ย แต่ยังเห็นว่าไม่ได้เดินไฟนะ เอาใจช่วยครับ

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
งั้นดีสิพี่วิทเกียร์เท่าไหร่คร่บเดี๋ยวโอนตังไปให้

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
@ท่านวิท นี่ขนาดลื่นๆนะเนี่ย ถ้าครัทช์จับๆจะประหยัดขนาดไหน
ว่าแล้วก็ไปเปลี่ยนความหนาแผ่นครัทช์ ชดเชยที่ปาดทิ้งไป เชื่อผมเหอะ
@ท่านตาโต+ ท่านวิท
จากรูปต้องปาดเฟรมออกมาเหมือนกัน แล้วเวลาซ้อนเฟรมใหม่เข้าไปใต้เฟรมเก่า
มันไม่แนบกัน ไม่มีปัญหาหรือครับ เวลาวางเครื่อง แกนพวงมาลัยตรงกับแรคไหม
วางแล้วสูงกว่าเดิมมากหรือไม่ ชุดขับ ดุม จานใช้ของไดฮัทสุทั้งหมดเลยหรือครับ

ถ้าใช้แกนชุด โชค ดุม เพลาของฟรอนเต้เดิมๆ แต่มาเปลี่ยนปลายเพลา ตัวก่อนเข้าเกียร์ไดฮัทสุจะได้หรือไม่ครับ
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
พี่ของผมเป็นเกียร์ ของเครือ EF นะครับไม่ใช้เจบี แต่เอามาใส่กันได้ดีเลย แต่ต้องแปลงนิดหน่อย แต่คุ่มครับ ผม เกียร์ตอนนี้พี่ธวัชชัย แบ่งมาให้ ผม ไว้ ตอนนี้ก็ยังเหลืออีก 1 ลูกครับ ถ้าใครสนใจ พบกับความแรงแบบ มันๆ และประหยัด ติดต่อไปเลย ครับ แต่วันนี้ ผม ต้อง ยกเครื่อง ลงมาทำครัช ก่อน
ขับไม่มันเท่าไรแล้ว ครัชลื่น แต่ ถ้า พี่ไม่อยากแปลง ก็ลองหา ตรงรุ่นดูครับ แต่ ราคา แรงมากบวกกับ หาไม่ได้ด้วย ต้องแต่ซื้อเครื่องมา จะ10 เครื่องแล้ว เจอมา1 ตัว เอง เอาไปใใสมิร่าเพือนแล้ว
ขอปรึกษาหน่อยครับ ว่า วัดรอบ ที่ต่อแยกนี้ จะต่อจากตรงไหนได้บ้างครับ ถ้ามีวงจร จะดีมากเลย เพราะใส่เกียร์ธรรมดาเข้าไป จำเป็นต้องถอดสายเกียร์ออโต้ ออกเลยทำให้ไม่มีวัดรอบใช้เลยครับ
ท่านวิท วัดรอบทั่วไปเค้าต่อจากขั้วลบของคอยล์ ก็ได้หรือถ้ามี Igneter จะมีขา Ext
แต่ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีด ท่านมีกล่อง มันน่าจะมีที่ต่อนะ แต่ถ้าขี้เกียจหาเอาขั้วลบคอยล์ง่ายดี

ส่วนเกียร์ ท่านวิทต้องแจ้งด้วยนะมันเป็น 4 MT (4 เกียร์)
อัตราทดเกียร์สี่ลากรอบได้ มันมากๆ 1:0.9(พอๆกับเกียร์ 5 ของชาวบ้านเค้าเลย)
 มีอยู่สองตัว ท่านวิท ตัว ที่ผมตัว ราคาก็ไม่แพงจนเวอร์ เกียร์ละพัน แต่ปัญหาจะอยู่ที่เพลาขับ
 ส่วนใครจะเอา 5 MTก็มีเข้ามาตัวหนึง ตัวนี้เกียร์ละพันกว่าๆ
ถ้าเอาสี่ 4MTพร้อมอุปกรณ์มาแลกทอลค์ เพลา คันเกียร์ มาแลกเหลือเกียร์ละ555 ครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
แล้วเค้ากำหนดเวลาในการทำไว้มั้ยครับ แล้วยังเหลืออีกเยอะมั้ย แต่ยังเห็นว่าไม่ได้เดินไฟนะ เอาใจช่วยครับ
ช่างบอกว่า อีกทิตย์นึง เสร็จแต่ไฟเครื่อง ไฟรอบคันไม่ทำให้น่ะ T_T
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline Goodpig

• Member
  • Last Login:January 27, 2021, 10:23:34 pm
ช่างบอกว่า อีกทิตย์นึง เสร็จแต่ไฟเครื่อง ไฟรอบคันไม่ทำให้น่ะ T_T
รบกวนถามครับ  ไม่ทราบว่าทำที่อู่ไหนที่ศรีราชาครับ

• Member
@ท่านบ๊อบ เอาไฟเครื่องให้เสร็จก่อนเพราะมันสำคัญ ช่างทั่วไปทำได้ไม่จบ
ส่วนไฟรอบคัน ไฟหน้า ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟเบรค ไฟถอย มันเรื่องจิ๊ปๆ ช่างร้านไดนาโมทั่วไปทำได้ครับ
นึกยังไงส่งไปศีรราชา เชียงใหม่ เชียงราย ช่างเก่งๆ มีเพียบ ถ้าหาที่ไหนไม่ได้ เข้า อ่อนนุช 44เลย สุดยอด
มีเพื่อนในเวป...ท่านหนึ่ง ส่งรถมิร่าไปวางเครื่อง น่าจะเป็นอู่เดียวกับท่านตามแรงเชียร์ของหน้าม.. จนป่านนี้
ยังไม่จบเลย ผมเลยแนะนำให้เคลียร์งานที่ทำไปให้จบ คิดเงิน เอารถออก ไม่งั้นรอๆๆ แล้วก็รอ คิวยาวครับ.

• Member
อ่ามีปัญหาเรื่องไฟหรอครับ ผมว่าไม่ยากนะ ที่ เค้าคุยกันว่าต่อไม่คครับ จะกินน้ำมันหรืออะไรต่างๆ นา ๆ +++ผมพอสรุปได้ มันไม่ยุ่งยาก อยู่ 2 ที่ครับ
อันแรกคือพวกมาลัย อันนี้ ต้องแต่ทำมา มีจบอยู่1คัน ครับ กะบะ มิร่าสีเหลือง ที่พี่ธนชัย เห็นตอนวางเครืองครัน ขันนั้นจบจริงวิ่ง แล้วพวกมาลัยตัดต่อ ครบ
อันนี้สันนิฐานได้ว่า ชุดพวกมาลัยที่ได้มาสมบรูณ์มาก เพราะซื้อมาจะ10เครื่องแล้วตัวนี้จบ ครับ แต่จะ เอาออกแล้วเพราะในความเร็วสูงมันอัตรายมากครับ ....
อันต่อมมา ระบบ เกียร์ออโต้ อันนี้มันมีชุดปลั็กอยู่1ชุดที่เข้ากล่องถ้าเราไล่กันดีๆจะเห็นว่า มันมีหลายรุ่นมากครับ ถ้าเราได้ตัวโยก คันเกียร์ออโต้ที่ตรงกับกล่องเครื่อง ระบบไฟก็จะจบ ได้ครับ
ส่วนรถผม ถอดออกหมดแล้วครับ ไฟ้เข้า กล่องคุมเครื่องเหลืออยู่ 2 ปลั๊ก ครับ นอกนั้น อเอาออกหมด มันมีผลต่อรอบเครื่องอย่างมากเลยครับ เครื่องเดินเบาขึ้นเยอะเลย วิ่งไม่มีตัด วิ่งถึง170-180 ยังสบายครับ พวกมาลัย ผมทำตามที่ พี่ธนชัยบอกคิอ ถอดเฟืองออก ผล ออกไปในทางดีครับ จอดอยู่กับที่ล้อก็หนักนิดๆในล้อที่กว้าง 8 นิ้วนะครับ ส่วนในความเร็วสูงสบายมากครับผม

• Member
ท่านวิท วัดรอบทั่วไปเค้าต่อจากขั้วลบของคอยล์ ก็ได้หรือถ้ามี Igneter จะมีขา Ext
แต่ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีด ท่านมีกล่อง มันน่าจะมีที่ต่อนะ แต่ถ้าขี้เกียจหาเอาขั้วลบคอยล์ง่ายดี

ส่วนเกียร์ ท่านวิทต้องแจ้งด้วยนะมันเป็น 4 MT (4 เกียร์)
อัตราทดเกียร์สี่ลากรอบได้ มันมากๆ 1:0.9(พอๆกับเกียร์ 5 ของชาวบ้านเค้าเลย)
 มีอยู่สองตัว ท่านวิท ตัว ที่ผมตัว ราคาก็ไม่แพงจนเวอร์ เกียร์ละพัน แต่ปัญหาจะอยู่ที่เพลาขับ
 ส่วนใครจะเอา 5 MTก็มีเข้ามาตัวหนึง ตัวนี้เกียร์ละพันกว่าๆ
ถ้าเอาสี่ 4MTพร้อมอุปกรณ์มาแลกทอลค์ เพลา คันเกียร์ มาแลกเหลือเกียร์ละ555 ครับ.

อ้าวหรอครับเกียร์ตัวนั้น เป็น 4 เกียร์หรอ เดียวลองถามเค้าใหม่ก่อนนะครับ ว่าเป็นอย่างไร
อ่า และก็ได้ความรู้ใหม่จากพี่ธนชัยอีกแล้ว เรื่องวัดรอบไง ก็จะลอง ต่อดูนะครับ แต่ยังไม่มีวัดรอบ ฮาฮาตังหมดยกครัชไปแล้ว
ส่วนเรื่องครัช ยกเครื่องลงมาแล้วครับ ยกลง ใช้ 1 ชั่วโมง เครื่องลงมากองแล้วเกียร์ออกมายิ้ม แต่ขาขึ้น ทำไป ตั้งแต่12.00-00.00 กันเลยที่เดียวเพราะ ต้องมานั้งทำชุดสายเกียร์ใหม่หมดเลย
ผลที่ได้ยกครัชในครั่งนี้หลังจากที่ได้ลอง สั้นคือ เครื่องออก ตัวดีขึ้นมากถึงมากๆครับ ผลเป็นที่พอใจ ขนาดพิมพ์ อยู่ยังเจ็บมือไม่หายเลย ยกเครื่องนี้ ทรมานดีจัง
อาจเพราะเครื่องไม่ใหญ่ไม่เล็กมากเลยใช้แรงเป็นส่วนมาไม่ค่อยได้ใช้เครื่องทุ่นแรงเลย เป็นก็ได้
และพบปัญหาต่อมา สายเกียร์ฝังด้านดัน (ถ้าเราเป็นคนคับสายเกียร์จะอยู่ด้าน ขวามือครับ)ผมแปลง ตัวจับสายไม่ดีพอผมเลย อยากเห็นรูป จัง ใครใช้เกียร์แมนนวล ขอดูรูปหน่อยครับ และสายเกียร์ ไม่ดี อันนี้ปวดใจต้องหาซื้อใหม่อีกกลุ่ม มันทำให้เข้า เกียร์ 1-3-5 ลำบาคมากครับ เหนื่อยจัดเลยยุติ การทำงาน เมื่อคืน เวลา 00:00 นาฬิกา เดียวมีแรงค่อยว่ากันใหม่ครับ... วันนี้อยากระบาย ยังไง ก็ขออภัยที่ยาวหน่อยและพิมพ์ผิดๆ ถูก ด้วยครับ กดไม่ค่อยเก่งเลย ขอบคุณครับ

• Member
@ท่านบ๊อบ เอาไฟเครื่องให้เสร็จก่อนเพราะมันสำคัญ ช่างทั่วไปทำได้ไม่จบ
ส่วนไฟรอบคัน ไฟหน้า ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟเบรค ไฟถอย มันเรื่องจิ๊ปๆ ช่างร้านไดนาโมทั่วไปทำได้ครับ
นึกยังไงส่งไปศีรราชา เชียงใหม่ เชียงราย ช่างเก่งๆ มีเพียบ ถ้าหาที่ไหนไม่ได้ เข้า อ่อนนุช 44เลย สุดยอด
มีเพื่อนในเวป...ท่านหนึ่ง ส่งรถมิร่าไปวางเครื่อง น่าจะเป็นอู่เดียวกับท่านตามแรงเชียร์ของหน้าม.. จนป่านนี้
ยังไม่จบเลย ผมเลยแนะนำให้เคลียร์งานที่ทำไปให้จบ คิดเงิน เอารถออก ไม่งั้นรอๆๆ แล้วก็รอ คิวยาวครับ.
ผมก็เคย ส่งไปนะครับ ที่ศรีราชานี้ ผลก็คือ ผม ก็ ต้องมาทำใหม่ แต่ดีที่ตรงที่ซื้อวิชาไป 7000 บาท ครับ ไม่รู้ว่าแพงเปล่า แต่ทำให้รู้อะไรอีกเยอะเลย
ผลสุดท้ายรถเพื่อนในกลุ่ม ทำเองหมด เลยครับ และให้ผม เดา ก็เพราะแรงเชียร์ใครๆหลายคนแน่ แต่ในความคิดผม ตัวช่างนะดี แตจะดีกับบ้างคนนะ เพราะ ผมถามอะไรเค้าไม่บอกแต่จะบอกเพื่อนผม (คนขับมิร่ากะบะเตี้ยๆ) ครับ  ผมเลยไม่เขข้าใจฮาฮา

• Member
@ท่านวิท นี่ขนาดลื่นๆนะเนี่ย ถ้าครัทช์จับๆจะประหยัดขนาดไหน
ว่าแล้วก็ไปเปลี่ยนความหนาแผ่นครัทช์ ชดเชยที่ปาดทิ้งไป เชื่อผมเหอะ

@ท่านตาโต+ ท่านวิท
จากรูปต้องปาดเฟรมออกมาเหมือนกัน แล้วเวลาซ้อนเฟรมใหม่เข้าไปใต้เฟรมเก่า
มันไม่แนบกัน ไม่มีปัญหาหรือครับ เวลาวางเครื่อง แกนพวงมาลัยตรงกับแรคไหม
วางแล้วสูงกว่าเดิมมากหรือไม่ ชุดขับ ดุม จานใช้ของไดฮัทสุทั้งหมดเลยหรือครับ
ถ้าใช้แกนชุด โชค ดุม เพลาของฟรอนเต้เดิมๆ แต่มาเปลี่ยนปลายเพลา ตัวก่อนเข้าเกียร์ไดฮัทสุจะได้หรือไม่ครับ

@พี่ธนชัย ผมไม่ได้ไปเพิ่ม ความหน้า ของแผ่นครัทซ์ ครับ ผม เปลี่ยนแผ่นใหม่ กับจานกดใหม่ ครับเลย หายเลยตั้งแต่ทำรถยนต์มานี้ อลัย รถพวกเราทำสบายกระเป๋ามากเพราะราคาไม่แรงเท่าไร คนอย่างผม พอได้รู้จักของใหม่บ้างอุอุ
เรื่องแพพี่ธนชัยอยากเห็นตัวเป็น 24 ผมจะขึ้นไป กทม เอาไปงานฟรัช ที่ แฟชั้น เขียนงี้เปล่าไม่รู้ ตรงรามอินทรา ครับ และแพ ผม สร้างกล่อง ขึ้นมาดดยใช้เห็กหนาๆมาเชื่อมเป็นกล่องเหมือนในรูปที่พี่เห็นนั้นละ แพผม สนิทกับตัวถัง เลยนะครับ ถ้าไม่แนบ มีผลกับผมแน่ เพราะ จากพื้น ถึงแพ ห่างกันนิ้วนิดๆครับ..รถผมต่ำมากขนาดคัชซี่เดิมของรถต้องตัดหลบเพลาขับ และเหล็กกันโครงใช้ไฟเป่าให้งอเพือให้ต่ำที่สุดครับ จะสังเกตุได้จากซุ่มล้อผม เหลือไม่กี่นิ้วแล้ว..

• Member
งั้นดีสิพี่วิทเกียร์เท่าไหร่คร่บเดี๋ยวโอนตังไปให้
อ่า ตอบพีเอ นะครับ เกียร์ ของพี่ธนชัย เป็น4 เกียร์นะครับ ลูกนี้ พี่ยังสนใจอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าสนใจก็ ติดต่อเลยครับพี่ธนชัย ใจดีมากๆๆ
เกียร์ถ้าพี่จะใส่ก็ต้องมีแปลง ซะหน่อยนะครับ มันไม่ยากเกินความสามรถของช่างไทยแน่นอน และถ้าพี่อยากขับสบายผมแนะนำอีกนิดนะครับ
ติดต่อพี่ธนชัย เรื่องแรคพวงมาลัยน้ำมันเลยครับ จะดีกว่า เยอะนะครับระบบไฟ นี้จบเลย555

เหมือนเป็นวันปั่นกระทู่ไงก้ไม่รู้...

• Member
วันนี้จะท้าวความ ตั้งแต่ต้น เริ่มเดิมที่เลยครับ มันจะได้มีstory
เริ่มกันเลย ใน  พศ.2552 ในวันนั้นเป็นวันสงกรานต์ นั้งดูเน็ตเบื่อๆไปเรื่อยๆ เปิดไปเปิดมาเจอกระทู้หนึ่งในเวปนี้ กระทู่นั้นก้คือ
Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย
อ่าแล้วมันคือรถอะไร นะ ก็เปิดเข้าไปดู ยิ่งดูยิ่งชอบ ทำไงดีหาจากไหนละ ก็ค้นหาอยู่นาน จนเจอเนื้อคู่ในราคา ที่สูงส่งเลย 75000 บาทไทย
ที่อยู่ของมันอยู่เพชรบุรีนู้นโอ้วไกลจังทำไงดี...

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments