Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่อง alfa giulia 1300  (Read 1854 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OrAeE

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 27, 2020, 12:42:06 am
พอดีผมได้ alfa คันนี้มา เป็น giulia 1300ti ผมมีเรื่องรบกวนถามผู้รู้ 2 เรื่องครับ
1.กระทะล้อหน้าที่ติดรถอยู่เป็นของรถรุ่นอะไรครับ เพราะรูมันใส่ได้กันพอดีเลย ผมมีความรู้เรื่อง alfa ไม่มากครับและก็ไม่เคยเห็นกระทะแบบนี้ลองหาใน google ก็ไม่เจอ
เลยคิดว่านะจะเป็นของยี่ห้ออื่น แต่เจ้าของเดิมบอกว่าได้มาก็ติดรถมาแบบนี้นานแล้วครับ ทรงมันแปลกแปลกดี
2.เรื่อง ช่องใส่ไฟหน้ารถ ผมไม่แน่ใจว่า giulia 1300ti กับ giulia super ที่มีไฟ 4 ดวง body เดียวกันหมดทุกอย่างกับ giulia 1300ti รึป่าวครับ เพราะ 1300ti มันต้องมีไฟแค่ ข้างละดวง ผมลองถอดกระจังออกดูเห็นช่องกลมกลม คล้ายช่องใส่ไฟ เลยไม่แเน่ใจว่าเป็นมาตั้งแต่เดิมอยู่แล้วหรืออาจจะมีการ ดัดแปลงทีหลัง ครับ
ขอบคุณครับ

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง alfa giulia 1300
« Reply #1 on: November 10, 2013, 06:16:56 am »
ล้อไม่ใช่ของ Alfa ครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments