Author Topic: เรียนสอบถามปัญหาการบูรณะ Volvo 244 GL ครับผม  (Read 5785 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
ที่บ้านมีรถเก่าเก็บไม่ได้ใช้อยู่คันหนึ่งเป็น Volvo 244 GL เครื่อง 2,000 automatic สภาพเดิมกริ๊กทุกอย่าง รุ่นอย่างในรูปครับ (รูปแทน) เครื่องเกียร์ช่วงล่าง ยังโอเคครับ สตาร์ททุกสัปดาห์ครั้งละ 15 นาที แต่จอดตากแดดโดยมีผ้าคลุม แต่ก็ยังอุตส่าห์สีบวมปูดเป็นเม็ดๆ และบางจุดบวมใหญ่ (ฝากระโปรงหน้าหลังและหลังคา) ผมอยากจะบูรณะเพื่อใช้งานประจำวันโดยคงสภาพเดิมมากที่สุด อยากเรียนถามเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1. ถ้าทำสีใหม่แล้วจอดในที่เดิม ไม่มีหลังคากันแดด จะดูแลรักษาป้องกันสีอย่างไรดีครับไม่ให้บวมปูดอีก ทำโครงหลังคาหรือกันสาดไม่ได้ครับ ถ้าจะขึงผ้าโปร่งกันแดดแบบที่เขากั้นบ่อปลาหรือเรือนต้นไม้ (รู้สึกจะเรียกสแลป หรือ สแลม อะไรสักอย่าง แหะๆๆๆๆ) พอจะช่วยได้ไหมครับ

2. ฝาดุมครอบล้อหายไปข้างหนึ่งจะยังพอหาได้ไหมครับ ที่ไหนครับ

3. ขอเรียนถาม PCD ของล้อแม็คครับ แม็คเดิมเป็นล้อ 14 นิ้ว 5 รู ลายรัศมีแฉกๆเป็นซี่ถี่ๆ เผื่ออยากเปลี่ยนเป็น BBS

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Offline Pan

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เรื่องจอดโดยใช้ผ้าคลุมต้องเลือกผ้าคลุมดีควรมี2ผืนไว้สลับเวลาโดนฝนหนักมาจะเอาไปตากให้แห้งได้ครับ

หรือจะเอาเต้นแบบยืดหดได้แบบนี้ราคา8,500

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
ขอบพระคุณมากครับ  &v& &v& &v&

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Offline ปรัชญา

• Member
  • Last Login:May 21, 2017, 12:23:04 am
ล้อวอลโว่ PCD เป็น 5 รู 108 มม. ส่วนฝาครอบดุมล้อน่าจะยังพอหาสวยๆ ได้นะครับ :cool: :cool: :cool:

• Member
ขอบพระคุณครับพี่  \^^/ \^^/ \^^/

Offline ปรัชญา

• Member
  • Last Login:May 21, 2017, 12:23:04 am
เห็นมีประกาศขายฝาครอบล้อ Volvo 244 ลองเข้าไปดูนะครับ เผื่อเป็นรุ่นเดียวกัน http://www.dealfish.co.th/product-3244510 :cool:
ูู

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments