Author Topic: รบกวนถาม เรื่องเกียร์ Auto BMW 2002 มันพังจะซ่อมรึว่าซื้อเกียร์ BMW รุ่นอื่นมาใส่ดี ครับ  (Read 3570 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline โก้

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 25, 2012, 12:16:59 pm
คืออาการมันเกิดขึ้นเมื่อวาน ใส่เกียร์แล้วไม่ขยับทั้ง D และ R เลยรู้ว่ามันไปเรียบร้อยแล้ว
รบกวนถามพี่ๆ มันน่าจะซ่อมได้ไหม ซ่อมร้านไหนดี รึว่า ไม่น่าซ่อม หาของเกียร์รุ่นอื่นมาชน และรุ่นไหนสามารถ ใส่ได้บาง แต่ใจจริงแล้วอยากได้เกียร์เดิมครับ  ขอบคุณมากครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ลองตรวจดูระดับน้ำมันเกียร์อัตโนมัติก่อนครับว่า ระดับน้ำมันอยู่ในเกณฑ์หรือไม่? ถ้าน้ำมันเกียร์ auto ขาด ก็อาจจะเกิดอาการได้เช่นกันครับ

แต่ถ้าจะต้องถอดออกมาซ่อมแซมกัน ก็ต้องหาอะไหล่จำพวกชุดซ่อมทั้งหมด พวกแผ่นครัช และ อุปกรณ์ทั้งหลาย ซึ่งเรื่องนี้ช่างซ่อมเกียร์อัตโนมัติที่เคยผ่าซ่อมแล้ว น่าจะสามารถจัดการ และ หาอะไหล่ให้ได้

ลองหาช่างซ่อมเกียร์ auto เก่งๆ ให้เค้าจัดการให้ครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline โก้

• Member
  • Last Login:September 25, 2012, 12:16:59 pm
วัดแล้ว อยู่ในระดับปกติครับพี่เอก ............. ช่างเกียร์ ออโต้ เก่งๆเนี้ยล่ะหาได้ที่ไหน เหอะๆๆๆ :undecided:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ไม่กล้าแนะนำช่างหรืออู่ให้เลยครับ กลัวจะออกมาแล้วไม่ดี

ได้เคยลองปรึกษาช่างซ่อม BMW รุ่นเก่าๆ บ้างไหมครับ? อู่ BMW เก่งๆ น่าจะทำได้นะครับ

หรือไม่ก็ถ้าร้านซ่อมเกียร์ auto โดยตรง ก็น่าจะมีหลายร้าน เช่น พรหมประสิทธิ์ เป็นต้น

ลองดูนะครับ

เอาใจช่้วยครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
จากที่เล่า คงเป้นที่แผ่นคลัชหมดอย่างพี่เอกว่าครับ เพราะรถ mb w123 ผมก็เคยเป็นอาการนี้เลยครับ

ลองปรึกษาอู่เครื่องที่เรา sevice ดูก่อนมั้ยครัย ว่าเค้าหาอะไหล่ได้มั้ย ซ่อมเกียร์ auto bm รุ่นเก่าๆ
ผมว่าความแตกต่างกับรุ่นพี่อย่างของ e21 e30 คงมีไม่มากนักครับ ช่างที่ overhaul เกียร์ auto เป็น ควรจะทำได้ไม่ยากครับ   :good:

ในกระทู้ bmw 2002 พี่ๆเค้าซ่อมที่ช่างจิ๊บอ่อนนุชกันลองถามดูนะครับ 

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline โก้

• Member

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments