Author Topic: รบกวนสอบถามเรื่องวางเครื่อง subaru-r2 ครับ  (Read 2485 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline poorrider

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 27, 2020, 11:30:49 pm
 :smitten:

รบกวนสอบถามเรื่องวางเครื่อง subaru-r2 ครับ
พอดีเพื่อนเพิ่งได้รถมา เป็นเครื่องเดิม 2 สูบ 2 จังหวะ
...
อยาก ลงเครื่องใหม่ที่ up cc. ขึ้นและขับใช้งานได้ดี
สามารถ ติดแอร์ได้เพิ่มได้
...
พอจะแนะนำเครื่องยนต์ที่มีความเป็นไปได้กับความต้องการ
หรือแนะนำอู่ที่พอจัดการได้ ไหมครับ
...
( ตอนนี้รถอยู่รามอินทรา
ถ้าได้ละแวกไม่ไกลมากก็ดีเลย  :a_smiley: )

Offline saman

• Member
  • Last Login:March 29, 2018, 08:03:17 pm
ผมใช้ R2 อยู่ครับ เครื่องเดิม ซื้อมาหังน้ำท่วม ขี่ไม่ได้ เอามาทำใหม่ครับ ขี่ได้ปกติ ความเร็วสูงสุด 80ครับ ไม่มีแอร์ ถ้าอยากเปลี่ยนเครื่อง แนะนำ dihasu หรือ suzuki 600 cc lสามารด ติดแอร์ได้ มันก็คือเครื่องรถ กระป้อ ไงครับ  มีอยู่ที ตรงหัวโค้ง ธนบุรี ปากท่อ ขาเข้า กทม ก่อน ดาวคนองครับ ราคาเคยถาม 18000เก่า ญี่ปุ่น สภาพ80-90%ครับ ที่วางไม่ทราบครับ ลองถามทางร้านดูครับ ร้าน ชื่อ เฉลิมชัย ครับ  แต่ผมชอบเดิมๆครับ อะไหล่ ยังหาได้ ของรถ ตุ๊กๆ ครับ ตอนนี้ซ่อมเองเป็นแล้ว เดิมๆได้ อารมณ์กว่าครับ

Offline poorrider

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 27, 2020, 11:30:49 pm
ผมใช้ R2 อยู่ครับ เครื่องเดิม ซื้อมาหังน้ำท่วม ขี่ไม่ได้ เอามาทำใหม่ครับ ขี่ได้ปกติ ความเร็วสูงสุด 80ครับ ไม่มีแอร์ ถ้าอยากเปลี่ยนเครื่อง แนะนำ dihasu หรือ suzuki 600 cc lสามารด ติดแอร์ได้ มันก็คือเครื่องรถ กระป้อ ไงครับ  มีอยู่ที ตรงหัวโค้ง ธนบุรี ปากท่อ ขาเข้า กทม ก่อน ดาวคนองครับ ราคาเคยถาม 18000เก่า ญี่ปุ่น สภาพ80-90%ครับ ที่วางไม่ทราบครับ ลองถามทางร้านดูครับ ร้าน ชื่อ เฉลิมชัย ครับ  แต่ผมชอบเดิมๆครับ อะไหล่ ยังหาได้ ของรถ ตุ๊กๆ ครับ ตอนนี้ซ่อมเองเป็นแล้ว เดิมๆได้ อารมณ์กว่าครับ

ขอบคุณครับ ...​เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลเพิ่ม แล้วชั่งใจกันอีกที

Offline saman

• Member
  • Last Login:March 29, 2018, 08:03:17 pm
อยากให้ทำ แล้วลองหาเวลานัดกัน ดูๆแล้วมีไม่น่าเกิน4-5คันครับ แ่ต่ผมเคยไป งานของ mini เขาก็ต้อนรับ ครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments