Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072484 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
นั้น ละครับ ใส่แล้ว มันคงได้อารมเก่าๆ
รูปครับ เป็นแบบนี้นะ

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
CQ..CQ กำลังทำหรือทำแล้วก็เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ QRU 73
From HS1-IGS
ใช่ครับ ถึงไหนกันแล้ว แต่วันนี้หลังจากเสร็จงานหลวงแล้วเปลี่ยนสายพานไปได้สองเส้น หมดวันทำไม่ไหวครับ อากาศร้อนมาก ขออนุญาติไปรับ XYL ก่อนนะครับ 73

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
วันนี้ไดงานหน่อยหนึ่ง เอาแพเดิมเข้าที่ ตอนนี้ของมารอ เตรียมประกอบร่างแว้วล์.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
เข้ามาดูตกใจครับ กระทู้เงียบจัง ทำรถกันไปถึงไหนกันแล้วครับ ช่วงอากาศร้อนจัดระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ(ระวังดำครับแดดมันแรง)

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
นั้น ละครับ ใส่แล้ว มันคงได้อารมเก่าๆ
รูปครับ เป็นแบบนี้นะ
ใช้เลยพี่ครับ กลับ พัทยาเมื่อไรครับ จะได้ไปรับอยากเห็นรถพี่ด้วย
@ลุงโย เครื่องกลับเพลา ผมรักษาใว้เป็นอย่างดีนะครับ ว่างเมื่อไร ก็มารับไปเลย
อันนี้ไปเจอมา
http://www.daihatsulover.com/webboard/index.php/topic,1219.msg14750.html#msg14750

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
@ ท่านวิท ผมกะว่าจะไปวันหยุดแรงงานเย็นๆ สะดวกไหม นอกจากเทอร์โบแล้วต้องการอะไรอีก เกียร์ 5MT สักลูกไหม
@ ท่าน Doy วันหยุดแรงงาน จะไปขอรับเจ้าสาว12วาวล์ช่วงเย็นๆ สะดวกไหมครับ จะพาป้าไปกินปูนิ่มที่ขลุงก่อน
@ ท่าน Nopadol รถท่านสวยมากๆ ทำอย่างไรจะมีสวยๆอย่างนี้บ้าง ของเรามัน RatLook จริงๆเลย
@ ท่านเรโทรแมน ได้คอมเพรสเซอร์แอร์ยัง ถ้ายังเอารูปมาลงให้ดูหน่อย จะไปหามาให้ครับ.
@ ALL Guy z,สังเกตดูตอนนี้กระทู้เรา รถฟรอนเต้เริ่มหายๆกันไป มาอีกที กลายพันธ์เป็นทวินแคมผูกโบกันหมด
ยังไงๆเก็บอะหลั่ยซูเดิมไว้นะ ไว้เผื่อของสมาชิกชำรุด จะได้ไม่ต้องหากันไกล ที่ผมก็พอบ้างผมชอบของเก่าครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
@ ท่านวิท ผมกะว่าจะไปวันหยุดแรงงานเย็นๆ สะดวกไหม นอกจากเทอร์โบแล้วต้องการอะไรอีก เกียร์ 5MT สักลูกไหม
น่าจะต้องการนะครับ อิอิ
@ ALL Guy z,สังเกตดูตอนนี้กระทู้เรา รถฟรอนเต้เริ่มหายๆกันไป มาอีกที กลายพันธ์เป็นทวินแคมผูกโบกันหมด
ยังไงๆเก็บอะหลั่ยซูเดิมไว้นะ ไว้เผื่อของสมาชิกชำรุด จะได้ไม่ต้องหากันไกล ที่ผมก็พอบ้างผมชอบของเก่าครับ.
ไม่แน่ อีกหน่อย อาจเห็นแคมเดียว ดูดแยก กันบ้างละ เพราะเบื่อๆเทอร์โบแล้วมันแรงไป

• Member
@ ท่าน Doy วันหยุดแรงงาน จะไปขอรับเจ้าสาว12วาวล์ช่วงเย็นๆ สะดวกไหมครับ จะพาป้าไปกินปูนิ่มที่ขลุงก่อน
@ ท่าน Nopadol รถท่านสวยมากๆ ทำอย่างไรจะมีสวยๆอย่างนี้บ้าง ของเรามัน RatLook จริงๆเลย
@ ท่านเรโทรแมน ได้คอมเพรสเซอร์แอร์ยัง ถ้ายังเอารูปมาลงให้ดูหน่อย จะไปหามาให้ครับ.
อาโยครับ....แล้วแต่สะดวกครับ แต่ถ้าใกล้แล้วโทรบอกซะหน่อยนะครับ จะโทรบอกที่บ้านให้ครับ(แม่ผมชอบออกไปซิ่งบ่อย ขาลีลาสตัวยงเลยครับ)
คุณวิทครับ....อาจจะคงยังไม่ได้กลับในช่วงนี้ แต่ถ้ากลับก็คงไม่ได้เอาfronte ลงไปครับเพราะ ผ บ ท บ กลัวครับ (กลัวกินข้าวลิงอยู่ข้างทางมั้งครับ) แต่ถ้ากลับคนเดียวคงเอาFronte ลงไป ส่วนเบลล์ไม่แน่ผมอาจจะฝากกับอาโยไปให้ก็ได้นะถ้าเวลาพอดีกัน ว่าแต่ว่าบ้านอาโยอยู่แถวไหนเหรอครับ

• Member
@ doy_v1 บ้าน กทม.อยู่พระโขนง บ้านเชียงใหม่อยู่สันป่าตอง
ทำงานที่อุโมงค์ทางลอดแยกบรม จันทร์ ถึง เสาร์
อาทิตย์หยุดงาน ทำรถอย่างเดียว
วันหยุดแรงงาน ไม่ทำงาน จะไปพัทยา ระยอง ครับพ้ม.

• Member
@ doy_v1 บ้าน กทม.อยู่พระโขนง บ้านเชียงใหม่อยู่สันป่าตอง
ทำงานที่อุโมงค์ทางลอดแยกบรม จันทร์ ถึง เสาร์
อาทิตย์หยุดงาน ทำรถอย่างเดียว
วันหยุดแรงงาน ไม่ทำงาน จะไปพัทยา ระยอง ครับพ้ม.
ครับ ยังมีเวลาอีก3-4วัน ใกล้ตรงไหนเวลาตรงกันแล้วจะแวะหาครับ
@ มาดูฝรั่งมังค่าเค้ายัดเครื่องเสียงลงเจ้าเปี๊ยก (ตัวเล็กเสียงดัง) เห็นสองดอกที่อยู่หลังรถแล้วใจสั่นเลย

• Member
fronte ก็มีกะบะนะครับ ดิบๆ

• Member
@ ท่าน doy ปรกติอยู่หรือทำงานแถวไหนครับ แถวบางบัวทองหรือปล่าว จะได้หาจังหวะเฉี่ยวไปรับ
แต่ถ้าเวลาไม่ตรงกันอาจจะไม่เจอกัน ท่านก็ส่งเข็มขัดไปทาง EMS ไปให้ท่านวิทก็ได้วันเดียวถึงครับ.

@ Retroman คอมแอร์ท่านแบบและรุ่นคล้ายในรูปนี้หรือไม่ครับ

• Member
พักเที่ยงไปวัดสวนแก้วมา
ได้กันชนหน้าของรถไรไม่รู้เป็นเหล็กขึ้นรูปมีช่องไฟหรี่ด้วย (บึกๆมาก)กว้าง 1.35 ม.
แล้วก็ได้เข็มขัดนิรภัยแบบรัดตรงมาคู่หนึ่ง เพื่อเอาไปให้ท่านวิทดู วันที่ 1 นี้
เดี๋ยวกลับไปเอากล้องมาถ่ายแล้วส่งมาให้กันครับ.

• Member
พักเที่ยงไปวัดสวนแก้วมา
ได้กันชนหน้าของรถไรไม่รู้เป็นเหล็กขึ้นรูปมีช่องไฟหรี่ด้วย (บึกๆมาก)กว้าง 1.35 ม.
แล้วก็ได้เข็มขัดนิรภัยแบบรัดตรงมาคู่หนึ่ง เพื่อเอาไปให้ท่านวิทดู วันที่ 1 นี้
เดี๋ยวกลับไปเอากล้องมาถ่ายแล้วส่งมาให้กันครับ.
มาซะใกล้ผมเลยครับ บ้านที่ผมพัก อยู่ใกล้วัดสวนแก้วครับฝั่งถนนราชพฤกษ์ใกล้กับแมคโดนัลด์ วันเสาร์ส่วนใหญ่อยู่บ้าน วันอาทิตย์ไม่ค่อยแน่นอน จันทร์-ศุกร์ ทำงานแถว ถนนวิทยุครับ

• Member
ลุงโยครับ ถ้าเราจะโอนรถนี้ จะต้องใช้เครื่องเก่าหรือเปล่า ครับ ถ้า ไม่ใช้จะได้ จัดการ ขนกันที่เดียวเลย

• Member
@ ท่านวิท โอนรถต้องใช้หมายเลขตัวถังและหมายเลขเครื่องครับ กรณีที่ท่านเปลี่ยนเครื่องต้องแจ้งเปลี่ยนเครื่องไปพร้อมกันเลย
ทางที่ดีขูดหมายเลขเครื่องเก่าและทำการถ่ายรูปขณะขูดไว้ด้วย ส่วนเหตผลที่เปลี่ยนก๋เพราะเครื่องเก่าชำรุด ไม่สามารถใช้งานได้ ครับ แต่ผมจะใช้วิธีตรวจนอกสถานที่เสียค่าบริการเพิ่มขึ้นแต่ไม่ต้องเอารถไปตรวจครับ "เจอแล้วค่อยคุยกัน"
วันที่ 1 คงแวะหาท่านช่วงเย็นๆ ถ้าเครื่องเก่าท่านยังต้องการไว้แจ้งโอน ก็ขอมาแต่ชุดเกียร์และเพลาขับก็ได้ เจ้าฟรอนเต้ของผมจะได้ห้อแรดกะเขาได้บ้าง

@ ท่านDoy ไม่ทราบว่าท่านพักแถวนั้นไม่งั้นโทรไปแล้ว วันนี้จะไปบ้านหม้อ ไปหาซื้อ IC มาทำวงจร Igneter หน่อยของเก่าหมดสต๊อก และวันที่ 1 คอนเฟริมว่าไปแน่นอน จะไปเก็บทุเรียน สวนพวกกันที่ขุลง แล้วไปกินปูมื้อเที่ยง กะว่าจะออกจากฟารม์ปูนิ่มที่ขลุงสักบ่ายสองบ่าย เดินทางมาพัทยาก็คงสองชั่วโมง
ฝากท่านเรียนแจ้งคุณแม่ให้ด้วยว่าผมจะไปขอรบกวนเวลาช่วงบ่ายแก่ๆ สักบ่ายสามถึงบ่ายสี่โมง คนยกเครื่องผมเอาป้า ไปช่วยด้วย

ฝากรูปเจ้า ซูซูกิที่เอาไปอาบน้ำมา พอดูได้หน่อย เหลือแต่เก็บถลอกปลอกเปิก ก็คงเอามาแรดแบบเรียบๆครับ.

• Member
@ ท่านวิท โอนรถต้องใช้หมายเลขตัวถังและหมายเลขเครื่องครับ กรณีที่ท่านเปลี่ยนเครื่องต้องแจ้งเปลี่ยนเครื่องไปพร้อมกันเลย
ทางที่ดีขูดหมายเลขเครื่องเก่าและทำการถ่ายรูปขณะขูดไว้ด้วย ส่วนเหตผลที่เปลี่ยนก๋เพราะเครื่องเก่าชำรุด ไม่สามารถใช้งานได้ ครับ แต่ผมจะใช้วิธีตรวจนอกสถานที่เสียค่าบริการเพิ่มขึ้นแต่ไม่ต้องเอารถไปตรวจครับ "เจอแล้วค่อยคุยกัน"
วันที่ 1 คงแวะหาท่านช่วงเย็นๆ ถ้าเครื่องเก่าท่านยังต้องการไว้แจ้งโอน ก็ขอมาแต่ชุดเกียร์และเพลาขับก็ได้ เจ้าฟรอนเต้ของผมจะได้ห้อแรดกะเขาได้บ้าง

รับทราบครับลุงโย แต่ผมคงไม่อยู่แต่คนในอู่เยอะครับ เพราะผมต้องพาเด็กๆไปเทียวเขาดินครับ แล้วรถใหม่ลุงโย ยิ่งดูผมยิ่งชอบเหมือนซีวิครุุ่นแวนจัง

• Member
หมายถึงว่าท่านวิทไม่อยู่ที่อู่ แต่จะฝากหัวเพลาและเกียร์ไว้กับช่าง ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกต้องไหม
ส่วนเกียร์ถ้ายังไม่พร้อมก็เอาไว้วันหลังก็ได้ ขอไปรับหัวเพลา มาใช้ก่อนนะครับ
ส่วนของท่านเครื่อง-เกียร์ของท่านดอย จะได้อยู่เป็นชุด ไม่ปนกันครีบ.

• Member
หมายถึงว่าท่านวิทไม่อยู่ที่อู่ แต่จะฝากหัวเพลาและเกียร์ไว้กับช่าง ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกต้องไหม
ส่วนเกียร์ถ้ายังไม่พร้อมก็เอาไว้วันหลังก็ได้ ขอไปรับหัวเพลา มาใช้ก่อนนะครับ
ส่วนของท่านเครื่อง-เกียร์ของท่านดอย จะได้อยู่เป็นชุด ไม่ปนกันครีบ.
พรุ่งนี้ถ้าคุณอาใกล้จะถึงโทรบอกหน่อยนะครับ เพื่อจะหาคนมาช่วยยกเครื่องครับ

• Member
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับท่าน doy
ผมกะว่าจะให้ป้าแดง ออกกำลังย่อยอาหารสักหน่อย
อย่างนี้ พอออกจากขลุงผ่านระยอง เข้าเขตพัทยาแล้ว
ก็จะแจ้งล่วงหน้า ก่อนถึงที่หมาย สักครึ่งชั่วโมงครับ
ท่านจะเอาอะไรลงกรุงเทพไหมครับ ผมเอาปิคอัพไป
ถ้าจะฝากอะไรลงมาเชิญเลยนะครับ.

รถคันที่ลงไว้สวยมากเลย แต่คงเหมาะกับบ้านเขา บ้านเราทั้งฝุ่นทั้งร้อนครับ.

• Member
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับท่าน doy
ผมกะว่าจะให้ป้าแดง ออกกำลังย่อยอาหารสักหน่อย
อย่างนี้ พอออกจากขลุงผ่านระยอง เข้าเขตพัทยาแล้ว
ก็จะแจ้งล่วงหน้า ก่อนถึงที่หมาย สักครึ่งชั่วโมงครับ
ท่านจะเอาอะไรลงกรุงเทพไหมครับ ผมเอาปิคอัพไป
ถ้าจะฝากอะไรลงมาเชิญเลยนะครับ.

รถคันที่ลงไว้สวยมากเลย แต่คงเหมาะกับบ้านเขา บ้านเราทั้งฝุ่นทั้งร้อนครับ.
ขอบคุณครับ แต่ก็อาจจะมีคงจะเป็นพนักพิงด้านหลัง2 ชิ้นแต่ถ้าเอาขึ้นมาคงฝากกับคุณอาไว้เลยเพื่อจะมีประโยชน์กว่าอยู่กับผม หรือไม่ก็คุณ tato คุ้นๆว่าตามหาอยู่ครับ แล้วจะแจ้งคุณอาอีกทีครับ

• Member
ด้วยความยินดีครับ เบาๆ สบมยห ครับ.
แปลนไว้ พรู่งนี้ออก 7 โมง ถึงขลุง 11โมง ออกจากขลุงไม่เกิน 13.30 แวะระยองก่อน
ถึงพัทยาน่าจะประมาณ 16.30  ครับท่าน.

• Member
แปลนไว้ พรู่งนี้ออก 7 โมง ถึงขลุง 11โมง ออกจากขลุงไม่เกิน 13.30 แวะระยองก่อน
ถึงพัทยาน่าจะประมาณ 16.30  ครับท่าน.
ต้องขอโทษที่ผิดเวลาไปมาก ออกจากขลุง 14.00 ขากลับแวะซื้อต้นไม้ผลไม้ และเวะเข้าเพ  ที่"ตำนานป่า"
ป้าเธอเพลินมากเลย ออกจากตำนานป่า ซะเกือบ 5 โมง ถึงบางละมุงผิดเวลาที่นัดไว้ แต่คุณแม่คุณพ่อท่านก็กรุณารอ
คุณพ่อเห็น อาไปกลับป้า เลยสงสารป้าแก พ่อช่วยยกขึ้นรถให้ด้วย (สุขภาพท่านแข็งแรงกว่าผมซะอีก) ขอบคุณท่านไว้ณ.ที่นี้
ได้เครื่อง มาเมื่อวานไม่มีโอกาสเพ่ง วันนี้เลยลองมองหารหัส ได้แล้วเป็นรุ่น F5B 12V ส่วนเกียร์ ยังไม่ทราบว่าเป็น 4 หรือ 5 เกียร์
สรุปว่าถูกใจมากๆ คงสู่ขอไว้ใส่ในฟรอนเต้เดิมๆคันน้ำเงิน (สินสอด เด๊ยวโทรไปหานะครับท่าน)

• Member
ต้องขอโทษที่ผิดเวลาไปมาก ออกจากขลุง 14.00 ขากลับแวะซื้อต้นไม้ผลไม้ และเวะเข้าเพ  ที่"ตำนานป่า"
ป้าเธอเพลินมากเลย ออกจากตำนานป่า ซะเกือบ 5 โมง ถึงบางละมุงผิดเวลาที่นัดไว้ แต่คุณแม่คุณพ่อท่านก็กรุณารอ
คุณพ่อเห็น อาไปกลับป้า เลยสงสารป้าแก พ่อช่วยยกขึ้นรถให้ด้วย (สุขภาพท่านแข็งแรงกว่าผมซะอีก) ขอบคุณท่านไว้ณ.ที่นี้
ได้เครื่อง มาเมื่อวานไม่มีโอกาสเพ่ง วันนี้เลยลองมองหารหัส ได้แล้วเป็นรุ่น F5B 12V ส่วนเกียร์ ยังไม่ทราบว่าเป็น 4 หรือ 5 เกียร์
สรุปว่าถูกใจมากๆ คงสู่ขอไว้ใส่ในฟรอนเต้เดิมๆคันน้ำเงิน (สินสอด เด๊ยวโทรไปหานะครับท่าน)
ไม่เป็นไรครับมาเจอจังหวะ พ่อ-แม่ ของดอยมีงานพอดีด้วยแหละครับเลยตะกุกตะกักหน่อยด้วยครับ ปกติเวลาแบบนี้คุณพ่อถึงบ้านแล้ว และคุณแม่จะออกไปลีลาสตอนดึกๆ  เกียร์นี้ถ้าจำไม่ผิดต้องกดลงถึงจะเข้าเกียร์ 5 กับถอยหลังมั้งครับ

• Member
ขอบคุณท่านดอยวี สำหรับเครื่องและเกียร์ครับ

@ surarit ต้องขอรบกวนท่านวิท ให้ส่งชุดหัวเพลาซูซูกิ
มาให้ทางระยองพัฒนาขนส่ง(ที่เดิม)ให้ผมได้ไหมครับ
วันที่ 5-9 ผมไปเชียงใหม่ ส่งมาช่วงวันหยุดของท่านวิทก็ได้
พอส่งมาแล้ว หลังวันที่ 9 ผมจะส่งชุดเทอร์โบกับไปให้
ส่งกลับได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าด้วยเลยนะครับ.

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments