Author Topic: Suzuki Fronte เคยเห็นทำ Racing/Circuit บ้างมั้ย  (Read 1072150 times)

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

Offline ลุงโย

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
วันนี้จะเอาเจ้าฟอร์ซ่า ไปออกกำลัง ไล่สนิมบนลอยฟ้า บรมฯซะหน่อย ไม่ค่อยได้ใช้เด๊ยวเบรคติดอีก
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

Offline doy_v1

• Member
  • Last Login:September 16, 2021, 07:26:05 pm
วันนี้จะเอาเจ้าฟอร์ซ่า ไปออกกำลัง ไล่สนิมบนลอยฟ้า บรมฯซะหน่อย ไม่ค่อยได้ใช้เด๊ยวเบรคติดอีก
ใช่เส้นนี้ออกกำลังกาย อย่าลืมลากให้สุดทุกเกียร์เลยนะครับอา ยาวๆ แต่ลมข้างบนมันแรงนะครับระวังนีสนึงสำหรับรถเล็กๆอย่างเราๆ

Offline Surajo

• Member
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am
ขอแชร์(ระดมสมอง)ด้วยว่า ถ้าเราจะแต่งรถในแนวของเรา ก็ต้องถามตัวเราก่อนว่าเราจะแต่งรถแนวไหน
1. คลาสสิค
2. เรโทร
3. เรซซึ่ง + แรลลี่
4. ฟลัท
5. รังหนู (Ratlook)
6. บั๊กกี้ + แต๋น
7. สนิมเปรอะ
8. stricker +Wraping
9. บูรณาการ (ลูกผสม เอามันทุกอย่างมารวมกัน 555)
 การเอาส่วนที่เป็นโครเมี่ยม ไม่ว่าจะเป็นกันชน หรือคี้ว หรือขอบ มาใส่ในรถที่เรารัก ใส่ได้ทั้งนั้น ใส่ตรงไหนก็ได้
เดี๋ยวนี้มีขอบแต่ง กระจกมองข้างแต่งโครเมี่ยม ขายมากมาย ขนาดฝาครอบวาวล์ กระทะล้อ หม้อกรองอากาศ ยังเอาไปชุบกันเลย
สรุปว่าอยู่ที่เราต้องการครับ
ผมชอบแนวฟลัชครับ
เป็นแนวที่เล่นกับช่วงล่าง เตี้ยลากพื้น แม็กล้นอมจมซุ้ม ล้อแบะแบบรบกวนมอเตอร์ไซค์ ชอบแนวนี้ครับอาร์ทดี

• Member
  • Last Login:September 27, 2017, 12:42:11 am
ใช่เส้นนี้ออกกำลังกาย อย่าลืมลากให้สุดทุกเกียร์เลยนะครับอา ยาวๆ แต่ลมข้างบนมันแรงนะครับระวังนีสนึงสำหรับรถเล็กๆอย่างเราๆ
วันนี้คงลากไม่มัน รถติด รอซัก5ทุ่มค่อยไปครับลุง

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
พอดีรถจอดที่แยกบรม ขับวนไปขึ้นที่ใต้สะพานพระรามแปด ช่วงบ่ายๆตำรวจไม่มี วอร์มๆข้างล่างพอดีได้ที่ก็ขึ้นลอยฟ้าพอดี
ขับลากรอบไปถึงเกือบห้าพันรอบทุกเกียร์ ที่เกียร์ 4 120 บายๆ พอเกียร์ 5 ไปได้แค่ 140 ถนนหมดพอดี ลงสายสาม เอาไปจอดที่แคมป์ราชพฤษก ไปเอามาสด้า 1300 ขับกลับมาขึ้นลอยฟ้า คันนี้ไม่มีวัดรอบ สายไมล์ก็เพิ่งขาดไป แต่กะว่าเกิน 120 แน่นอน
แล้วก็เอารถลงที่แยกอรุณ วกเข้าที่จอด แล้วก็ไปทำงานต่อ พรุ่งนี้จะไปเอาซีตรอง BX 1600 มาลองวิ่งอีกคัน เห็นเขาว่าช่วงล่างมันสุดยอด ได้ความอย่างไร จะเอามาเล่าให้ฟังต่อไปครับ.
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

Offline Jinglebella

• Member
  • Last Login:July 04, 2013, 09:24:35 am
การไม่ระบุข้อความไว้ในใบแทนแผ่นป้าย ลุงไม่แน่ใจและก็คงจะไม่ได้หมายความว่าสามารถใช้ได้ (หรือไม่) เดี๋ยวต้องลองไปหาดู
รู้แต่ว่ารถที่ยังไม่ได้แผ่นป้ายถาวร(รถป้ายแดง) ไม่สามารถใช้ยามวิกาลได้

รู้แต่ว่า ตั้งแต่ วันที่ 1 ต.ค.55 พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (บช.น.) รับผิดชอบงานจราจร ได้สั่งการไปยังกองบังคับการตำรวจนครบาล 1 - 9 กองบังคับการตำรวจจราจร และตำรวจจราจร 88 สน. ให้กวดขันจับกุมความผิดเกี่ยวกับป้ายทะเบียนรถยนต์และจักรยานยนต์ กรณีไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ตั้งแต่วันที่ 1 ต.ค.55 เป็นต้นไป

นี่ขนาดไม่มีแผ่นป้าย เกิ้ลยังพาหวานเย็น ห้อไปโพธารามได้เลย แถมซึ่งไปเป็นร้อยอีกต่างหาก รถเล็กๆ วิ่งเกินเก้าสิบ ใจมันหวิวๆ
ขนาดรถใหญ่ๆ ยังไม่ค่อยกล้าเลย กลัวล้อหยุดแต่รถไม่หยุด พอจะหยุดก็มุดท้ายคันหน้าพอดี ลุงกลัว อะหลั่ยมันหาอยาก 555.
เอาหวานเย็นมาขับก็ช่วงเสาร์-อาทิตย์อ่ะค่ะ เช้า-เย็น ขับไปทำงานชิลๆ มีหลักฐานครบทุกอย่าง ไม่น่าจะมีอะไรนะคะถ้าเจอด่าน
วันก่อนขับกลับขึ้นกรุงเทพ เส้นบรมราชชนนี เหยียบกระจาย ลองเหยียบได้ถึง 100 ยาวๆต่อเนื่องเลยค่ะ รถไม่เยอะค่ะถึงกล้าเหยียบ 555
แต่ซดน้ำมันน่าดูเลย

Offline surawit

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
ใจผมเริ่มหลงรัก
ซะแล้วมีใครลองทำยังครับ ขับสี่ ยกไม่สู้มาก น่าจะมันดี
5. รังหนู (Ratlook)+7. สนิมเปรอะ

ส่นอันนี้คืออนาคตอันใกล้ๆนี้แน่ๆเลย

• Member
  • Last Login:July 29, 2017, 05:08:22 pm
การไม่ระบุข้อความไว้ในใบแทนแผ่นป้าย ลุงไม่แน่ใจและก็คงจะไม่ได้หมายความว่าสามารถใช้ได้ (หรือไม่) เดี๋ยวต้องลองไปหาดู
รู้แต่ว่ารถที่ยังไม่ได้แผ่นป้ายถาวร(รถป้ายแดง) ไม่สามารถใช้ยามวิกาลได้

รู้แต่ว่า ตั้งแต่ วันที่ 1 ต.ค.55 พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (บช.น.) รับผิดชอบงานจราจร ได้สั่งการไปยังกองบังคับการตำรวจนครบาล 1 - 9 กองบังคับการตำรวจจราจร และตำรวจจราจร 88 สน. ให้กวดขันจับกุมความผิดเกี่ยวกับป้ายทะเบียนรถยนต์และจักรยานยนต์ กรณีไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ตั้งแต่วันที่ 1 ต.ค.55 เป็นต้นไป

นี่ขนาดไม่มีแผ่นป้าย เกิ้ลยังพาหวานเย็น ห้อไปโพธารามได้เลย แถมซึ่งไปเป็นร้อยอีกต่างหาก รถเล็กๆ วิ่งเกินเก้าสิบ ใจมันหวิวๆ
ขนาดรถใหญ่ๆ ยังไม่ค่อยกล้าเลย กลัวล้อหยุดแต่รถไม่หยุด พอจะหยุดก็มุดท้ายคันหน้าพอดี ลุงกลัว อะหลั่ยมันหาอยาก 555.
เอาหวานเย็นมาขับก็ช่วงเสาร์-อาทิตย์อ่ะค่ะ เช้า-เย็น ขับไปทำงานชิลๆ มีหลักฐานครบทุกอย่าง ไม่น่าจะมีอะไรนะคะถ้าเจอด่าน
วันก่อนขับกลับขึ้นกรุงเทพ เส้นบรมราชชนนี เหยียบกระจาย ลองเหยียบได้ถึง 100 ยาวๆต่อเนื่องเลยค่ะ รถไม่เยอะค่ะถึงกล้าเหยียบ 555
เกียร์ออโต้ใช้หรือเปล่าครับ ลากร้อยยาวๆแล้วซดน้ำมัน
ถ้าอยากลองอะไรมันลองm/tดูจะรู้ว่า 200 บาท พาเพลิน เลย ประหยัดมาก

• Member
เครื่อง EF 660 ซีซี กับ 4 MT ถ้าให้ประหยัด ใช้รอบเครื่องที่ให้ทอลค์สูงสุด จะประหยัดที่สุด ( 3200 - 4000รอบ ที่ 80 -100 กม.) แต่ถ้าจะให้ได้เร็วกว่านี้ต้องเกียร์ธรรมดา เกียร์สี่ รอบ 4000 ไปเกิน 120 แล้ว สรุปว่าได้(ความสบาย)อย่าง เสีย(ค่าน้ำมัน)อย่างครับ.
Suzuki Fronte          Rocker ratio: about 1.48         
   4 speed F8B gearbox gear ratio's:         4 speed F5A gearbox gear ratio's:      

Gear   Gear Ratio   Speed Ratio   Gear   Gear Ratio   Speed Ratio
   1   43/12   3,583   1   43/12   3,583
   2   39/18   2,166   2   39/18   2,166
   3   32/24   1,333   3   33/24   1,375
   4   27/30   0,900   4   28/30   0,933
   Reverse   37/22x22/11   3,363   Reverse   37/22x22/11   3,363
   Final   87/20   4,350   Final   90/17   5,294

• Member
ข้างบนเป็นรายละเอียดของเกียร์ติดเครื่องเดิมๆ 550 ซีซีใน F5 และ F8
ส่วนตรงนี้เป็นรายละเอียดของ F8B ที่อยู่ในฟรอนเต้ของเราครับ
Top Speed 140 km/h      
0 to 100 20 seconds      
Mileage 20 Kms on highway      
Mileage 16 kms in city      
Steering: Rack & Pinion      
Suspension Front: Strut, Coil spring      
Suspension Rear: Leaf Spring      
Brakes Front: Disc      
Brakes Rear: Drum      
Tyre: 145/70 SR 12
ตรงนี้เป็นข้อมูลเพิ่มเติม
PerformanceMaximum speed 145 km/h (90 mph)          
0–100 km/h 12.8 seconds          
1/4 Mile 28.5 seconds          
Gears/Speeds 4Gears          
Also Was available in 5 Speed Gearbox

Mileage Highway (km/liter) 21.7 km/L (4.61 L/100 km; 51 mpg-US)            
Mileage City (km/litre) 18.1 km/L (5.52 L/100 km; 43 mpg-US)            
Mileage Overall (km/litre) 19.22 km/L (5.203 L/100 km; 45.2 mpg-US)            

• Member
ของเกิ้ลผมไม่รู้ว่าวางเครื่องรุนไหน

รหัสเครื่อง               ซูซูกิ F8          EF-EL             EF-GL           EF-ZL            EF-JL    EF-RL
แรงม้า PS/RPM      40 / 5500      55 / 7000     52 / 7200     55 / 7500      64 / 7000     64 / 6800

แรงบิดสูงสุด KG:RPM.4.5 / 3000  5.8 / 4000   5.8 / 4500    6.2 / 4000    9.4 / 4000      10.7 / 4000

ยังไงๆ เครื่องซูซูกิก็ให้แรงม้าและแรงบิดที่รอบต่ำกว่าเครื่องไดฮัทสุ เมื่อเครื่องทำงานที่รอบต่ำกว่าก็น่าจะกินน้ำมันน้อยกว่านะครับ.

• Member
ซะแล้วมีใครลองทำยังครับ ขับสี่ ยกไม่สู้มาก น่าจะมันดี
5. รังหนู (Ratlook)+7. สนิมเปรอะ

ส่นอันนี้คืออนาคตอันใกล้ๆนี้แน่ๆเลย
มีเครื่องขับสี่ ของฮอนด้าสองสูบน่าจะประมาณ550-660 ซีซี พร้อมคัทซีคานเครื่อง อยู่ที่ร้านเดิมที่ท่านมาเอา JB สนไหม
ส่วนผมยังต้องการและรอเกียร์ออโต้จากท่านอยู่นะครับ ขออีกสองสามตัวเลย น้องๆให้หาให้ ที่มีแจ้งมาด่วนเลยนะครับ

• Member

มีเครื่องขับสี่ ของฮอนด้าสองสูบน่าจะประมาณ550-660 ซีซี พร้อมคัทซีคานเครื่อง อยู่ที่ร้านเดิมที่ท่านมาเอา JB สนไหม
ส่วนผมยังต้องการและรอเกียร์ออโต้จากท่านอยู่นะครับ ขออีกสองสามตัวเลย น้องๆให้หาให้ ที่มีแจ้งมาด่วนเลยนะครับ
ลุงโยเอาไปทำไรเยอะ เลย นิเกียร์ออโต้้นี้ เครื่องนี้มันแพงปะครับอนากได้แค่แพน่าจะดีกว่านะ

• Member
เกียร์ออโต้ เอามาทำเกียร์รถแรลลี่แต๋น ที่บางท่านเรียกว่าบั๊คกี้ ได้ดีมากครับ เพราะล้อมันไม่ฟรี ลื่นเหมือนมีเต็ดครับ
ตอนนี้ มีเพื่อนๆทำเล่นกัน เอาเครื่องมิร่าขับหน้า แต่เอามาวางขับหลังกระทะล้อโตๆ ยื่นๆใช้เกียร์ออโต้ ข้างหน้าล้อเล็กๆกว้างๆ
เขาสั่งมา ลุงก็รับว่าจะหาให้
ส่วนของลุง วางแผนว่าลุงจะเอาเจ้าชาเรดที่มีอยู่ สองคัน
คันแรกG10 ตัดข้างบนออกให้หมด เหลือแต่กระดอง ทำโรลเคสแบบบัคกี้
ส่วนคันที่สอง ชาเรด G30 ทำแบบแรลลี่ เพราะรุ่นรุ่นนี้เคยเป็นแชมป์ซาฟารีมาแล้ว
โครงการจะทำแต่ ไม่รู้เมื่อไรนะครับ.

• Member
ลุงโยเอาไปทำไรเยอะ เลย นิเกียร์ออโต้้นี้ เครื่องนี้มันแพงปะครับอนากได้แค่แพน่าจะดีกว่านะ
[/quote]
เคยลองถามราคาเขาเล่นๆเขาเรียกมา 13K ลุงยังบอกว่าให้ไปตามเพลาท้ายมาให้ด้วยให้ 15k เลย
ปัญหาใหญ่ของรถขับสี่ คืออัตราส่วนการหมุนของล้อหน้า/หลัง และ ลิมิตเต๊ดครับ

Offline minakizoxzax

• Member
  • Last Login:September 04, 2015, 06:50:02 pm
ดีจ้า ชาวเวป ขอขอบคุณข้อมูลของคุณโจ ดูรถฟรอนเต้ในคลับยังไม่เห็นกันชนชุบโครมเมียมเลยขอความคิดเห้นหน่อย :viking:ขอบคุณ เจอกันเรียกพี่เรียกน้องด้วยนะครับ
ขอบคุณกับความเห็นของทุกท่าน ดีครับเราจะได้เห็นเจ้าฟรอนเต้ในคลับแบบหลายแนว

Offline Jinglebella

• Member
  • Last Login:July 04, 2013, 09:24:35 am

เกียร์ออโต้ใช้หรือเปล่าครับ ลากร้อยยาวๆแล้วซดน้ำมัน
ถ้าอยากลองอะไรมันลองm/tดูจะรู้ว่า 200 บาท พาเพลิน เลย ประหยัดมาก
ใช่ค่ะ เกียร์ออโต้ ก็ลองลากยาวดู น้ำมันลดฮวบเลยค่ะ
และเปลี่ยนจากเครื่องเดิมๆ 800 เกียร์ M/T มาเป็นเครื่อง EF660 เกียร์ออโต้ ขับสบายค่ะ แต่ไม่ทันใจ 555
ขับเกียร์กระปุกมันส์กว่าเยอะจริงๆค่ะ แต่ขับในกรุงเทพฯ เอาสบายไว้ก่อนละกัน

• Member
  • Last Login:September 04, 2015, 06:50:02 pm
สอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้เครื่อง ef ผูกโบเกียร์กระปุกปัญหาคือเวลาขับความเร็วประมาณ120 ขึ้นบางครั้งรถน๊อกกลางอากาศ ต้องทิ้งซักพักถึงจะสตาร์ทติด เป็นช่วงขับกลางวันขับกลางคืนยังไม่มีอาการ จะเกี่วยกับระบบดูดอากาศหรึเปล่า :viking:

• Member

ผมมีเครื่องEF-XL แต่ก็ยังไม่ได้ติดตั้งซะที่ เลยยังไม้ได้ใช้เทอร์โบซะทีแต่ก็ขอถามรายละเอียดท่าน ซึ่งท่านยังไม่ได้บอกว่าท่านไปทำอะไรกับระบบอัดอากาศมาบ้าง เช่นเปลี่ยนท่อ ย้ายตำแหน่งแอร์คูล หรือว่า ไปทำอะไรมาบ้าง ขอเดาว่าเมื่อท่านอัดลากไปที่ 120 ตัวโข่งไอเสียคงจะปั่นอัดอากาศเข้าไปจนเจ้า BOV ตัดแล้วก็มีอาการสำลักอากาศ มีอาการรอรอบแต่ไม่น่าถึงกับดับนะ  ซึ่งเรามีวิธีแก้อาการนี้ได้หลายวิธีไม่ว่าจะเป็น การ set ขนาดของ intercooler ให้เหมาะสมกับตัว turbo และการแก้ไขขนาดของเดิม เพราะว่าขนาดของอินเตอร์และความยาวของท่ออินเตอร์หากมีขนาดที่ไม่เหมาะสม จะทำให้การบูสท์แต่ละครั้งนั้นไอดีต้องเดินทางเป็นระยะทางมากทำให้กว่าจะเข้าสู่ห้องเผาไหม้ต้องใช้เวลานานที่เขาเรียกว่าTurbo Lag อะไรๆปานนั้น
คงต้องให้ผู้ชำนาญการด้านเทอร์โบมาช่วยอธิบายต่อนะครับ ว่าแต่ว่ารถเล็กๆวิ่ง 120 หวิวๆบ้างไหมครับ.

• Member

ผมมีเครื่องEF-XL แต่ก็ยังไม่ได้ติดตั้งซะที่ เลยยังไม้ได้ใช้เทอร์โบซะทีแต่ก็ขอถามรายละเอียดท่าน ซึ่งท่านยังไม่ได้บอกว่าท่านไปทำอะไรกับระบบอัดอากาศมาบ้าง เช่นเปลี่ยนท่อ ย้ายตำแหน่งแอร์คูล หรือว่า ไปทำอะไรมาบ้าง ขอเดาว่าเมื่อท่านอัดลากไปที่ 120 ตัวโข่งไอเสียคงจะปั่นอัดอากาศเข้าไปจนเจ้า BOV ตัดแล้วก็มีอาการสำลักอากาศ มีอาการรอรอบแต่ไม่น่าถึงกับดับนะ  ซึ่งเรามีวิธีแก้อาการนี้ได้หลายวิธีไม่ว่าจะเป็น การ set ขนาดของ intercooler ให้เหมาะสมกับตัว turbo และการแก้ไขขนาดของเดิม เพราะว่าขนาดของอินเตอร์และความยาวของท่ออินเตอร์หากมีขนาดที่ไม่เหมาะสม จะทำให้การบูสท์แต่ละครั้งนั้นไอดีต้องเดินทางเป็นระยะทางมากทำให้กว่าจะเข้าสู่ห้องเผาไหม้ต้องใช้เวลานานที่เขาเรียกว่าTurbo Lag อะไรๆปานนั้น
คงต้องให้ผู้ชำนาญการด้านเทอร์โบมาช่วยอธิบายต่อนะครับ ว่าแต่ว่ารถเล็กๆวิ่ง 120 หวิวๆบ้างไหมครับ.
ลุงโยครับยังไม่มีการย้ายหรือเซทของอินเตอร์ทุกอย่างยังอยู่ตำแหน่งเดิม มีแค่ติ๊กนอกถัง 1ตัว ตอนรถน๊อกดับรองบิดสตาร์ทไม่ติดติ๊กก็เงืยบสนิทพักสักครู่พอบิดสตาร์ทเสืยงติ๊กดังขึ้นเครื่องก็คิดขื่ได้ครับ ที่รถวิ่ง 120 มีอาการเบาหวิวโล่งหมดจดสบายส่วนตัว ท้ายกระเด้งเลื่อยถึงกะยกคันเร่งอ่ะเพราะปอดเริ่มแหกแล้วคับ

• Member
ชี้เป้าครับ ลองเข้าไปดูนะhttp://www.benzowner.net/forum/showthread.php?t=57204

,,,รถปี 2525 พวงมาลัยไม่พาวเวอร์ กระจกไม่ไฟฟ้า

ทำใหม่หมดทั้งคันแล้ว นอก ใน เคื่อง ช่วงล่าง
เคื่องไดฮัทสุ JB-DET 660cc ทวินแคม สิบหกวาล์ว หัวฉีด เทอร์โบ อินเตอร์คูลเลอร์ เกียร์ออโต

ต้นทุนทั้งหมด สองแสนหก รวมตัวรถ (ฟามจิงมันทะลุไปอีก แต่ขี้เกียจจำแร้วววววว )
ขอคืน แสนห้า ใครก็ได้ช่วยมาเอาไปเล่นที...,,,

• Member
ไปเจอมาในเว็บ เลยเอามาลงให้ดูกัน แม่จ้าวช่างสวยแท้เลย อยากไปทำเหมือนกันไฟแบบเนียะ

• Member
ด้านท้าย

• Member
ลุงโยครับยังไม่มีการย้ายหรือเซทของอินเตอร์ทุกอย่างยังอยู่ตำแหน่งเดิม มีแค่ติ๊กนอกถัง 1ตัว ตอนรถน๊อกดับรองบิดสตาร์ทไม่ติดติ๊กก็เงืยบสนิทพักสักครู่พอบิดสตาร์ทเสืยงติ๊กดังขึ้นเครื่องก็คิดขื่ได้ครับ ที่รถวิ่ง 120 มีอาการเบาหวิวโล่งหมดจดสบายส่วนตัว ท้ายกระเด้งเลื่อยถึงกะยกคันเร่งอ่ะเพราะปอดเริ่มแหกแล้วคับ
อย่างนี้เรียกว่า"เส้นผม บังภูเขา + หญ้าปากคอก" แสดงว่าท่านใช้ปั้มติกคุณภาพไม่สูงนัก เมื่อปั้มติกทำงานจนร้อน (คอนแทกค์หัวปั้มติกตัดไฟ)จึงหยุดการส่งน้ำมันมา เครื่องจึงดับ ลองหาปั้มดีๆ หาถังพักน้ำมัน+เรกกูเรเตอร์ช่วยสักชุด อาการที่ว่าคงหายไป ยังไง เครื่องมันก็จะตัดที่ 140 อยู่ดี แต่ถ้าถึงความเร็วนั้น ตัวใครตัวมัน
ฟอร์ซ่าน้อยของลุงทำได้เกินนั้นเยอะ แต่ลุงไม่กล้าลอง เอาแค่ 4500 รอบไมล์ขึ้น160 ก็หวิวแล้ว รอบเรดไลน์มัน 7000 รอบไมล์มันได้สองร้อย ลุงกลัวล้อไปทาง รถไปทาง 555.

• Member
เก็บมาฝากครับ
เทศกาลรถคลาสสิกแห่งเมืองหัวหิน ประจำปี พ.ศ. 2555จัดยิ่งใหญ่กว่าเดิมเป็นปีที่ 10 ระหว่างวันที่ 14-16 ธ.ค. 2555 เทศกาลรถคลาสสิกฯ ในปีนี้ได้เชิญชวนเจ้าของรถคลาสสิกและรถโบราณนำมาโชว์ให้ผู้ที่ชื่นชอบและเลิฟรถคลาสสิกได้ยลโฉมกันอย่างจุใจ โดยจะนำไปจอดทั่วเมืองหัวหิน ในสถานที่สำคัญ ๆ อาทิ สถานีรถไฟหัวหิน ชายหาดหัวหิน เป็นต้น และยังจัดถนนคนเดินตั้งแต่แยกด้านหน้าอำเภอหัวหินเรื่อยไปจนถึงชายหาด ซึ่งจะมีรถคลาสสิกจอดเรียงรายให้นักท่องเที่ยวและชาวหัวหินได้เดินชมกันอย่างเพลินตา อีกทั้งผู้เข้าชมยังจะได้เป็นหนึ่งในกรรมการที่จะช่วยกันโหวตให้รถเหล่านี้เป็นรถชนะเลิศ

ที่มา http://www.dailynews.co.th/society/163449 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments