Author Topic: @@ร่วมเปิดใจ ฉลอง๓,๐๐๐กระทู้ ๒ปี กับ เสียอา ณ ลานอิสรภาพ บ้านบางกอก@@  (Read 15569 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bewitch

• Member
  • Last Login:October 11, 2006, 07:59:57 pm

WANT to WAX

Offline TV

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 31, 2017, 03:02:16 pm
สิ่งใดที่ทำให้เกิดความพึงพอใจแก่คนหมู่มากย่อมนำพาปํญหาตามมาด้วยเสมอ ดังนั้นเพื่อให้สิ่งที่เราหลงไหลยังคงอยู่ จำเป็นต้องมีข้อตกลงเกิดขึ้นเป็นธรรมดา ดังนั้นจึงขอร่วมวงศ์ ในบ้านนี้ด้วยคน อะไรที่ว่าดีก็ว่าตามกันครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ขอบคุณสำหรับคุณความคิดเห็น  ทั้งแนวร่วมแนวค้าน
 :)

บางความเห็นทำให้ผมทราบซึ้งกับภาพที่แท้จริงในห้วงความคิด w:)

ไว้ออกศีลแล้วค่อยว่ากัน  x:)

Offline โกตี๋

• สามล้อเท่านั้น ที่เป็นตัวเรา มาจากไหนก็ภูมิใจว่าเป็นบ้านเรา
  • Member
  • Last Login:February 25, 2012, 01:34:59 am
ขอบคุณครับลุงเสียอา ผมจะหาแปลกๆในตรังมาให้ชมอีกเหลย  แต่ผมว่า ในรูปเปลี่ยนจากซิการ์ เป็น ยาเส้น ใบจาก ดึงยาเส้นซัก2กระจุก ใบจากใบถ้าวๆซัก 3 ใบ มองเป็นมวนเดียวกัน ผมว่า รสชาติน่าจะสู้ซิการ์ได้นะครับ คิคิ

ถอกเหล้าขาว ดูดใบจาก ลากใบท๋อม ยิงแลนบนหัวควน แควกขี้ยางพรก เข้าตำรา ไอ้หนุ่มสวนยาง
« Last Edit: May 09, 2006, 11:28:20 pm by โกตี๋ »
ทำความดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
 "v" เยี่ยม

ขอให้เป็น อิสระเกลียวบวกในความคิด น่ะครับพี่น้อง

(8-)
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline junior

• Member
  • Last Login:August 15, 2023, 06:31:12 pm
ชอบคำว่า นักรบแห่ง bkkcc ของคุณลุงครับเห็นภาพชัดดี   ตอบแบบฟันธงก่อนหมอลักษณ์ดังซะอีก  ต้นตำรับ

Offline ghan

• Member
  • Last Login:October 20, 2006, 05:13:12 pm
ถึงแม้จะเข้ามาใหม่ แต่ก็ต้องขอแสดงความยินดีกับ คุณเสียอา ด้วยนะครับ
        การทำงานเพื่อส่วนรวม   จะให้ถูกใจใครทั้งหมดคงไม่มี
                เท่าที่ติดตามมา ก็ได้ความรู้จากคุณ เสียอามากๆ (แบบตรงๆไม่อ้อมเลย)
                                สู้สู้  :-! :-! :-! :-! :-! :-!
"เสาะหาความรู้เรื่องรถเก่ามามากมาย
        แต่มีอย่างเดียวที่บางครั้งก็ไม่รู้
                  ..........ไม่รู้จะเอาเงินที่ใหนไปซื้อ" (แต่ใจรัก)

• Member
  • Last Login:October 20, 2006, 05:13:12 pm
และ 3,000 กระทู้คงจะเป็นของผมบ้างนะครับ
"เสาะหาความรู้เรื่องรถเก่ามามากมาย
        แต่มีอย่างเดียวที่บางครั้งก็ไม่รู้
                  ..........ไม่รู้จะเอาเงินที่ใหนไปซื้อ" (แต่ใจรัก)

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ยินดีกับ 3000 กระทู้นะครับ
ผมอยู่บ้านนี้มาประมาณ 1 ปีก็ยังรู้สึกเหมือนน้องใหม่อยู่เลยครับ ขอยืนยันว่าบ้านนี้น่าอยู่และอบอุ่นที่สุดครับ

ผมขอให้ความคิดเห็นหน่อยนะครับ  :o<

ผมอยู่บ้านนี้มาตั้งแต่มีสมาชิกมีอยู่หลักร้อยจนปัจุบันเป็นหลักพันส่วนที่เห็นหน้ากันจริงๆมีแค่หลักสิบ ที่เห็นอยู่กันหลักสิบเนียะรักๆกันไว้ให้ดีเถอะครับ เวปนี้จะอยู่ยืนยาวก็เพราะความสามัคคีนี่แหละครับ เจ้าบ้านฯได้ให้เราเข้ามาพักผ่อน นั่งเล่น นอนเล่นให้เป็นที่สบายใจกันท่วนหน้า โดยที่เราไม่ต้องออกเงินแม้แต่แดงเดียว
การอยู่ด้วยการอย่างเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ช่วยกันดูแลโจรไม่ให้เข้ามาสร้างความวุ่นวาย ช่วยกันส่งเสริมคนมีน้ำใจป้องกันนายทุน ถือเป็นการตอบแทนเล็กๆน้อยๆที่เราจะทำได้ให้แก่พี่เจ้าบ้านฯ

จริงอยู่บ้านเรามีหน้าซื้อ-ขายที่เป็นที่นิยมของมหาชนจริงๆ จึงมีคนหลากหลายลักษณะที่คิดมาแสวงหากำไร สิ่งที่เราลูกบ้านฯจะทำได้เพื่อให้ของซื้อขายในบ้านเราดีจริงๆก็คือการช่วยกันสอดส่องดูแลสินค้าเหมือนเป็น QC นั่นแหละครับ ผู้เชี่ยวชาญในรถแต่ละค่ายของเรามีอยู่ไม่น้อย ที่ผ่านๆมาผมได้เห็นน้ำใจที่ต่างช่วยกันไปดูแล้วนำมาบอกเพื่อนๆถึงสภาพต่างๆของรถแต่ละคันรวมไปถึงอู่ต่างๆ เตือนและให้คำแนะนำเมื่อเห็นเพื่อนกำลังจะเดินไปตกหลุมพ่อค้าและช่างที่ไม่ได้เรื่อง หาที่ไหนไม่ได้แล้วครับ ซื้อไม่ซื้อหรือขายไม่ขายเป็นอีกเรื่องครับ

อีกเรื่องที่ขาดไม่ได้ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ในเรื่องของอะไหล่ ขายคนข้างนอกจะแพงเท่าไหรผมไม่สนนะครับ แต่คนบ้านเดียวกันอย่าไปกำไรเลยครับ เหมือนพี่ๆหลายท่านที่พอจะได้ยินอยู่บางคนก็ให้ไปเลยเปล่าๆไม่เก็บตัง เป็นเรื่องที่น่าทราบซึ้งครับ

ส่วนสมาชิกใหม่ต้องเคารพผู้ตอบกระทู้เพื่อไม่ให้เสียความรู้สึกตั้งแต่แรกนะครับ ผู้ตอบกระทู้ทุกท่านอยากช่วยผู้ถามทุกคนครับถ้าไม่อยากช่วยคงไม่เสียเวลาตอบหรอกครับ ถือว่าท่านเหล่านั้นเป็นผู้มีบุญคุณนะครับ เรื่องบางเรื่องแนวคิดบางแนวคิดต่อรถคลาสสิค คุณจะไป search อีก 10 ปีก็อาจจะไม่เจอ

ขอกดชักสวมก่อนครับ ระบายหมดแล้วสบายจริงๆ  D:X
รักๆกันนะครับคุยกันเยอะๆเข้าใจแน่นอนครับ คอ(เหล้า) คลาสสิคเหมือนกัน

" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
 ยินดีที่จะ  ปฏิบัติตาม ข้อธรรมเนียมของบ้านหลังนี้ครับ 

เพิ่งมาอยู่บ้านหลังนี้ได้ไม่นาน เท่าที่ได้เจอมารู้สึกว่า มีแต่จริงใจให้กันตลอด
 แต่ก็มีหลายๆคน คอยมาฉวยโอกาศ เก็งกำไรการค้ากับที่นี่ .........

มีอะไรจะให้ช่วยบอกได้นะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับ

:-! :-! :-!

NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

Magnet

• Guest
ผมเชื่อว่าทุกสังคมต้องมีกฏ ระเบียบจะมากหรือน้อยก็แล้วแต่สมควร  :police:  แต่คนในสังคมจะมี
20% ที่เห็นด้วย  ทำอะไรจะใส่พลังงานอย่างสุดกำลัง เป็นหัวเรี่ยวหัวแรง    >:( >:(4 :-! (8-)ไม่มีคนกลุ่มนี้นานไปสังคมนั้นจะถอยหลังลงคลองและจมหายไป
60% ที่ว่าไงว่าตามกัน ไม่เป็นไร วางตัวเป็นกลาง  ดูท่าทีท่าดีเอาด้วย ถ้าไม่ดีถอย C:> &v&  ;>#
20% ที่คัดค้าน ซึ่งก็มี 2ประเภทหลักๆ  1.ไม่เข้าใจ ยังสงสัย  %:(พอทลายความไม่เข้าใจ ความสงสัย ได้แล้วก็อาจกลายเป็น20%แรกไปเลย
                                                แต่อาจต้องใช้เวลาหรือวิธีการหลากหลายหน่อย   :o< [a] 'b'
                                              2.ไม่สนใจ ไม่เอา สนใจแต่ตัวเอง เป็นยังงี้ตั้งแต่เกิด เป็นพ่อค้า อันนี้คงต้องสกัดดาวรุ่งด้วยวิธีการใดก็แล้วแต่ >*| >*|
ส่วนตัวผมสำหรับบ้านหลังนี้ตอนนี้คิดว่าอยู่ในกลุ่ม 60% แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากเป็น20% แรก
ได้ความรู้ ได้รู้แหล่งอะไหล่ มีเพื่อนเพิ่ม งงกับบางกระทู้ รู้ทางพ่อค้า ให้ตายเถอะเข้าบ้านนี้แทบทุกวันเลย (ถ้าลูกไม่กวน) C:>

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
หลายคนให้คมความคิดมากมากมาย

ผมอยากฝากกลอนไว้ให้กับเพื่อนร่วมอุดมการณ์

ขอให้มีฝันและกำลังแห่งใจตลอดไปครับ

แต่งเมื่อปี๒๕๓๐(ถ้าจำไม่ผิด) ชื่อว่า "สู้อีกได้ไหม" :-!

เป็นช่วงที่เรียนหนัก ซ้อมกีฬาหนัก  ยังต้องจัดงานเพื่อเป็นคะแนนในขณะอีก

เหนื่อยมั่กๆในตอนนั้น ดูโฆษณาเด็กกินดิน เลยรู้สึกว่าเราคงต้องทนและทำได้ดีกว่าสิ b:b

" เพื่อนสู้อีกได้ไหม แม้หัวใจจะขาดวิ่น
ล้มลงสิ้นชีวิต ทั้งหมดสิ้นคนเหลียวแล

ทำดีกี่พันหนก็ไร้คนจะแยแส
ยามพลาดสิผันแปร รุมก่นแก้แฉประจาน

ยามพักกับให้ลุก กระชากฉุดให้แบกหาม
ยามกินให้ทำงาน ไม่เคยว่างยามพักใจ

เหนื่อยยากลำบากหนอ อดทนรอน้ำใจใส
สักหยาดหยดลงใจ สุกสดใสหายกังวล

ยังมองมองหาอยู่ ช่างอดสูซึ่งผู้คน
เหยียบย่ำน้ำใจจนต้องหมองหม่นเพียงคนเดียว"

'b'

• Member
ขอบคุณครับ  &v&สำหรับทุกคนที่แสดงจุดยืนออกมา ไม่ว่าซ้าย ขวา กลาง และกั๊ก

ซึ้งมั่กๆ ซึ้งสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แทงยู เวรี่มั่กๆ

\^^/

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
ผมอยากจะบอกว่าเรื่องนี้ถ้าจะยืนก็ต้องยืนยกขาข้างนึงหล่ะครับ
ผมไม่สงสัยในสิ่งที่เสียอาแสดงออก   แต่ที่บอกว่าต้องยกขาก็คือน้องๆ ของเรา
แสดงออกมา..............ผมว่ามันไม่น่ารักเท่าไหร่
อยากให้น้องๆมองในระยะยาวกว่านี้  พวกพี่ๆ ผู้ใหญ่หน่ะลอยตัวกันแล้ว
แต่ว่าพวกน้องๆ ยังต้องโตขึ้น  หางานหางานทำกัน    เข้าสังคมที่ใหญ่กว่านี้
โลกนี้ไม่ได้มีแค่ที่นี่ที่เดียว    คิดกันบ้างนะครับ

ในความเข้าใจของผม  บ้านนี้มีสิ่งที่เรียกว่าวัฒนธรรมองค์กร 
เป็นวัฒนธรรมหรือธรรมเนียมแบบไทยๆ ไปมาลาไหว้
มาถึงก็สวัสดี  ทักทาย  แนะนำตัวกันหน่อย   ผมว่าบ้านนี้เราก็ขอกันง่ายๆ แค่นี้
ถ้าใครรู้สึกว่ามันมากไป  ผมก็ว่าคนเหล่านั้นไม่เหมาะกับสังคมแห่งนี้

บางครั้งผมก็นึกถึงระบบ anti-virus
มีสิ่งแปลกปลอม  ท่าทางเหมือน virus ปุ๊บ  บางคนก็ตั้งให้ alert แล้วจะ manual ลบเอง
คนแบบผม  ขี้เกียจมากหน่อย  ก็สั่งให้ลบเลย  ไม่สนใจว่ามันจะเป็นอะไร
แต่เรื่องทำนองนี้มันใช้ได้กับคน  ในสังคมหรือไม่   อันนี้ก็ขอปล่อยให้เป็นเรื่อง
ที่เราคงต้องคุยกันต่อไป   เรื่องแค่นี้เอง   คุยเจ็ดนาทีก็จบเหมือนทุกครั้ง 

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
 :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:   7 นาทีจริงๆ

เรื่องแบบนี้ก็ธรรมดาละครับ ในชีวิตจริงพวกเราเจอกันมายิ่งกว่านี้อีก  :>D :>D :>D :>D

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
                                    บ้านบางกอก สถานที่รวมมิตรคนรักรถคลาสสิคอย่างเข้าเส้น

ผมคิดว่า ด้วยความที่ บ้านบางกอกไม่ใช่แค่เว็ปบอร์ดธรรมดา แต่มันเป็นบ้านจริงๆหลังหนึ่งในไซเบอร์สเปซ เป็นที่พักผ่อน พูดคุย ช่วยเหลือกัน
มีมิตรไมตรีให้กัน นอกเหนือโลกแห่งความเป็นจริง ที่นี้เรา ไม่ต้องสวมหน้ากาก หรือต้องโกหกเพื่อไม่ให้รู้ว่าตัวเองเป็นใคร เพราะ เราจะรู้จักกันเป็น
อย่างดีจากกิจกรรมงานรวมมิตรในแต่ล่ะครั้ง เรามีเพื่อนมากขึ้นทุกครั้งจากงานนี้  ผมคิดว่าปัญหาจะไม่เกิดเลยถ้าเราได้พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน
ต่อหน้า ซึ่งสามารถสื่อถึงอารมณ์และความรู้สึกได้ดีกว่า คนเราคิดไม่เหมือนกันใช่ว่าจะอยู่ร่วมกันไม่ได้

โอกาศนี้ผมขอชวนเชิญให้คุณ K ไปงานรวมมิตรฯฉลอง 2 ปีบ้านบางกอก เพื่อแสดงเจตนาบริสุทธิ์ในการเสนอความคิดเห็น ไม่ได้มีเจตนาร้าย ต้องการป่วน ให้เกิด
ความวุ่นวายภายในบอร์ดก่อนถึงวันงานฯ เปิดตัวความเป็นลูกผู้ชายที่มีอยู่มาพบปะหน้ากันสักครั้ง แล้วมิตรภาพระหว่างคุณเคกับพี่เสียอากับทุกๆคน  ก็จะเกิดขึ้นเหมือนกับที่
เกิดขึ้นกับน้องรันที่สารินซิตี้

คุณเค ใช้บริการบ้านบางกอกมานาน ใช้อย่างคุ้มค่า ผมคิดว่าคุณ K คงสละเวลาอันมีค่ามาร่วมงานนี้ได้  :heavenandhell:
ขอบคุณครับ :allfun:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
อย่าไปขุดอะไรมันขึ้นมาเลยครับ ฝังแล้วฝังไป ... !o!

ไว้ผมไปจัดการเอง ได้ผลแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

สำหรับเรื่องน้องๆเด็กๆ เขาคงทนไม่ได้เพราะวัยวุฒิยังน้อย ชกเป็นชก

สมัยเด็กๆใครใจ๑๐๐% มันก็แบบนี้ทั้งนั้น ผมอยู่ประจำมาตลอดรู้ดีว่ามีเรื่องอะไรเราก็ไม่ทิ้งกัน

ในสิ่งที่อยากพูดกันตรงๆ ใครไม่เห็นด้วยผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะต่างจุดยืน ต่างทัศคติ

ผมขอบคุณและนับถือน้ำใจ โดยเฉพาะเด็กๆมากล้าแสดงความคิดเห็นที่ชัดเจน เกลียดเป็นเกลียด รักเป็นรัก  $^$ >:( $^$ >:(

ไม่กั๊ก ไม่โต๊ด

รู้ไหมครับทำไมเขากล้าใส่เต็มๆ  %:( เกากบาลไปมา มันไม่ยากเลย

"เขาไม่เคยรู้จักตัวตนอีกฝ่าย ไม่รู้และไม่เชื่อว่าอีกฝ่ายมีตัวตนและจิตใจที่จะสร้างสรรค์สิ่งใดๆให้ดีขึ้นไป "

เออ ว่ะ ไอ้น้อง พวกเอ็งคิดถูกที่ไม่ไปไหว้ผี นับถือลม สิ่งที่จับต้องไม่ได้

เมื่อบ่ายเจ้าบ้านโทรมาก็คุยกันไปเยอะ เจ้าบ้านก็ยังบอกผมว่า "คุณเสียอา ไปชกลมมันจะเสียแรงเปล่า"

เออน่ะ ว่าแล้วผมก็เปิดหน้าแข้งผมขึ้นมา ดูชื่อที่จนไว้ลงบัญชีหนังหมา ตอนนี้มันเลยหัวเข่ามาแล้ว(โจทย์เยอะจริงๆตู)

ไล่ชกไปทีละคนสองคน (อันพาลจริงๆเรา น่าประณาม) x:)

เอาเถอะครับ มันๆฮาๆ อย่าไปซีเรียส ไปกินเหล้า ฉี่มาก็จะได้ไม่เหลืองมาก เด็กๆอย่าว่ามันนัก เดี๋ยวมันจะน้อยใจย้ายไปอยู่บอร์ดกลวง บอร์ดลูกหมา

ประชากรดีๆ ใจถึง จะน้อยไป จะเจอแต่ขอแลกรถ upๆแบบนั้น บ้านนี้คงต้องเปลี่ยนชื่อแน่ๆ ใครที่ทำพฤติกรรมแบบนั้นถ้าโกธรผมก็อย่าว่าแล้วกันครับ

เพราะปกติ วัฒนธรรมองค์ที่มันไม่มีแบบนี้ เช็ดเข้ เอารถเน่าๆมาแลกชาวบ้าน (ใครร้อนตัวลงชื่อไว้) \^^/ เพราะคงไม่มีใครคิดว่ารถตัวเองเน่าใช่ไหม(คิดถูกอีกแล้ว) w^w

การUPก็มีทั้งดีและไม่ดี ถ้าupแบบมีเทคนิคก็ไม่น่าเกลียด บางทีของไม่เข้าตากรรมการ ขัดใจที่ปรึกษา และระอาประชาชน อัพไปก็สิ้นท่า พลาดจะโชว์ความอืดของสินค้า

อันนี้บอกเล่าด้วยความรักและห่วงใย

ของดีถูกใจ ราคามีเหตุผล มันไปไวเสมอ ของแพงแต่ดี ก็มีเนื้อคู่ ของจอกย้อมแมวราคาบ้าคลั่ง ก็คงแห้วสม่ำสมอ นอกจะรอคนหูหนาตาเร่อมาซื้อไป

บ่นมาเยอะผมขอซ้อมกินเหล้าก่อน อดมาห้าเดือน ตับมันปรับไม่ทัน วันเสาร์วันงานตั้งใจเมามีเรื่องคว่ำโต๊ะ ระเบิดปราสาท กวาดโต๊ะเต็มที่ จะให้พวกแก๊งเด็กลากปืนครก และอาวุธพร้อมรบไป

งานนี้ไม่มีเรื่องไม่เลิก ตั้งใจเช็คบิลโจทย์เต็มที่ ใครแจ๋วข้องใจให้ไว มาเลย ไอ้เจ้าต่อมันเอาแผ่นกันร้อนมาตัดเป็นเสื้อเกราะรอ มันสัญญาว่ามันขอตายก่อน เพราะถ้าผมไม่อยู่คุ้มกะลาหัวมัน

มันตายมีกว่า.. %:( มันรักตูขนาดนี้หรืออยู่ไปกลัวโดนยำว่ะ >*|

ด้วยรักจากลำกล้องที่เพิ่งล้างมา

เสียอา 357 11 38

• Member

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

พี่เสือ

• Guest
เกิดเรื่อง แล้ว ค่อยลบ                        ทำไมไม่ลบก่อนเกิดเหตุ                   
คนเลวเข้าบ้านแล้วค่อยไล่                  ทำไมไม่ตรวจสอบก่อนเข้าบ้าน
ไม่ได้อยู่ด้วยสปอนเซอร์                     ทำไมต้องแคร์ปริมาณ

แก้ง่ายฉิบ...ถ้าจะแก้  ขอแค่ใจถึง     
เว็ปโป้น้องนก คนจะชมต้องส่งสำเนาบัตรประชาชน ไปลงทะเบียน นกคนเดียวรู้จักสมาชิกเป็นร้อย 
รู้เขารู้เรา นัดสวิงกิ้งกัน ไร้ปัญหา  มันส์บรรลัย

รู้จักกันแค่สิบ เปิดโฉม ลงเบอร์ บอกคนอีกเป็นพัน  กูรู้มัน มันไม่รู้กู แค่นี้ก็สบายแฮ

สมาชิกมีเป็นพัน  ถามจริง มีเบอร์ติดต่อสมาชิกอยู่เท่าไหร่ รู้ตัวตนอยู่แค่ไหน
เว็ปพวกคุณกำลังรุ่ง รุ่งเกินหน้าเกินตา คิดว่ามีคนชอบอยู่เท่าไร มีคนหมั่นไส้อยู่แค่ไหน

มีคนมาเลียไข่ มีใครมั้งที่ไม่ชอบ แต่ถ้าปากคนเลียมันเป็นเริ่ม  คุณก็ระวังไข่คุณดีๆก็แล้วกัน   

สวัสดี
ขอพระเจ้าสถิตย์กับคนดี
« Last Edit: June 05, 2006, 10:34:05 am by พี่เสือ »

• Member
อ้าวพี่เสือ แหมพี่ก็มาก็ไม่บอกไม่กล่าว เด็กๆก็ไม่ยกน้ำมาเสริฟ  :><:

ผมก็เพิ่งตื่นขอโทษทีพี่  &v&...กินน้ำกินท่าก่อนพี่ ผมจะได้อธิให้พี่มีอา... b:b

พี่แนะนำได้ตรงโคตรๆ ว่าตามจริงเลย มันถูกต้องมั่กๆ \^^/

เช็ดเข้ ขนาดสมัยพี่อยู่โชคชัยสี่บาร์เบียร์เฮียฟูจะเข้ายังต้องมีรหัส ไม่งั้นมีมั่ว

เว็บฮาวายมันยังกล้าเอาบัตรเครดิตโหลดหนังโป๊

แล้วเว็บบางกอก เว็บรถคลาสสิคแบบGenX ทำไมไม่ทำ %:(

เฮ้ยพี่เสือ ผมว่าตั้งแต่เปิดบอร์ดมา พี่ยิงเข้าปัญหามั่กๆ โดนสาดดดดดดด

แบบนี้เรามาวางมาตรการจัดระเบียบแล้วต้องตรวจคนเข้าเมืองด้วย

เอานะพี่ผมลองเอาแบบนี้ดีไหม

- ส่งสำเนาบัตรประชาชน หรือหมายเลขบัตร พร้อมรูป เบอร์โทรที่ติดต่อได้สำหรับสมาชิกใหม่นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
-สำหรับคนที่สมัครแล้วต้องส่งภายใน๗วัน ไม่งั้นจะมีจดหมายเตือน ถ้าเตือนแล้วไม่รับมุข ๓วันลบและแบนไอพี่
-คนที่เล่นถ้าทำอะไรผิดกฎ เช่นขายของไม่บอกราคา หรือพูดจาผิดระเบียบ จะมีแผนกกล้องวงจรปิด ตรวจ ๒๔ชม. ผิดก็ลบเลย
-ใครมาใหม่ไม่แนะนำตัว ห้ามอะไรไม่ต้องตอบ และลบคำถามทิ้งด้วย

อันนี้ตัวอย่างคร่าวๆนะพี่นะ ผมว่าเราจะได้รู้จักหน้าค่าตา เลียไข่ไม่ผิดใบ @: @: :-!

เรื่องเว็บนี้รุ่ง แหมกลุ่มใจ ไอ้ผมเองก็ว่าจะลดบทบาท คนมันเกิดมาหน้าตาดี พูดจาดี กินเหล้าหลังตรงมีเหตุผล :police:

ใครๆก็อยากมาอ่านทั้งนั้น

ค่าตัวผมเลยพุ่ง b:b เจ้าบ้านให้กระทู้ละ๒๐ นี้ยังไม่ได้เบิกเดือนที่แล้วเลย

เริมที่ปาก ผมว่าพี่ไปเจอปากเจ้าต่อมาแน่..วันก่อนผมพามันไปแดกตีนแถวบางโพ...โดนไปหลาย ปากมันเจ้อๆก่อนไป

ผมถามมันว่า "เฮ้ยต่อเอ็งไปโดนใครเตะปากมาว่ะ" มันบอกผมว่า "ทิดเอกแช่งมันให้ปากเป็นเริม เลยเป็นจริงๆ" %:(

ทิดเอก นี้วาจาสิทธิ์จริงๆ &v&

โอเคพี่เสือ เดี๋ยวผมจัดให้ครับพี่ ในบอร์ดนี้ใครข้องใจอะไรผมเคลียร์ให้ครับพี่ พี่เดินชมรถเกรดวีของพวกผม ระวังเหยีบขี้หมานะพี่ แถวนี้ลูกหมาเยอะเหมือนกัน

ดึกๆจะมีข้าวต้มหมาถอย อาจเละเหมือนรำหมูแหละพี่ เพราะยายหนิงแกต้มมาตั้งแต่เที่ยง

โอเคพี่เสือ ขอบคุณ ใจจริงๆ ได้ใจเลย :-! :-! :-!

เกือบลืม +o+ พี่เองก็ส่งบัตรประชาน เบอร์โทรมาด้วยนะพี่นะ อยากให้เกิน๗วันจะมีจดหมายเตือน อีกสามวันลบและแบนไอพี่ เดือดร้อนก็มานั่งร้านปากซอยกันอีก ส่งมานะพี่ เจ้าบ้านจะได้จัดเข้าระบบ

แทงยูเวรี่มั่กๆ &v&

• Member
เห็นด้วยอย่างแรงเลย ;># ;># ;># ;>#
  ให้ดีส่งรูปรถคู่กายด้วยก็ดีครับ
       แล้วส่งที่ใหน  ยังงัย  แจ้งด้วยครับ &v& &v& &v& &v& &v& &v&

Offline bewitch

• Member
  • Last Login:October 11, 2006, 07:59:57 pm

WANT to WAX

• Member
วันเวลาได้บอกเล่าเรื่องราว เดินทางยาวยิ่งยาวก็ยิ่งเข้าใจตัวเอง
วันเวลาได้บอกเล่าเรื่องราว เดินทางยาวยิ่งยาวก็ยิ่งเข้าใจตัวตน
เพื่อนไม่จำกัดเพศ ทั้งไม่จำกัดวัย
ขอเพียงแค่รู้ใจ พบเจอก็เป็นสุข
ไม่จำเป็นต้องมีเหล้า น้ำเปล่าก็มันส์ได้ (พอดีว่าผม อิสลาม ไม่กินเหล้า)
และพร้อมจะยืนต้านภัย เคียงไหล่เคียงบ่า
เพื่อนเอ๋ย...มีมิตรแท้ย่อมดีกว่า
( น้าแอ๊ดบาว เค้าว่าไว้) :><:

noi05

• Guest
@@ร่วมเปิดใจ ฉลอง๓,๐๐๐กระทู้ ๒ปี กับ เสียอา ณ ลานอิสรภาพ บ้านบางกอก@@

ไหนๆ เห็นหัวข้อ.. ก็เลยขออณุญาติเปิดใจนิ๊ดนึง (ไม่รุ มีเรื่องไรกันหรอก อยากเปิดใจเฉยๆ)

ผมเป็นคน ไม่ค่อยมีระเบียบ ซักเท่าไหร่ วินัยก้อน้อย (ผมว่าคนแบบผมก็มีเยอะ)
ทำไรบางทีก้อเอาแต่ใจ คือใจไปก่อนสมอง (ผมว่าคนชอบรถ หรือไม่รถก็ได้ แบบชอบจริงๆ.. ย้ำ แบบจริงๆ ก็น่าจะเป็นเหมือนกัน)
ชอบความอิสระ ไม่ชอบกฎเกณฑ์ มากเกินไป รู้สึกเกร็ง อึดอัด

เรื่องความชอบที่ไม่เท่ากัน
เวลาเราชอบมากๆ จริงจัง คือกิเลสหนัก พวกนี้บางทีสมองจะสั่งการไม่ทัน ปุ๊ปปั๊ปพูด ปุ๊ปปั๊ปทำ เช่น การตอบกระทู้ก้อแล้วกัน เป็นต้น
บางกระทู้อาจจะขัดใจ เพราะคนเรากิเลสไม่เท่ากัน ความลึกก็น้อยกว่า เส้นทางก็ยังไม่นิ่งเท่ากัน
จนบางทีผู้ลึก ผู้นิ่ง ผู้กิเลสหนา กว่า ก็จะมองผู้น้อย ด้อยกิเลส หรือพึ่งเริ่มจะลงนรก หาเส้นทางก็ยังไม่เจอ
อาจจะยังไม่รู้ตัวเองหรอกว่าชอบ อาจจะยังไม่รู้จักตัวตนของตัวเองก้อมี (เยอะมาก) โพสมา แล้วรู้สึกขัดใจ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments