Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072448 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
อ่า และในบ่ายวันนั้น ก็ตัดสินใจ ขับรถ ไปเอาเลยแล้วกันไหนๆก้หยุดงาน นะ 13 เมษายน พศ. 2552 อ้าวแล้วถ้าเอามาจะเอาไปซ้อมไงดี(ตอนนั้นไม่รู้เรื่องเลย)
แฟนเสนอมาว่าเอาไปทำที่จันทบุรีซิ พ่อเค้าเอารถไปซ้อมบ่อยโอเค ตามนั้น  และก็ออกเดินทางจากระยองถึงเพรชบุรี เวลา 21.00 น โดยประมาณ
เมื่อตกลงลองขับรอบที่จอดรถ big  c  เพชรบุรีก็ จ่ายเงินรับเล่มมาเลย แต่เดียวก่อน ถามกันว่า จะขับถึงระยองไม ครับ พี่ถึงครับ พี่ แอร์เย็น เพลงไม่มีนะ (คนขายบอก)

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
และวันนั้น ก็มานอน ค้างที่ชะอำ 1 คืน ว้าว มันช่างสบาย จริงๆ
และเช้าก็ออกเดินทาง " ตัวเองเค้าร้อนอะไหนบอกแอร์เย็นไง คุณนาย บ่น เออะ มันคงยังไม่ได้ที่มัง" 555 แอร์เย็นจัด ซื้อน้ำแข็งมานั้งกอด หมดไปหลายถุงเลย
เอะ ทำมันมันกินน้ำมันจังละ เพิ่งเติมไป 500 นะ หมดอีกแล้ว ผลสรุบหมดน้ำมัน จาก ชะอำถึงระยอง 2000 บาท รถกะบะไปกลับ 1200 เอง  งงไปเลยทำมัยมันกินจัง
และก็มาถึงระยอง อย่างปลอดภัย
พอเช้าอีกวัน เอาละวันนี้นัดช่างไว้ว่าจะเอารถไปส่งจันทบุรี พร้อม ออกเดินทาง เอะเอาอีกแล้วแอร์พัง ตอนนี้ เบรค ไม่อยู่อีกแล้ว เหลือ อยู่ล้อเดียวทำไงดี งั้นก็ขับไปช้าๆแล้วกันนะ..
ถึงอู่ ตกลงราคา กัน ช่างบอกเครื่องต้องรอ ก่อนนะ เพราะตอนนี้ไม่มีสวยๆเลย อะงั้น ไม่เป้นไรครับเดียวผมไปหาเอง และค่า วาง เท่าไรเอ่ย ช่างบอก รวม แล้วน่า จะ 25000 อะ ค่าแรง บวกของ โอเคตกลงครับ

• Member
และ ผมก็ไปหาเครื่อง ที่เชียงกงบางนาตาม ที่พี่ในนี้ บอก ก็ได้มา เกือบ 20000 บาท แต่เทอร์โบพัง ทางร้านใจดีบอกเดียวพี่ส่งของดีตามไปที่หลังนะ
โอเคครับ
ถึงอู่ เอาเครื่องลง เอาล้อที่ไปซื้อมาลง ช่างบอกล้อนี้มันใส่ไม่ได้นะเพราะ เครื่องน้อง มัน 4*110 ส่วน ล้อที่น้องซื้อมา มัน 4*114 มันต้องทำสเปอร์เซอใส่ หรอครับ แล้วมันกี่บาทครับ ไม่กี่บาทหรอน้อง(ผมจำคำนี้ไปจนตายเลย)
5เดือน ต่อมา ตู็ด...ตู็ด.. ฮัลโล น้องรถน้องเสร็จแล้วมารับได้เลย ครับผม โอเคครับ  ช่าง ทำมัยวันวิ่งได้แค่ 60 เองอะ  อ๋อ รถมันเพิ่งเสร็จ อะน้อง ช่าง ทำมัยล้อมันส่ายละก็ใส่สเปอร์เซอร์เข้าไปไงน้องมันเลยส่าย อ๋อแล้วแก้ไงละ ก็แก้ไม่ได้อะรถคันเล็กแค่นี้ไม่เป็นไรหรอก
ช่างครับ ทำไมเบรค ไม่อยู่เลยละ วิ่งแค่60 เองนะ อ๋อผ้าเบรคหมดนะ (แต่ตอนไปซื้อ ผม ดูแล้วนะ ผ้าเบรคหนามาก)
โอเคคิดในใจเดียวเอาไปแก้เองดีกว่า แล้วราคา เท่าไรครับ อ๋อ น้อง เอาเครื่องมาเอง และก็จ่ายไว้20000 บาท แล้ว เอางี้ พี่คิดค่าแรง อีก 25000 และค่าสเปอร์ อีก6000 บาท แล้วกัน ผมนี้ฮะอะไรนะ............รวมค่าแรง20000+25000 =?
ไม่ไหวอะลดให้หน่อยนะ อ่า ลดให้ 1000 หนึง นะ หรอเอาไงดี  ...ผลสรุป ไป สคบ. เลย ช่างครับ ขอเอารถไปลองหน่อยนะ เดียวให้เพือนนั้งรอที่นี้ก่อน
ขับรถไป สคบ. จัททบุรี เลย ครับ ทุกวันนนี้ ยัง ขอบคุณพี่ๆที่นั้นเลยครับ สุดยอดมาก
น้อง ช่างเค้าโกงน้องแล้ว แล้วไงดีพี่ เอางี้ ไปขนส่งให้ เอาบิลนี้ ไปให้เจ้าหน้าที่ขนส่งดู โอเค ครับ
เจ้าหน้า ที่ขนส่ง บอกว่า น้อง น้องไม่ต้องไปจ่ายแล้ว เอารถออกมาเลย เรียกเงินคืนด้วย มันแพงเกินจริงแล้วเดียวไปกับพี่ เอาตำรวจไปด้วยดูซิช่างจะว่าไง
พอไปถึงอู่ ช่างออกมาคุย ช่างบอกว่าผมต้องกินต้องใช้ ไม่ใช้ ซ้อม รถอาสา จะทำให้ฟรีนะครับ แต่ราคาคุรทำมัยแพงจัง ช่างบอกว่าก็ รถมันทำยากแปลง ทั้งคันครับ
อ้าวแล้วทำไมตอนแรกบอกแค่ 25000 ละ ช่างเงียบ..........แล้วจะเอาไงต่อละ เอางี้ ผมลดให้5000 บาท เท่ากับน้องยังต้องจ่ายอีก20000 โอเคหรือเปล่า
สคบ. บอกว่า ยังงี้ ไปขึ้นศาล กันดี กว่า ช่างอย่ามาขู่ผมนะลูกผมเป็นทนายผมไม่กลัวหรอก ว้าวแล้วตกลงจะไปขึ้นศาลใช้มัย ช่างเงียบ...... ตอบกลับมาว่าไม่ไปอยากให้จบตรงนี้ผมเลย เสนอเอางี้ ผม จ่าย อีก 10000 บาท เพือ ให้จบจะได้ไม่ต้องมาเจ็บชำน้ำใจกัน ช่างบอกตก ลง ผมคิดในใจนะ อ้าว ทำมัยที่นี้เอาละ งงไปเลย ผลสรุป ผมจ่าย ไป 30000+20000 ค่าเครื่อง ซื้อวิชาบทที่ หนึ่ง

• Member
อ่ามาต่อกันเลยครับ หลังจาก จบ จาก บทเรียนครั้งใหญ่ในชีวิท บทที่หนึ่งทำไรต้องระวังหน่อย ก็เอากลับมาตรวจ สภาพดู เอ๋ ทำไม เทอร์โบมันถึงมีลอยปากกาอันเก่าที่เขียนไวละ เอาแล้วไงช่าง ทำพิษ รอบ สอง เทอร์โบที่ร้านให้มาคงขายไปแล้วมัง
เอาไงต่อดี เอางี้ไปให้ ช่างที่รู้จักกันดูดีกว่าว่าจะทำไงได้ เริ่ม กับบทนี้ บทที่ สอง เทอร์โบ
ช่างบอกเทอร์โบ พังแล้ว ต้องหาใหม่ ใส่ เข้าไป แล้วพี่หาได้ปะได้ เท่าไร ครับ ของใหม่ ลอู 6000 บาท ค่าแปลงอีกนิดหน่อย
ร่วมๆค่าอินเตอร์บวก ท่อยางต่างๆโบอ๊อฟวาร์ว ก็10000 นิดอ่า ไม่เป็นไร ทำใจไว้แล้ว

• Member
อีกนิดนะ ที่รถเปลี่ยนเปลี่ยนเป็นสีขาวด้านด้วยเงิน 200 บาท เพราะจะเอาไปตรวจสภาพ ช่างเลยจัดการเปลี่ยนกันเองเลย มันมาก 200 บาทก็ขาวได้
สังกตุดีๆล้อยื่นมาก

• Member
ต่อมาก็เทส เทอร์โบใหม่ โอ้ว แรงขึ้นมากเลย แต่ทำมัย กล่องมันตัดละ มันเป็นคำถามสงสัยอ่า เอางี้เดียวไปให้ผู้รู้ดู

ด้านในยังเขียวอยู่อิอิ

• Member
วิ่งแล้วตัด พวง มาลัยหนักจัง เอาไงดี ก็หาขอมูลในdaihatsu ก็พกกับ ช่างศีราชา ช่างก็บอกเดินสายไฟไม่ดี ต้องทำใหม่ อ้าวแล้วเทอร์โบละ ช่างบอก กระป๋อง มัน งอทำให้บูสเกินนะ อ๋อเลยถึงบางอ้อเลย แล้วจะทำไรละเอางี้ จอดไว้ ซัก 2 อาทิตซิ แล้วจะจัดให้จัดไปครับไม่มีไรจะเสียแล้วผมบอก

• Member
2 อาทิต ต่อมา ก็ ไปรับ กลับมา เอ๋แล้วทำมัย พวกมาลัย ยังตัด อยู่ละ อะช่างมัน ค่าใช้จ่าย 7000 บาท สำหรับครั้งนี้

• Member
อ่าได้เวลาทำสี ตีโปร่ง แล้วแล้วใครจะทำให้ละ ช่างหน้าบ้านแล้ว กันไหนๆก็รู้จักกัน จัดไป ทำไปทำมา ต้องมา ขัดสีทำเองหมดต้องแต่ลอกยันพ่นสีเลย 555 หมดค่าสีไป 6-7000 เองแต่หมดเวลาไป 1 ปีเต็มๆ555 ทำสีขาว 2k เสร็จแล้ว และระหว่างนั้นก็แก้ปัญหาต่างท่ช่าง ที่จันใส่มาให้เอาออกหมดเลย สเปอร์เซอก็ ถอดออก เอาดุมไปเจอะ ล้อติดเบรค ก็เจียร์เบรคออกให้ใส่ได้ ผลคือล้อหุบเข้าไป แล้ว เย้เริ่มไปในทางที่ดี และในตอนนี้ ก้มีคนเริ่มมาชอบรถเล็กๆเหมือนกัน คือ ช่างนั้น ละ ได้ มิร่า กะ บะ มา1 คัน จัดไป

• Member
นั้นก้เริ่มเป็นจุดเริ่มต้น กลุ่ม ครับ
1 ปี ผ่านไป
พศ. 2554
เอารถลงจากแท่น อ่า ทำมันสตาร์ไม่ติดละ เอ๋ไฟ ไม่มาแย่แล้ว ลากเลยดีกว่า ไป ศรีราชาอีกรอบรอบ นี้ เดินไฟ อีกรอบ ใส่แอร์ใส่เบาะ หมดไป12000 บาท 555 งงกันไป
แต่อารมณ์ มันขับไม่ได้เลย ล้อก็ส่าย ช่วงล่างก็ ส่ายเลยวัดไปวัดมา เครื่อง เอียงไปทางซ้าย2 นิ้ว 555 เอาไงดี ที่นี้
ต้องเปลี่ยนแพ และ จะไปหาที่ไหน ละ
และได้รู้จักกับลุงโย ลุงโยแนะนำให้ไปหา ที่ ร้านเจ๊ บาน อะไปก็ ไป  เลยได้ เครืองJB-JLพร้อมแพ ในราคาแสนถูก 8000 บาท เอาแค่แพ แต่ทำมัยต้องซื้อทั้งเครื่องละ เพราะเห็นของดี ครับ เกียร์M/Tครับ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรก 555 เอาเลย

« Last Edit: March 03, 2012, 11:41:21 am by surawit »

• Member
ได้แพมาแล้ว อะที่นี้ ก็จัดการยกเครื่องลง ใส่แพใหม่ และ ทำเต้ารับใหม่เลย

• Member
ประกอบ ประกอบ

• Member
ปลาย ปี พศ 2554 ครับ รูปข้างบน ต่อมาต้นปีมัง ก็เริ่ม โหลด ลงอีก ใจมันรักครับ กดลงไปพร้อมเปลี่ยนสีล้อ

• Member
แล้วเมื่อไม่นานมานี้พาไปออกงาน เรโทรมา  จบ ครับ แต่ รถ ยังไม่ จบเหลืออีกเยอะครับ ค่อยๆทำไปเหนื่อยก็พักครับ

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
นั่งรถจากเชียงรายมาศรีราชา เพิ่อมาเบิ่งให้เห็นกับตาว่า ทค่ผ่านมา 2 เดือนยังไม่เสร็จ มันเป็นอย่างไร.?
+++ผมพอสรุปได้ มันไม่ยุ่งยาก อยู่ 2 ที่ครับ
อันแรกเอาออกแล้วเพราะในความเร็วสูงมันอัตรายมากครับ ....
อันต่อมมา ระบบ เกียร์ออโต้ ถอดออกหมดแล้วครับ  เครื่องเดินเบาขึ้นเยอะเลย วิ่งไม่มีตัด วิ่งถึง170-180 ยังสบายครับ พวกมาลัย ผมทำตามที่ พี่ธนชัยบอกคิอ ถอดเฟืองออก ผล ออกไปในทางดีครับ ความเร็วสูงสบายมากครับผม
"v" ว่าท่านที่นั่งรถมาจากเชียงราย มาดูรถที่อู่ศรีราชาเป็นท่าน บ็อบใช่ไหมเอ่ย
ส่วนท่านวิท ระยอง ฮิ เป็นคนเล่าถึงวิธีแก้ไขใช่ไหม ผมเข้าใจถูกต้องนะ
ส่วนการทำอะไรๆที่ผมแนะนำท่านวิทไป เป็นเรื่องที่ผมใช้กับรถที่มีปัญหาทุกคันที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผมระบบที่ยุ่งยาก มันทำให้เครื่องรวน ต้องรอไอ้นั่นสั่ง ไอ้นี่สั่ง สมองกล หรือจะสู้ สมองกู เพาเวอร์อย่างท่านว่า ทำไม่จบ
แวคคั่มอย่างท่านว่า ต่อให้มันยุ่งๆเข้าไว้ เอาไว้ให้คนคอยขู่คนไม่รู้จริง เอาไว้ให้อู่หรอกกินเงินชาวบ้านที่ไม่รู้
มิร่าคันไหม่ของผม ใส่เกียร์ออโต้ ถอดสายแวคมันหมดทุกอย่าง ใส่สายแวคจานจ่ายตัวเดียว ขับได้มันมาก (90-110)เติมน้ำมันไป 250 บาท วิ่งร้อยกว่าโลแล้ว ยังไม่หมดเลย กำลังจะติดแก็สแบบ บ้านๆอีกกะว่า 500 บาทถึงเชียงใหม่เลย 555
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
สวัสดี ครับพี่ ธวัชชัย ผมเองวิท โดนหลอกไปเรื่อยๆ555

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
อ่า ตอบพีเอ นะครับ เกียร์ ของพี่ธนชัย เป็น4 เกียร์นะครับ 
เหมือนเป็นวันปั่นกระทู่ไงก้ไม่รู้...
[/quote]
ช่ายเลย เอ๋ยไม่ใช่ เป็นการแนะนำถามตอบ ที่มาที่ไป เป็นไปได้ เอาไปลองใส่ก่อนได้เลยผมอนุญาต พังเป็นพังที่บ้านมีอีกตัว
ม่ายสะใจเอา 5 เกียร์ธรรมดาไปเลย แต่มีข้อแม้เดิม ต้องหา ออโต้4เกียร์มาแลก ผมอยากรู้นักว่าทำไมใครๆก็ไม่ใช้ออโต้
ขับในเมืองมันมากมาย ถ้าออกต่างจังหวัต้องทำใจอย่าอัดให้เกิน 110 ไม่มีปัญหา แต่ถ้าใครต้องการเกินนั้น ต้องเกียรแมนน่วลครับ
ไม่งั้นลากรอบหึ่ง ซดอีกต่างหาก ลากยาว ชุดทอลค์จะมีปัญหา (เขาออกแบบมาไว้ใช้งานเบาๆ แอบอัดก็ได้ แต่อย่านาน)ผมชอบออโต้ เพราะกลัวข้อเข่าอักเสบ ขับในเมืองรถติดมาก เหยียบครัทชํวันละเกือบร้อย ไม่ไหวครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
เดียว จัดให้เลยครับ พร้อมหม้อน้ำเกียร์ออโต้ เลยครับ ลุงโย เกียร์สวยๆ 2 ตัวแล้ว  ถ้าเอาออโต้ 2 ตัวไปแลก เกียร์ธรรมดา1 ตัวจะได้หรือไม่ถ้าได้จะโทรไปคุยเลยครับบ แต่เพือนเค้าขอ5 เกียร์นะครับ

• Member
2 อาทิต ต่อมา ก็ ไปรับ กลับมา เอ๋แล้วทำมัย พวกมาลัย ยังตัด อยู่ละ อะช่างมัน ค่าใช้จ่าย 7000 บาท สำหรับครั้งนี้
อ่านแล้วเรื่องมันเศ้รา น้ำตาลูกผู้ชายแก่จะร่วงไหล กว่าจะได้มามันก็ยาก แต่การทำมันให้ดียากกว่าอีก
เข้าเรื่องเดี๋ยวออกทะเลไปใหญ่ 7000 บาทค่าอะไรเอ่ย ในเมื่อมันยังไม่ดี
อย่าบอกว่าค่าโง่นะ ไม่ใช่รัมมี่ 555.

• Member
อ่านแล้วเรื่องมันเศ้รา น้ำตาลูกผู้ชายแก่จะร่วงไหล กว่าจะได้มามันก็ยาก แต่การทำมันให้ดียากกว่าอีก
เข้าเรื่องเดี๋ยวออกทะเลไปใหญ่ 7000 บาทค่าอะไรเอ่ย ในเมื่อมันยังไม่ดี
อย่าบอกว่าค่าโง่นะ ไม่ใช่รัมมี่ 555.
ก็ประมาณนั้น ครับ อ่านถึงรอบสองยัง ครับ แต่ทุกวันนี้ สายไฟเกือบทุกเส้น ทำเองหมดแล้วสบายใจเลย 5555

• Member
เดียว จัดให้เลยครับ พร้อมหม้อน้ำเกียร์ออโต้ เลยครับ ลุงโย เกียร์สวยๆ 2 ตัวแล้ว  ถ้าเอาออโต้ 2 ตัวไปแลก เกียร์ธรรมดา1 ตัวจะได้หรือไม่ถ้าได้จะโทรไปคุยเลยครับบ แต่เพือนเค้าขอ5 เกียร์นะครับ
จริงปล่าว  4 AT นะ ถ้าใช่พรุ่งนี้ชวนป้าไปเที่ยวระยอง ซะเลย
ผมแถมคันเกียร์พร้อมสายให้ด้วย เห็นว่าสายเกียร์มีปัญหา
โทรนัดหมายเวลากันหลังบ่ายสามดีกว่า จะพาป้าไปกินหอย
แล้วก็มี JB ธรรมดา เค้าขับมาจอดแล้วยกลงมาจากรถทั้งแพเลยที่อู่แถวบ้าน
มีกล่องด้วย (เป็นออโตสามเกียร์นะ) มีใครสนใจไหม 9000  ผมขอชุดเกียร์ออโต้เป็นค่าดำเนินการก็พอ
ถ้าสนใจพรุ่งนี้จะได้ยกใส่รถไปส่งให้พร้อมกับ เกียร์ที่ว่ากันไว้เลย

• Member
จริงปล่าว  4 AT นะ ถ้าใช่พรุ่งนี้ชวนป้าไปเที่ยวระยอง ซะเลย
ผมแถมคันเกียร์พร้อมสายให้ด้วย เห็นว่าสายเกียร์มีปัญหา
โทรนัดหมายเวลากันหลังบ่ายสามดีกว่า จะพาป้าไปกินหอย
แล้วก็มี JB ธรรมดา เค้าขับมาจอดแล้วยกลงมาจากรถทั้งแพเลยที่อู่แถวบ้าน
มีกล่องด้วย (เป็นออโตสามเกียร์นะ) มีใครสนใจไหม 9000  ผมขอชุดเกียร์ออโต้เป็นค่าดำเนินการก็พอ
ถ้าสนใจพรุ่งนี้จะได้ยกใส่รถไปส่งให้พร้อมกับ เกียร์ที่ว่ากันไว้เลย
สนใจจังเลย ครับ พี่ แต่ ถาม เพื่อนก่อนเดียวให้คำตอบเย็นๆนะครับ  ส่วนเกียร์ ก็เอาไปแลกได้เลยครับ อยู่อู่ที่ผม เคยให้ไปหานะครับ เครื่องนี้มีพวกโช็ค จานดิสหรือเปล่าครับ

• Member
นั้นก้เริ่มเป็นจุดเริ่มต้น กลุ่ม ครับ (ตั้งชื่อกลุ่มกันหรือยัง ผมจะได้สมัครเป็นสมาชิกด้วยคน)จะไปหาที่ไหน ละ และได้รู้จักกับลุงโย ลุงโยแนะนำให้ไปหา ที่ ร้าน.. เลยได้ เครืองJB-JLพร้อมแพ..เห็นของดี ครับ เกียร์M/Tครับ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรก 555 เอาเลย
ผมซะอีกมีของดี อย่างที่ท่านว่าผ่านมือไปหลายลูก 5เกียร์ทั้งนั้น ส่งไปอุดร เชียงราย เชียงใหม่ จันทร
ซื้อมาขายไป กำไรไม่เอา เอามันเข้าว่า ก็คนมันไฮเปอร์+เหงา ป้าบอกว่า มีรถดีใช้ไม่รู้ทำไม มาชอบรถกระป๋อง
เราเลยต้องเล่านิทานอีสปให้ฟัง ออกทะเลอีกแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า
ท่านไดชอบขับเกิน120 ขึ้นไป ต้องเกียร์ธรรมดา
 ส่วนท่านไดขับช้ากว่านั้น ไม่ชอบเหยียบครัทช? ต้องออโต้เลย ...ฟันธง

• Member
ครบครับ มีดุม มีโช๊ค ชุดแพ รองรับเครื่อง เดี๋ยวเลิกงานครึ่งวันนี้จะแวะไปถ่ายรูป
แล้วก็ดูแรคพวงมาลัยให้ว่ามีกล่องด้วยไหม ช้าอดนะเห็นมีคนไปด้อมๆมอง
เห็นช่างเค้าว่ายกลงเพราะเจ้าของบอกขับไม่ออก กินน้ำมันจึงยกลง ผมไม่รู้นะว่ามันฟิต
หรือไม่ แต่ถ้าเอามาทำอะหลั่ยเครื่อง หรือเอามาคว้านเปลี่ยนลูกทำโม อย่างที่กลุ่มท่านชอบ
ก็น่าสนใจ ทราบว่าชุดดุมรุ่นนี้มันใหญ่กว่า มิร่าเดิมๆ จะได้ยื้อยุด ฉุดม้าของท่านได้ 555.

• Member
นั้นก้เริ่มเป็นจุดเริ่มต้น กลุ่ม ครับ (ตั้งชื่อกลุ่มกันหรือยัง ผมจะได้สมัครเป็นสมาชิกด้วยคน)จะไปหาที่ไหน ละ และได้รู้จักกับลุงโย ลุงโยแนะนำให้ไปหา ที่ ร้าน.. เลยได้ เครืองJB-JLพร้อมแพ..เห็นของดี ครับ เกียร์M/Tครับ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรก 555 เอาเลย
ผมซะอีกมีของดี อย่างที่ท่านว่าผ่านมือไปหลายลูก 5เกียร์ทั้งนั้น ส่งไปอุดร เชียงราย เชียงใหม่ จันทร
ซื้อมาขายไป กำไรไม่เอา เอามันเข้าว่า ก็คนมันไฮเปอร์+เหงา ป้าบอกว่า มีรถดีใช้ไม่รู้ทำไม มาชอบรถกระป๋อง
เราเลยต้องเล่านิทานอีสปให้ฟัง ออกทะเลอีกแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า
ท่านไดชอบขับเกิน120 ขึ้นไป ต้องเกียร์ธรรมดา
 ส่วนท่านไดขับช้ากว่านั้น ไม่ชอบเหยียบครัทช? ต้องออโต้เลย ...ฟันธง
มีชื่อกลุ่มแล้วครับ มีสติ๊กเกอร์แล้ว ด้วย
สรุป เกียร์ ออโต้ เจบี 2 ตัว แลก   m/t  5 speed 1ตัว นะครับ ผม เก็ไว้ก้ไม่ได้ใช้เพือนก็อยากได้เงินก็ไม่ไม่ เลย เอาไปแลกกันคงไม่ว่านะครับ ไงก็คนในกลุ่มม555 
แล้ววันเวลานัดมาเลยครับ จะได้บอกให้ นายช่างเค้าจัดใว้ให้
ส่วนเรื่องเครื่องนี้ ขอคิดก่อนครับ อยากได้แต่ไม่ ค่อยมี เท่าไรช่วง นี้ โดนมรสุมชีวิท เยอะ เลย แย่ๆ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments