Author Topic: E21 320 ขอคำปรึกษาขับทางไกลครับ  (Read 2676 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OnTheBeach

• Member
  • Last Login:January 15, 2013, 12:39:32 am
คือว่าสิ้นเดือนนี้จะขึ้นไปเอา E21 320 ที่ จ.พะเยาครับ
ปัญหามันอยู่ที่ว่า เครื่องเป็นเครื่องเดิม M10 4 สูบ
สตาร์ทครั้งสุดท้ายเมื่อเดือนเมษายน ที่ผ่านมาครับ
ที่แน่ๆ ตอนนี้น้ำหม้อน้ำแห้งอยู่ครับ จากการที่โทรไปสอบถาม
กะว่าเมื่อขึ้นไปแล้วก็จะให้ช่างแถวนั้นเช็คเครื่องยนต์ ระบบเบรค
พอให้ขับกลับกรุงเทพได้ อยากปรึกษาพี่ๆ มีอะไรที่ควรดูแลเป็นพิเศษ
หรือควรเช็คให้ละเอียดมั่งครับ เพราะกลัวจะไม่ถึงกรุงเทพ หน่ะครับ

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ปั๊มน้ำ ท่อน้ำ วาล์วน้ำ หม้อน้ำครับ และคลัท คอยล์ ปั๊มติ๊กสายพาน

ดูแล้วให้รถยกมาดีสุดครับ

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline OnTheBeach

• Member
  • Last Login:January 15, 2013, 12:39:32 am
ครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลองขึ้นไปดูสภาพโดยรวมอีกทีครับ
 ถ้าอาการหนัก คงจะต้องใช้รถลากลงมาครับ...

Tags: E21 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments