Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072407 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline Bobsfalo

• รสส้ม มาแว้วววว
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
z-)
ถึงท่านบ็อบครับ
โช๊คซื้อใหม่ดีกว่ามือสอง ราคาของใหม่ก็ไม่แพวมากนัก
ส่วนแหนบ ผมมีเป็นของเก่าติดรถฟรอนเต้ของคุณบัญชา ที่อยู่ปัตตานี(ที่ผมซื้อแรคหลังคาเขามาไง)
ผมขอซื้อเขามาเก็บไว้ ว่าแต่ว่าแหนบเดิมของท่านมันล้า หรือมันหักหล่ะ ถึงจะเปลี่ยน
 ยังไงถ้าสนใจก็รับช่วงต่อ ผมยังไม่ได้ใช้ถ้าท่านจะเอาไปใช้ก็ได้นะครับ
แหนบล้าแล้วครับลุง ยางรองหูแหนบสภาพไม่ไหวแล้ว  ส่วนโช๊ครั่วไปข้างนึงแล้ว ยางหูโช๊คก็แย่ ตอนนี้ขับไปไหนมาไหนลงหลุมทีตังแอ๊ดๆ  ส่วนโช๊คใหม่นั้น จะใช้ของอะไรแทนได้ครับ มียี่ห้อ รุ่นบ้างหรือป่าวคับลุง
คุณบ๊อบ แหนบผมเคยไปถามร้านแถวมีนบุรี เลยสวนสยามไปหน่อย เดี๋ยวผมลองฝากถามเพื่อนให้ เพื่อนอยู่แถวนั้น ว่ามีมั้ย ไว้เป็นอีกทางเลือกก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ   "v" "v" "v"

โช๊คหลัง จะใช้ยี่ห้อ รุ่นไหนดีครับ  "v" "v"
" อย่าเข้าใกล้ อะไหล่หายาก "

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ท่านบ๊อบ ถอดเอาของที่ติดมากับรถไปเทียบช่วงชัก(ยืด-หด)ให้พอๆกัน
ส่วนยี่ห้อ ไหนก็พอๆกันทั้งกาเบรียล มอนโร คายาบา ต่างกันที่ราคา
ลุงใช้ PNK (พรานนกการช่าง) ชนิดน้ำมันแบบหนืดมากสีแดง
ถ้าจะให้ดีกว่าก็เอาแบบแก็ส+น้ำมันก็น่าจะดีกว่านะครับ รอความเห็นท่านอื่นด้วยครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ท่านบ๊อบ ถอดเอาของที่ติดมากับรถไปเทียบช่วงชัก(ยืด-หด)ให้พอๆกัน
ส่วนยี่ห้อ ไหนก็พอๆกันทั้งกาเบรียล มอนโร คายาบา ต่างกันที่ราคา
ลุงใช้ PNK (พรานนกการช่าง) ชนิดน้ำมันแบบหนืดมากสีแดง
ถ้าจะให้ดีกว่าก็เอาแบบแก็ส+น้ำมันก็น่าจะดีกว่านะครับ รอความเห็นท่านอื่นด้วยครับ.
[/quote
ผมก็ว่าแก้ส+น้ำมันนะ ไม่แข็งและยวบยาบเกิน แต่ก็ดูความเหมาะสมกันรถการใช้งานดีกว่านะ แหนบก็น่าจะมีผลด้วย ท่านบ๊อบเด็กๆเยอะมั้ยแหละครับ ถ้าเยอะหาแข็งๆไว้ก่อนดีกว่าจะได้พาพวกหนูๆ ไปได้เต็มคัน :evil: :evil:

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
@doy พอดีมีงานด่วนเข้ามา ต้องพาลูกสาวแม่ยายไปเชียงใหม่ เลยยังไม่ได้เอาช่องลมฟรอนเต้ไปฝากไว้ให้ท่านเลย
ผมเอามาไว้ที่ ที่ทำงานผมแล้ว ถ้ามีโอกาสผ่านมา เมื่อไรแวะมาเอาได้เลย ผมจะสั่งน้องๆไว้ให้ (มนัส 082 445 8173)
ที่ทำงานผมอยู่ ตรงแยกบรม สำนักงานสนามอยู่ใต้แยกพอดีเลย จอดรถตรงที่จอดใต้แยก หรือ โทรนัดหมายน้องเขา
แล้วจอดรอที่ว่างหน้าป้อมตำรวจไกล้แยก หรือเลยไปที่จอดแท็กซี่ก่อนถึง พาต้าก็ได้ครับ ผมกลับกทม. วันที่ 4 มิย..ครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
@doy พอดีมีงานด่วนเข้ามา ต้องพาลูกสาวแม่ยายไปเชียงใหม่ เลยยังไม่ได้เอาช่องลมฟรอนเต้ไปฝากไว้ให้ท่านเลย
ผมเอามาไว้ที่ ที่ทำงานผมแล้ว ถ้ามีโอกาสผ่านมา เมื่อไรแวะมาเอาได้เลย ผมจะสั่งน้องๆไว้ให้ (มนัส 082 445 8173)
ที่ทำงานผมอยู่ ตรงแยกบรม สำนักงานสนามอยู่ใต้แยกพอดีเลย จอดรถตรงที่จอดใต้แยก หรือ โทรนัดหมายน้องเขา
แล้วจอดรอที่ว่างหน้าป้อมตำรวจไกล้แยก หรือเลยไปที่จอดแท็กซี่ก่อนถึง พาต้าก็ได้ครับ ผมกลับกทม. วันที่ 4 มิย..ครับ.
ครับอา แล้วยังไงจะจับจังหวะดูเวลาอีกทีครับ ทุกวันนี้ก็ยังเอาแน่เอานอนกับตัวเองไม่ได้เหมื่อนกัน ไปโน่น ไปนี้ งง งง กันไป

• Member
  • Last Login:December 06, 2023, 02:13:33 pm
[/quote
ผมก็ว่าแก้ส+น้ำมันนะ ไม่แข็งและยวบยาบเกิน แต่ก็ดูความเหมาะสมกันรถการใช้งานดีกว่านะ แหนบก็น่าจะมีผลด้วย ท่านบ๊อบเด็กๆเยอะมั้ยแหละครับ ถ้าเยอะหาแข็งๆไว้ก่อนดีกว่าจะได้พาพวกหนูๆ ไปได้เต็มคัน :evil: :evil:
สาวๆ ไปด้วย นั่งหลังกัน 3 นางเลย  "v" "v" "v"

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
เอามาฝากใครหาอยู่รีบ ด่วน ๆ เลยครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=674674  :o<
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

• Member
ขอบคุณครับ คุณโจ๋น ผมติดต่อไปแล้ว (ฝากข้อความ)
คราวก่อนคุณบ๊อบ แนะนำกระจัง ก็ได้มาสวยมากๆเลย ราคา1800
เว็ปโน้น มีของเก่ามาขายบ่อย ต้องไปบ่อยๆแล้ว ขอบคุณครับ
@All ผมห่างเครื่อง 4 วันผมไป ตจว.หลายวันนะครับ วันก่อนเอา
ซูซูกิแคลตัส ไปออกรอบ 130 รอบเครื่อง สองพันกว่าเอง
เสียดายครัทช์ลื่น เลยไม่ได้ลองตีนปลาย รอบเครื่องมันเหลือๆ ตั้ง6-7000 รอบ
ถ้าลองลากรอบ น่าจะได้ถึง 180 เด๊ยวกลับมาเปลี่ยนครัทช์แล้วจะรายงานให้ทราบครับ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
ผมเล็งอยู่เหมือนกันครับ กระจังหน้าเนี่ย
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
fronte ผมตอนเครื่องเดิมเหยียบสุดได้ 120 เองครับ กลัว แคลต้ส ลุงหนักกว่าทำไมเร็วกว่าน้อ
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR

• Member
ขอบคุณครับ คุณโจ๋น ผมติดต่อไปแล้ว (ฝากข้อความ)
คราวก่อนคุณบ๊อบ แนะนำกระจัง ก็ได้มาสวยมากๆเลย ราคา1800
เว็ปโน้น มีของเก่ามาขายบ่อย ต้องไปบ่อยๆแล้ว ขอบคุณครับ
@All ผมห่างเครื่อง 4 วันผมไป ตจว.หลายวันนะครับ วันก่อนเอา
ซูซูกิแคลตัส ไปออกรอบ 130 รอบเครื่อง สองพันกว่าเอง
เสียดายครัทช์ลื่น เลยไม่ได้ลองตีนปลาย รอบเครื่องมันเหลือๆ ตั้ง6-7000 รอบ
ถ้าลองลากรอบ น่าจะได้ถึง 180 เด๊ยวกลับมาเปลี่ยนครัทช์แล้วจะรายงานให้ทราบครับ
อู้ฮู่...!  อาเราเท้าหนัก(คำสุภาพครับ)ใช่เล่นเลยนะเนี้ย แจ๋วไปเลยครับเล่นกับของเดิมให้เต็มกำลัง ปลุกม้าที่แก่ชราออกมาวิ่งได้เต็มกำลังอีกครัง นับถือครับ

• Member
เอามาฝากใครหาอยู่รีบ ด่วน ๆ เลยครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=674674  :o<
ใช่ครับเก็บไว้ ไม่เสียหาย ราคาก็แจ๋วเลย

Offline DDT_please

• Member
  • Last Login:November 17, 2014, 07:58:35 am
ขอสอบถามนิสนึงครับ ว่ามีใครเคยไปทำรถที่ ร้านคุณ เจมส์ mini car lover ไหมครับ เห็นทำมิร่าอยู่ทั้งร้านเลยอยากเอา fronteไปทำเครื่อง เห็นผ่านๆ ว่าเคยมี ฟรอนเต้ไปลงเครื่องที่ ร้านพี่เค้า อยากลองถามดู ว่างานที่อู่ใช้ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

• Member
fronte ผมตอนเครื่องเดิมเหยียบสุดได้ 120 เองครับ กลัว แคลต้ส ลุงหนักกว่าทำไมเร็วกว่าน้อ
เพราะว่า ฟรอนเต้ น้ำหนักตัวถังพอๆกับเจ้าแคลตัส แต่ ฟรอนเต้ใช้เครื่อง 800 ซีซี และ มีสี่เกียร์เท่านั้น
ส่วนเจ้าแคลตัส/ฟอร์ซ่า นี่เป็นเครื่อง 1300 และมี 5 เกียร์ เกียร์ 3 แตะ 4000 รอบ ก็ไปได้ 120 แล้ว
รอบเครื่องไปได้ที่ 6500 สุดไมล์คันนี้ทำไว้ที่ 200 กม. รถคันนี้ทำไว้ส่งขายนอกประเทศญี่ปุ่น (ยุโรป-แคนาดา)
คงจะทำให้ฝรั่งใช้มั้ง หลงเข้ามาเมืองไทยไม่กี่คัน เจอที่ไหนจับไว้เลยขับมันมากๆครับท่าน.

• Member
fronte ผมตอนเครื่องเดิมเหยียบ่สุดได้ 120 เองครับ กลัว แคลต้ส ลุงหนักกว่าทำไมเร็วกว่าน้อ
เพราะว่า ฟรอนเต้ น้ำหนักตัวถังพอๆกับเจ้าแคลตัส แต่ ฟรอนเต้ใช้เครื่อง 800 ซีซี และ มีสี่เกียร์เท่านั้น
ส่วนเจ้าแคลตัส/ฟอร์ซ่า นี่เป็นเครื่อง 1300 และมี 5 เกียร์ เกียร์ 3 แตะ 4000 รอบ ก็ไปได้ 120 แล้ว
รอบเครื่องไปได้ที่ 6500 สุดไมล์คันนี้ทำไว้ที่ 200 กม. รถคันนี้ทำไว้ส่งขายนอกประเทศญี่ปุ่น (ยุโรป-แคนาดา)
คงจะทำให้ฝรั่งใช้มั้ง หลงเข้ามาเมืองไทยไม่กี่คัน เจอที่ไหนจับไว้เลยขับมันมากๆครับท่าน.
ผมอยากได้บูซหูแหนบฟรอนเต้คับลุง

• Member
ขอสอบถามนิสนึงครับ ว่ามีใครเคยไปทำรถที่ ร้านคุณ เจมส์ mini car lover ไหมครับ เห็นทำมิร่าอยู่ทั้งร้านเลยอยากเอา fronteไปทำเครื่อง เห็นผ่านๆ ว่าเคยมี ฟรอนเต้ไปลงเครื่องที่ ร้านพี่เค้า อยากลองถามดู ว่างานที่อู่ใช้ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

งานเนี๊ยบ ครับ   "v" "v" "v"  ถ้าจะวางเครื่องมิร่า แนะนำ ที่นี่ กะ ที่ศรีราชาครับ ช่างสายยันต์    "v" "v" "v"   ถ้าจะไปทำ ก็บอกว่าผมแนะนำไปก็ได้ครับ รู้จักกันเป็นการส่วนตัว ฮิๆๆ

• Member
ผมอยากได้บูซหูแหนบฟรอนเต้คับลุง[/quote]
ของผมใช้วิธีถอดออกแล้วแยกเอายางเก่า ไปเทียบซื้อยางโพลี่(สีสดใส)
ส่วนบูทก็เทียบขนาดจาก น๊อตสลักของเดิม มาใส่เอาครับท่าน
ถ้าท่านอยากได้ของฟรอนเต้ ลองติดต่อที่ร้านรักษ์ดูครับ.

• Member
z-)
ถึงท่านบ็อบครับ
แหนบล้าแล้วครับลุง ยางรองหูแหนบสภาพไม่ไหวแล้ว  ส่วนโช๊ครั่วไปข้างนึงแล้ว ยางหูโช๊คก็แย่ ตอนนี้ขับไปไหนมาไหนลงหลุมทีตังแอ๊ดๆ  ส่วนโช๊คใหม่นั้น จะใช้ของอะไรแทนได้ครับ มียี่ห้อ รุ่นบ้างหรือป่าวคับลุง
ผมซื้อบูทหูแหนบเป็นยูรีเทนมาตัวละ25 บาทต้องใช้ 8 ตัว
โช๊ค ถอดเอาของเดิมไปเทียบ มีหลายยี่ห้อหลายราคา ผมใช้ของไทย PNK (พรานนกการช่าง) คู่ละพันกว่าๆ
ส่วนที่ว่าแหนบล้านั้นมันโค้งแอ่นขึ้นบนเลย หรือ แค่ไม่ดีดเด้งครับ บรรทุกเงิน ทองหนักไปหรือปล่าวครับ
ผมอยากได้ยูรีเทนครับลุง 
ส่วนกระทู้ที่ลุงอยากได้กุญแจคอพวงมาลัย มีช่างแถวบ้านผมบอกว่าสมารถซ่อม เรียงใหม่ให้ใช้ดอกเดียวทั้งคันได้ครับ แต่ที่อุบลฯ  ลุงลองหาร้านกุญแจเก่ง น่าจะไม่ยากครับป๋ม

• Member
ท่านเรโทร จะให้ผมซื้อส่งไปใช่ไหม ส่งไปที่ไหนแจ้งมาเดี๋ยวหาโอกาศไปจัดการให้ครับ.

• Member
ร้านอยู่ชลบุรีครับผ่ามาหลายชุดแล้ว
@ suravit ช่วยแจ้งที่อยู่ของร้านผ่ากระทะให้หน่อยครับ จะไป ไปไม่ถูก
แล้วก็หัวเพลาจะให้เข้าไปรับได้เลยหรือไม่ครับ
ฟรอนเต้ผมอยากจะออกมาวิ่งแล้วหล่ะ แต่ต้องรอท่าน
ส่งหัวเพลามาก่อนจึงจะวิ่งได้ ตอนนี้รอไม่ไหวแล้วคงต้องไปเอาเอง
จะได้เสร็จไปอีกคัน โรงรถมีคิวต่อ เอาเจ้าแคลตัสเข้าไปยกครัทช์
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

• Member
ช่วงนี้เงียบๆกันหมดเลย ขาจร ขาประจำ ถ้าหากมีอะไรด่วน ก็ไปตามที่ Scartrip.com นะครับ

• Member
ช่วงนี้เงียบๆกันหมดเลย ขาจร ขาประจำ ถ้าหากมีอะไรด่วน ก็ไปตามที่ Scartrip.com นะครับ
"v" "v" "v"

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
ทำไมเงียบจัง หนีไปเที่ยวไหนกันหมดครับ 

ถ้ายังไม่ได้อย่างคันนี้อย่าเพิ่งยอมแพ้นะครับ
suzuki fronte tuning drago

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm

• Member
ถ้าเอามาเทียบกันของท่าน doy_v1 กินขาดสองรอบแรกเลย (ถ้าล้อหน้าไม่มีปัญหาเสียก่อนนะครับ)
ส่วนอีกคันสงสัยท้องเสีย ปุ๋งปั๋ง ไฟแลบเลย (สงสัยเอาถังแก็สเก็บไว้ในรถ เปิดวาลวตอนเร่ง) 555.
เงียบอย่างนี้สงสัยซุ่ม ทำอะไรให้ฮือ ฮาแน่ๆเลย.

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments