Author Topic: ถึงเวลาและอยากรู้จักคุณKครับ  (Read 10419 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
คำถามเหมือนที่ถามผมและเจ้าบ้าน ลูกผู้ชายแลกกัน น้องเขาฝากมา :)

K

• Guest
ผมเป็นคน ตจว. ที่มีnet ก็แค่อยากรู้จักคนกรุง ไม่ทราบว่าการรู้จักคนเพิ่มจะมีปัญหากับใครรึป่าว
ถ้ามีปัญหากับคนที่นี่ ผมจะได้หมดปัญหา จะได้ไม่เกิดปัญหา ผมบอกแล้วนะครับว่าผมไม่ได้กวน
ผมก็แค่คนชอบรถเก่าเก๋าๆ ก็เท่านั้นเอง และที่อยากรู้จักคุณเสียอากับคุณเจ้าบ้าน ก็เพราะพึ่งเข้ามาใหม่
เพราะคุณ2คนก็เป็นคนสำคัญในboardนี้ ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่คนใหม่ๆก็อยากรู้จัก ขอบคุณ

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:Yesterday at 10:13:35 pm
    • Bangkok Classiccar
ยินดีต้อนรับคุณ K ที่สมัครสมาชิกใหม่แล้วนะครับ 

แต่เห็นที่คุณ K โพสตอบคุณเสียอาดูเหมือนน้อยใจนะครับ ผมขอชี้แจงหน่อยครับว่าที่บ้านบางกอกฯ เราไม่สนอยู่แล้วว่าคนต่างจังหวัดหรือคนกรุง รถสวยไม่สวย แม้กระทั่งน้อง ๆ หลายคนที่เข้าบ้านนี้เช้าเย็นอายุยังน้อยไม่มีรถก็มี เมื่อรักรถคลาสสิคเช่นเดียวกันเราก็ยินดีต้อนรับครับ

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นการโพสอะไรลงในบอร์ดอาจจะมีการเข้าใจผิดกันได้ง่าย เนื่องจากเป็นการเขียนหรือคำถามที่เราตั้งขึ้นโดยตั้งใจดีบางครั้งคนอื่นอาจตีความไปอีกทาง ดังนั้นการคุยกันต้องขอให้คุยกันแบบพี่ ๆ น้องๆ นะครับ

ผมขอยืนยันนั่งยันนอนยันว่าที่บางกอกคลาสสิคคาร์เราเป็นบอร์ดที่รู้จักกันจริง ช่วยเหลือกันจริง ๆ ถ้ามีความจริงใจก็ไม่ต้องเป็นห่วงครับ

If you love classiccars, you are my friend.
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
คุณ เคอย่าคิดอะไรมากเลยครับ If you love classiccar you're my friend
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในที่นี้ ทุกๆท่านล้วนแต่เปิดเผยตัวตนจริงออกมา ไม่มีการสวมหน้ากากหรือใช้นามแฝงเพื่อการทุจริตใด
ไม่ว่าใครจะอยู่ที่ไหน ตจว. หรือกทม. ผมว่าเราก้อเป็นคนคอเดียวกัน  ;D
ผมว่าถ้าคุณเค ตั้งกระทู้ถามเป็นรายบุคคล คุณเค ก็จะได้รับรายละเอียดของแต่คนแบบสุดกึ๋น และเป็นของจริง
เช่นเดียวกันผมว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ในบ้านหลังนี้ เมือมีสมาชิกใหม่เข้ามา เราก็อยากจะรู้จักมักจี่ สร้างความคุ้นเคยฉันท์มิตร
อย่าคิดมากเลยครับ เราคบกันด้วยความบริสุทธิ์ใจด้วยกันทั้งนั้น ลองดูครับแล้วคุณจะติดใจ

ปล.หมายเหตุ (อ้างถึง คบกันด้วยความบริสุทธิ์ใจ) น้องต่อ น้องแม็กซ์ น้องบอร์ม หลวงพี่เอก ไม่ต้องคิดไปทางอกุศลนะครับ ผมเสียว :o

ชนกับเจ้าบ้านกลางอากาศพอดี
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ใจเย็นครับคุณK
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
โดยธรรมเนียมนะครับ เมื่อผมและเจ้าบ้านแนะนำตัวแล้ว คุณKก็แนะนำบ้าง ก็จะได้รู้จักกัน
ในเมื่อทุกฝ่ายจริงใจที่จะคุยกันก็ไม่มีอะไรต้องน้อยใจ

โลกในไซเบอร์กับโลกจริงทุกวันนี้มันก็แยกกันแทบไม่ออก ถ้าเราเป็นตัวตนของเราจริง

ไม่ว่าจะโลกไหนมันก็คือ "ตัวเรา"ไงครับ

สาเหตุที่ต้องถาม เพราะน้องๆเขาก็ฝากถามว่าใครนะพี่ ถามแล้วดูแปลกๆ
ในเมื่อคุณK บอกที่มาที่ไปเราจะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ทำอะไรที่ไหน

เป็นผมผมจะภูมิใจถ้าใครทักผมถูกในเมื่อผมบอกว่าผมคือ เสียอา :)

K

• Guest
นอนดึกเหมือนกันนะครับคุณเสียอา ผมยังนั้งทำงานอยู่เลย

• Member
ผมนอนตีสามอย่างเร็ว ตื่นสิบโมงอย่างเร็ว :) ถ้าวันไหนออกทีวีเช้าก็ขยับเวลาตามครับ ;D

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ผมนอนตีสามอย่างเร็ว ตื่นสิบโมงอย่างเร็ว :) ถ้าวันไหนออกทีวีเช้าก็ขยับเวลาตามครับ ;D
ผมนอนตี 3 อย่างช้า ตื่น 9 โมง ไม่เกิน 10 มิน่าชอบเจอพื่ดึกๆ ก่อนนอน ลาล่ะครับ ราตรีสวัสดิ์ พรุ่งนี้มีช่างมาทำประตูแต่เช้า
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
คนนอนดึกมีนิสัยเหมือนกันคือ ชอบชีวิตที่ละเมียด ละมัย ไม่เร่ง แต่เน้นย้ำและจำนาน :)

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Member
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
เข้าเรื่องครับ ออกนอกประเด็นแล้วครับ ...........เต็ง ยกที่1

• Member
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
ล้อเล่นหนะครับ แต่เครียร์กันเลยครับเรื่องจะได้จบๆๆผมอ่านจนเหนื่อยแล้วครับตาลายแว้ว

• Member
มันไม่มาให้เคลียร์สิ

• Member
ผมยินดีนะครับที่คุณk กลับมา
อย่าน้อยใจไปเลยครับ ผมไม่น่าน้อยใจกว่าหรอครับผมมีปัญญาเล่นรถญี่ปุ่นเอง
คุณแค่อยู่ตจว.มันไม่ช่ายปัญหาไรหรอกครับ ในบอร์ดนี้มีแต่คนดีๆๆที่ให้ทั้งคำแนะนำแลกเปลี่ยนข้อมูลของคนรักรถคลาสสิก นัดรวมตัวเพื่อแบ่งกันเชยชมความคลาสสิก ทุกคนแม้ว่า รวย หรือจน มาจากต่างชนชั้น สาขาอาชีพ แต่ก็ไม่ได้รังเกลียดกัน ต่างก็รักใคร่กันเหมือน เป็นพี่เป็นน้องๆเพื่อนที่มีสิ่งที่ชอบเหมือนๆๆกัน  ขอเพียงแต่มีความจริงใจรักคลาสสิกให้กันก็พอครับ ตามความนิยามว่า classic  never  dies,lies

• Member
 %:(  เดี๋ยวๆ ponke30  ไปดูวันเดือนปีก่อน

กระทู้นี้มันตั้งแต่ปีที่แล้ว ไอ้คนชื่อก้องมันมาปลอมตัวว่าชื่อK แล้วมาตอบ

เข้าใจผิดแล้ว >*| >*| >*| >*| >*| >*| >*| วัยรุ่นเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

• Member
โทดทีครับ เรื่มแก่แล้วมึนครับ  หายไปเลยเนอะ ทำไงดีอ่ะครับ คนเราถ้ายอมรับผิด ทุกคนก็พร้อมให้อภัยครับ

• Member
โอเคครับ ค่อยถูกบทหน่อย :-!

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 z:)

มึนส์เหมือนกันครับ...

พอดูวันที่..อ้อ..ไอซี

กระทู้เก่านี่นา..

ลูกผู้ชายกล้าทำ..กล้ารับครับ

ออกมาเปิดอกพูดเถอะครับ..บางทีเสี่ยอายังพอมีอภัย

เงียบแบบนี้ไม่ดีนา..คนเค้าจะว่าเป็นเต่าเอาได้..

แต่ที่ผมอยากรู้จริง ๆ เลย..คือ

อารมณ์ไหน.. %:( ถึงได้ใช้ชื่อเจ้าบ้านเข้าไปล็อคอิน

มารยาททางสังคมนี่ก็สำคัญนะครับ..ทำไปได้

มิตรภาพ ไม่ได้แลกมาด้วยเงินทองครับ..ฝากไว้  3:)
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline steed

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm
 :shocked:เอ..!!! หายไปไหนหว่า..!!?!  :booty_shake:แหวกง่ามนิ้ว......ดูแล้วก้อไม่อยู่เฮ๊ะ.. %:(
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

Offline ghan

• Member
  • Last Login:October 20, 2006, 05:13:12 pm
เราจุดธูป 1 ดอกตามหา คุณ K ดีมั๊ยครับ ;>#
"เสาะหาความรู้เรื่องรถเก่ามามากมาย
        แต่มีอย่างเดียวที่บางครั้งก็ไม่รู้
                  ..........ไม่รู้จะเอาเงินที่ใหนไปซื้อ" (แต่ใจรัก)

Offline โกตี๋

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am
ถ้าจุดธูปดอกเดียว สาว่าจะต้องบังสุกุลด้วยแล หลวง ghan จะได้ครบสูตรครับ อนิจจา วัตตสังขรา ...
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

• Member
นั่งหนวดตก หน้าเหี่ยวอยู่บ้าน รับรองว่าหมดอนคตแน่นอน !o!

Sea

• Guest
ผมว่าหากคุณ K ยังคงมีการแวะเวียนมาอ่าน รีบออกมาเคลียร์ดีกว่านะครับ ระวังจะเป็นอย่างกรณีของบอร์ด Jeep นะครับ ของแบบนี้ตามตัวกันได้นะ  x:)

Offline ctrl_s

• Member
  • Last Login:April 24, 2015, 09:20:48 am
เกิดอะไรขึ้นเหรอ...... O0

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
เหลาให้หน่อยได้ไม๊ครับ เมื่อก่อนอยู่แต่ในกะลาของสกายไลน์คลับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments