Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1071963 times)

0 Members and 14 Guests are viewing this topic.

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ถ้าเอามาเทียบกันของท่าน doy_v1 กินขาดสองรอบแรกเลย (ถ้าล้อหน้าไม่มีปัญหาเสียก่อนนะครับ)
ส่วนอีกคันสงสัยท้องเสีย ปุ๋งปั๋ง ไฟแลบเลย (สงสัยเอาถังแก็สเก็บไว้ในรถ เปิดวาลวตอนเร่ง) 555.
เงียบอย่างนี้สงสัยซุ่ม ทำอะไรให้ฮือ ฮาแน่ๆเลย.
อย่ากล่าวขนาดนั้นเลยครับอา ( เก็บผมไว้ในวงเล็บดีกว่าคับ ผมมันคนบ้าคับ ) ช่วงนี้อาจจะเงียบไปบ้างเพราะต้องเริ่มกับอาชีพใหม่คับ ปัจจัยที่เก็บเอาไว้ต้องเอาไปใช้กับการซื้ออุปกรณ์ประกอบอาชีพคับ ว่างๆก็มีเอา Fronte ออกไปวาดลวดลายกับเค้าบ้างเหมือนกันครับกันม้าในเครื่องมันจะขี้เกียจซะก่อน ยังงั้ย ยังไง ก็คงเก็บ Fronte คันนี้เอาไว้ ให้ลูก ให้หลานมันรู้ว่า พ่อหรือปู่มันเป็น คนบ้า 5555

Offline tato

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
เมื่อวานผ่านไปเจอ Forza 2ประตูจอดขายอยู่แถวถนนตก เห็นแล้วคันไม้คันมือ
ลองมาหาข้อมูลดูเห็นว่าขนาดไฟท้ายยังต้องสั่งจากต่างประเทศสงสัยต้องเอาไว้ก่อนครับ
ลุงโยสนใจหรือป่าวครับ ถ้าสนใจจะแจ้งพิกัดให้ครับ

Offline ลุงโย (ธวัชชัย)

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
เมื่อวานผ่านไปเจอ Forza 2ประตูจอดขายอยู่แถวถนนตก เห็นแล้วคันไม้คันมือ
ลองมาหาข้อมูลดูเห็นว่าขนาดไฟท้ายยังต้องสั่งจากต่างประเทศสงสัยต้องเอาไว้ก่อนครับ
ลุงโยสนใจหรือป่าวครับ ถ้าสนใจจะแจ้งพิกัดให้ครับ
ตอนนี้มี 6 คันแล้ว แต่ถ้ามันไม่แพงมากก็อยากจะมีคันที่ 7 ครับ
รถรุ่นนี้ขับมันมากๆ เลย สี่สูบ 1300 จับมาแปลงช่วงล่างให้หนึบๆ
ขับตามท่าน doy ได้ เกือบ ทันแน่ๆ ครับ.
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
ตอนนี้มี 6 คันแล้ว แต่ถ้ามันไม่แพงมากก็อยากจะมีคันที่ 7 ครับ
รถรุ่นนี้ขับมันมากๆ เลย สี่สูบ 1300 จับมาแปลงช่วงล่างให้หนึบๆ
ขับตามท่าน doy ได้ เกือบ ทันแน่ๆ ครับ.
เป็นรถเล็กที่น่าใช่ครับ ขับสนุกครับ แต่เคยใช่ตัว5ประตู ถ้า 2 ประตูคงวิ่งน่าดูเหมือนกันนะครับ

• Member
  • Last Login:May 31, 2016, 01:57:31 pm
2 ประตูครับว่าจะจับมาทำแบบคันนี้เอาไว้ตามคุณดอยดีไหมครับ

Achim Fischer Suzuki Swift 16v Part 2

• Member
ตกลงเครื่องตัวนี้ขับหน้าหรือขับหลังครับ แล้วบ้านเรามีหรือป่าวครับ หรือว่าลง 4ag ดีกว่า (ยังไม่ทันไรเลยฝันไปไกลซะแล้วเรา)

• Member
เคยเห็นก็แต่ขับหน้านะครับ แต่ที่ ออกยา Tato กล่าวความฝันมาเยี่ยงนี่ เราว่าการนี่ควรยิ่งต้องทำ ช้าไปอาจจะไม่ทันการ เพลาของเราก็ล่วงเลยมาจนจะครึ่งชิวิตแล้ว เดี๋ยวจะหมดแรงเสียก่อน ( แต่ที่เรากล่าวมาเราขอยกเว้นอาโย ไว้ในวงเล็บขอรับ ไฟแรงจิงๆเลยครับอา )

• Member
เมื่อเช้าจอดลงไปดูแล้วครับ สรุปไม่ใช่ Forza ครับแต่เป็น NISSAN MARCH K-10 ครับ
เดี๋ยวขอหาข้อมูลรุ่นนี้ก่อนครับแต่ถ้าท่านใดสนใจก็เชิญก่อนได้นะครับราคาค่าตัวก็ไม่แรงมากครับ

• ผมรักรถเล็กๆ ถึงจะมีใหญ่ๆ ยังไงๆก็ยังรัก "รถเล็กๆ"
  • Member
  • Last Login:September 26, 2012, 08:42:26 am
ตกลงเครื่องตัวนี้ขับหน้าหรือขับหลังครับ แล้วบ้านเรามีหรือป่าวครับ หรือว่าลง 4ag ดีกว่า (ยังไม่ทันไรเลยฝันไปไกลซะแล้วเรา)
ผมว่าขับที่เพลากลาง นะท่าน ตัวเครื่องวางแนวนี้ คาดว่าน่าจะส่งกำลังตามเพลา ไปยังล้อหลัง แบบของท่านดอยแน่นอน
สว่นที่ท่านฝัน ก็เหมือนกับที่ผมฝัน แต่ท่านดอยฝันสำเร็จไปก่อนเราหลายก้าว ตอนนี้ท่านเป็นเจ้าคุณไปยืนรอแม่เรไร แล้วครับ
ถึงรถจะเก่า ถึงคนขับจะแก่ ที่แน่เดินทางมาแล้วมากกว่าสามแสนโล

• Member
เมื่อเช้าจอดลงไปดูแล้วครับ สรุปไม่ใช่ Forza ครับแต่เป็น NISSAN MARCH K-10 ครับ
เดี๋ยวขอหาข้อมูลรุ่นนี้ก่อนครับแต่ถ้าท่านใดสนใจก็เชิญก่อนได้นะครับราคาค่าตัวก็ไม่แรงมากครับ
มองเผินๆ คล้ายครับ แต่ถ้ามองพิศๆ จะเห็นความต่างครับโดยเฉพาะที่ช่วงยาวและฝาหลังและไฟท้ายครับ
แต่ถ้าราคาไม่แรงน่าเอามาแปลงใส่ 3s 4a ไว้ใล่ท่านเจ้าคุณ ขับหลังคันสีขาวๆ ที่ทำฝาปิดช่องลมชำรุด
แล้วก็ยังไม่ติดต่อขอรับอันใหม่ไปซะที เอามาใส่รถรอว่า เจอกันเมื่อไรจะส่งให่กับมือเลย แต่คลาดแคล้ว
เนื่องจากท่านต้องไปรับศึกใหม่ ยังมิอาจมารับได้ในเพลานี้ ตัวเราจำต้องเก็บไว้ หากพบกัน จักมอบให้ท่านต่อไป
เต๋งเตง ...เต่งเต๋ง ... พบกับ ..ท่านเจ้าคุณ ..รถแรงแซงสัตรูพ่าย.. ในเรื่อง ขุนศึก ในคืนวันจันทร์-อังคาร ช่อง III ครับ

• Member
แต่ตอนนี้ตัวนี้กำลังลอยวนเวียนอยู่ในหัวแล้วขนาดยังไม่หลับนะนี่ ไม่รู้อย่างนี้หรือป่าวที่เรียกว่า ฝันกลางวัน

• Member
ท่านออกยา ใส่ sr20 เลยหรือ แล้วงี้เจ้าคุณดอย GA 18 จะไหวไหมเนี่ย
ส่วนผมขอบาย F 8B เดิมๆ เอาไว้ลุ้นเจ้าคัลตัสว่าตีนปลาย ถึง180ไหม
ถ้าถึงค่ยเอาไปเทียบท่านทั้งสองครับ.

• Member
เครื่องตามรูปประจำการอยู่ในรถ ซซูกิ รุ่นไหนครับท่าน Tato

Offline Mr.Hi

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 06, 2023, 11:09:38 am
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมอยากรบกวน ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ คือผมดูกระทู้นี้มาได้พักใหญ่ๆ แล้ว จนสุดท้าย ก็ตัดสินใจว่าจะซื้อ Fronte มาใช้ซักคัน
ไปเจอมาคันนึง ราคา 50,000 บาท (ยังไม่ได้ตกลงซื้อ)
สภาพภายนอก ของเกือบครบ ขาดไฟท้าย 1 ข้าง สีพอใช้ได้ซักพัก มีปูดๆ บ้างบางจุด
สภาพภายใน เบาะ และแผงประตู OK แต่คอนโซลหน้า เละมาก หักกลางเลยทีเดียว พรมพื้นน่าจะต้องปูใหม่หมด
ช่วงล่าง ต้องไล่ใหม่หมด เสียงค่อนข้างดัง
เครื่องที่มาเป็นเครื่อง 550cc ไม่ค่อยดี แอร์ก็ไม่มี
โดยรวมเรียกว่าซื้อตัวรถดีกว่า

ทีนี้ ผมอยากปรึกษาว่า คือโดยแผน ว่าจะยังไม่ทำสี ใช้ไปอย่างนั้นก่อน จะทำเครื่อง, ช่วงล่าง และภายใน
ผมอยากวางเครื่องใหม่แบบยกมาทั้งแพ+เกียร์ออโต้ อยากขอคำปรึกษาว่า ควรใช้เครื่องตัวไหนดี เห็นบางท่านข้ามมาวางของไดฮัทสุ
โดยความต้องการไม่ได้ต้องการเครื่องแรง หรือดีอะไรมาก แค่อยากได้ที่ขับง่ายๆ + เกียร์ออโต้เท่านั้นเอง
และค่าใช้จ่ายที่ผมควรเตรียมไว้สำหรับเครื่อง + ช่วงล่าง + ทำภายในซ่อมคอนโซล น่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ
และพอแนะนำร้านที่ทำให้ผมได้จบหมด ทั้งเครื่องทั้งช่วงล่างได้มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ
^__^

• Member
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมอยากรบกวน ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ คือผมดูกระทู้นี้มาได้พักใหญ่ๆ แล้ว จนสุดท้าย ก็ตัดสินใจว่าจะซื้อ Fronte มาใช้ซักคัน
ไปเจอมาคันนึง ราคา 50,000 บาท (ยังไม่ได้ตกลงซื้อ)
สภาพภายนอก ของเกือบครบ ขาดไฟท้าย 1 ข้าง สีพอใช้ได้ซักพัก มีปูดๆ บ้างบางจุด
สภาพภายใน เบาะ และแผงประตู OK แต่คอนโซลหน้า เละมาก หักกลางเลยทีเดียว พรมพื้นน่าจะต้องปูใหม่หมด
ช่วงล่าง ต้องไล่ใหม่หมด เสียงค่อนข้างดัง
เครื่องที่มาเป็นเครื่อง 550cc ไม่ค่อยดี แอร์ก็ไม่มี
โดยรวมเรียกว่าซื้อตัวรถดีกว่า

ทีนี้ ผมอยากปรึกษาว่า คือโดยแผน ว่าจะยังไม่ทำสี ใช้ไปอย่างนั้นก่อน จะทำเครื่อง, ช่วงล่าง และภายใน
ผมอยากวางเครื่องใหม่แบบยกมาทั้งแพ+เกียร์ออโต้ อยากขอคำปรึกษาว่า ควรใช้เครื่องตัวไหนดี เห็นบางท่านข้ามมาวางของไดฮัทสุ
โดยความต้องการไม่ได้ต้องการเครื่องแรง หรือดีอะไรมาก แค่อยากได้ที่ขับง่ายๆ + เกียร์ออโต้เท่านั้นเอง
และค่าใช้จ่ายที่ผมควรเตรียมไว้สำหรับเครื่อง + ช่วงล่าง + ทำภายในซ่อมคอนโซล น่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ
และพอแนะนำร้านที่ทำให้ผมได้จบหมด ทั้งเครื่องทั้งช่วงล่างได้มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ

สภาพนี้ผมว่าคุณกำเงินไว้ก่อนดีกว่าใจเย็นๆค่อยๆดูที่ของครบๆอาจจะแพงกว่านี้นิดหน่อยน่าจะดีกว่า หรือบางทีโชคดีอาจจะได้ถูกกว่านี้ก็ได้ครับ

• Member
เครื่องตามรูปประจำการอยู่ในรถ ซซูกิ รุ่นไหนครับท่าน Tato

ไม่ทราบเหมือนกันครับลุงโย แต่ว่าหน้าตาเหมือน 4ag จังเลยครับ

• Member

ไม่ทราบเหมือนกันครับลุงโย แต่ว่าหน้าตาเหมือน 4ag จังเลยครับ
เป็นเครื่องขับหน้านะแล้วเอามาแปลงขับหลังผมว่านะ ดูจากท่อน้ำที่โผล่มาจากด้านหลังของเครื่อง คงจะชนกับเกียรขับหลังซะมากกว่านะครับ

• Member
ที่อุบลมีอยู่คันหนึ่ง เครื่อง 850 ติดเครื่องได้แต่เบรค ติด ต้องแก้ไขก่อน
สภาพตัวถังพอๆกับที่ท่านเล่ามา แต่มีไฟ และอุปกรณ์ครบ เห็นต้องการขาย 25000 บาท
สนใจลองติดต่อน้าอ๊ด ดู เรื่องวางเครื่องแรงๆ ค่อยว่ากันภายหลังครับ.

http://www.scartrip.com/forum/index.php?topic=2232.new#new
« Last Edit: June 18, 2012, 10:50:33 pm by ธวัชชัย »

• Member
ที่อุบลมีอยู่คันหนึ่ง เครื่อง 850 ติดเครื่องได้แต่เบรค ติด ต้องแก้ไขก่อน
สภาพตัวถังพอๆกับที่ท่านเล่ามา แต่มีไฟ และอุปกรณ์ครบ เห็นต้องการขาย 25000 บาท
สนใจลองติดต่อน้าอ๊ด ดู เรื่องวางเครื่องแรงๆ ค่อยว่ากันภายหลังครับ.

http://www.scartrip.com/forum/index.php?topic=2232.new#new

สวยครับถ้าอยู่ไกล้ๆคันนี้มีโดนราคานี้ซื้อมาทำอะไหล่ยังคุ้มเลยครับ

Offline RETRO MAN

• Member
  • Last Login:January 20, 2020, 03:16:10 pm
 อุดร นี่คับลุง
ทำชีวิตให้มีความสุขไปกับ RETRO CAR
         ทุกอย่างที่มีล้อ อะไรก็ได้

• Member
ระยะทาง 600 โลจากกรุงเทพ อืม ...น่าคิด

Offline Mr.Hi

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 06, 2023, 11:09:38 am
ขอบคุณคุณอามากครับ ที่ชี้ทางให้ ผมก็เลยตกลงจองกับพี่อี๊ดไว้แล้วครับ

แต่ตอนนี้กำลังหาทางเอากลับมากรุงเทพฯ ก่อน พยายามหาช่องทางที่ประหยัดเงินที่สุดอ่ะครับ

เช็คราคารถสไลด์ เค้าคิด หมื่นสี่ ลมจะใส่ :cry:  ถ้าท่านใดมีรถที่รู้จักกัน ราคาถูกๆ

แนะนำผมหน่อยนะครับ หรือมีว่ิงไปส่งเส้นนั้น แล้วต้องตีรถเปล่ากลับมา ผมขอแชร์ด้วยครับ

(รถอยู่โนนสูง ก่อนถึงตัวเมืองอุดรฯ ระยะทางประมาณ 550 กม. ครับ)

วันนี้ต้องขอโทษคุณอาด้วยนะครับ โทรไประหว่าประชุมเลย ^_^

ขอบคุณมากครับ[/font]
« Last Edit: June 19, 2012, 07:43:06 pm by Mr.Hi »
^__^

• Member
ขอบคุณคุณอามากครับ ที่ชี้ทางให้ ผมก็เลยตกลงจองกับพี่อี๊ดไว้แล้วครับ

แต่ตอนนี้กำลังหาทางเอากลับมากรุงเทพฯ ก่อน พยายามหาช่องทางที่ประหยัดเงินที่สุดอ่ะครับ

เช็คราคารถสไลด์ เค้าคิด หมื่นสี่ ลมจะใส่ :cry:  ถ้าท่านใดมีรถที่รู้จักกัน ราคาถูกๆ

แนะนำผมหน่อยนะครับ หรือมีว่ิงไปส่งเส้นนั้น แล้วต้องตีรถเปล่ากลับมา ผมขอแชร์ด้วยครับ

(รถอยู่โนนสูง ก่อนถึงตัวเมืองอุดรฯ ระยะทางประมาณ 550 กม. ครับ)

รถสไลด์ลองดูทีนี่ครับ ถ้าจองจ่ายเงินแล้วแล้วไม่ต้องรีบครับเอาไว้ให้เขาไปส่งรถทางโน้นแล้วขากลับให้รับเรากลับจะถูกกว่าครับ
http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=214322

วันนี้ต้องขอโทษคุณอาด้วยนะครับ โทรไประหว่าประชุมเลย ^_^

ขอบคุณมากครับ

• Member
รถสไลด์ลองดูทีนี่ครับ ถ้าจองจ่ายเงินแล้วแล้วไม่ต้องรีบครับเอาไว้ให้เขาไปส่งรถทางโน้นแล้วขากลับให้รับเรากลับจะถูกกว่าครับ[/size]http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=214322

• Member
ระยะทาง 600 โลจากกรุงเทพ อืม ...น่าคิด

อุบล อุดร อุ เหมือนกัน ลุงจำผิดเองครับ

ตอนลุงเอาฟรอนเต้ของลุง ลงจากเชียงใหม่ 700 กว่า กม. ลุงจับใส่ปิคอัพลงมาเอง
ประหยัดไปได้มากโข ลองปรึกษาพรรคพวกที่มีรถช่วงยาวดู ค่าน้ำมันไม่น่าเกินห้าพันครับ.
ท่านที่จะซื้อ ขอต่อลองราคา ช่วยค่าน้ำมัน คงลดได้อีก บอกว่าลุงโยบอกว่าน้าอี๊ดใจดีออก

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments