Recent Posts

Pages: [1] 2 3 ... 10
1
Bangkok Classiccar Webboard / Re: หาคนรัก Jaguar ครับ
« Last post by dr1 on November 18, 2017, 06:45:48 pm »
ถ้าเป็นสี่ประตู ผมชอบรุ่นMK2ครับ

https://youtu.be/Znosq3Wg9m4

ถ้าเป็นสองประตูก็ชอบทั้งXK,E type, XJ,XJS ชอบไปหมดล่ะครับ
เค้าออกแบบใด้มีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร
2
Classic Motorsports / Re: E.R.A
« Last post by OKUMI RT on November 17, 2017, 10:02:35 am »
 :smitten: :smitten: :smitten:
3
Classic Motorsports / E.R.A
« Last post by ERA on November 14, 2017, 09:22:30 pm »
Check out the ERA cars as raced by Prince Bira of Siam on the facebook page.
https://www.facebook.com/englishracingautomobiles.co.uk/
4
Bangkok Classiccar Webboard / Re: หาคนรัก Jaguar ครับ
« Last post by tookjai on November 09, 2017, 03:32:43 pm »
ผมก็ชอบมากนะครับ แต่ภรรเมียไม่ให้เข้าบ้าน…คันนี้เพิ่งทำเสร็จหมาดฯจากช่างธร เช่นกัน

https://srv3.imgonline.com.ua/download.php?file=result_img/imgonline-com-ua-resize-wWdzJG9FSmwUI.jpg
5
« Last post by betchaboon8 on November 08, 2017, 09:39:05 am »
ผมรัก jaguar มากครับ คิดว่าเป็นรถ 4 ประตู classic car ที่สวยที่สุด ในจำนวน mass production car ปัจจุบัญ ก้มี  ser 3 ,xj 40 ,x300.
ใหมกว่านีไม่เอาเเล้ว ทำใจไม่ได้ว่าเนื้อในคือ  ford
6
ลงรูปไม่เป็นครับ
มือถือก็เป็นโนเกีย3210 มีเอสเอมเอสมาทุกวัน ว่าระบบสองจีจะไม่มีเครือข่ายให้แล้ว ไปติดต่อด่วน
ถ้าลงรูปเป็นจะถ่ายคันที่ทำแล้ว(w110,ส่วนใหญ่เป็นdiy) พวกเท้าแขน(ขอบหน้าต่างล่างที่เอาไว้วางแขนตอนเปิดหน้าต่าง,หูช้างให้จั๊กกะแร้เล่นลม)
หัวเกียร์ ปุ่มล็อคประตู ช่องลำโพงกลางบนแผงหน้าปัทม์ หวงมาลัย(ทำไว้คล้่ายแบบงาช้่าง อีกอันทำแบบเอสคลาส222รุ่นแรกที่เป็นสองก้าน(ยังไม่เสร็จ) หน้ากากแอร์ตู้แขวนที่เอาของทับแปดมาดัดแปลงใส่) ว่าจะลองเอาท่อพีวีซีมาทำให้คล้ายช่องลมสองข้าง ก็ยังหาเวลาว่างมานั่งประดิษประดอยไม่ได้เสียที)

ส่วนคันw111ก็เหมือน รถเดิมๆทั่วไปครับ ล้อ13นิ้วดูเล็กๆไปหน่อย

อีกคันที่ยังไม่เสร็จก็วางแผนว่า ถ้าหาชิ้นส่วนประกอบไม่ได้ จะทำเองหรือไปจ้างทำแบบตามใจฉัน
คิ้วขอบหน้าต่าง ไปจ้างช่างรางน้ำตีจากสังกะสีแล้วพ่นดำด้าน แผงประตูด้านในไปจ้างช่างเก้าอี้หวายสานพร้อมที่นั่งหน้าหลัง
แผงหน้าปัทม์ทำเองจากคิ้วไม้สัก มีเตอร์หน้าปัทม์เอาไอแผดมินิตั้งแนวตั้งเป็นจอgps,speedometer,infotainmentอะไรเทือกนั้นไปเลย
ล้อเอากะทะเหล็ก15นิ้วw124ไปผ่ากลับด้านมาแบบออฟเซตลึกๆโหดๆมาแล้ว ถ้าโพรงล้อใหญ่พอจะใส่ยางซีรี่ส์75ขอบขาว(วันก่อนเห็นของแมกซิส ใส่กับกระบะ)ให้หน้ามุดๆท้ายโด่งๆหน่อย สีฟ้าเดิมถ้าเก่าแล้ว(พ่นมาหลายปี คาไว้นานจนจะเริ่มเก่าแล้ว)จะซ่อมแบบเอาสีเกาะเหล็กสีฟ้าพ่นแซมๆไว้

โม้มาให้นึกภาพเป็นw111hotrod ไว้ก่อนนะฮะ เอาจริงอาจจะได้ทำรึเปล่าก็ไม่ทราบ..
7
สวัสดีครับผมชื่อเอ้ครับ ผมพึ่งได้หน้ายักษ์มาครับอยากจะพาไปกินโรตีแต่ไม่มีความรู้อะไรเลยจึงอยากทราบว่า
1.ผมจะเอาเครื่องrx8 มาวางได้ไหมครับ
2.ช่วงล่างใช้แพหน้า หลัง ปีกนก และเฟืองท้าย rx8 ?
3.ถ้าเปลี่ยนได้แล้วต้องใช้ล้อ16ขึ้นไปเพื่อหลบจานเบรคด้วยไหมครับ
ที่เลือก rx8 เพราะอะไหร่น่าจะมีเยอะและหาง่ายกว่า sa fc และ fd
เครื่องก็เป็น NA น่าจะประหยัดน้ำมัน กับค่าเครื่องช่วยหายใจ
อ่านมาแล้วรู้สึกเหมือนจะลงแดง คันยิกๆเลยครับ
แล้วควรจะทำปะผุทำสีตอนช่วงใหนดีครับ
8
สวัสดีครับผมชื่อเอ้ครับ ผมพึ่งได้หน้ายักษ์มาครับอยากจะพาไปกินโรตีแต่ไม่มีความรู้อะไรเลยจึงอยากทราบว่า
1.ผมจะเอาเครื่องrx8 มาวางได้ไหมครับ
2.ช่วงล่างใช้แพหน้า หลัง ปีกนก และเฟืองท้าย rx8 ?
3.ถ้าเปลี่ยนได้แล้วต้องใช้ล้อ16ขึ้นไปเพื่อหลบจานเบรคด้วยไหมครับ
ที่เลือก rx8 เพราะอะไหร่น่าจะมีเยอะและหาง่ายกว่า sa fc และ fd
เครื่องก็เป็น NA น่าจะประหยัดน้ำมัน กับค่าเครื่องช่วยหายใจ
อ่านมาแล้วรู้สึกเหมือนจะลงแดง คันยิกๆเลยครับ
9
เคยทำไฟท้าย mazda rx-4 ไปนานมากๆแล้ว ไม่ทราบโมลยังอยู่มั้ยครับ สนใจจะทำอีกครับ
10
ไม่บอกเลยรึ ว่าแต่ละอัน เป็นยี่ห้ออะไร
Pages: [1] 2 3 ... 10